[Wii][RPG] Xenoblade Chronicles [PAL]

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Rociel, 17/8/11.

1. ptthieny

ptthieny Mega Man

bạn ơi 4share thiếu patch 12,13 sao mà giải nén đc =.=

2. emlamanh1

emlamanh1 Mr & Ms Pac-Man

Nản quá link mediafire bị report hay sao ý bọn media xóa thẳng tay rồi, hôm hay định up lại thì nó lại bảo trí:(
    link 4share cho các bác đang down dở
    Mã:
    http://up.4share.vn/d/77464e4642404145

Chỉnh sửa cuối: 19/8/11
  3. cyberman1503

cyberman1503 Mario & Luigi

thật sự là PAL với NTFS khác nhau chỗ nào nhỉ? nội dung có đổi à? mình đi qua vài diễn đàn toàn thấy người đòi NTFS. mà wii thì softmod đc thì cần j lo vụ tương thích?

4. ptthieny

ptthieny Mega Man

Còn link 4share sao 17 file mà thiếu 2 file vậy bạn ?

5. MapleKhoa

MapleKhoa The Warrior of Light

PAL is 25 fps/50 fps
    NTSC is 30 fps/60

:D.....

6. watanuki1989

watanuki1989 The Warrior of Light

7. ptthieny

ptthieny Mega Man

Thanks pác nhìu game này mê từ lúc bản japan ngồi chơi ko hĩu gì nhưng mà ra bản english rùi thì khỏi sợ ;)) hồi đó nhớ chơi bản japan max speed lun :D

8. GoldChick

GoldChick Fire in the hole! Knight Lão Làng GVN

Bạn nào chơi thì chú ý cái này nè:
    [SPOIL] +Cố gắng hoàn thành đủ Collectopaedia trong mục Item ấy sẽ được thưởng mấy viên ngọc để enchant vào Socket Item
    +Nâng cao relation với các thành viên sẽ giúp nâng cao tỉ lệ ra Chain attack, mà cái này đánh boss hay Unique monster rất cần thiết.[/SPOIL]

9. ghostkiller07

ghostkiller07 C O N T R A Lão Làng GVN

Cảm ơn bạn nhiều, nói chung game này khá tương thích với dolphin, hôm qua chơi thử hình ảnh khá đẹp và mượt, map đầu tiên mình thấy cũng rộng.

10. thang_vn2008

thang_vn2008 Legend of Zelda

Dùng Dolphin 3.0 chỉnh như HD Open GL mà âm thanh cứ giật giật, chưa hết đoạn cắt cảnh đầu đã văng ra Destop, lên down Dolphin mới nhất về thì ko vào game đc màn hình cứ đen xì.
    Cấu hình Laptop : (Win 7 Ult SP1 x86)
    CPU I3 2310M 2.1Ghz
    Ram 2Gb DDR3 1333
    VGA GT540M 1Gb 128bit

11. ghostkiller07

Con CPU bạn xung hơi thấp, mà laptop OC thì tùy con mà tốt nhất ko nên OC nóng máy. Bản dolphin r7590 mình đang xài cho hầu hết game wii tới giờ chạy khá ổn, game nào cũng đạt max speed tất nhiên trừ những game có những cảnh quá nhiều cử động ra sụt là điều tất nhiên và 1 số game tưong thích kém thì bó tay. Nhưng hôm qua thử chơi trò này trên OpenGL, ở đoạn phim đầu tiên thằng titan cầm thanh kiếm màu xanh bị lỗi texture nhưng đổi qua directX9 thì hết và chơi khá tốt. Mình nghĩ game này tương thích dolphin phải đạt từ 80-95%, bạn nào mà chơi không được thì 1 là do xài phiên bản dolphin chưa phù hợp hay config chưa đúng 2 là máy quá yếu thôi :) . Bạn cứ config theo hướng dẫn trong thread này hoặc có thể theo hướng dẫn này của mình, hướng dẫn config dolphin và config giả lập wiimote + nunchuk trên gamepad và config giả lập tay classic wii trên gamepad: http://all.hdvnbits.org/

Chỉnh sửa cuối: 19/8/11
  12.  Aoi 

Aoi  Donkey Kong

Wtf, ông nào chơi rồi cho hỏi sau này còn em gái nào xài Dual Dagger hay style đánh nhanh vào team không.
    [spoil]Đang chơi ngon Fiora tự nhiên cho quả twist giờ còn 2 thằng đụt với 2 quả kiếm to đùng chán quá..............[/spoil]

13. M@x

M@x T.E.T.Я.I.S

Đang định kéo về thử xem con Dual Core E2210 xem được ko , dạo này đang chán WRPG , thử đổi món sang JRPG xem thế nào.
    Btw , link MF của vnsharing leech về , bác nào edit lại trang đầu thêm link.
    http://www.mediafire.com/?1qq6aab66tgx5

14. Rociel

Rociel シェンムー Ryo Hazuki

Chưa chơi đến dc 2% của game mà em đã phán thế rồi....Cũng bt với com này vì hồi lúc trc game ra JPN thì nhiều player cũng than game chán quá vì blah blah thế này... nhưng khi chơi dc ~5% thì sẽ thay đổi suy nghĩ đấy em. Ko lý gì tự dưng Xenoblade dc trở thành game RPG so sánh với cột trụ RPG trc đây và trở thành nỗi thèm khát của game thủ RPG từ khi bản JPN ra đâu em.

15. Lanford

Lanford Clair De Lune Lão Làng GVN

Game này ko hỗ trợ Game Cube gampad à ?

16. ghostkiller07

Ý bạn hỗ trợ đầy đủ từ wiimote + nunchuk ; classic controller ; GCpad giống game Murasama ấy hả ? Game này ko hỗ trợ GCpad đâu, nói thiệt chứ config giả lập wiimote + nunchuk trên gamepad còn dễ điều khiển hơn là config giả lập GCpad + classic mà ko thiếu chức năng nào từ nghiêng tới vẩy gamepad chưa nói còn hỗ trợ rung nữa, nếu config đúng giả lập wiimote + nunchuk cho gamepad thì cái gamepad của bạn sẽ dư khoảng 3 nút :D

17. Rociel

Rociel シェンムー Ryo Hazuki

Còn đấy...tư 2tu72 sẽ khám phá ra thôi...khoảng 20% của game sẽ có...SUPPRISE!!!

18. ZeZoPrO

ZeZoPrO Mario & Luigi

mịa thèm game này quá mà ko có wii để chiến , con laptop cùi ko chiến được dophin , dạo này khát game JRPG vãi

19. war3isbest

war3isbest Mega Man Lão Làng GVN Nhân Viên Y Tế

Con sâu tớ khi vào lvl 10 lượn đường khác khỏi gặp nó, con chuột thì bình thường mà. Bây h sau khi
    [spoil]em Fiora chết T_________T[/spoil]
    party chỉ còn 2 thằng lvl 13 đi vào cả bầy sâu lao lại chơi không xi nhê =))
    Hài nhất lúc mới lvl 9 gì đấy nhảy xuống nước bơi thế nào lạc đến đoạn gì mà toàn lvl 72 với cả 37 8-}. May gặp mấy con lvl 9 đánh nó rơi ra đồ ngon cho Reyn xài.

20. holysage1987

holysage1987 C O N T R A

Ẹc, đĩa DL à, đi mua về chep thui! Hu hu