[WESTWOOD] [GUILD] DragonS - PhoenixS

Thảo luận trong 'Dragon Nest' bắt đầu bởi Black  Monster, 25/8/11.

1. AlanLuo

AlanLuo Dragon Quest

Ở nhà ko có DN hà kèn , mới tôi vào nào ;))

2. IceMage

IceMage Mega Man

:( có gì thì từ từ giải quyết, nếu đã xác định là mem tâm huyết mà cứ quit ra quit vào vậy, newbie nhìn vào chúng nó nản lắm :-<

3. NeverLetGo

NeverLetGo Donkey Kong

PS và DS còn slot ko cho tớ vào G với ạ?

4. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter

Screenshot đâu bạn, mình nghe trái chiều là nói 1 câu khác tựu chung cũng có chữ chó nhưng mà ko phải PS hay DS gì đc so sánh với nó đâu. Từ sau đừng giận quá mất khôn đọc chữ đc chữ mất nhé.

Còn chém gió ... từ này mình thấy mọi ng dùng luôn , với team mình thì hàng ngày + vui vẻ + đùa nhau chứ chả có việc gì phải đi giải thích khi ng ta/ng lạ nói mình chém gió cả. Bởi thế với những ng chậm hiểu như chúng tớ thì nói chuyện trực tiếp = skype có lẽ là hiệu quả hơn là nháo nhào đọc chữ. Nếu phiên dịch tất cả ra chữ trong kênh G chắc mọi ng bóp cổ tớ mất xD

" Học ăn, học gói, học nói, học mở " ông bà nói thế chẳng bao giờ thừa đâu ... cho nên đừng mãi thắc mắc tại sao mình hay bị focus còn ng khác thì ko. Có lí do cả. Đọc đoạn giải trình của cậu mình cũng hiểu đc phần nào vì đâu nên nỗi.

Còn việc bọn tớ out G nói chung ko phải 100% là do July hay do Guild thế nào cả, mà do hồn nhiên như cô tiên quen rồi, lỡ dại 1 chốc lại gây xào xáo trong G thì ko nên.

Bút sa là gà đã chết rồi, mà chat kênh G thì còn có thể làm ngơ chứ chửi thẳng vào mặt 1 tràng trong khi chưa rõ đầu đuôi thế nào cả thì cậu phải hiểu nó ntn rồi đấy xD Vốn mình ko liên quan nhưng nghe live cũng ngớ người. Mà cậu nên nhớ 1 điều càng có nhiều tình cảm với 1 cái gì đó thì ta càng dễ bị nó làm tổn thương. Trường hợp này cần đi phục hồi nhân phẩm gấp xD

Last words, yêu mọi ng .

Chỉnh sửa cuối: 6/9/11
  5. Fragma

Fragma Youtube Master Race

2` thật sao mà tâm huyết khi ngta chưa tìm hiểu j đã chữi bới um sùm lên cơ chứ thật là bó tay =))

6. Croton

Croton T.E.T.Я.I.S

Ngay từ đầu mình đã quyết định khá đúng đắn là không vào guild VN nào cả, vẫn có giao lưu cả chơi cùng vài ông VN thôi. Kinh nghiệm bản thân thấy là phần lớn guild VN ở server game online nước ngoài hoặc là sẽ inactive sớm, hoặc là sẽ nhiều cãi cọ, drama,... .

Mình học ở BK mà cũng không quanh quẩn chơi ở đấy mấy nên chẳng biết đường lắm. Có gì cậu chỉ sơ sơ đường đến đấy từ trường ĐHBK cái, có gì mình ra thử làm vài trận PvP giao hữu chơi :D, vẫn gặp ít người VN thấy hợp để chơi cùng quá.

7. Fragma

chơi game là để giải trí mà còn là game nước ngoài chơi in cộng đồng người khác mà ko bik đoàn kết giúp nhau mà đi bắt bẻ nhau từng câu từng chữ mà còn bắt bẻ thêm mắm dặm muối vào thì về nhà mà chơi game đi down game offline về mà chơi khỏi sợ đụng chạm vào ai hết á đỡ mệt sống mà để người khác khinh thì chết mẹ đi cho rồi sống mà hay tự kỹ thì lên núi mà sống với khỉ á chơi game làm j cho thêm nhục với đời

8. doicatvn

doicatvn Fire in the hole!

G onl đông không bạn ơi , mình ở bên Vietnames mà cả ngày onl thấy có 3 mống không tìm đk pt đi đâu cả .
    bùn như con chùn chùn
    nếu còn pm cho mình cái nhé
    name :YooA
    Class : Force
    lv 24

9. caothủcôđơn

caothủcôđơn Donkey Kong

mình cũng hay ra chỗ BK chơi cho đỡ lag mà toàn chơi ở đoạn Dragon 5 (chỗ dãy 5 quán từ Dragon 1 >5) =))

10. Ming

Ming Fire in the hole!

Tôi ko thích đặt điều, còn Kiss đã không nhận thì cũng chịu, có nhiều người làm chứng ko cần screenshot bạn ạ, nguyên văn tất cả lời nói của kiss tóm gọn lại trong 2 câu :

" Cút mẹ mày đi " ( 100% có câu này )
    " Sang đó chơi rồi càm thấy như cái chuồng chó nhé " ( 100% có câu này ).

