Wog 3.58 ý tưởng mới, chiến thuật mới.

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi MrAmen, 18/10/04.

1. Xore

Xore Youtube Master Race

Bác hỏi thế này thì khó trả lời quá! Tuỳ cách đánh của mỗi người mà chọn commander. Ví dụ :
    - Muốn cày tiền thì nên chọn Brute của thành Dungeon vì kỹ năng Soul Reformer cho phép kiếm tiền sau mỗi lần combat
    - Dùng tướng phép thì nên chọn Temple Guardian của Tower vì kỹ năng Mana Magician cho phép hồi mana cho tướng
    - Muốn commander lên level nhanh thì chọn Paladin của Castle vì kỹ năng Wise cho phép commander nhận kinh nghiệm gấp rưỡi tướng.
    - Đánh thành Necroplis thì nên chọn Soul Eater của Necroplis vì kỹ năng Animate Dead giúp bác giữ được quân vào thời gian đầu.
    - Muốn có thêm 1 slot quân (ngoài 7 slot mặc định) thì chọn Ogre Leader vì kỹ năng Ballista Master cho phép có thêm (commander level/4) + 1 ballista (khi combat bắn phê lắm). Em khoái nhất commander này.
    - Con Shaman thành Fortress cũng hay vì có kỹ năng Superior Combat Ability (cộng 150% attack và defense của tướng)

Có nhiều hướng để luyện commander. Tuy nhiên, em khuyên bác nên chọn cho commader các basic skill là : Defense, Hit Points, Damage, Magic. Commander của bác sẽ là một sát thủ đáng gờm đấy.

Bác nên đọc tài liệu hướng dẫn đi kèm khi cài WOG để có sự lựa chọn đúng đắn.

Chúc bác vui vẻ!

2. Supreme Archangel

Supreme Archangel You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

update thông tin mới: bản SOD của tui giờ đã có thể chạy trên win XP ngon lành rồi, còn campain của tui sau khi update thì thêm được 2 cái nữa (vẫn còn 1 cái đang làm nốt thì phải) :D Còn commander thì mọi người hay chọn con Orge Leader vì nó đánh rất trâu lại thêm 2 cái xe bắn tên nữa (358 thì thôi rồi, luyện được Death Stare nữa thì đúng là ko ai địch nổi). Tui cũng có bản mở rộng cho Heroes 4 Wind of War nữa đấy, tại tui ko chơi H4 nên ko biết nó thêm những gì, sắp tới lại có bản mới rồi

3. suprime

suprime Youtube Master Race

Mấy file trong này tôi đã down rồi. Nhưng ko giải nén đc =(( .Ai đó có thể chỉ 1 đường link khác đc ko hoặc gửi vào hòm thư. [email protected] cho tôi. ::)
    ( cái bản up từ 3.57 ---> 3.58 ý)

4. Matrix9x

Matrix9x Youtube Master Race

5. Buomvang

Buomvang Youtube Master Race

Hỏi commander der của thành nào mạnh nhất ư ? Quá dễ tôi trả lời với cac bác là commander của fortress mạnh nhất . Cái lão pháp sư đầu chó đó được tăng 150% atk và def Vì vậy nó mạnh nhất .Thứ hai là castle . gã paladin này được nhận nhiêu kinh nghiêm hơn khi đánh nhau ,chinh vì vậy mà nó lên lv rất nhanh .Cũng phải ghi nhận ý kiến của Xore . mỗi commander đều có ưu điểm riêng (như xero đã nói) Nhưng commander mạnh nhất chưa hẳn đã làm cho Hero ,cho thành mạnh nhất . Nhưng 1 điều tôi ko thể chối cãi là ở WoG thành stronghold mạnh lên quá nhiều với pháo dàn Ballista của commander ,đặc biệt là tướng Gunison (special ballista) .có lần ballista nó bắn 1 turn chết hơn 70 con manticores của tôi cơ đấy . còn 1 vấn đề nữa là các bác ko thể bỏ qua vũ khí của commander (như hadened shield, axe of smashing , sword of sharpness ,boots of haste ...) Đây mới chính là nguyên nhân dẫn đến việc commander nào mạnh nhất

