Wii console Clan

Thảo luận trong 'Đánh Giá | Cảm Nhận' bắt đầu bởi kidsnextdoor, 28/11/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. touyakazemi

touyakazemi Dragon Quest

Hay thật đó , có lẽ tui phải cố gắng sắm 1 cái Wii để làm thay đổi cách nhìn của bố mẹ về game mới được : không chỉ giúp mở mang trí óc #>:) trí tưởng tượng , óc sáng tạo :D , nhanh tay lẹ mắt , rèn luyện ngoại ngữ , giao tiếp :-/ , tìm kiếm thông tin ... mà còn giúp vận động nữa :o => wá nhìu lợi ích :D . Bít đâu mama , papa mê chơi Wii thì mình tha hồ có cớ mà đòi mua game rùi #>:) .
    Tui có thằng bạn mà cả 2 bố con đều mê chơi game , thế là cả 2 cùng nhau bàn luận , vui phết . Chẳng bù với mình lúc nào cũng bị cho là vớ vẩn , tốn thời gian =((

2. shadow_judge

shadow_judge The Warrior of Light Lão Làng GVN

Ha ha, rất may là tui cũng thế. Bố tôi chỉ khoái chơi game thể loại WW2 và FPS như CSS (bố tôi còn khá trẻ). Nguyên nhân? Mê xem phim hành động :D

3. touyakazemi

touyakazemi Dragon Quest

Hay nhỉ :D , cái thời máy game NES bố tui cũng có chơi , nhưng mà chỉ thích chơi trò "bắn ong" thui (ko bít tên tiếng Anh là gì nữa vì còn nhỏ quá) , lúc đó cứ tưởng là có thể lôi kéo papa vào con đường tội lỗi chứ #>:) :devil: , ai ngờ papa vẫn chỉ thích chơi trò đó thui , nên kế họach tiến công lên Ps1 bị thất bại vì ko có game "bắn ong" =(( .Thế là vẫn phải tự mình phấn đấu cho đến bi h :((

4. THE JUDGEMENT

THE JUDGEMENT Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

Có ai chơi cái Naruto Jp mới ra ko sao chơi phần story dc có mấy màn xong ko unlock dc đứa nào chán quá>_<

5. kidsnextdoor

kidsnextdoor The Warrior of Light

Hội Wii VN chơi đẹp nhỉ. Xem ra trong đây chỉ có hội Wii là đã nhất còn hội PS3 thì chả thấy tăm hơi đâu nhưng mà lúc mà lập bảng bầu chọn thì con PS3 tự nhiên nhảy cao chót vót bảng.
    Xem ra hiện giờ trong gamevn thì :
    Xbox 360 #1
    Wii #2
    PS3 #3(đến giờ chì có thấy 2 người là có Amidas và thailu)

6. *Tiểu Bảo*

*Tiểu Bảo* Mr & Ms Pac-Man

Hiện giờ còn chật vật cái zelda , dài kinh khủng . Mà càng về sau càng khó nữa chứ ::(

Giải thưởng ... Hehe... là ảo thôi :)) Nhưng mọi người tham gia và chơi rất nhiệt tình , vui là chủ yếu ^ ^ Lần này offline dc 25 người , mấy bác gamevn hẹn rồi chả thấy đâu (Trừ Zerg Tran và Xeros), toàn anh em Nintendo ~_~

7. pliskin

pliskin Totally Badass!!! Moderator

ủa hai ông Xbox Live cũng tham gia à??? sao ko rủ tui :D
    cũng định mua máy Wii của ku Bảo nhưng nghe nói hệ Nhật, chán ghê...

8. kidsnextdoor

kidsnextdoor The Warrior of Light

ủa vậy giải thưởng chỉ là cái Wii box??? Nhìn hình thấy mems nào cũng có NDS. Mấy anh này chắc là sinh viên hết rồi. Không ngờ hội nintendo của Tb cũng có mem nữ nữa.

