[Wii][RPG] Xenoblade Chronicles [PAL]

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Rociel, 17/8/11.

1. Xenomorphx

Xenomorphx T.E.T.Я.I.S

Không hiểu mấy bữa nay chơi cứ hở 1 chút là crash liên tục từ cut-scene đến những trận đấu bình thường. Mà crash random (not responding) nó mới điên chứ.

2. aaaaaaaaaaaaaaaa

aaaaaaaaaaaaaaaa Dragon Quest

Hồi trước mình test cũng tùm lum bản cũng bị crash random hoài, từ khi xài r7719M và config đơn giản hóa đi thì chơi ko bao giờ crash, có điều đôi khi hơi lag thôi, mà do máy mình yếu nên lag :D

3. The_Angel

The_Angel Lão Làng GameVN Moderator Lão Làng GVN

Bạn chụp hình cái config đơn giản hóa của bạn lên cho mọi người tham khảo dc ko :D .

4. aaaaaaaaaaaaaaaa

Đây :D Config đơn giản vậy thôi, không nên đánh dấu nhiều cái sẽ tăng tốc độ game lên một chút nhưng lại gây random crash nên chỉ cần vầy là chơi ngon. Còn tốc độ ra sao thì tuỳ mỗi máy. Nếu mấy bạn config và xài bản r7719M như mình mà chơi vẫn bị crash thì đừng trách mình nha. Còn tuỳ vào máy ra sao nữa.

Chỉnh sửa cuối: 8/9/11
  5. aaaaaaaaaaaaaaaa

Btw, mình xài core 2 duo 2.66 Do nhát tay nên mình chỉ dám OC lên 3.21Ghz để chơi thôi, còn nếu mấy bạn muốn lúc nào cũng mã FPS thì OC lên 4.0GHZ sẽ chơi phà phà không lag.

6. Rociel

Rociel シェンムー Ryo Hazuki

Ừm cái config trên giảm crash nhiêu lắm, anh xài thử th2i chơi phà phà ko bị crash liên tù tì nữa. có khi chơi dc 3-5h luôn.

7. CruelyTee

CruelyTee Youtube Master Race

thanks bác......... :D...............

8. like game

like game Donkey Kong

bạn nào down xong game ở all hdvnbits thì bật torrent lên seed giúp mình nhé, mãi lẹt đẹt ở mười mấy kb chán quá, cảm ơn trước nhé

9. aaaaaaaaaaaaaaaa

Cho tới giờ thì kinh nghiệm của em là để sẵn cã 2 cái r7714M và r7719M và cã 2 config cùng một kiểu như hình trên. Đoạn nào bản này lag thì chép save qua bản kia chơi rùi ngược lại. Mà chủ yếu xài bản 7719 là chính, 7714 không hợp với máy em cho lắm nên đôi khi crash vô duyên.

10. Xenomorphx

Xenomorphx T.E.T.Я.I.S

Cái config này tốt, mỗi tội config như trên ko AA dc, AA là texture trắng xóa luôn.... Phải chuyển về xuống Dx9 thì mới dc nhưng cũng ổn định.

11. ghostkiller07

ghostkiller07 C O N T R A Lão Làng GVN

^ AA làm gì vậy bạn cho nó ngốn VGA, cứ Internal Res cao nhất mà chơi, chỉnh AA ko sắc nét hơn nữa đâu, trừ khi bạn rảnh ngồi chụp 2 tấm hình cùng 1 khung cảnh rồi xem kĩ may ra thấy sắc nét hơn 1 tý có khi chả nhận ra nữa :D Mình đang nói mấy bản sau này không nói mấy bản trước + game khác. Chưa nói AA hay gặp lỗi.

Chỉnh sửa cuối: 9/9/11
  12. Silver_veno

Silver_veno C O N T R A

thử qua một số game khác của wii mới thấy đồ họa của game này quả thực là đáng kinh ngạc :)).

mãi mới lết phết được đến đoạn gặp lại dunban ... chú này có vẻ khá là imba dù đồ default, nhanh + mạnh. mà ngồi đếm lại cũng được tầm 100 cái quest 8-}

13. aaaaaaaaaaaaaaaa

Bạn làm side quest ghê thế. Mình đang chơi new game+ làm side quest mấy bữa nay rùi mà chưa được 100 cái nữa. Kì này làm pt là shulk + dunban + fiora đánh nhanh thắng nhanh cho đã :D

14. ghostkiller07

ghostkiller07 C O N T R A Lão Làng GVN

Mấy bữa nay đi học rồi thì Deus Ex bỏ bê game này đoạn băng tuyết, xong Deus Ex phải chiến nốt em này :x SQ thì mình hầu như làm hết trừ những SQ mà phải giáp mặt mấy anh mob 7x trở lên thì bó tay

15. aaaaaaaaaaaaaaaa

Đâu có gì đâu mà botay chứ ^^ Thì cứ luyện đến khi dần kill final boss thì lúc đó lv cũng tầm 80 thì quay lại bem mấy em nó. Quest với mấy em nó vẫn còn y nguyên chứ có mất đâu mà lo :D

16. Silver_veno

Silver_veno C O N T R A

Từ đầu đến giờ thấy có một quest phải oánh mob 7x, 1 quest phải chờ tăng affinity với 1 quest tìm đồ gì mà phải tận lúc lên đến bionis' head mới xong :|

17. aaaaaaaaaaaaaaaa

Phải công nhận là càng làm side quest càng coi mấy cái heart-to-heart càng thấy game hay hơn. Finish game lần đầu đi xuông 1 lèo tới end game. Giờ new game+ thưởng thức những cái còn lại thấy hay ghê. Điểm 9 coi bộ rất xứng đáng với game nhưng theo riêng mình thì mình sẽ cho con 10 tròn trĩnh luôn. Game này xứng đáng bỏ tiền để mua đĩa gốc. Btw, không có wii, chơi bằng dolphin nên không mu đĩa gốc :D

18. law_plaster164

law_plaster164 Donkey Kong

đọc mấy hôm nay nghiền quá mà ko tìm đc cái link nào còn sống, ai có link down cho tớ xin với, trừ torrent ra vì chậm và ko quen dùng :(

19. watanuki1989

watanuki1989 The Warrior of Light

20. law_plaster164

law_plaster164 Donkey Kong