6. Buomvang

Các bác chơi SoD quá nhiều nên bị ảnh hưởng tới chiến thuật trong WoG,nhiều bác còn bỡ ngỡ khi thấy quân lv8 nó quá mạnh phải ko. Tui xin bật mí 1 cách đánh mỏ quân lv 8 đơn giản mà ko tốn kém ,hy vọng sẽ giúp ých cho bac nào mới chơi WoG .Đặc biệt là đối với những bác đánh cấp độ vua. Đó chính là cách luyện commander . thay vì việc đem cả lò vào đánh mỏ quân lv 8 . các bác chỉ cần đem 7 thằng quân lv 1 vào đánh là đủ chết 3 thằng lv 8 trong mỏ . tui nói vậy hẳn có 1 số bác ko tin .vậy hãy thử xem nhé. Khi luyện commander , các bác luyện cho nó lên master MP và Damage ngoài ra bắt buộc phải chọn 2 chỉ số nữa ,tuỳ các bác chọn thế nảo ko quan trọng nhưng hãy chỉ lấy basic mà thôi .quan trọng là master magic power và damage phải master càng sớm càng tốt . Như vậy khi commander lên đúng lv 12 sẽ có 1 kĩ năng đánh giống như con Gorgon ( con bò ) ,quân lv 5 của thành Fortress . bác chỉ cần đem 7 thằng lv 1 vào đánh mỏ chia mỗi ô 1 thằng .Cho bọn lv 1 đánh trước ,quân lv 8 sẽ ko bật lại được khi ấy cho commander vào đánh mỗi lần có 1 con ma ra ụp lên đầu thằng lv 8 trong vòng ko quá 3 turn sẽ thắng . Thông thường quân lv 8 ko đánh commander mà đánh quân đem theo trước .đấy chính là sơ hở của chúng và là cơ hội của ta. Chú ý : Nếu muốn đánh con Behamut (con gấu) lv8 hay con Hydra lv8 thì phải mang theo 1 con đi trước chúng 2 con đó chỉ đủ đi đến commander thôi nên nó sẽ phang commander đầu tiên . phải mang quân nào đó đi trước chúng ,khi vào bác có thể dùng slow hoặc cho con đó đứng trước mặt commander để thí .còn 1 con ko chịu kĩ năng đánh của commander là Blood dragon (con rồng xương) con đấy thuộc thể loại undead mà .Các bác sẽ dùng chính lv 8 vừa đánh được để đánh nó. Nhưng theo tui ko nên xài loại này vì nó quá yếu so với các quân lv8 khác . chúc các bác thành công

7. khanhgt

khanhgt Youtube Master Race

Tui thấy cái bản New WOG chơi ko hay bằng bản cũ của nó bởi quân quá mạnh nên không có khó khăn khi đánh với máy . Tôi nói không ngoa chứ ở thành thiên thần dùng tướng Catilin thì tui chấp 6 máy đánh với tui cấp vua thì tui cũng không mất quá 4 tháng . Tui thấy như thành Gấu đá ( Stronghold thì phải ) , con Gấu đá đời 3 đã nhiều máu lại còn thêm cả bay xuyên thành nữa chứ => Làm mất đi cái bản chất của chính nó ở 2 bản SOD và WOG cũ . Vì nó quá mạnh nên nhà Stronghold mới công mạnh nhưng đi chậm . Ở bản mới này điều đó đã không còn .. tui cũng chưa phải là Expert WOG đâu nhưng mà chơi mãi thấy có cái không hay thì nói ra ý kiến thui . Ai đồng ý thì cho ý kiến mà không thì cũng bỏ qua nha ..

8. dark_slayer_83

dark_slayer_83 Long Phụng Hòa Minh Moderator Lão Làng GVN

Híc híc đúng là bản này ko khó nhưng lâu lâu sao tui gặp phải mấy tên lính cực kỳ quái dị,híc híc từ trc tới giờ ko hề thấy thần đèn hay mấy con imp cắc ké mà máu lên tới 600.

