www.travian.com ... hay

Thảo luận trong 'Private server' bắt đầu bởi Nguoimaubibi, 2/12/05.

1. lionmonkey

lionmonkey T.E.T.Я.I.S

Chỉ vì cái câu này mà anh em trên gamevn gửi mail xin nguyên liệu tới tấp, chịu ko nổi, huuhuh :(( . Ông highlevel hại tui quá.
    Tui đã lên 4x Population, ngày mai bắt tay vào xây Embassy lv 1 để lập ally.Highlevel có tham gia ko? Tui luôn nhường 1 suất cho ông đó.
    Hiện nay, Population 4x ăn quá nhiều, tất cả Crop của tui đều nâng lv 2 cả rồi. Tỷ lệ khai thác Iron, Wood và Clay của tui đều lv 3 luôn rồi, 1 hours thu hoạch được hơn 30 đơn vị mỗi loại (ko tính Crop, chỉ khoảng gần 20 vì bọn nó ăn dữ quá).

To highlevel: xây market giùm con cái đi cha nội, vào liên minh ông phải có market tui mới giúp đỡ ông được chứ. Mà nè, xây barrack chưa? Ông xây lính bảo kê tui nhé, tui đảm bảo với ông tui sẽ phát triển kinh tế cực nhanh, nhưng ko bít có đủ nuôi ông ko nhỉ? #>:)
    Bibi dạo này ko chơi trò này, buồn quá, có cha baybay mới vui.
    Thân

2. Nguoimaubibi

Nguoimaubibi Donkey Kong

ac ac ac ....... vẫn đang chơi mà .... nhưng dạo này buổi tối mới rảnh chơi thui ....... hehehehehehehehe Dừng - Mp hehehehehehehehe Dừng - Mp hehehehehehehehe Dừng - Mp hehehehehehehehe Dừng - Mp

3. highlevel

highlevel Legend of Zelda Lão Làng GVN

đã xây market và barrack rồi nhưng tiền ít quá nên chẳng xây được lính,barrack thì thiếu trầm trọng,popu mới 34 thôi :(

4. angon204

angon204 Mr & Ms Pac-Man

cho tui tham gia vào ally với hiện nay tui đã có số dân 3x rùi nè (đang chuẩn bị lập quân đội).
    tên làng là : angon204
    địa chỉ:-140|-26
    đề nghị anh em thành lập 1 liên minh dành cho dân VN chúng ta để chống lại bọn nước ngoài đi (hic ở xung quanh tui toàn là dân có số dân là 4x ko kinh quá)

5. Chai-en

Chai-en Legend of Zelda

Vâng đúng là nên lập một liên minh của người VN,ai mạnh mạnh nên lập đi,cho anh em nhờ cái. :D
    -----
    À,làm sau có lính vậy mấy bác.

6. thienvuong007

thienvuong007 Youtube Master Race

a' a' a' 'a' pà con ơi,sao em log nick ko đc,toàn là no singer ko à,huhuhuhuhuh
    ai chỉ em đc ko.hình như mất nick hay sao ý!!!!!!!!!!!!!???????????????

7. highlevel

tôi cũng ko log vào được :(
    sever đang có vấn đề thì phải

8. hoanghen

hoanghen T.E.T.Я.I.S

Các bạn chơi game này trên web lun à.Thế thi vui đó.
    Cám ơn nha

9. vn00176014

vn00176014 Donkey Kong

Mọi người không để ý là khi mở web nó vào log in luôn ah`. Đã chọn Serve đâu mà đòi vào .

Không bị trừ MP Không bị trừ MP Không bị trừ MP Không bị trừ MP Không bị trừ MP Không bị trừ MP Không bị trừ MP Không bị trừ MP Không bị trừ MP Không bị trừ MP Không bị trừ MP Không bị trừ MP Không bị trừ MP Không bị trừ MP Không bị trừ MP Không bị trừ MP Không bị trừ MP Không bị trừ MP . Phù mỏi tay quá

10. banhduclac

banhduclac Mr & Ms Pac-Man

Bác lionmonkey có ally thì cho em vào cái... em mới chơi được khoảng vài ngày thôi nhưng thấy cũng fun vì không tốn nhiều thời gian lắm.
    Nick: martzz
    Tọa độ: -7/-150
    Em thông cho biết tình hình em hiện nay luôn... Pop đã lên 4x sắp lên 5x, crop phát triển lên lev 4 gần hết, tài nguyên khác chỉ lên 2 và 3 thôi nhưng cũng tạm đủ vì có support từ 2 thằng bạn về tài nguyên (nó không chơi nên một ngày send cho mình 1000 resource / người). Đã lên nhà chính lev 3 và xây đủ các nhà hiện đang trên đà thu lính để chuẩn bị cho sau này...

