Wonderland Online - Cũ mà không cũ

Thảo luận trong 'TS Online' bắt đầu bởi Firstkiss, 4/2/13.

1. vodoi1

vodoi1 Youtube Master Race

syrups nôm na là si-ro trái cây, bọn nó hay mua để burst, cái đó phải có hạt giống, rồi đi trồng ra trái cây, sau đó xay thành nước ép, khá lâu và cần 1 số đồ đạc trong nhà

ak, ai lv thấp, không đủ trình độ burst thì pm mình chỉ cho cách farm nha, tuy chậm hơn burst rất nhiều nhưng còn hơn đánh chay để up

2. vodoi1

chết, nhầm, Millet Liqueur mới đúng :-p

3. zsondieu

zsondieu Mr & Ms Pac-Man

4. DevilReborn

DevilReborn Youtube Master Race

Chỉ tui đi, tui chua bot dc mới lv 33 à @@

5. vodoi1

vẫn là bot thôi, nhưng chưa burst được thì train debuff

cũng qua cái thời kỳ này lâu rồi nên mình không nhớ rõ là 2 hay 3 turn

turn 1 (vs 2 tunr) và 1 + 2 (vs 3 turn) skill như burst rồi turn 3 ng và pet combo kill luôn quái, bạn nên thử 2 turn và 3 turn rồi so sánh epm, cái nào hơn thì chọn

nên train solo cho tỷ lệ combo cao hơn, đừng pt nhau

6. zico

zico Mr & Ms Pac-Man

Mình chơi 1 tuần rùi . Giờ acc cao nhất cũng lv 66 ^^ . Có chút kinh nghiệm chia sẽ anh em .
    trước hết luyện tại chicken farm (gần làng welling ) lên lv 20.
    Nâng wis 21 điểm mỗi acc để có mana burst . còn lại hỏa int hay atk gì thì nâng theo hướng đó.Hệ thủy nâng WIS 47, INT 2 trước để có skill sleep. Sau đó nâng hết vào int.
    Nhờ ai bắt 1 dairy cattle (kêu người ta treo shop mua 1 gold không mất amity) . burst tại chicken 1 con thôi nha khi dairy cattle lv 15 thì thả bắt con khác. burst 3 turn.Cho acc thủy cầm dairy cattle nha .
    Lưu ý char phải có SPD nhỏ hơn pet dairy cattle
    turn 1 : hỏa slowdown | thủy chiêu gs shrink pet dairy cattle def
    turn 2 : hỏa chiêu gs hot fire attack |thủy water shield (my npc) pet dairy cattle def
    turn 3 : hỏa đánh skill flame attack ( đỡ tốn mana @@) thủy skill sleep hoặc freezing spell , pet dairy cattle skill back kick
    đánh thế này thì được hơn 1k exp rùi .
    Nhớ mua mana full thùng nha . mấy chai rice 150 sp ( 50 gold) bán tại kelan đó
    xem mana đủ thì chạy 4 turn như hình
    lên tầm lv 45 chạy 2 dairy cattle exp được tầm 5k exp
    lên tầm lv 55 chạy 3 dairy cattle được tầm 8k exp

Chỉnh sửa cuối: 24/2/13
  7. DevilReborn

Bạn mới vô chơi mà có người chịu bắt bò + làm gs luôn rồi à ???:-o

8. Zonlàgì

Zonlàgì C O N T R A

mình bot ở chicken farm mà ko burst thì lên đc lv bn vậy bạn mình bảo lên đc lv 22 thì chỉ còn 4 exp mà giờ mình 26 vẫn đc 30 exp 1 trận :D

9. vodoi1

mình hồi trước chơi theo kiểu cố kiếm đủ skill để burst rồi thả acc ra, xin pt, mỗi acc theo 1 pt khác nhau (vì cả team đều lv thấp không đủ combo), sau khi đủ lv combo mới cho quay về pt nhau, lúc đầu đi bám đuôi bọn nó hơi khổ vì mình lv thấp, kiếm được đứa nào ngon hơn là nó đuổi, đã thế còn phải phụ thuộc :D

hơn nữa nếu bạn nào có điều kiện thì nên chế đồ trong nhà kiếm được cái máy chế tạo gas vs cái bếp gas, sẽ có mana khá dễ, tiền để mua mana burst có thể mùa được nhiều thứ khác :D

10. Metatron092

Metatron092 Mega Man GVN Veteran

Cái này cũng giống TS thôi mà , ko nhờ vào debuff thì cao hơn quái 20 lv gần như là ko có exp nữa :-? .

11. Zonlàgì

Zonlàgì C O N T R A

có ai bán nick lv 7x 8x ko bán mình với đang cần để bắt pet bot burst ai bán pm yh anhtuanalone nhé mình mua = card hoặc gold :(

12. vodoi1

bạn cũng chơi Aries ak, vậy không giúp được roài, nếu cùng sv thì mình cho cái acc water đang burst của mình vì acc water chính 180 rồi, không burst được nữa, chỉ vác đi chơi :-ss

13. Zonlàgì

Zonlàgì C O N T R A

tại mình chơi cùng mấy đứa bạn ý mà mãi mà ko có ai giúp làm nv gs lv 26 rùi :(

14. DevilReborn

Chịu khổ lúc đầu đi :D. Tui 3x rồi vẫn chưa có gs skill nè =]]. Mà ông 2x sao ko wa đánh mấy con beetle bên south island ấy, nhiều điểm hơn.

15. Zonlàgì

Zonlàgì C O N T R A

tui bot ở chicken farm ra nhiều hơn với cả đỡ tốn máu chứ ở bãi quái 19 đấy đánh tốn máu lắm =,=

16. zico

zico Mr & Ms Pac-Man

Có mấy cái này không hiểu lắm :
    - lv học skill GS2 là bao nhiêu
    - lv bao nhiêu chuyển sinh char và chuyển sinh pet được , có cần mang thứ gì để cs không
    - Nghe nói có học nghề không hiểu lắm @@
    Ai giải thích giúp với ^^

17. vodoi1

hình như lv yêu cầu là 15 thì phải, nhưng q này phải nhờ ng giúp, newbie không đủ sức đâu

char thì >=100, lv sau khi cs = lv trước cs - 99, nếu lv 200 thì không phải làm q, lv<200 phải làm q, q khá là khó nhai, lv trước cs càng cao thì stt càng mạnh

pet thì mình không rõ, chắc cũng vậy

nếu nghề theo ý bạn là job thì không phải học, cs xong sẽ được chọn, chỉ có JS = Job Skill thì phải làm q để lấy

18. Zonlàgì

Zonlàgì C O N T R A

vodoi1 ơi cho mình hỏi với có phải chọn nhân vật thì khi lên lv stt sẽ theo lúc đầu đúng ko tại mình chọn con cầm đàn mà nó tăng wis + int khi lên lv nó + rất ít spd còn thằng bạn mình thì nó lại lên nhiều spd hơn :(

19. vodoi1

chắc chắn 1 điều thằng bạn của bạn là wind :))

20. Zonlàgì

Zonlàgì C O N T R A

thêm nữa là char hỏa của mình agi cao hơn thủy nữa ko biết vì sau có sao ko =,=

- - - Updated - - -

nó hệ thủy chọn con áo hồng =,=