9. *Tiểu Bảo*

@ Kid : Wii thật tiền đâu mà mua tặng =))
    Member nữ cũng nhìu nhưng hiếm ai chịu đi lắm ^ ^ Trong này ko fải ai cũng là sv , hs cũng nhìu lắm . Có pé chỉ lớp 7 :))

@ Pliskin : Zerg Tran chơi DS , còn Xeros chơi Wii :D
    @ Tôm hùm : >:P

10. *Tiểu Bảo*

Tràn ngập tựa Game mới cho Wii

Tecmo làm game mới cho Wii

Tecmo cho biết rằng họ đang có một dự án game mới dành cho hệ máy Wii của Nintendo . Được xếp vào thể loại hành động , tuy nhiên thông tin chi tiết hãng vẫn còn giữ kín bí mật . Hy vọng chúng ta sẽ sớm biết rõ hơn :)

Namco Bandai và chiến dịch hỗ trợ Wii

Hãng chính thức công bố chiến dịch hỗ trợ tối đa hệ máy Nintendo Wii với 37 tựa game đang được phát triển .

Command & Conquer 3 có thể sẽ lên Wii

“There isn’t as much under the hood, so it (C&C3) obviously won’t look as good. But as far as control goes, I don’t see why it can’t be done.” - EA Senior Producer Mike Glosecki

Trò chơi thật sự rất tuyệt vời khi kết hợp với Wiimote . Chúng ta hãy hy vọng rằng EA sẽ thực hiện

Soul Calibur Wii được xác nhận

Soul Calibur Legends thực sự đã được chính thức xác nhận ra mắt trên nền Wii bởi tạp chí Famitsu của Nhật .Có lẽ không cần giới thiệu nhiều về game đỉnh này :D

Obscure II

11. sinmaster

sinmaster Donkey Kong

cái SCL sao nhìn giống game action quá, hông giống fighting game.

12. talkertive

talkertive Donkey Kong

cái trò orbcure có từ hồi 2005 cho ps2 giờ nó ra phần 2 cho ps2, cho wii thì giờ mới bít, nó là game dạng action horror,hơi ghê ghê một chút nhưng vẫn đánh giá là T (teen)

13. hhteam

hhteam Space Marine Doomguy

Hôm nay chính thức gia nhập hội wii của gamevn :D . Để setup xong hệ thống , đăng ký nick trên nintendo rồi post lên mọi người cùng add :D .

14. Horay

Horay Dragon Quest Lão Làng GVN

cho em hỏi về Wii một chút, tình hình là em có 1 cái Wii mua từ nhật về, nên khi vô toàn là tiếng Nhật, vậy có cách nào chỉnh sang tiếng Anh không??? tại em nghĩ thường thì mấy cái máy này cho phép chuyển đổi ngôn ngữ mà.
    PS: ngôn ngữ trên màn hình Wii thôi chứ em không ám chỉ game nhé mọi người :)

15. XXeross

XXeross Mr & Ms Pac-Man

Wii mua từ Nhật thì ko có vụ chuyển đâu, ráng mà nhớ ký tự thôi bạn à

16. hhteam

--> Thằng nintendo khá đểu , bản jap chỉ có ngôn ngữ jap dành riêng cho nó mà thôi , không có khả năng chuyển ngôn ngữ tại thời điểm này . Nhưng em có thể tham khảo thêm các tài liệu này :
    + http://www.nintendo.com/consumer/downloads/WiiOpMn_setup.pdf --> manual bằng tiếng Anh , hướng dẫn lắp đặt , sắp xếp các thứ như sensor bar cho hợp lý .
    + http://www.nintendo.com/consumer/downloads/WiiChEng.pdf --> menu tiếng Anh tương ứng , có hướng dẫn cách tạo nhân vật bằng tiếng anh , so với bản Nhật để chỉnh .

