World of Warcraft VS ALL

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi bloodystorm, 19/6/06.

1. Madness Hero

Madness Hero T.E.T.Я.I.S

Flame = cãi nhau òm tỏi chứ còn gì ....... ko có gì gọi là hỏi hơi ngu cả ... ko biết thì hỏi ....thế thôi ( thông cảm , tính tôi hay vặn vẹo xài tiếng việt ) :D .... vụ lập topic này có kinh nghiệm là đc rùi .... nhìn vào title đã biết sẽ có war :))

2. NIKITA KABUTO

NIKITA KABUTO Sonic the Hedgehog

_Vậy thì dựa vào lí do nào để đánh giá GW là 8.9 ? 8.9 là điểm hôm qua bác nằm mơ ra, hôm nay có àh ? Điểm người ta đánh giá bằng đồ họa, âm thanh, cách chơi, giá trị, ... rồi mới cộng lại chia ra được điểm đó. Tự nhiên đâu ra 8,9 cười lộn ruột.... =))
    _Thưa anh hai, cái thứ nhất em nói anh hai hàng tỷ tỷ lần là anh hai chưa có chơi hết game thì đừng có nói. Chán anh hai thật.
    _Cái thứ hai, thay vì làm nhép môi cho nhân vật ( phải tốn thêm công đoạn ) mà cũng chẳng thay đổi gì nhiều thì thay vào đó Anet làm những cái có ích hơn. Ok ? Với lại GW phát hành cho nhiều khu vực, mỗi khu vực bỏ thêm thời gian làm nhép môi thì ...

_Đánh giá game là đánh giá những cái mới, công nghệ, đồ họa, âm thanh, cách chơi, giá trị chơi lại ... chứ dựa vào nền lịch sử lâu đời và phong phú thì ... =))

_Nói rồi, nếu mà bác có muốn nói gì thì ghi tựa đề "ý kiến của W3 fanboy về WoW". Chẳng ai nói gì bác cả. Bác có ca WoW đến mây xanh cũng chẳng ai thèm đoái hoài, nhưng đã đem những game khác vào so sánh chung thì ít nhất phải có kiến thức nền của việc so sánh và 50% hoặc hơn về kiến thức của những game đó. Đằng này mới đi GW có tẹo sau đó chơi được WoW thì nhảy lên ca WoW hay nhất, chẳng game nào bằng. Sau đó người ta bắt bẻ cho thì đi nói "ý kiến chủ quan của tôi". =))
    _Ý kiến chủ quan của fanboy thì có giá trị gì đâu mà bác phải post lên ? Bác hù với người khác rằng mình được chơi WoW còn người ta thì ko àh ? Bác hù với mọi người rằng mình được chơi cái game mà 6 triệu người khác đang chơi còn hàng tỷ người khác không chơi àh ? Lol.

_Ngay cả định nghĩa về siêu phẩm cũng sai nữa chứ nói chi. :))

_Còn cái việc dựa vào 6 triệu người đang chơi để suy ra WoW là hay nhất thì ở VN game VLTK có số lượng người chơi nhiều nhất, đây có phải là game hay nhất không ? Trả lời tui câu này đi.

_Cũng muốn tôn trọng bác lắm nhưng muốn người ta tôn trọng thì trước tiên nên làm những việc đáng để người ta tôn trọng đã.

3. bloodystorm

bloodystorm Donkey Kong

-Tôi đọc đi đọc lại vẫn ko hiểu tại sao lại "Với lại GW phát hành cho nhiều khu vực, mỗi khu vực bỏ thêm thời gian làm nhép môi thì",xin hãy giải thích rõ hơn.

-Xin hãy nói rõ hơn,đừng nói suông.
    -Chậc! mỗi người có một ý kiến,Forum sinh ra đâu phải để chat vặt,nó sinh ra còn để học hỏi,thảo luận và chia sẻ,kết bạn nữa chứ.Tôi đã nói rồi đây là cảm nhận của tui,ý kiến chủ quan nhưng có lẽ đã đụng chạm hơi nhiều người(Mới vào GameVN mà đã gây hấn ghê wa')

4. chickenrun

chickenrun Donkey Kong

trò nài p2p là đáng rồi , bao nhiêu $ công sức làm ra để các bác free a

5. bloodystorm

bloodystorm Donkey Kong

-Ý của cả bài viết của tôi là GW nó có hay nhưng đâu xứng đáng 9.2(Ko xứng xếp hạng với những siêu phẩm),bởi vì nó thiếu những cái cần thiết để người ta sẽ mãi nhớ đến nó,sẽ mãi yêu quí nó như yêu quí Starcraft,Diablo,D&D....
    -Tôi vừa nẩy ra một ý nghĩ mọi người nghe qua nhé:
    Theo tôi thì các game MMORPG ngày nay thì hầu như đều giống nhau có thể cái này PvP hay hơn,cái kia PvE hay hơn nhưng chung qui là ko khác xa nhau là mấy,vậy thì phải có 1 sự khác biệt mới khiến WoW có 6tr người chơi(Nói ra cái này tui cũng rất đau lòng vì có thông tin VLTK nhiều người chơi nhất VN).Vậy sự khác biệt là gì :lol: đó là tên tuổi Blizz,War và như tôi đã phân tích ở cái bài dài dài đó cũng còn là nhờ 1 vùng đất thấm đẫm lịch sử,truyền thuyết và huyền thoại.

