www.travian.com ... hay

Thảo luận trong 'Private server' bắt đầu bởi Nguoimaubibi, 2/12/05.

1. =-KOS-MOS-=

=-KOS-MOS-= C O N T R A

2. 3077

3077 Persian Prince

Xây thêm Academy để tạo thêm loại lính mới, A level 1 thì thêm con scout, 3 thì thêm con phòng thủ, 5 thì thêm con tấn công sau đó xây thêm stable để có thêm ngựa, woskshop để có Ram và catapul.

3. hanhlangtinhyeu

hanhlangtinhyeu Youtube Master Race

à cho mình hỏi thêm tý nhé ..nếu mình là roman ...mà dùng seneter để chiếm một nhà teu thì sau khi chiếm đc ..thì sẽ tính thế nào ...vẫn là teu hay se thành roman

4. 3077

3077 Persian Prince

Roman, tất nhiên là vẫn thế rồi. Trước khi chiếm bạn nên đập tan nhà resident của nó đi hoặc cho Palace xuống 1 (vì không phá được nhà này)

5. =-KOS-MOS-=

=-KOS-MOS-= C O N T R A

Có ai có làng nào ở sv5 mà không chơi nữa kô share cho mình đc kô vậy. Chiến tranh lại bùng nổ rồi #>:) #>:)

6. hanhlangtinhyeu

mình nhớ là nếu nhà nó xây place thì mình sẽ ko thể chiếm đc nhà nó chứ nhỉ ....hay bạn nhớ nhầm

7. 3077

3077 Persian Prince

Ko phải là không được mà chỉ là khó hơn thôi (level càng cao thì càng khó bị thu phục) nếu mình nhớ cũng ... không lầm :D vì xây palace đơn giản, nếu xây nó rồi không bị thu phục thì chẳng mấy thằng bị thu phục. Đang bị thu phục xây cái palace rẻ bèo len là thoát thì đơn giản quá

8. 3077

3077 Persian Prince

Chính xác là chỉ thu phục được những làng có palace khi nó có nhiều hơn 4 làng (từ làng 4 trở nên là được)

9. hanhlangtinhyeu

thực gia thì cũng gần thế ..vì những người chơi thường xây place ở làng chính ...để trc khi mình có 4 làng ko bị ng khác chiếm mất ...

10. andylove99

andylove99 Youtube Master Race

sao tui di danh may lang ke ben ma ko cuop dc cai gi het vay (cho co 2 3 con di ah) may ban chi tui di
    Ma` sao co may dua o xa ngoai lang` tui ma ` danh dc tui vay tui do` lang` tui no hoai ko thay ma` danh ten lang` tui no ra dinh cuop lai thi` may' bao ko co ten lang` nhu vay lam on chi tui dum` di

11. =-KOS-MOS-=

=-KOS-MOS-= C O N T R A

Đó là do làng đó nó xây Crany, nhà này có tác dụng giấu tài nguyên khi bị tấn công, lvl càng cao thì càng giấu đc nhiều tài nguyên
    VD: nó up Crany lên lvl10 giấu được 2000 tài nguyên trong khi tất cả các tài nguyên của nó đều không quá 2000 thì khi ông sang đánh cướp tài nguyên của tụi nó sẽ chẳng lấy được gì đâu

Ông chỉ có đánh sai tên làng thì mới thế còn không thì kô bao giờ có chuyện này, nếu kô thì cần gì gõ tên làng tụi nó, cứ tìm tới tọa độ chỉ vô làng đó, nó sẽ hiện ra dòng send troops ở bên dưới tay trái click vô đó rồi muốn đổ bộ bao nhiêu quân vô làng đó tùy ý :D

12. =-KOS-MOS-=

=-KOS-MOS-= C O N T R A

Có ai có acc tại SV5 kô chơi nữa share cho mình đc không vậy, lần này đánh nhau to quá >,<

13. 3077

3077 Persian Prince

Lâu không thấy ai vào bàn luận, kéo nó lên vậy. Quảng cáo tí trận chiến của alliance tui: [​IMG]

14. =-KOS-MOS-=

=-KOS-MOS-= C O N T R A

Chài thằng Roma tiếp viện rõ lắm Praetorian để thủ mà vẫn chít quá nửa vãi hàng @.@!
    Nhìn lại mình phải sửa bài trước mới đc xấu hổ quá hì hì ~.~

15. 3077

3077 Persian Prince

16. =-KOS-MOS-=

=-KOS-MOS-= C O N T R A

Bản này chắc là từ lâu lắm roài nhỉ, Travian lúc đóa xài tiếng Đức hay sao ấy nhìn giông giống

17. 3077

3077 Persian Prince

Serve 2, còn tiếng thì bạn thích tiếng gì chả được. Góc trên cùng bên phải có cờ các nước, chọn nước nào có tiếng nước đó...

18. =-KOS-MOS-=

=-KOS-MOS-= C O N T R A

Ờ nói giờ mới chú ý, he he trước giờ vô trang này cứ thấy tiếng Anh là xài chẳng tìm hiểu chi hết, chỉ biết chui vô xây và xây thôi :-)

19. uithemoon

uithemoon Donkey Kong Lão Làng GVN

Bớ người ta... nó ăn hiếp trẻ em nè...

20. uithemoon

uithemoon Donkey Kong Lão Làng GVN

Lại ăn hiếp trẻ em nữa....:((