www.travian.com ... hay

Thảo luận trong 'Private server' bắt đầu bởi Nguoimaubibi, 2/12/05.

1. 3077

3077 Persian Prince

Các bác cho hỏi có ai có ACC ở serve 4 mà không chơi nữa không. Cho tui với, nhắn tin vào nick của tui nhé hoặc có time thì cho vào YM của tui: [email protected] (vì cái gamevn này không phải lúc nào cũng vào được).

Giờ đang chơi ở S4 mà bị đánh tùm lum cả, kiếm 1 cái nữa để chuyển food :D. Mọi người giúp nhé (ai chơi chán rồi thì sang S6 mà làm trùm :D).

2. Nanh_Bạc

Nanh_Bạc Guest

0
    hic sao tui vào đăng kí nó chỉ cho đăng kí ở sever 5 và 6 thôi vậy >_<, muốn vào cùng sever với mọi người để chơi cùng cho vui.
    Thui chơi ở sever 6
    nick Nanh_Bac
    vị trí 122 -147
    cho hỏi luôn là có cách nào để đẩy nhanh tiến độ xây dựng ko?

3. XxConanxX

XxConanxX Youtube Master Race

muốn xây nhà nhanh thì cần xây nhà chính lên cấp cao là dc....

4. Nanh_Bạc

Nanh_Bạc Guest

0
    vậy hả cám hơn bác nhé, mà có bác nào ở gần nhà tui ko nhỉ
    nick Nanh_Bac
    vị tri 122/-147
    vùng SE ấy, tui mở bản đồ xem thì toàn mấy bác người nước ngoài àT___T

5. CrnoCrusade

CrnoCrusade Mr & Ms Pac-Man

Trích dẫn của Nanh_Bạc:
    vậy hả cám hơn bác nhé, mà có bác nào ở gần nhà tui ko nhỉ
    nick Nanh_Bac
    vị tri 122/-147
    vùng SE ấy, tui mở bản đồ xem thì toàn mấy bác người nước ngoài àT___T

Bác cũng chơi trò này à :;) . Tui chơi trò này lâu lém rồi. Ban đầu xây dựng làng rồi đi chiếm làng khác :D . Lúc chiếm làng trông củ chuối không tả nổi ::( . Trông hình ngán quá nên nghỉ lâu rồi :p

6. Nanh_Bạc

Nanh_Bạc Guest

0
    :)) đang ko có game chơi để thư giãn nên vào kiếm mấy game thể loại chơi qua trang web này cho hay, vì dạo này hơi bận nên chỉ chơi được mấy trò như thế này thôi, mà bác CrnoCrusade chơi ở sever nào thế, nếu được thì chỉ dẫn giúp tí ^_^.Mà sao từ sáng giờ tui vào cái trang travian này để chơi, khi đăng nhập thì vào được nhưng đến khi ấn vào làng hay xem bản đồ thì toàn bị kick ra đăng nhập lại hết à >_<

7. 3077

3077 Persian Prince

Mở Internet Explorer, chọn Tools\Options\Privacy\Advanced đánh dấu vào: Override automatic cookie hanlding. Chọn tiếp Accept Cookie là được.

Nếu không muốn xài IE mà máy bác có Fire Fox thì cài ra là chạy được ngay.

P/S: có ai thừa làng bên S4 không cho tui đi.

8. 3077

3077 Persian Prince

Mở Internet Explorer, chọn Tools\Options\Privacy\Advanced đánh dấu vào: Override automatic cookie hanlding. Chọn tiếp Accept Cookie là được.

Nếu không muốn xài IE mà máy bác có Fire Fox thì cài ra là chạy được ngay.

P/S: có ai thừa làng bên S4 không cho tui đi.

9. Nanh_Bạc

Nanh_Bạc Guest

0
    hic bác 3077 ơi, tui làm theo cách của bác rồi nhưng ko được à vẫn cứ bị kick ra. Bác có cách nào giải quyết ko chỉ giúp tôi với ^__^, cảm ơn bác trước nhé

10. =-KOS-MOS-=

=-KOS-MOS-= C O N T R A

@3077 : Tôi đã gửi cho ông một acc tại sv4 rồi đó, vô tin nhắn nhận nhé :D
    Acc này của thằng bạn tôi lập nhưng không chơi, ông vô chuyển đồ thoải mái !