9. hadesvu

hadesvu Mr & Ms Pac-Man

ro't cuo.c ca'i WOG viet' ta't tu` gi` va.y
    chi? tui download ca'i na`y voi'

10. dark_slayer_83

dark_slayer_83 Long Phụng Hòa Minh Moderator Lão Làng GVN

Hừm hừn WOG=wake of god download thì chịu khó tự mò về những bài truớc thui bạn à.Ko thì nếu ở HCM thì ghé tui tui chép cho(nhớ mang theo USB hay HDD gì cũng được tui ko có ổ ghi)

11. Supreme Archangel

Supreme Archangel You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

đấy là trình bác kém nên ko chịu nổi chứ tôi vẫn đánh tốt, tuy rằng 3.58 thì cũng trầy da tróc vẩy mới ăn đựoc bọn nó. Quân bên nó càng mạnh đánh càng sướng chứ, SOD nhiều lỗi ko tính còn bản wog lúc đầu thì có khác gì mấy so với SOD đâu, phải luyện commander lên chứ ko làm sao oánh đựoc bọn nó. Gấu đá thế mới hay chứ ko thì cái thành đấy thuộc vào loại yếu so với các thành còn lại (trong SOD), cả thành Devil nữa nếu ko thì thành này chả ai chọn làm gì vì con Devil có mỗi 200 máu lại đi chậm , lũ còn lại trừ con thần lửa ra thì chả có con nào ra hồn

12. Nami_sou

Nami_sou Donkey Kong

uh mình toàn thấy rampar với thiên thần trong SOD
    hic quên cả thang "ga` "và thành ma nữa .chẳng ai chọn các thành khác cả

13. minitrim

minitrim Mr & Ms Pac-Man

những thành quân tầng 5 yếu thì nhũng quân tầng 4 sẽ lên dễ và khá trâu, vd devil thì chơi thần đèn thôi chú ai chơi denvil, tui chủ yếu là chỉ dành quân tầng 4 sau đó kiếm magic thật nhanh vf thu vịt hoặc thu xương:|

14. Arabia

Arabia The Warrior of Light

Đó là SOD . WOG tôi cứ thành gấu mà táng thôi . Lúc đầu đánh cũng sướng mà về sau thì càng sướng , balicta bắn phát chết cả chục con rồng 1000 máu phê cứ gọi là lòi mắt . Còn quân thì đợi thật nhiều mới vác đi , để Exp kiếm được khi đánh nhau nó hiệu quả .

15. Arabia

Đó là SOD . WOG tôi cứ thành gấu mà táng thôi . Lúc đầu đánh cũng sướng mà về sau thì càng sướng , balicta bắn phát chết cả chục con rồng 1000 máu phê cứ gọi là lòi mắt . Còn quân thì đợi thật nhiều mới vác đi , để Exp kiếm được khi đánh nhau nó hiệu quả .

16. cuongtheu

cuongtheu Youtube Master Race

o` thanh gau co gurinson+balista+exp thi co le vo doi chang
    nhungneu danh voi mephala+leu co thang chang cac ban nghi sao n2 ben quan co sl nhu nhau tu thu lever1 den lever7
    thi tui nghi mephala se thang
    rong speed cao nhat, khoang 10 con thi hong balista va chet 1 so quan con lai con cac con khac o thang rampart speed deu cao hon thanh gau len phan thang la chac thui
    neu lever cang cao thi mephala co loi hon guirson nhieu
    danh palis ta chi phu hop voi may con speed cham thui
    trong ban nay` co le nhat la rampart khi rong up len lever8 thi chac la ko thanh nao` co the danh noi

