www.travian.com ... hay

Thảo luận trong 'Private server' bắt đầu bởi Nguoimaubibi, 2/12/05.

1. Arya

Arya Youtube Master Race

Làm sao để tăng số lượng lính , mới vừa bị 1 thằng raid ? Tui chi xây được có 1 con lính vậy?

2. vualuadao

vualuadao Youtube Master Race

sao tui ko vao` duoc game nua ?? ngay` truoc tui toan` hay choi o nha` thi` ko sao ( de che do nho' IP + pass ) bay h no' hong di sua tui ra ngoai` hang` ko vao` duoc ???
    soory ko go duoc co' dau

3. river0607

river0607 Donkey Kong

-->vì bạn ko đủ res (wood, clay....) để tạo lính
    Còn nếu muốn tạo thêm nhiều loại lính nữa thì bạn cần xem yêu cầu của mỗi loại lính trong phần Instruction rồi vào Academy tạo thêm loại lính mới

4. unrealcharacter

unrealcharacter Youtube Master Race

Các bác bảo protect có 7 ngày mà em thấy hơn 7 ngày rùi mà chẳng đi đâu phá được....giả sử "Newbie protection till 19.01 at 16.19" thế này thì bao giờ được đánh????? giúp em với.......

Quên cho em hỏi luôn có trận Raid nào đi tay không về tay không không...Em cho đi raid mà chả dược gì cả....

5. banhduclac

banhduclac Mr & Ms Pac-Man

Nó nói như vậy nghĩa là người này được bảo vệ đến 16g 19ph ngày 19/1 giờ server và sau khoảng thời gian này bạn sẽ attack được thôi.

Đi raid về tay không là chuyện thường xuyên đối với Romans và Gauls vì nếu tụi kia xây Cranny cao quá >>> nghĩa là số tài nguyên tụi nó giấu đi nhiều >>> chẳng cướp được gì hết. Có thể lúc bạn raid nó đang online >>> biết được nên xài hết tài nguyên rồi thì dù có raid cũng chẳng được gì!

6. Shinichi85

Shinichi85 Youtube Master Race

ủa hình như nhà thứ 2 thì ko thể raid nó được phãi ko? rồi làm sao có thễ xây nhà thứ 2 mà tòan 1 lọai resource được ?

7. banhduclac

Nhà thứ 2 với nhà thứ nhất thật ra gần như biệt lập nhau chỉ chung 1 acc và mail box thôi... nếu muốn bạn có thể lên thêm lính ở nhà thứ 2 rùi đi raid. Còn lên 1 loại resource là sao mình không hiểu? nếu muốn thì upgrade cái mình cần thôi. Ngoài ra nhà thứ 2 không phải muốn chọn cái nào thì chọn vì nó sẽ theo tỉ lệ sẵn có. Bạn cứ click vào 1 vùng đất bỏ hoang sẽ thấy tỉ lệ Wood - Clay - Iron - Crop của nó là bao nhiêu vd: 4 4 3 7, 3 3 3 9... (tổng cộng lúc nào cũng 18 fields)

8. Arya

Arya Youtube Master Race

Ai còn dư 10 con Legionaire cho em mượn với ! Quanh em nhiều người giàu quá !
    Làng N A R N I A , - 122, 147 ! Cám ơn nhiều !

9. Tiểu Long

Tiểu Long Guest

0
    Muốn thành lập 1 liên minh thì Đại sứ quán level mấy ?

10. banhduclac

Embassy lên lev 3 mới có thể create alliance được và sau này mỗi lần lên lev sẽ thu nhận thêm được người! Tiểu Long đang chơi con nào vậy? tui mới chơi lại 1 con ở tọa độ -133/-145 nếu ở gần thì tạo alliance chơi cho dzui...

To Arya: nhìn tên làng thấy quen quen chạy vào xem lại thử thì ra là của alliance @)-,-- <<< cái alliance này bữa trước send msg cho mình đòi oánh mình nữa chứ >>> đã không raid được gì nhưng bị chết lính nó đòi bồi thường cho nó ặc ặc >>> chỉ tội nó xa qué hông thì cũng attack thằng leader của nó cho hết to mồm

11. unrealcharacter

unrealcharacter Youtube Master Race

Mấy bác nè.... Tui nâng cấp lên đuợc Imperian thì có nên tạo nhiều không, hay là choảng nhau với thằng nào thì mới cần.....Bởi vì trông ra con này đắt bỏ bố lại carry ít speed thấp RAID chả hơn LEGG là bao....