11. hanhlangtinhyeu

hanhlangtinhyeu Youtube Master Race

mấy bác ơi mỗi lần chỉ nâng cấp đựoc một thứ thôi à ??giả sử như đang corp lên level 1 thi mấy cái khác ko đựoc nâng cấp nữa phải ko a ?

12. Thachsanh

Thachsanh Dragon Quest

Hiện giờ alliance TNXM tạm thời không thu nhận thêm thành viên mới. Nếu những bạn mới chơi sợ bị đánh sớm thì để vào trong descripttion của mình là protected by TNXM.

Hiện giờ những bạn sau đang được TNXM bảo vệ:
    Geisha
    menewb
    HoangNam
    Goldsuper
    tuannaff
    faeeee
    chuyennho
    lionmonkey
    thienvuong007

Alliance Việt Nam TNXM hiện đứng rank 29 trong tổng số 540 alliance của server s3. Hầu hết thành viên đều có population 100+

13. polizeboss

polizeboss Mr & Ms Pac-Man

Nick : PoliceBoss
    Tọa độ : X: -21 Y: -157

THam gia Travian 7h50 AM 7/12/2005.
    Hiện tại chung quanh làng có 6 làng (tính thêm mình là 7).

Được sắp theo thứ tự giảm dần về Population:

ukit : 32
    easy-g : 20
    Tonnies : 19
    chingching3 : 18
    tdm : 10
    gx123456 : 5
    Cuối cùng là PoliceBoss : 2 :D
    Các khu đất khác đều là đất hoang chưa ai khai thác.

Vấn đề Alli không biết mọi người có cho "weak player" này vào kô.............?! Mới chơi nên cũng kô rành. Mong được góp ý.
    Thân
    Police

14. river0607

river0607 Donkey Kong

Mình cũng mới chơi thử, nick SnowAngel
    Tọa độ 39 -151
    Cho mình hỏi,khi đã có SuperMarket rồi,thì chuyển nguyên liệu đến làng nào cũng được hả?Hay chỉ support được những làng lân cận???

15. lionmonkey

lionmonkey T.E.T.Я.I.S

Cái vụ này lạ à nha, lionmonkey tui đâu có gửi thư xin ally của bạn bảo vệ đâu? Đúng ra là mình chưa bít bạn nick gì, pop nhiêu nữa đấy, vì nhiều người post bài vào đây quá nên cũng ko để ý. Nói ra thì mình ko phải là yếu nhưng cũng ko mạnh vì tui chưa muốn xây quân đội.
    Mà cái ally của ông ThachSanh cũng ghê nhỉ, rank 29 cơ đấy. Dù sao cũng cám ơn đã dể ý bảo vệ tui, hí :p
    Có gì vào game tui sẽ liên lạc với ông sau nha ông Thachsanh

16. highlevel

sao tự nhiên xuất hiện 1 mem manh thế :o
    trước giờ chưa gặp lần nào :D

17. Cyber_Dion

Cyber_Dion Youtube Master Race

Quả thật quá bất ngờ, đọc đến trang 12 tự dưng xuất hiện ông Thạch Sanh nói đến trại ^^ bảo vệ ---> có cả bác lionmonkey (mà người ta cũng đâu có biết gì trơn trọi) . Đã thế còn nói không thu nạp thêm thành viên (mọi người còn chả biết thu nạp lúc nào)---->Pro wa' . Một bài viết của bác TS làm nhìu người ngạc nhiên ghê ^^

18. tvt123

tvt123 Youtube Master Race

hix sau ko co nick caesar_II trong top dc bảo vệ nhỉ buồn =(( population cung đc 37 rui

19. thienvuong007

thienvuong007 Youtube Master Race

trùi,sao mạng nó lag pà cố luôn,sao log ko đc vậy.????????????????????
    à mà aly của Thachsanh cho tui vào hồi nào thế,cho tui biết dzoi!!
    anh lionmonkey oi! anh giao dịch với em đc ko,đổi em it wood với clay tí nhe'
    :hug::hug::hug::hug::hug:

20. kill123

kill123 Youtube Master Race

Mấy bạn chơi trước rồi (đặc biệt TS) cho tui hỏi : lúc mình chuyển nguyên liệu qua làng khác thì nó có tính khoảng cách xa (gần) giữa 2 làng mà tính thời gian không ? Hay là click 1 cái là nó chuyển tới liền hay luôn luôn tốn 1 khoảng thời gian nhất định để chuyển nguyên liệu từ làng này qua làng khác ?