17. Horay

Horay Dragon Quest Lão Làng GVN

THX mấy bác nhiều nhiều nghen :), làm em cứ mò mò trong đó ráng mà tìm ra cái mục chỉnh ngôn ngữ...
    THX

18. J.N

J.N Youtube Master Race

hi, tớ vừa mua một bộ wii, chuẩn bị mang về nhà cho thằng em dùng, nhưng đọc trên mạng thấy nhiều thứ xung quanh quá nên muốn hỏi mọi người vài câu. Cám ơn bà con trước ạ.
    1- Trước tiên là điện, 120 sang 220v , dùng ổn áp có được không nhỉ ? Nếu không bà con biết chỗ nào bán voltage converter cho wii hay cái gì gì dùng đc ko??
    2- Tớ thấy mọi người dùng modchip cho Wii. thế lắp modchip ở đâu bấy giờ ? Ở nhà có bán modchip kô à ? (nhà tớ ở Hà Nội, tìm trên mạng thấy mỗi một tiệm ở HCM, chịu).
    3- Tớ chỉ mua thêm một control, nhưng xem nhiều game thấy phải có cả nunchuck, bà con thấy có nhất thiểt mua thêm kô??
    4- Tớ và thằng em thích chơi kiếm hay đánh nhau, bà con có game nào hay cho tớ biết với nhé ( dùng bằng control và nunchuck ạ, chứ ko dùng cube)
    Hix, việc hơi gấp, bà con nào biết câu trả lời nào, nếu đọc thấy, xin làm ơn trả lời dum` ...
    Đa tạ bà con nhiều.

19. hhteam

Trả lời hộ bạn đây :
    1) Mua ổn áp xài cho ổn , đừng xài cục chuyển điện . Nếu dùng chung nhiều thiết bị cùng lúc như HDTV , ps3 , xbox 360 , wii , ps2 , xbox , loa như hhteam thì kiếm cái ổn áp lớn tầm 2 KVA , còn vài cái thì mua 1 KVA hoặc thấp hơn cũng dc .
    2) Modchip ngon nhất hiện này là wiikey , free region , có thể update dc từ trang chủ wiikey.cn . Lắp modchip có thể ra các tiệm như hotgame , bepro , gamecenter tầm 700k . Muốn check xem có phải wiikey hay kô thì down cái setup disc 1.2 trên trang chủ của wiikey , burn ra thành dvd ( máy hệ nào thì burn đĩa setup hệ đó ) , lúc lắp modchip xong bỏ đĩa vào , nếu boot vào dc phần settings của wiikey là đúng . Hiện đã xuất hiện wiikey clone , chức năng hoàn toàn tương tự wiikey nhưng giá rẻ hơn , trên trang chủ của wiikey chuẩn bị release đĩa setup version mới để check vụ này , còn hiện tại đĩa 1.2 chỉ check dc modchip là wiikey không phải các loại khác như wiifree , wiininja ...
    3) Control kèm sẵn theo máy đã có nunchuk dùng để di chuyển trong các trò như đá banh , action ( prince of persia ) , rpg ( zelda ) , boxing ... Còn bạn mua thêm một control nữa để chơi 2 người thì nếu chỉ chơi các trò thể thao đơn giản như tennis , baseball thì kô cần mua thêm nunchuk .
    4) Câu này chắc để bạn nào chơi nhiều trò rồi giúp bạn vậy , mình chủ yếu chơi wiisport với gia đình thôi , có vài trò bạn tham khảo chơi hen : bleach ( song đấu ) , naruto , red steel ( đánh kiếm ) , boxing ( có sẵn trong wiisport ) .

20. J.N

J.N Youtube Master Race

hị hị, hôm nay chạy đi mua nunchuck thì nó đã bảo soldout rồi,trời... hôm qua vừa mua xong hôm nay đã hêt.
    tớ đi thấy có game Zelda, 1 người chơi...uhm..kô khoái lắm. thế game Soul Calibur Legends là ok hả bác, để tớ đi tìm.
    ah, cho tớ hỏi hhteam là 700k là đã tính modchip chu'a hay phải trả tiền modchip riêng à ?? mà hải lắp xong rồi mới check đc vậy thì nhỡ ko phải rồi làm sao đổi lại ?? máy tớ hệ US , thế lắp modchip vào la kô bao giờ dc upgrade à ...
    hix tớ chả chơi game bao giờ, nên hỏi hơi nhiều ,sorry
    cám ơn bạn

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.