[Wii][RPG] Xenoblade Chronicles [PAL]

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Rociel, 17/8/11.

1. emlamanh1

emlamanh1 Mr & Ms Pac-Man

Cũng định up lên 4share mà dạo này toàn dính lỗi free user ko download dc nên thôi:(. Mà ko hiểu tại sao máy chơi lúc nào fps 25 mà có cảm giác bị giật giật lúc chạy hay đánh nhanh nhi?

2. ShinobiCat

ShinobiCat The Warrior of Light

VỪa mới vào game đc nửa tiếng, config các kiểu mà nhiều lúc vẫn bị giật, FPS xuống còn có ~16, bt thì vẫn max speed 25FPS
    Có ai có cách config tối ưu ko, máy mình I5-2.5Ghz

ps: mà trò này nhân vật tự đánh còn mình chỉ đk ra Art phải ko nhỉ :-?

3.  Aoi 

Aoi  Donkey Kong

Thấy giống MMO quá, side quest toàn là đi giết mấy con ruồi muỗi gì đó, thu thập nguyên liệu etc. Từ từ gặm nhưng có vẻ không thích lắm rồi.

4. Robo_Ky

Robo_Ky シェンムー Ryo Hazuki

hình như ko ai xài win 7 bị lỗi cả hay toàn là đan chơi box wll:(

5. refrain

refrain Godslayer Κράτος

Dùng win Vista cũng bị này. Không open dc file iso thì kệ nó. Mở bằng giả lập chơi bình thường thôi.

6. GoldChick

GoldChick Fire in the hole! Knight Lão Làng GVN

Mấy con unique monster khỏe quá, có bác nếu có kế trị chúng không, chết đi chết lại mà không đánh lại được ức chế quá:((

7. Robo_Ky

Robo_Ky シェンムー Ryo Hazuki

mở bằng dolphin rồi chọn file iso nó crash chứ :|

8. refrain

refrain Godslayer Κράτος

Máy mình Xeon E3110, ram 2gb, Geforce 9800GT config giống như hướng dẫn rồi mà chơi đến đoạn battle đầu tiên cũng chỉ dc có 18FPS :( Chỉnh min hết graphic cũng chỉ 18FPS, chỉnh max graphic lên cũng chỉ 18FPS :(

9. Robo_Ky

Robo_Ky シェンムー Ryo Hazuki

game wii khóa toàn ở 30 là max những game bối cảnh rộng lớn 18 là đúng rồi :|

10. Rociel

Rociel シェンムー Ryo Hazuki

Mấy con unique 1 là phải lv lớn hơn nó và giáp trâu hơn, tactic đúng thì đánh dc nếu xấp xỉ 2-3 lv. Còn ko thì thì luyện thêm lv hẳn đánh.

Side Quest kg bắt buộc làm, SQ giống MMO như đã nói lúc đầu. Nhưng có những SQ về sau ko làm sẽ mất hidden "things" thì ko bảo đảm. Lần đầu cứ chơi thoải mái, muốn làm j 2cu4ng dc muốn đi theo main plot cũng dc. Đến lần 2 thì làm SQ ko sao. (Xenoblade chia ra 3 giai đoạn nâng cấp: lần chơi đầu để unlock, lần 2 uprade và lấy các trang bị giáp khủng, lần 3 ultimate Xenoblade ngay newgame)

Mấy bạn đg than FPS tuột khi đánh thì đúng rồi, ngay cả Wii về sau các trận đánh lớn, quái vật to lớn như màn hình mà cả bầy thì Wii còn lag chứ đừng nói đến giả lập nhé.~~ Lúc đó Arts thi nhau xuất ra tối mặt luôn đấy chứ, rồi cả VISION nữa.

Chỉnh sửa cuối: 18/8/11
  11. GoldChick

GoldChick Fire in the hole! Knight Lão Làng GVN

Bác Rociel cho hỏi mấy món đồ mình nhặt được ấy, như là vk, áo, mũ,.... có những cái có chữ S, chữ U nghĩa là gì? Vừa đập con unique nhặt được 2 món có chữ U xong.

PS: làm thế nào để có chain attack nhỉ?