17. Buomvang

trich:
    Từ bài viết của khanhgt
    Tui thấy cái bản New WOG chơi ko hay bằng bản cũ của nó bởi quân quá mạnh nên không có khó khăn khi đánh với máy . Tôi nói không ngoa chứ ở thành thiên thần dùng tướng Catilin thì tui chấp 6 máy đánh với tui cấp vua thì tui cũng không mất quá 4 tháng . Tui thấy như thành Gấu đá ( Stronghold thì phải ) , con Gấu đá đời 3 đã nhiều máu lại còn thêm cả bay xuyên thành nữa chứ => Làm mất đi cái bản chất của chính nó ở 2 bản SOD và WOG cũ . Vì nó quá mạnh nên nhà Stronghold mới công mạnh nhưng đi chậm . Ở bản mới này điều đó đã không còn .. tui cũng chưa phải là Expert WOG đâu nhưng mà chơi mãi thấy có cái không hay thì nói ra ý kiến thui . Ai đồng ý thì cho ý kiến mà không thì cũng bỏ qua nha
    nếu bác nói thế tôi khẳng định bác ko biết chơi WoG . Tui chơi SoD nhiều rồi nhưng chán chết vì ko có comander và chiến thuật của nó nghèo nàn wa' .Cứ quân đông là thắng .Thằng nào phát triển nhanh thì mạnh nhưng thử chơi WoG xem có còn như vậy ko ?

18. Arabia

Mephala trong SOD còn khủng chứ trong WOG thì chả có gì đặc sắc . Với thành gấu , tôi có thể đi đánh ngay từ đầu tiên , phát triển khủng chứ Rampart thì ko làm được như vậy . Càng về sau Mephala càng lợi hơn ư , bạn hơi nhầm , LV càng cao thì nâng cấp được Balista càng khủng , có khi mỗi cái lên được hơn nghìn HP , đến 12 con Rust Dragon khè còn chẳng ăn thua nữa là . Mà thành gấu ko cứ Gurinson , Gurinson chỉ hơn cái Balista lúc đầu thôi chứ chẳng được gì , Crag đánh lâu dài lợi hơn . Cái khủng của balista ở chỗ sức mạnh của nó phụ thuộc vào chỉ số Attack của tướng mình mà tướng thành gấu toàn lên cái chỉ số này . Sau khi dính 2 phát bắn của Balista , còn bị lãnh thêm additional damage nữa và cái này mới là chất lượng đây , khi tôi bắn Rush Dragon 2 nhát mỗi nhát chỉ chết có 1 con thôi nhưng sau đó là thêm gần chục con Rush Dragon lên đường . Balista khủng vậy nên bạn ko giết ko được , nó rất lì đòn , còn ngay đầu định lao vào phá hả , sẽ biết thế nào là gấu đại ca hay thậm chí chỉ là trăm con chó sói LV khá , 2 chém ko phản đòn ghê vãi lúa . Chơi WOG tôi rất trung thành với Balista , Comander chắc chắn phải là Orge Leader , và có nhà chuyển đổi chỉ số nào là tôi cũng chuyển tất cả các chỉ số thành Attack hết (trừ Knowlege còn tùy vào tình hình) .

19. Kingnothing

Kingnothing Mr & Ms Pac-Man

Hix chơi bản heroes mà có thằng commander thì thực sự là tui ko thây hay chút nào cả Nói các bạn đừng phản đối vội nha Nhưng mà như tui đã nói rùi cuối cùng thì gần như là thằng đệ là quan trọng nhất Hix cầm mỗi mình nó mà có thể đánh đông dẹp bắc quân trên bản đồ coi như chẳng có ý nghĩa gì cả lúc đó thì quay la luyện con commander chứ ko phải là luyện tướng Mà nó còn có cả cái chợ bán được skill lởm nữa chứ hix cứ lên lởm là có thể vào đó bán đi được đâm ra chẳng còn ý nghĩa gì cả

20. Kingnothing

Kingnothing Mr & Ms Pac-Man

Nói chung nói mephala thắng gunnison thì cũng còn tùy bởi bạn chưa để ý tới việc gấu phá 80% giáp mà đúng ko Nhưng mà phải công nhận rằng nếu lev cao thì Mel thắng là cái chắc ko phải bàn cãi Bởi Gun chỉ cộng khả năng đặc biệt cho mỗi balista thôi mà Còn mel thì cộng Deffence cho toàn bộ quâ của mình mà So sánh đã thấy chênh lệch rùi