[WEST] Guild - DragonVN - Ánh sáng phương Tây

Thảo luận trong 'Vindictus' bắt đầu bởi LGD, 30/9/12.

1. LGD

LGD Dragon Quest

đó đó cũng chờ tới ngày đó, ngày đó ngày đó sẽ không phai vì chúng ta là người chiến sĩ.....
    khi đó đồ sẽ rẻ lại dành tiền mua 1 thể

2. Snowlight XII

Snowlight XII Mr & Ms Pac-Man

Thánh định mua một thể nguyên cái set rồng bằng cái gì :3onion24: ? Bán thân buôn cửa hậu kiếm tiền mua giáp trụ ah :2onion2: tiền mua quần sịp trong game còn chưa có nữa là ... :cuteonion14: Cái tội là bảng chủ Cái Bang mà cứ thik lang bang khắp đầu làng :5onion12: , ko chịu log vào farm vàng thì biết bao h mới thoát kiếp lang thang ~ ? :cuteonion53:

- - - Updated - - -

Nhân tiện nói lại giúp mih cái đuôi ID là gì thế :cuteonion13: ? Cho đầu mà ko cho biết đuôi mail là gì mih log vào bằng niềm tin chiến thắng luôn ah :cuteonion6:

3. LGD

LGD Dragon Quest

con hàng sinh sau đẻ muộn :soldier_baby6: nghe đây, vin lúc đầu mới đăng kí là reg acc được dùng ID acc của thánh từ thời đó nên bây giờ acc hồi đó vẫn được dùng id, còn acc sau này mới phải dùng email :soldier_baby13:

4. deltaXIX

deltaXIX Mario & Luigi

Mod xong inner cho Vella rồi lại lười cày NX, ném tiền mua tóc với makeup hết, còn chest cứ muốn để dành bộ nào lại ném hết cho con cờ nhôn :1cool_look_down:

5. LGD

LGD Dragon Quest

Warning có 1 người đã bị block acc do xài mod inner +cold tới nay nghe nói vẫn chưa unblock :soldier_baby21: hình như là nhân vật số 12 phía trên :soldier_baby2:

6. Snowlight XII

Đã unban đc 2 hôm rồi, nhưng mà mih cũng delete char luôn [​IMG] , làm lại từ đầu cho cuộc sống tươi đẹp hơn [​IMG] , mà tin nhắn hôm qua mình đã đọc rồi, thành thật rất xin lỗi lần nữa vụ mấy cái scroll [​IMG] , thôi để chừng nào Vella mih lên 70 đc thì mình send trả lại cho [​IMG] , còn G thì thánh đứng lo, cứ yên tâm đi nhé, ... [​IMG]

7. LGD

LGD Dragon Quest

vụ scroll ta ko buồn đâu với lại cũng ko cần nữa vì ta để ko nhận là có ý định riêng định để rất lâu nhưng 1 khi lấy ra rồi thì phải dùng giờ có trả cũng giữ có 7 ngày, thôi thì mi cứ lấy để ép đồ đi, thánh đây giải nghệ nhé acc BigStorm do YuMi + Snow bảo quản để tiện quản lý Guild, topic này hết 10 page nữa thì đơn cử 1 người lập 1 topic mới để có gì tiện edit hết topic này là thánh hết support về vin nhé, lâu lâu có rảnh thì sẽ log vào troll các thým :soldier_baby16: ngoài ra khi thánh giải nghệ vẫn có thể pm yahoo để bị troll :soldier_baby3:

8. Quadrikegon

Quadrikegon The Warrior of Light

có ai còn vào game đc ko, cái server urfreedom bị gì thế connect vào server khác cũng ko đc thế nhở

9. Snowlight XII

Vào đc bt bạn ah :2onion18: ! G onl mười mấy người hỏi ko có ai bị như vậy hết :cuteonion13:

10. Quadrikegon

bh muốn vào guild thì pm ai nhỉ

cả có ai có kn làm cái survey kiếm NX ko mình làm mãi đc 1000 thì bh mới đủ tiền mua pet, lúc đc lúc ko làm 20 cái thì may đc 1 cái