Chỉnh sửa cuối: 18/8/11
  12. Rociel

Rociel シェンムー Ryo Hazuki

Lúc đầu đã có bảng giới thiệu rồi mà...ko chịu đọc sao? Như vậy mai mốt bỏ mất chi tiết nào là mệt đó nha. (mỗi lần nó xuất hiện cái dấu + là gợi ý thông tin cập nhật đó)
    Trang bị: Binh thường, Socket (lỗ), Unique (đặc biệt) và Legend (cuối cùng)

13. yenmai1987

yenmai1987 Legend of Zelda

Bực mình cái Game này...Mọi thứ đều Oki trừ khoản khi chiếu Gần mặt trông thằng Main char mất cảm tình ghê..Ngày xưa Squall của FF 8 chiếu cận cảnh còn chi tiết và đẹp hơn thằng này...Chơi RPG chưa thấy mất cảm tình về khuôn mặt thằng Main CHar như thằng này.......

14. Rociel

Rociel シェンムー Ryo Hazuki

Ai bảo chơi dòm mặt làm chi. Game này thiết kế mặt nhân vật chính nó như vậy đó...cũng là cái lạ vì nó ko phải người mà!!

15. atlans89

atlans89 The Pride of Hiigara Lão Làng GVN

tui cũng bị, đang ngon 25FPS tự dưng xuống 16FPS rồi thì nó cứ tịt ở đó hok lên đc nữa :|

btw có phải bác dùng laptop hok :|

16. DarkBoy®

DarkBoy® Spank me, bang me, oh my naughty boy Lão Làng GVN

Mình lấy link và config bên này post bên netkingvn.us nha?Cảm ơn mấy bác trước :D

17. refrain

refrain Godslayer Κράτος

Chán. Cái cutscene 2 con Titan đánh nhau đầu game thì dc 25fps sang đến đoạn battle kia chỉ còn có 18fps, mấy đoạn sau đấy cũng thế. Trước giờ chơi giả lập Dolphin với pcsx2 toàn fullspeed mà đụng mỗi game này speed chán quá.

18. mickey mouse

mickey mouse Youtube Master Race

Trong phần Graphics config các bác thử bỏ V-sync (General) và Enhancements các bác thử chọn Anti-aliasing là none và phần Anisotrophic filtering là 1x xem thử tốc độ có cải thiện không, mà như em đọc thấy bác nào đấy than là uncheck disable fog sẽ làm mất hiệu ứng nhưng em thử thì thấy không khác nhau gì cả (có lẽ do card màn hình khác nhau nhưng theo em thì tốc độ là trên hết :) ). Em khuyên các bác nên tải bản dolphin 3.0 như bác
    Rociel nói, đừng nên tải các bản SVN mới nhất. Em thử rồi bản 3.0 chạy tốt hơn các bản SVN.

19. ShinobiCat

ShinobiCat The Warrior of Light

Đúng là đang dùng lap, nhưng mà chỉ 1 số đoạn bị tụt fps thôi (cảnh lớn hoặc đánh nhau đông), còn bt thì vẫn max 25; nhưng vẫn thấy khó chịu :D

Mình cảm giác bỏ mấy cái đó nhiều lúc vẫn bị giảm fps, mà game này ko bật AA thì răng cưa lắm, nhìn xấu :-S

ps mà mọi người cho hỏi, cái save game (emu) nó để ở đâu vậy, save mặc định trong game chứ ko phải quicksave của emu nhé :|

20. atlans89

atlans89 The Pride of Hiigara Lão Làng GVN

đoạn đầu ổn ở 25fps, thế nhưng tình trạng drop xảy ra thường xuyên mà ko phải là cố định ở 1 đoạn nào đó trong game... test thử game lúc chạy rất mượt, nhưng kiểu j sau đó cũng bị drop fps xuống 15 và có thể nó sẽ phục hồi lại về 25 nhưng chỉ đc 1 lúc thôi.....

btw tui dùng bản 3.0 cấu hình laptop i3-380, ram 2gb, Nvidia GT 540M.

mọi người chơi đều ổn fps chứ hay cũng bị drop đều vậy