11. thuduc

thuduc Mr & Ms Pac-Man

tui choi s6 các bạn có thể chia sẽ kinh nghiệm raid Gault ko ? no 7x dân làm sao raid ? xây xe phá nhà thì thế nào nếu mình là Roman,Teutont, Gault có hướng dẫn xí mình Teutont raid con Gault quài nhưng không được tức lắm chỉ biết đem quân qua đóng bên nhà nó ăn crop nó thôi để no die luôn !!!
    mình chơi 4 acc khác nhau có 3 chũng loại mới chơi thôi bác nào có kinh nghiệm share cho mình với

12. 3077

3077 Persian Prince

1- Nếu bạn đánh Teutons và địch thủ là Gauls 7x thì rất khó để bạn Raid vì chỉ cần xây 2 kho lên 10 là nó có thể yên tâm xây nhà mà không sợ bị cướp (kho của Gauls giữ được 200% dung lượng, của Roman là 100% và Teutons là 60%). Biện pháp duy nhất nếu bạn chưa có máy bắn đá (catapul) là ... kệ nó :D vì khi vừa xây nhà vừa xây kho thì khả năng phát triển là rất kém, không thể gây đột biến nên không lo nó báo thù bạn. Cứ để nó lên tầm 20x thì bắt đầu oánh nó bằng catapul, đập hết main, barack,... trừ Washehouse, Granary và tài nguyên. Như thế nó sẽ bỏ chơi và sau 3, 4 ngày tài nguyên tràn kho bạn sẽ có 1 nice farm :D. Khi đánh thời gian đầu Teutons là hoành tráng nhất với khả năng train quân rẻ + nhanh, tiêu chí lấy thịt đè người sẽ được Teutons thực hiện triệt để. Với Teutons kể cả khi bạn <20x pop bạn vẫn có thể có những cuộc biểu dương lực lượng với > 200 troop. Với serve mới đó đã là 1 sự hoành tráng.

2- Khi đánh Gausl, trong 7 ngày đầu tiên bạn được bảo vệ không bị ai tấn công hãy tranh thủ xây tài nguyên lên tối đa trong 5 ngày đầu, trong 2 ngày cuối bạn hãy xây thêm 2 Crany lên 10 là có thể yên tâm đánh nhau trong 1 tháng mà không lo mất gì. Khi tập trung phát triển hãy phát triển kho tương ứng với mức xây của bạn (ví dụ khi bạn xây tài nguyên lên 8 cần khoảng 6000 tài nguyên các loại thì bạn phải có ít nhất 3 kho lên 10 để có thể cất giữ tài nguyên đủ xây mà không lo bị cướp. Trong khoảng từ 1 - 20x pop thì không cần phải phát triển quân, chỉ nên tạo dưới 100 để cứơp những thằng xung quanh nếu nó yếu. Từ 20x-40x thì bắt đầu phát triển quân và từ 40x trở lên bắt đầu tạo làng mới + phá Crany ở làng 1 để có chỗ xây các thứ khác. Khởi đầu của Gauls là vất vả và khổ nhục nhất (bị các thằng khác oánh tan tác mà không làm gì được). Tuy nhiên theo thời gian khi bạn lên làng 2, 3 thì Gauls sẽ là tảng đá mà khá nhiều người ngại. Với >100x pop, chỉ có những cuộc tấn công tập thể của các dân tộc có số dân tương đương với tiêu chí đánh để tiêu diệt chứ không phải để cướp mới có thể tiêu diệt được bạn.

3- Khi bạn chọn Romans: Một dân tộc hoàn thiện nhất cả công lẫn thủ, xây dựng rất thông minh (có thể xây đồng thời cả tài nguyên và building - khả năng này ứng dụng rất tốt nhất là khi bạn bắt đầu có làng 2, bạn có thể vừa xây tài nguyên lên chỉ số cơ bản vừa có thể xây main lên 20 để bắt đầu phát triển cấp cao hơn). Nhược điểm lớn nhất của Romans là train quân lâu và rất đắt, ngựa chuyển đồ chuyển được rất ít (500, so với 750 của Gauls và 1000 của Teutons). Theo thời gian khi bạn có được ngựa Equites Caesatis với Blacksmith lên tầm > 10 bạn sẽ là bá chủ. Con đường lên tốt tất của Romans là hãy tạo làng chính là Roman và các làng chuyển đồ là Teutons, 1 làng Romans với 4 làng Teutons phục vụ chỉ sau 1 tháng bạn có thể thành bá chủ trong phạm vi 15x15 xung quanh nhà. Khi đó hãy lập 1 Alliance mang tên Viet Clan và bắt đầu tuyển quân thôi :D

13. 3077

3077 Persian Prince

Cám ơn nhiều, tuy nhiên làng này bé quá <100 pop, không bằng làng cuối cùng của tôi. Làng tôi giờ rank = 800 rồi.