6. GamePRO.

GamePRO. Persian Prince

to thachsanh : nếu tôi nói số lượng người chơi của mấy trò bạn đang khen nức nở đang có chiều hướng giảm xuống bác tính sao ? :o

còn việc bạn dám tuyên bố cốt truyện world of warcraft dở và không hay hơn FF XI thì ...

bạn có sở thích game của bạn, tôi có sở thích game của tôi. cũng khó mà có chung lập trường cãi tới sáng cũng không hết chuyện

Guild Wars , FF XI , Lineage2 tất cả cũng là game tôi giới thiệu và post bài đầu tiên trên gamevn này chứ ai. tôi cũng tham gia và thảo luận, cái box / cd key đầu tiên của Guild Wars hay FF XI ở vietnam cũng là tôi đây. Có điều với 3 năm chờ đợi, World of Warcraft vẫn hợp gu tôi hơn. Và cũng như các bạn, thích GW hay FF XI thì dĩ nhiên là perfect rồi

mỗi người có cái gu riêng, tính xây dựng thật sự không hiện hữu trên các diễn đàn và đa số bảo thủ chính kiến mình cho là đúng gây " confuse " cho người đọc mà thôi

to ragu : mình cũng mong moi lại được mấy topic ngày xưa, phần tranh luận về FF XI để xem coi ai trốn ai lol

7. Madness Hero

Madness Hero T.E.T.Я.I.S

@ bloodystorm :mình nói thật với bạn thế này ..... cái hay của GW ko phải 1 sớm 1 chiều mà thấy đc ........ít nhất phải 3-6 tháng ..... bạn chưa chơi nó , làm sao mà biết đc

WoW thành công .... có nhiều nhân tố , nó hay 1 phần , nhưng theo tôi , 1 phần cũng dựa vào danh tiếng của dòng Warcraft. Đừng bàn về story ....nó ko hẳn hay mà là thân thuộc hơn thôi , đảm bảo với bạn là Story của GW cũng chẳng kém gì mấy đâu ......chưa nói đến việc GW sinh sau đẻ muộn nữa

Tôi có thể khẳng định với bạn GW xứng đáng 9.2 điểm ..... với cuộc cách mạng mà nó đã làm. Và nói thẳng ra .......hàng siêu phẩm ko đến lượt game online đâu..... GW xứng đáng với vị trí của nó hiện giờ .... giống như DAOC , EQ vậy

8. GamePRO.

GamePRO. Persian Prince

dân chơi world of warcraft mà biết warcraft 3 chỉ khoảng 40% mà thôi

wow khi chơi level max nhanh, nhưng để đạt high end game thì có thể 1 tới 2 năm

bố bloodystorm này ở đâu chui ra, post bài tùm lum đây nè, đâu phải ở box này không
    http://forums.gamevn.com/showthread.php?t=197410

9. ragu

ragu Mr & Ms Pac-Man

Ac ac coi cần gì coi tranh luận ngày xưa, coi ngay topic này là thấy ngay chứ có gì đâu??? Mới vừa đưa ra lý luận "không có một mmorpg nào từ xưa giờ PVE mà phải dùng communication + teamwork và strat để đánh khó khăn như World Of Warcraft", bị Thachsanh vặn thay vì im luôn thì lại quay qua nói về số lượng người chơi => đúng chiến thuật cũ =))

10. ragu

ragu Mr & Ms Pac-Man

Hehehee cả nước VN có mấy chục triệu dân mà GamePRO tin chắc mình là đầu tiên, bó hàng. Đầu tiên của tiệm GamePRO thì may ra kiểm chứng được. Đúng là dọc ngang nào biết trên đầu có ai :hug:

11. baby_chocolate8

baby_chocolate8 Mario & Luigi

chưa chơi wow nhiều .
    Ko biết có npc nào như Gwen bên GW hông ???

12. bloodystorm

bloodystorm Donkey Kong

-A chào đại ca chocolate rất cám ơn đại ca vì cái Key.
    -À cái con Gwen đó!:
    +Chẳng qua vì GW nó giống dạng Game Offline nên có cái này.
    +Chứ cứ như WoW thằng nào cũng có 1 con giống hệt nhau lẽo đẽo theo sau thì loạn à.
    +Phải nói là cái con Gwen đấy hay nhưng nó chả tạo được ấn tượng gì mạnh trong tôi cả,nó ko có cá tính,nó lộ rõ chỉ là 1 NPC.
    -1 lần nữa cám ơn Chocolate,Thanks nhiều.
    -EVE nhẹ nhỉ,có 500MB? Tui đợi tối Down cho rẻ.