11. Mabinogi Hero

Mabinogi Hero C O N T R A

Mấy bác cho em hỏi cái, làm admin mà chả bik gì hết =='. Các mem trong G có thể văng tục, nói bậy miễn sao ko làm gì, ko xúc phạm ai là có được ko. Tại hùi đó là admin bên CN cũng chửi thề suốt ngày sáng đêm mà chả ai có ý kiến gì ^^.
    Tại thấy có 1 mem nói từ "thông ass" con boss gì đó, xong ông M kiu tui nhắc nhở mem đó, còn tui thì thấy cũng bt ==', dù sao cũng đâu có đụng chạm ai. Nói chung tui chỉ xử những vụ có ý kiến ko tốt về class, vật phẩm, trình độ của người khác, mấy thứ còn lại cũng ko nên khắc khe quá. Phong cách nói chuyện là tùy người, ai khó ưa thì tự dưng sẽ bị cộng đồng đào thải, còn láo quá thì kick :)).
    Mà cho hỏi sao ko được bán NX trong G vậy, có phải là do nạn hack acc ko?

Chỉnh sửa cuối: 23/1/13
  12. Snowlight XII

Nói bậy thì đc nhưng mà đừng có thô thiển quá, thường là giới hạn tới cái mông thôi chứ mấy từ ám chỉ rõ ràng quá về BPSD ( c**, l**, ... ) thì ko nên cho phép, đặt biệt là nói công khai trên chat G, còn lại mún nói gì tùy ý, miễn sao đừng có đụng chạm tới ai hay dùng để xúc phạm xỉ vả người khác là đc, mà mih chỉ quản ở kênh chat G thôi, mấy kênh chat khác thì mih ko quản, trừ khi đi raid với pt Guild !

Còn vụ mua bán NX thì mih chỉ cấm rao bán NX trên kênh chat G hay chủ động pm lôi kéo mua NX với các mem trong G thôi ah, còn bt mấy bạn ấy có nhu cầu mua NX, cần hỏi địa chỉ người bán hay hỏi ý kiến mấy mem khác thì mih ko ngăn cản, chỉ nên nhắc nhở cẩn thận lừa đảo thui !

13. Mabinogi Hero

Mabinogi Hero C O N T R A

Ah uhm, thx Snow nhiều :), mà chak cũng ko ai nói tục đến mức đó đâu :D.

Đang mò mẫm trên mạng thì bắt được 1 cái clip cực hay =)). Ra lâu rồi nhưng giờ mình mới biết @@
    [spoil][video=youtube;SFLw8aH-M2w]http://www.youtube.com/watch?v=SFLw8aH-M2w[/video][/spoil]

Chỉnh sửa cuối: 23/1/13
  14. Quadrikegon

cho mình hỏi ai bán NX ấy nhỉ, tấm giá như nào ấy nhỉ :4cool_beauty:

15. Ai Da

Ai Da Mr & Ms Pac-Man GameOver

nhầm thớt!

Chỉnh sửa cuối: 24/1/13
  16. Snowlight XII

Cái clip bựa kinh dị ... Tks for sharing

---

Muốn có NX thì nhiều nguồn lắm, chủ yếu là nạp NX bằng code lấy từ Ultimate game card hoặc Nexon game card - Thẻ 10 Usd nạp đc 10k NX, giá VND dao động từ khoảng trên dưới 180k đến trên dưới 240k ( mối bán tốt mà mih biết thì có hungwar.com ( uy tín cực kỳ nhưng giá hơi đắt ) hoặc sellugc.blogspot.com ( nghe nói cũng khá đảm bảo, giá tương đối mềm )) , còn nếu mua code nạp cash NX bằng Gold in game thì giá cả 1 code 10$ ( 10000NX ) giao động khoảng từ trên dưới 70 mil cho đến 85 mil tùy người bán.

---

Cái vụ skill mới mà bạn thấy mình ko rõ lắm, nhưng mình nghĩ là do lag hay lỗi hiệu ứng gì đó thôi, chứ bt có skill mới thì nó thường phải bảo trì rồi mih phải update data thì mới có đc, mà gần tuần rồi chẳng có thấy game nó bảo trì hay update cái gì cả ...

Vụ cái chat box minh chẳng nhớ rõ nó ra sao nữa, bt thấy vướng là mih hid nó đi là xong !

17. LGD

LGD Dragon Quest

18. Quadrikegon

bảo trì định kì àh các bạn, thứ 5 hàng tuần từ mấy h đến mấy h nhỉ
    9 tiếng lận vcc

19. Snowlight XII

Bảo trì định kỳ, nâng cấp hệ thống Guild, thêm vài cái chức năng linh tinh ...Hình như 9h tối nay là xong ...

20. MMike.

MMike. Dragon Quest Lão Làng GVN

vãi cả bảo trì:6cool_beat_brick: