[Wii U/ 3DS] Monster Hunter 3 Ultimate [Tin tức - Thảo luận]

Thảo luận trong 'Nintendo' bắt đầu bởi shenlong213, 13/1/13.

1. ~Scarless~

~Scarless~

Mỗi lần ăn 150 Dam của quái sẽ vào trạng thái Gloves off, hai cánh tay phát sáng màu xanh, được tăng affinity và Stamina tụt chậm hơn trong 90 giây.

2. nhoccodon192

nhoccodon192 Mr & Ms Pac-Man

Đó là +2 hay +1? 150dame tầm bao nhiêu % ống máu nhỉ? hihi

3. Jin Axl

Jin Axl > Draw 2 Life Moderator Lão Làng GVN

Ống máu mặc định là 100, ăn món ăn có tổng 5 sao vào hoặc uống Max Potion sẽ lên 150.

Nhưng mà đính chính lại là Gloves Off active khi mất tổng cộng 180 damage trong 5 phút nhé. Nếu mất 179 máu trong 5 phút và qua 5 phút 1 giây mới mất thêm thì reset counter lại từ đầu.

Gloves Off Lv1: +30% Affinity, tốc độ tụt Stamina giảm 50%. Tác dụng trong 1 phút
    Gloves Off Lv2: +50% Affinity, tốc độ tụt Stamina giảm 75%. Tác dụng trong 1 phút 30 giây

4. nhoccodon192

Cám ơn, bạn coi thông tin này ở đâu mà chi tiết thế.. trên Monster Dex mình đâu thấy nó chi tiết dữ vậy
    Cho hỏi thêm là cái skill mình ăn với skill mình có nó có cộng dồn ko? (ví dụ: Nomal S Up đi kèm với Sharpshooter)

5. Jin Axl

6. sefer1988

sefer1988 snake, snake, snaaaake

Vào đây mà xem từ A>Z nè bạn
    http://monsterhunter.wikia.com/wiki/MH3U:_Armor_Skill_List

Trang đó cũng gần như đủ thôngntin ròi đó,thêm cái dex hỗ trợ là đủ tất :2cool_confident:

7. nhoccodon192

Làm sao để 3 thằng bắt cá nó đi bắt ở Volcano được vậy mấy anh? >"<

8. vinhdat1756

vinhdat1756 Donkey Kong

Bạn phải rare trade với ông samurai thì mới đi dc vocalno, vào moga wood đánh quái ấy, tốt nhất là capture , chance cao hơn, sau đó report lại với Chiefs son, ổng sẽ cho item để mà trade.
    Bác Sarless vẫn chưa viết xong cái Charm Snipping ah, mong mỏi từng ngày nè :D

9. nhoccodon192

Cái vụ đổi chát thì mình biết, có điều thứ cần đổi là cái j ấy? mấy sao? mình ko biết >"<

10. sefer1988

Vào cái wikia mình đưa bên trên mục item list,search cái list commodity item sẽ có list đồ dùng để trade và cách lấy,đa phần lấy bằng cách săn quái trong Morga forest thôi mà:2cool_confident:
    Mấy cái nâng cấp tàu nằm bên rare trade,kiếm mấy món có số * bằng hay nhìu hơn để trade là dc thui

Và nhớ là hunt ở Moga xong về phải nói chuyện với thằng con ông trưởng làng,chọn hunt report mới lấy dc mấy món đó,chứ lúc đánh carve tụi quái vãn là đồ bình thường nhá:2cool_misdoubt:

Chỉnh sửa cuối: 23/1/14
  11. vinhdat1756

vinhdat1756 Donkey Kong

Có lời khuyên hay góp ý gì để mà mình chơi tiếp ko mấy bác... Chơi tới G-rank, quái nó trâu quá đánh nản ghê :(( Chơi bằng 3ds mà ko có ai chơi chung nữa, solo nản kinh :((

12. ~Scarless~

~Scarless~

Cậu đang ở quest nào, xài cái gì mình mới chỉ đc chớ :))

13. HeroJAV

HeroJAV Cán Bộ Nguồn Lão Làng GVN

Cứ dios tắng vào con nào cũng chết :)) vẫn đang xài bộ rath soul hrank đánh ầm ầm đây ;;)

14. nhoccodon192

Thím này giống tui nè... tức quá đăng bán máy luôn rồi =))

15. shenlong213

shenlong213 シェンムー Ryo Hazuki

Tương lai bản 4 sẽ có online, lúc đó lo gì không có người đánh chung

- - - Updated - - -

Tương lai bản 4 sẽ có online, lúc đó lo gì không có người đánh chung

16. sefer1988

Lên g rank đi tundra đào ngay mấy viên heavy sphere đắp vào cái giáp HRank đang mắc,thời đó cầm DB + SA dios và giáp azure rath solo qua G* cái một mà ta,lên G** thì mần tiếp bộ azure G với up 2 cây của dios lên xong làm tới tiếp:6cool_boss:
    Từ trước MHF trên psp tới h mình đều solo 90% số quest,đặc biết leo rank toàn solo,kg thấy vấn đề gì,đúng là khó thật nhưng qua dc rất là sướng:7cool_extreme_sexy_

Chỉnh sửa cuối: 24/1/14
  17. enfamama

enfamama The Warrior of Light

Cụ thể là bác thấy khó chỗ nào? Chẳng lẽ nó khó đến mức mà bác cất vũ khí chạy thục mạng mà vẫn bị đính đòn của nó sao? Anh em mình hay quên 1 vấn đề là mỗi quest ta có 50 min lận, cứ thong thả mà chơi trò mèo vờn chuột thôi. Còn ai nói quái khó quá, quái trâu quá, thắng ko nổi thì mình nghĩ là mỗi trận chơi chắc chưa đầy 25 min đấy.

Nếu giáp yếu, ok thôi, hit and run là thượng sách, cầm cây LS hay SnS nhảy bổ vào chém đúng 2 phát rồi cao chạy xa bay liền, HP ko bao giờ để ít hơn 50%, mức kháng thuộc tính thù ko để âm so với thuộc tính quái đang săn (dùng food) rồi xong, set High rank mình cũng solo quái g rank đc, ko sao cả.

Chốt lại - đừng nhanh nhảu đoản, vội vàng hư.

18. nhoccodon192

Lên G-Rank 8* rồi..đồ cũng tạm ổn mà sao quái *** phát nào phát nấy như kiến cắn cu ấy =))

19. Jin Axl

Lên G-Rank thì nên tập xác định với Blademaster giáp trên 650 hay dưới 500 cũng chả khác nhau mấy, hãy cố gắng tận dụng các kĩ năng né tránh (ép Eva+2, Eva Extend vào) chứ nếu vẫn chơi trò thi ủi nhau rồi cắn máu như High Rank thì bao nhiêu máu cho đủ ?
    Nên nhớ các bạn đang chơi Monster Hunter, nếu chỉ có mỗi việc học thuộc patern quái và đánh cho khéo léo mà ko làm dc thì sao đáng gọi là Hunter?
    MH khác các RPG khác bởi lẽ với RPG thông thường đồ bạn trâu thì cứ ủi nhau với quái là xong, còn với MH thì bạn phải có sự bình tĩnh và trình độ của 1 thợ săn, chứ ko phải 1 tên võ sĩ giác đấu.

20. vinhdat1756

vinhdat1756 Donkey Kong

Tiếc là mình chơi bow mấy bác ơi, chứ ko phải blademaster. Đánh quái thì cũng ko hẳn gọi là khó, chẳng qua là nó trâu quá. Từ lúc lên G2 tới h, đánh con boss nào cũng hơn 30' mới xong. Làm quest High rank , Jhen bên Tarzen toàn bị nó phá thuyền ( Ức chế nhất là còn 2,3 phút là repel dc).Mặc dù set ice bow mình là thuần công nhé...Set như sau:
    Ice atk 2, constitution 2, weakness exploit,evade 2
    Bow thì mình dùng bow Barioth,max upgrade , rapid 5, vậy mà leo lên lưng con Jhen 2 lần,vẫn chưa phá dc 1 bên của nó dc...