14. hell

hell Mr & Ms Pac-Man

Cho tui hỏi làm sao để xây catapult?Mới nâng academy lên lv 12 mà vẫn chưa thấy gì hết.Mấy thằng xung quanh sức sống dai qua,đập nó như điên mà no vẫn phát triển,cần catapult đập nó tịt đường đẻ luôn.
    Tui là quangdaigia -228|117

15. 3077

3077 Persian Prince

Xây Academy lên 15 + Woskshop lên 10. Vào đây xem sơ đồ xây dựng: http://imageheap.com/main/pic.php?u=8045JZ83&i=3511

Tuy nhiên để có hiệu quả cao cần nâng rally point lên 10 để có thế lựa chọn đối tượng phá (bình thường là random)>

16. comos

comos Mr & Ms Pac-Man

Đánh giá bài viết: Rất có chất lượng, tuy Roma là mạnh nhất nhưng Teton vẫn là bá chủ. Xung quanh làng tôi có khoảng 20 thằng Roma mà có phát triển được đâu. Teton vẫn là bá chủ :D. Khi có Catapult rồi thì đập chúng nó chết luôn :D

17. Nanh_Bạc

Nanh_Bạc Guest

0
    hic bác 3077 ơi sao tui làm theo hướng dẫn của bác rồi mà vẫn cứ bị thế, login vào được nhưng khi ấn vào bất cứ cái gì dù làng hay bản đồ đều bị kick ra à :((, muốn chơi quá mà cứ thế này thì pó tay rồi. Bác có cách nào khắc phục ko ::(

18. 3077

3077 Persian Prince

To: Nanh Bạc. Vậy thì bạn cài Fifox ra mà dùng vậy, bình thường tui làm vậy toàn được.

To: comos. Thế nên tôi mới bảo nếu chơi Roman thì cần thêm khoảng 3 -4 thằng Teutons để chuyển đồ. Sau 1 tháng thì đảm bảo không có đối thủ ngay :D.

19. thuduc

thuduc Mr & Ms Pac-Man

uhm mình cũng thấy thế hiện tại Clan SD của S6 thì thằng leader nó 304 pop đã 2 villa, teutont phát triển lẹ và raid kinh mình cũng có acc teutont và lên rất lẹ !
    có một điều muốn hỏi bạn 3077 :
    dùng Scoult như thế nào ? lính do thám của teutont đấy mình chọn chế độ nào để biết và cần bao nhiêu con ? mới có thể do thám được mình research nó rồi nhưng mình chọn chế độ reigen thi đi thì không view được info của làng kia ? thêo bác thì làm sao mới được !
    với chiến lược không ai raid mình sẽ lên thẳng captult để destroy mấy thằn Gault $_$

20. 3077

3077 Persian Prince

Thế này nhé, khi tấn công có 3 chế độ cho bạn lựa chọn:
    1- Reinforcement: Tăng cường. Hay nói 1 cách nôm na nếu bạn gửi quân theo chế độ này đến làng A thì đội quân đó sẽ ở lại làng A đấy và phòng thủ hộ cho làng. Bạn hoặc làng A có thể thu quân về bất cứ lúc nào. Đối với đoàn quân gửi đi bạn không thể điều khiển được nữa cho đến khi bạn thu về (vào Rally point chọn retreat hay send back đoàn quân đó). Tuy nhiên làng A này cũng không thể điều đội quân này đi tấn công, chỉ khi làng A bị tấn công thì đội quân này có tác dụng phòng thủ như lính của làng. Cái này chỉ dùng khi bạn gửi quân phòng thủ để phòng thủ nhà cho đồng minh mình. Trong trường hợp bạn đi scout mà để chế độ Rein này thì toán scout sẽ ở lại làng bạn muốn scout và khi nó bị đội nào đó scout toán này sẽ ... chết :D.

2- Chế độ Normal: Đây là chế độ "đánh để tiêu diệt". Khi chọn chế độ này toán quân sẽ đánh hết sức mình, trong trường hợp đối thủ cũng có quân thì 1 trong 2 đội sẽ phải chết hết quân. Không bao giờ có trường hợp cả 2 làng đều còn quân sau trận chiến Normal. Chế độ này chỉ nên dùng khi bạn chuẩn bị đánh bằng máy bắn đá (cái này tui sẽ viết trong bài sau).

3- Chế độ Raid: Đây là 1 chế độ đánh phổ biến. Trong trường hợp này trừ khi quân đối thủ lớn hơn bạn rất rất nhiều thì quân bạn mới bị chết hết. Còn bình thường khi đánh chế độ Raid quân của 2 bên đều thiệt hại nhưng không mấy khi có 1 đội nào bị chết hoàn toàn. Kết thúc trận chiến tùy thuộc vào số lượng quân còn lại mà bạn vẫn còn cướp được ít tài nguyên về. Chế độ này dùng phổ biến khi đi cướp tài nguyên và thám thính tình hình quân đối thủ. VD: Cướp tài nguyên thì mọi người dễ hiểu, còn thám thính thì tức là khi bạn dùng scout không có hiệu quả (do đổi thủ có nhiều scout hơn bạn) thì bạn dùng cách raid. Muốn thám thính bạn gửi khoảng 20 thằng lính đi bộ đến nhà bạn muốn tìm hiểu với chế độ raid, chắc chắn là bạn sẽ không cướp được gì nhiều nhưng đọc report về trận đấu bạn sẽ biết đối thủ có bao nhiêu quân các loại. Nếu đánh Normal và quân bạn chết hết thì sẽ không có thông tin gì về.