12. Tiểu Long

Tiểu Long Guest

0
    Có 1 con ở tọa độ -131 / -168 he he. Ông có liên minh rồi còn gì. Cái làng tui đang xây nghịch, đang mò xem up thế nào là nhanh nhất.
    Ông bidao đâu rồi nhỉ ? Làm liên minh đi để anh em còn vào, mấy thằng PmThai2 nó lên nhanh quá kia kìa.

13. banhduclac

Tui thì đến khi nào chiến mới train Imperian còn bình thường chỉ để vài chục con chạy vòng vòng raid xung quanh thôi không cần tạo nhiều...

To Tiểu Long: cái liên minh đó vào cho dzui thui chứ yếu xìu khi nào ổn định tui sẽ tách ra tìm liên minh khác với lại đang lo xây cho con Romans nên con này lên troops là chủ yếu (pop 100 troops 200). Tụi PmThai2 thì đừng đụng đến nó vì tụi PmThai mạnh lắm đụng đến bị uýnh ráng chịu ^^

PS: mà sao nãy giờ vào travian không được nhỉ... nó có back-up server nữa không chài

14. river0607

river0607 Donkey Kong

Mấy bạn ơi cho hỏi, mình nên nâng cấp thêm gì, hiện nay res khá nhiều ,để hoài ko biết làm gì,xây binh thì crop chịu ko nổi, nên cũng đang hạn chế,chỉ để 1 số quân đủ raid. Building ko biết nên chú trọng nâng cái gì để có được làng 2,mong giúp đỡ

15. Arya

Arya Youtube Master Race

To : banhduclac
    Ặc , tui đâu có muốn vô alliance đó , nó ép tui qua' , xung quanh nó 4-5 thằng alliance
    với nhau thấy tui mạnh mém bị đập chết , may mà thằng leader mời tui vô alliance kô chắc tui bờm đầu ! Có gì tui spy bên trong , mai mốt có cơ hội phản bội đập chết cha nó !:D

16. Arya

Arya Youtube Master Race

TUi chơi 3 acc , các bạn thấy nên đồn quân để mua phe nào : Teuton, Roma?
    Cái làng Teuton tui đang chơi xung quanh chỉ có 1 làng hình như mới res nên có 2 dân an toàn cực kỳ nhưng xa mấy làng khác quá khó Trade với Raid , cái Roma thì cũng khá ,có cái alliance bảo kê !

17. vanlongdn

vanlongdn Youtube Master Race

có ai biết cách đánh thế nào để chiếm làng của nó không chứ chẳng lẻ raid hoài sao (tốt nhất là chiếm luôn cái làng của nó khỏi phải raid hoài cực khổ hihi) nhưng đừng nói là không có chiếm làng được nha.
    Làng tui 60 133 đừng đánh tui nha, đánh là giận đó ^_^

18. TheKaiser

TheKaiser Mario & Luigi

Từ lúc hôm qua server nó down 1 cái, tui ko tài nào login dc vo acc của tui lun, nó cứ báo "Name does not exist" hoài, ko hiểu chuyện gì xảy ra, các bác giúp tui với T_T

19. BillGatesBoss

BillGatesBoss Dante, the strongest Demon Slayer ⚔️ Dragon Knight ⚔️ Lão Làng GVN

Cái đó là do bạn chưa chọn server để login ....bạn phải vào home để chọn sv rồi mới login được...hồi trước tui cũng bị vậy đó....có lúc vào được nhưng cứ ấn một lệnh bất kì thì nó out vì lý do chưa chọn sv ^_^

20. banhduclac

Nếu muốn chơi đánh nhanh và lính đông thì nên chọn Teutons mà chơi... vì lúc đầu tui hông biết gì hết nên mới chọn chơi Romans bây giờ mới thấy bực hic hic Nếu chơi lại tui chơi Teutons là tốt nhất vì Teutons lên lính rất lẹ và raid cũng okie lắm ^^

To vanlongdn: bạn không chiếm làng được chỉ có thể vác catas qua nhà nó rùi đánh sập hết mấy cái buildings, fields... nhưng mà đợi lên đến catas được thì lâu lắm chỉ chịu khó raid thui. Hôm bữa thằng admin clean hết mấy cái farm của tui ở s3 điên thế... ông chiếm làng làm gì cứ để nó ở đấy mà raid cho sướng hè hè