www.travian.com ... hay

Thảo luận trong 'Private server' bắt đầu bởi Nguoimaubibi, 2/12/05.

1. Shinichi85

Shinichi85 Youtube Master Race

ủa sao nó chĩ clean hết mấy cái farm của ông thui dzậy ? acc ông nó ko làm gì hết hả, tui cũng chơi mấy acc farm mà sợ nó chém hết wá

2. Arya

Arya Youtube Master Race

vẬY mình chơi 3 acc , mỗi lần chơi out acc khác ra login acc khác vào được kô nhi ?

3. TheKaiser

TheKaiser Mario & Luigi

Bây giờ vấn đề này lại phải nhờ các bác giúp rồi T_T.
    Tui chọn server login rồi, vô tới trong khi tui click qua các phần khác hoặc xây mines thì nó bắt tui đánh lại password mà vẫn ko chơi được.
    Giúp tui với, cám ơn trước

4. 3077

3077 Persian Prince

Ngày 18-1 từ 4h30 chiều sever 2 bị down. Tất cả các công việc làm trong ngày hôm đó bị reset lại. Nếu bạn xây trong ngày đó và chơi ở sever 2 thì sẽ có hiện tượng trên. Ngoài ra sever 1, 3 cũng có 1 ngày nào đó bị tương tự nhưng tôi không rõ vì tôi chơi ở sever 2.

Cái này do bạn chưa enable cookie. Tui cũng bị như vậy, bạn hãy đọc thông báo lúc login sẽ thấy. Mặc dù vậy tui cũng không biết bật cookie như thế nào (vì tui cũng không biết tắt thế nào mà bật :D). Nhưng nói chung, đơn giản nhất là bạn tải Internet Explore mới về mà xài hoặc là cài Fire Fox.

5. banhduclac

banhduclac Mr & Ms Pac-Man

1/ Farm tui nói ở đây tức là mấy thằng inactive chung quanh để raid nó >>> tụi admin nó đang tiến hành clean hết mấy thằng inactive cho server đỡ nặng thôi chứ tui làm gì chơi mutils chài...

2/ Tui nói rõ ràng là s3 >>> không phải s2 >>> s2 hôm trước nó back-up nên mất dữ liệu trong khoảng thời gian back-up là đúng rùi >>> nó thông báo rõ ràng trên web kìa

3/ Dù bạn có mở nhiều window nhưng chỉ connect 1 lần 1 acc thôi nều connect 2 account thì 1 account sẽ bị disconnect >>> làm như vậy dễ bị banned acc lắm

6. Shinichi85

hehe, ai bít đâu tui thấy đa số ai cũng chơi 2,3 acc hết chứ, 1 acc ko lên chậm rì, tui chơi tới 6 acc lận mà vẫn theo ko kịp mấy thằng kia, ko hiểu nỗi acc nào của tui cũng xấp xỉ 200 pop hết rùi, nó mà ban 1 lần là tui nghĩ lun

7. banhduclac

Trùi chơi mutils thường lên 1 acc chính mạnh rùi phát triển acc phụ sau chứ cái nào cũng gần 200 pop cũng vậy chẳng mạnh hơn tí nào! Tốt nhất tập trung phát triển 1 con lên 1000 production each rùi mới bắt đầu lên con phụ tiếp...

8. Arya

Arya Youtube Master Race

ai bít mua cái gì để Scan làng khác kô ? Chỉ dùm em với
    6 con Legion đủ raid làng đưới 50 pop chưa ?

9. Shinichi85

thì tui cũng tập trung 1 nhà thui đó, nhà cũa tui market có level 4 còn mấy cái kia cái nào cũng level 10 mấy hết rùi, chĩ tội nó ở xa wá, move 1 lần 10 mấy tiếng, 1 ngày send được có 1 lần à

10. banhduclac

To Arya: pop dưới 50 thì tùy thui nhưng đa số 6 con legg thì raid được vô tư nhưng sẽ raid không nhiều đâu nha... Chú ý thằng Teutons (lên lính lẹ) và Gauls (lính def mạnh) >>> đừng để chết lính uổng lắm! Mấy con scan là mấy con scout á với lại Arya chơi tribes nào? Romans thì xây con Equites Legati (stable lev1, academy lev5), Gauls thì Pathfinder (stable lev1, academy lev5) còn Teutons thì Scout (academy lev1, main building lev3 hay lev5 gì đó)

To Shinichi85: ông nói cái gì lev 10 vậy? tui nói lev 10 là mấy cái mỏ khai thác tài nguyên của ông ráng lên lev 10 chứ không phải buildings đâu nha. Mỏ khai thác lên lev 10 + cối xoay gió lev 5 >>> production 1000/hour. Với lại tùy theo chơi tribes nào (Teutons, Gauls hay Romans) sẽ có cách phát triển khác một chút... Mấy cái building thì cần cái nào nâng cấp cái đó chứ nâng hết lên lev 10 chi chài tốn res lắm

11. Arya

Arya Youtube Master Race

chết rui` cách đây 5 phút sau khi đọc bai` này, vừa cho quân raid thằng 56 pop TeuTon @@ Có cách nào hủy cuộc tấn công kô , sao ko thấy chỗ hủy ?

12. Arya

Arya Youtube Master Race

Còn 1 chuyện nữa : tui đã xây cái cối xây gió rui` , nhưng mỏ crop của tui mới lv5 ah`, có sao ko vậy các bạn ?

13. banhduclac

Nếu Crop chỉ mới lev 5 đừng nên xây cối xoay gió làm gì... lỡ xây rùi thì cứ để đó sau này sẽ nâng cấp lên sau! Vì Crop sẽ hạ xuống khi xây building và xây lính nên xây cối xoay gió trước cho Crop rất tốn mà chẳng được bao nhiêu. Clay, Wood, Iron muốn xây cối xoay gió thì field phải lên lev 10 riêng Crop có 2 cái cối xoay gió (1 cái ở lev 5 và 1 cái ở lev 10)
    Còn muốn cancel attack thì bạn phải cancel thật lẹ trong khoảng 1 phút sau khi send troops đi vì nếu để trễ hơn sẽ không cancel được nữa. Bạn click vào Rally point sẽ thấy bảng Troops movement rồi click vào dấu X màu đỏ phía sau sẽ cancel kịp (nếu kịp thời gian) không thì click vào hình 2 cây kiếm ở Village Overview bạn sẽ thấy Troops movement rồi làm tương tự...

14. sanza_dang

sanza_dang Donkey Kong

Tui
    ID:sanza_dang
    Ser:3
    Map:-208;109

15. sanza_dang

sanza_dang Donkey Kong

Chúng ta hay đoàn kết lại đê
    cho tui hỏi trò này có lập đc guild o vậy
    nếu có chúng ta hãy lập guild của việt nam đê !

16. sanza_dang

sanza_dang Donkey Kong

hôm trước tui bị bon hollan đánh bi cướp het tài nguyên đau wa
    ai giup tui xây quân dc o

17. Arya

Arya Youtube Master Race

delete building được ko vậy các bạn ?

18. dotrunghieu

dotrunghieu Mr & Ms Pac-Man

làm sao để vô được guild và tạo được lính

19. highlevel

highlevel Legend of Zelda Lão Làng GVN