1 member trong guild ko hề tôn trọng 1 member khác, trong khi các veteran thì đứng ngó ko hề nói năng gì. Tôi chỉ biết lẳng lặng mà quit guild thôi :) .

Xin được phép dừng bàn luận tiếp tại đây !

11. Fragma

hay là chưa đọc kỹ đã kết luận rồi chán thật chưa đọc hết out song rồi nói nhãm nhãm ***** hiểu nỗi đầu đất hay là não phẵng nữa

---------- Post added at 09:23 ---------- Previous post was at 09:18 ----------

2` thật vu oan ngta song rồi lại nói là dừng lại ***** hiểu nổi chơi game để ngta nói cho mà hiểu
    thật đúng là đầu đất não phẵng

12. kevinzheng

kevinzheng Red, Pokémon champion Lão Làng GVN

^ Ở đâu chui ra thằng não phẳng này vậy? Thiếu Iot à?

13. Fragma

học đòi àh kém thông minh quá thì kiếm ai mà học học theo tao làm j bày đặt đúng là óc đặc sản ***** nghỉ dc j hay hơn

14. kevinzheng

Học? Cái loại ăn ko nên đọi nói ko nên lời như mày có cái j đáng để ng khác học? Đi học mót dc mây câu chửi vớ vẩn rồi lên đây khoe à? Đầu mày chỉ để trồng cây thôi à?

15. Fragma

đúng là óc chó đâu có hiểu ***** j cũng xen ngang lũ chó hùa về chơi với má đi đừng để tao chũi thêm thôi hiểu ko đầu đặc sản

16. kevinzheng

^ Vậy rốt cuộc mày có thở ra dc câu nào tiếng người ko hay toàn lặp đi lặp lại mấy câu chửi rẻ rách? Con người hơn con vật là phải biết nghĩ trước khi làm, mày đã nghĩ trước khi nói chưa thế?

17. Fragma

ngộ nhỉ sao lúc đầu thấy đề là về chuồng chó chơi h lại sủa lại nhỉ thật là ngộ quá vậy cuối cùng là nói câu nào vậy bạn có tự thấy mâu thuẩn ở bản thân ko nhỉ

18. Himarin ~♥

Himarin ~♥ Nyan ~♥

Ko cần biết trong game mâu thuẫn thế nào, nhưng vác nhau lên 4rum chửi bới là tớ có quyền đi report đấy nhé 8-|
    Cả 2 bên đều tự thấy ko hợp nhau, cùng out G hết rồi mà vẫn còn bè phái tranh cãi thay nữa à 8-| ?

19. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter

1. Bạn có thích đặt điều hay ko thì chả ai biết đc. Vả lại cũng chả ai nói bạn đặt điều mà bạn phải giãy lên như có tật giật mình thế. Forum chữ nó to, đọc lúc thần trí tỉnh táo, xem đi xem lại đc nhiều lần mà hình như khả năng đọc hiểu của bạn có vấn đề nên đọc hoài ko hiểu. Từ đó suy ra cái kênh guild chữ nó chạy còn nháo nhào hơn ở đây thì bạn đọc kiểu gì mình đã rõ.

2. Bạn thấy veteran ko thấy nói gì, xin lỗi bạn chứ lúc đó ng ta gầm lên chửi trực tiếp náo loạn cả phòng chat rồi, có gõ chữ vào đâu để mà thể hiện cho bạn hiểu ng ta có thái độ như thế nào. Cái này có nói nốt nhưng bạn cũng ko hiểu nốt. Bạn thấy ng ta ko nói kết luận ng ta bênh nhau , mình cũng hết ý kiến.

3. Làm cái gì đã có bằng chứng rõ ràng thì hãy hùng hổ chụp đầu ng khác, còn chả có 1 tấc sắt trong tay muốn nói ng ta thế nào cũng đc rồi bảo tôi ko thích đặt điều với cả ko nhận thì cũng chịu nghe rõ chán. Ra đời mà chụp kiểu ấy dễ tai nạn lắm. Ở trên ghi lẳng lặng Quit guild nhưng ai thì cũng rõ bạn "lẳng lặng" kiểu gì rồi đấy. Sống làm thằng đàn ông mà "lẳng lặng" kiểu ấy mình hơi sợ bạn rồi đấy.

20. Ming

Ming Fire in the hole!

Lúc bạn viết xong bài này bạn có bao giờ nghĩ là bạn đã viết cái gì ko ? Bạn thiếu iốt hay tôi thiếu ?

Tôi đã nói rõ ràng là có nhiều người lúc đây nhìn thấy và làm chứng thì lại bảo ko ai biết được ? Bạn đã chả bít rõ tình hình thì im lặng và tìm hiểu đi lên đây nói vớ nói vẩn để tạo tiếng vang cho bản thân chăng ?

Hơn nữa tôi viết lên đây là để dàn staff của DraS chỉnh đốn lại chứ để xảy ra tình trạng này tiếp thì rồi sẽ có người quit G tiếp, hiểu ko bạn ? Veteran coi như là cầm trịch guild chỉ sau GM, mà để những người thích móc máy người khác lên làm thì guild nó thành ra cái gì vậy bạn ? 1 G mạnh thì dàn staff phải biết cách quản lý, cứ chứ chỉ cho những người quen biết lên làm xong gây xích mích với member hoặc làm member khó chịu thì tức là phá guild rồi còn gì nữa.

Còn bạn nick gì trong DraS mà ăn nói cái kiểu hổ báo vậy.