World of tanks Việt Nam Closed beta

Thảo luận trong 'World of Tanks - Server VTC' bắt đầu bởi robinsons, 16/3/12.

1. giangqaz

giangqaz Space Marine Doomguy

mình thường xuyên chửi ngu đây này, team ngu quá ko chửi phí à, hôm qua còn gặp thằng IS 7 bắn gì 50m hụt, 100m hụt,nhìn nó bắn nản chả muốn chửi nữa
    cái map 1 bên thủ vài cái nhà, 1 bên thủ sau mấy tảng đá có trên đồi là cái cối xay gió, KV 3 với T29 ko chịu trốn sau nhà mà lửng lơ đứng cách sau nhà 40m, vừa scout thấy KV 3 team địch đang mò qua, ko bắn mà quay đầu chạy, bỏ kệ cái nhà đấy trống, nếu ko phải pháo làm việc tốt thì bị chiếm mất, team địch sẽ nhìn thấy hết team mình

2. vietnguyen77

vietnguyen77 Mr & Ms Pac-Man

Thứ nhất tôi không phải là trẩu tre. Có vẻ đồng chí thích gán cái từ đấy cho người khác nhỉ. Thứ 2 đồng chí nhên xem lại cách chơi của mình đi. Light tank mà nấp sau Khủng long để bắn ai. Chắc đ/c chưa biết light tank dùng để làm gì rồi. Còn vụ team địch còn 1, chỉ vì tham giết nên quay ra bắn đồng đội đang Cap thì gọi là gì vậy? Tôi nghĩ chắc đ/c là 1 trong những người hay nói người khác là NGU ở trong game đấy.

3. embengoc

embengoc C O N T R A

Có trách là trách VTC cho chúng nó lên tier nhanh quá. Exp lên vù vù mà không có tí kinh nghiệm bắn. Thấy bọn KV, KV-3 là như thấy bố đến, chạy như đúng rồi. Trong khi mình cầm con E2 lần lượt quay chết 3-4 con KV-3 thì bọn bồ phía đối diện rúc vào sau mấy cái nhà ngồi chờ...

Rồi thêm quả mình dang thò thụt hull down dưới chân dốc mid map Abbey, cân 1 lúc 2 con T32 chưa mất giọt máu nào thì 1 em KV-3 thấy thơm quá nên rúc sau đít mình làm mình không thụt lại được. Kết quả phơi cái hull ra cho 2 chú kia bắn, chết tức tưởi...

4. nhantruyenky

nhantruyenky Legend of Zelda

đang chán cày T28 lên T95 đổi sang dòng Amx chơi nhưng lên đc tier5 rồi bắn cũng oải quá
    cố lến con AMX 75 :(

5. akitebanhmi

akitebanhmi Legend of Zelda

Bác nói đúng đấy , ai chơi NA wen là về VN bắn là khớp ngay... :6cool_surrender:
    Hwa vừa gặp 1 chú trẩu tre IS-3 còn 900HP , pháo bắn con ferdi còn 140 HP k dám chui ra Finish, xà quần 1 hồi anh ý mới đủ dũng khí chui ra thì ferdi + team kia đã reload xong.
    Bòm bòm, anh nổ xe, xong way ra chửi pháo + mình (đang cầm T28) éo bik chơi HT, lại còn TD vô dụng chỉ bik núp (dù đứng ở base def giết 4 mạng và sống tới cuối nhưng cân k nổi Tiger + ISU + 2 con pháo:3cool_nosebleed:)
    Ván sau mình cầm AMX 50 120 thì gặp nó típ, bắn mình 2 viên mình tiễn lên bảng.... Nhưng lại còn tỏ ra nguy hiểm : gặp mày tao phải giết , thứ chỉ bik núp @#%@#% ....

Dân trí gamer ở VN mình còn thấp thật =.= bắn vs lũ trẻ con này mình im lặng nó cũng k tha, mà chửi nó cho nó thông não thì lại càng fản tác dụng ....
    Trước bắn ở NA bị chửi stupid thì mình cũng lẳng lặng sr, ráng bắn nâng trình còn hình như đại đa số ở sv VN là thành phần ngu còn tỏ ra nguy hiểm :2cool_go:

6. vit12345

vit12345 Chrono Trigger/Cross

kê đít đồng đội nó ko quay lại bắn cho là may. Nhiệm vụ của HT là ăn đạn khi nào. thế bảo bọn HT Pháp ăn đạn nghe mà được à:4onion21:

7. akitebanhmi

Mình ngược với bác này ;)) trận nào bắn AMX xong wa lái T28 nản kinh, có ván ngủ gục trên bàn phím lun =))
    Mà lái T28 xong wa lái AMX sướng vãi khoái lạc song châu ... vi vu lướt gió :))

8. embengoc

embengoc C O N T R A

Ignore list FTW!!! Chưa hung hãn bằng việc mình hỏi con ISU có bl-10 chưa. COn ISU không trả lời nhưng 1 con KV hỏi: bl-10 là gì. Mình chả buồn trả lời thì cu cậu phán 1 câu: "bl-10 là gì mày con *éo biết thì hỏi làm con m* gì!!", hay trường hợp 1 thằng gặp lại mình mặc dù mình chả quen biết nó, nó kêu mình không trả lời thì bắn đứt xích mình==>không biết nói gì nữa :stick:

9. vit12345

vit12345 Chrono Trigger/Cross

mình vào thường chỉ nghe câu này: "MAY HACK AK" vì lắm top gun kill lắm quá:cuteonion18:

10. akitebanhmi

Tối wa .... thấy T-50-2 team mình chạy dữ wá, thằng T29 hỏi : nó hack à =))
    mình uhm 1 fát xong 4-5 thằng trong team bu nhau hỏi link down ở đâu vậy =))
    vãi cả linh hồn.