13. Aya!Love_

Aya!Love_ T.E.T.Я.I.S

oài , ăn nói kiểu gì thế này ?/ Thế hóa ra lũ bình dân là ko chơi dc à, thế tui ko phải pro gamer hay quí sờ tộc gì cả nhưng tui dư tiền vậy tui có chơi dc ko vậy?/
    http://forums.gamevn.com/showpost.php?p=3156695&postcount=8

14. bloodystorm

bloodystorm Donkey Kong

-a bạn được chơi à?
    -sướng wa' chắc nhà giầu lắm.
    -hè hè có gì mình nói chuyện aya nhỉ,bạn Share nhé OK:'> :p ?
    -Có lẽ bạn chưa hiểu bài viết của mình.

15. vampiremaster

vampiremaster Mr & Ms Pac-Man

thằng cha ragu này có vẻ ghen tị ghê nhỉ >.< ,đúng là không ai kiểm chứng được. nhưng sự thật thì gamepro nói đúng , chí ít là trên diễn đàn này về các game FF XI, GW , WoW đều do gamepro khởi xướng và giới thiệu từ lúc game nó còn chưa ra. còn lineage2 thì chắc ai cũng biết do ai giới thiệu và giờ nó cở nào ở vietnam

đánh giá và nhìn nhận ai thì không có nói suông được ragu à mà còn phải hành động và những gì họ đạt được.cho nên cho dù ông có muốn bôi bác cở nào thì cũng chả ăn thua và tác dụng ngược lại chính bản thân ông đó

tôi đọc cái topic ,thấy gamepro đều có phân tích và bảo vệ luận chứng hết, đâu có gì gọi là trốn tránh hay tránh né và chỉ có ông mới đang tự mình làm khó mình trước sự khó chịu của người đọc

16. ragu

ragu Mr & Ms Pac-Man

Lòng mong mỏi của GamePRO đã được đền đáp, mời mọi người vô coi tranh luận với các cây chổi cùn, bảo đảm sẽ rất hài hước:

http://forums.gamevn.com/showthread.php?t=38781
    http://forums.gamevn.com/showthread.php?t=62327&page=5

Trong cả 2 topic đều có phong cách RỒ của GamePRO =))

Xin trích dẫn 1 đoạn

Và đáp lại là "tranh luận" của GamePRO :p , đúng phong cách RỒ là khoe hàng và nói linh tinh chả liên quan gì đến FFXI nữa =))

17. vampiremaster

vampiremaster Mr & Ms Pac-Man

topic này tôi đọc cũng cỡ 2 năm rồi lol

thật sự thì vẫn chưa thấy điểm nào là cha gamepro chạy làng các chú cả

18. baby_chocolate8

@ bloodystorm :
    tôi nói thẳng cậu đừng giận .Ý kiến của cậu quá chủ quan .
    Cái đó có thể dành để nó về game mà mình yêu thích .Nhưng để so sánh với các games khác rồi chê bai này nọ , tôn game mình thích lên thì ko hợp .
    Muốn tranh luận đàng hoàng thì làm ơn khách quan một chút .
    Tôi nghĩ sau khi cậu chơi thử cái EVE với cái key tôi send . Có lẽ cậu thấy nó chán hơn cả MU nữa đó .
    để tôi ví dụ 1 câu của cậu
    cậu thậm chí chưa tìm hiểu tại sao gamespot chấm nó 9.2 điểm .
    Chưa biết phần pvp nó ra sao , sao dám chắc " bọn gamespot dở hơi "
    Như bác thachsanh nói đó .

Nếu cậu muốn mang 2 games ra so sánh , thì ko thể áp đặt sở thích cá nhân vào đó được .
    Còn nếu cậu so sanh theo sở thích cá nhân , thì ko cần mang lên forum để tranh luận với mọi người . Vì ai cũng nói về ý nghĩ cá nhân của mình như vậy thì tranh luận làm quái gì cho mệt .
    Khác nào giờ mỗi người tưởng tượng ra 1 con quái vật yêu thích , rồi mang ra thi đấu miệng xem con nào khỏe hơn , con nào thắng con nào , .... ^_^ , lúc đó có ngồi cả năm chưa chắc đã xong .

19. GamePRO.

GamePRO. Persian Prince

nhờ mấy cái topic tranh luận kiểu đó cách đây 2 năm mà gamepro khách ngày càng đông. thành thật cám ơn một phần góp sức của pyla,ragu

20. baby_chocolate8

hehe , bác gamepro giống bác slim bên topic VTC SC anh em nhể.
    Cãi ko xong rồi quay sang kêu " làm thê để câu bài , để làm cái hồ câu cho vui "
    Giờ bác này cũng y xì thế .#>:)