11. giangqaz

giangqaz Space Marine Doomguy

mình chỉ nghe tụi nó khen bắn ghê quá thôi, chưa thấy bị hỏi hack bao giờ. Chỉ buồn là ván nào mình có top gun là y như rằng ván đấy team gà, chết cả loạt nên team địch khing thường ko thèm núp, bị mình nã nát người
    hỏi mãi ko ai trả lời. ai có Kolobanov chưa

12. ntnghia1988

ntnghia1988 Youtube Master Race

Cái vụ mà chặn đường lui về load đạn của bồ là đại kỵ, chẳng khác nào đâm sau lưng chiến sĩ.

Mình cầm con kv152, hôm vào room toàn tier 5 trở lên, IS4 đang thụt thò bắn địch, thằng KT đút đầu vào chặn đường lui, mình đứng cặp hông IS4 cũng đang thập thò chung, IS4 không lui được nên chửi KT, KT không nghe còn chửi đổng, mình hit 1 phát vào tháp pháo KT, IS4 quất phát thằng KT chết luôn, còn chửi như đúng rồi :)

13. Omega007

Omega007 Mr & Ms Pac-Man

bác giống em hôm nọ... cũng đang bắn s 51 đc 5 kill rồi ...bên nó còn con t20 cỡ 400 hp ...aim xong xuôi...chuẩn bị click chuột thì tự nhiên văng ra gara mà chả hiểu vì sao :7cool_waaaht::7cool_waaaht:...

14. Beekay

Beekay Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Có rồi, của kv3 :D .

15. Rocketeer

Rocketeer T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Tui cũng được 1 cái, bình thường bắn kém lắm chả hiểu sao trận đó bắn hên hên được.
    KV cầm đạn gold cũng kinh dị vãi, IS bị mình làm 1 hit 750 hp chạy mất dép XD

16. canloimat12

canloimat12 C O N T R A

cái kolonanov kiếm khó thật T.T ai đc cái invincible với kamizake + hunter chưa :D

17. huruhuru

huruhuru Dragon Quest

Cái vụ kê là kê bên hông chứ kê đít làm éo ji`!
    Mà có thằng kê đít đố ông bắn nó đó!
    Bắn xong là tự xử luôn, còn tốn exp với cre

18. embengoc

embengoc C O N T R A

Kê chỗ nào cũng thế. Light mà kè kè bên cạnh heavy là sai cách chơi tè ra rồi. Battle tier 7 thì súng Leo hay T-50 bắn thủng chỗ nào ở front mà đòi thụt thò >_<
    Chẳng ai bảo chơi light là phải lao lên scout xong rồi chết cả. Mà là lên scout thấy địch thì lui về, quay đường khác scout chỗ khác.

19. anh_hai_lua

anh_hai_lua Dragon Quest Lão Làng GVN

Em cũng kiếm đc 1 cái kolobanov từ KV.
    Light kiểu amx 13 90 áp sát kè bên hông is 3, is4 ngon lành, miễn là đừng đứng lại, nó hạ súng kém nên khó focus trúng xe light nhỏ như amx.

20. theHOAX

theHOAX Youtube Master Race

Ở VN có mấy cái lạ:
    1/ Cứ cầm IS4 là tụi nó ngại bắn, cứ chờ pháo bắn. Mà pháo éo bắn hạ được thì y rằng cánh đó nát bấy.
    2/ IS4 về VN là thành siêu nhân, E75 k dám bắn, T34 gặp nó thì khóc gào mama. Trong khi đó ở NA, mình cầm IS4 gặp E75, nó tát phát nào lệch mỏ phát đó, gặp T34 nó chịu 1 hit mà nó tát mình 2 cái đau hết mồm.
    3/ Rất nhiều trẩu tre cứ nhăm nhe vào cái weak spot. Thay vì tâm hơi co lại 1 tí bắn là chính xác rồi, nhưng không, thằng nào cũng aim mất 4, 5s mới chịu bắn.
    4/ Rất nhiều thằng thích block đường lui, mà tui thì toàn chết vì thể loại đó. Mà ác cái là tụi nó thụt thò, bị đứt xích, rồi ăn 1 loạt đạn thành sắt vụn. thế là mình chết kẹt. Đau khổ.
    5/ Không một thằng nào biết xác định hướng dạn SPG bắn tới. Chúng nó đúng bản chất trẩu tre, bị bắn 1 cái là cuống cuồng núp. Mà k để ý đến những gì khác.
    6/ Chưa thấy 1 thằng SPG nào biết sức mạnh của AOE cả. Cứ phải thấy nó rõ thì mới bắn. Tank địch đứng sau 1 bức tường mỏng cũng k dám bắn. Chắc chúng nó muốn kiếm sniper.