www.travian.com ... hay

Thảo luận trong 'Private server' bắt đầu bởi Nguoimaubibi, 2/12/05.

1. BillGatesBoss

BillGatesBoss Dante, the strongest Demon Slayer ⚔️ Dragon Knight ⚔️ Lão Làng GVN

Ui sao tui ko vào được vậy trong khi máy báo là bạn chưa thoát ra..

2. Thachsanh

Thachsanh Dragon Quest

Những bạn được liệt kê ở phía trên là do hồi trước tui muốn invite những bạn nào post nick ở đây vào alliance nhưng do chưa có embassy hay dân số quá thấp nên chưa thể invite được. Hơn nữa số lượng thành viên trong alliace lên quan trực tiếp tới level cua embassy của alliance leader. Ví dụ embassy của leader level 10 thì alliance có thể có tối đa là 30 thành viên.

Vì lý do này nên không thể invite tất cả vào được. Còn muốn được TNXM bảo vệ hay không hoàn toàn là tùy các bạn thôi. Mình sẽ bỏ cái danh sách bảo vệ kia đi. Nếu bạn nào bị đánh nhiều quá không phát triển nổi thì yêu cầu.

3. Thachsanh

Thachsanh Dragon Quest

Mỗi tribe có tốc độ di chuyển khác nhau. Ví dụ
    Roman - Merchants can carry 500 units of resources (speed: 16 fields/hour)

Điều này có nghĩa là merchant của bạn có thể đi được 16 ô trong 1 giờ.

4. thanhhung4790

thanhhung4790 Youtube Master Race

:D bác nèo co ally cho tui join dzoi,pop tui 3x gòi.....crop cấp2 hết....đã xây market,Embassy
    Làng KendyPussy VN (11/-149)

5. BillGatesBoss

BillGatesBoss Dante, the strongest Demon Slayer ⚔️ Dragon Knight ⚔️ Lão Làng GVN

CHo tui join với nhưng sao tui ko vào login vào được....cứ login vào rùi ấn vô cái gì là thành logout luôn là sao

6. hoanghen

hoanghen T.E.T.Я.I.S

em moi vao` choi ko biet lam` sao de xay nha` ca? co ai chi giup em voi nick cua em la` nhatgoku

7. ChiNaDoll15

ChiNaDoll15 Youtube Master Race

em cũng mới vào ạ,anh lionmonkey giúp em đc ko ạ!!!!!!!!!!!
    à nick em là ChinaDoll ,^^ giup đỡ em nha!!!thanks :p

8. river0607

river0607 Donkey Kong

Cho mình hỏi làm sao để thu hút nhiều pop?Xây hết building rồi mình làm gì?Làm sao để tính khoảng cách giữa các làng nếu chơi nhiều acc ?Với lại,minh ko bít làng mình nằm ở hướng nào nữa ?

9. fanha99

fanha99 Mr & Ms Pac-Man

Fanha99 (-94 | -132), mong được các bác giúp đỡ.

10. BillGatesBoss

Bác nào còn gỗ ko cho em send 100 gỗ cho em với em ở tọa độ -91/119.... nhanh lên nha ...nick: nguyenhuuphuong

11. Dragoness

Dragoness T.E.T.Я.I.S

106/114 serve 3

Mới chơi thui , ai giúp giùm Dragoness đi ( thiếu lương thực trầm trọng :'> ) , đỡ đầu giùm Dragoness lun nha :-"

12. BillGatesBoss

Bác lionmonkey và bác người mẫu bibi còn wood ko send dùm cái nhờ....tui chỉ cần 200 thui ....tui ở tọa độ -91/119 ....nick:nguyenhuuphuong
    to all : tiện hỏi lun có ai bít phải làm gì tiếp theo ko tui xây market rùi....barrack rùi....rally point rùi....granary rùi....warehouse rùi....cranny rùi...embassy rùi...main buiding lên lv 4 rùi...phải làm gì tiếp đây

13. ChiNaDoll15

ChiNaDoll15 Youtube Master Race

trùi ạ,nâng cấp kiểu gì mà dzo toàn don't sent know ko à mấy anh ơi,lạ quá huhuhuhu
    giúp em nha :D
    tiện thể em muốn hỏi 1 số việc nhu sau,ai có thể giải thích đc thì giải thích nha :hug: :
    1,làm sao tăng popultion vậy!:p
    2,muốn bày bán phải làm sao mới bày bán mặt hàng mình muốn bán!!!!!
    3,muốn chiếm làng thì phải làm sao ạ!!!!!!!!!1
    4,.....................hết rùi,vậy thui!!!!!!!!!!
    à còn muốn dzo ali thì làm thế nào
    nick em ChinaDoll,toa độ -50 156 :hug: em đứng độc quyền ở tọa độ đó ^^
    kô có 1 cái làng nào hết.!
    em xin hết!!!!!!!!!!!!

14. BillGatesBoss

Muốn lên population thì cứ xây mấy cái nhà khai thác clay ,wood, iron và crop ,muốn lên giới hạn của population thì xây granary
    Muốn bày bán thì xây market
    Muốn đánh thì xây barrack

15. fanha99

fanha99 Mr & Ms Pac-Man

trò này chơi lâu quá hà. tài nguyên lên như rùa. may mà chưa xây gì ngoài nhà chính level 2, và một đống crop, clay, iron, wood.
    mà hình như dại dột mới xây một đống vậy, tốn population quá, cứ up lên level cao coi bộ tốt hơn nhiều.
    ai cho tui xin tí tài nguyên đi. mà chưa có chợ có cho tài nguyên dc ko vậy?

16. BillGatesBoss

Trò này giống ogame....cứ mỗi tiếng bạn được nhận iron ,clay,wood,crop mặc dù bạn có online hay offline

17. viking_corsair

viking_corsair Mr & Ms Pac-Man

vikingcrs <-- cứ vào message cho tui tui support cho hehe
    mới chơi thoai , có gì ally luôn cho tiện

18. highlevel

highlevel Legend of Zelda Lão Làng GVN

tớ có 5 phalanx rồi mà ko có thằng nào để raid cả :D
    xung quanh những thằng có thể raid thì toàn noob cả :(

19. kimminh263

kimminh263 Youtube Master Race

server3
    nick: kimminh263
    tọa độ: -63|-141
    giúp em nha !

20. lionmonkey

lionmonkey T.E.T.Я.I.S

Cái ally của ông, thấy toàn là nick clone của suke cả, thế thì vào làm quái gì? Tui từ Torncity tới giờ chỉ chơi 1 nick, chẳng cần 2-3 acc chi cho mệt. Chúc ông phát triển tốt với cái ally "clone" đó.
    Ông là Gaulois, attack của phalank bèo như cục đặc sản mèo :D (sory), ông thử vào bảng combat simula (tính khả năng thắng trận) xem, chọn Gaulois attack (5), đền là Roman (3), phe ông chết 3 đứa, phe tui chỉ chết 1 đứa, vậy đủ hiểu ai thắng ai thua rồi chứ?
    Ông có nước đánh mấy thằng Teuton, defend nó yếu lắm, có điều thằng đó lấy thịt đè người, hơi nguy.
    Nè, đừng giận quá mà attack tui nghen, quân tui còn yếu lắm, đang dành dụm xây lính chuyên về defend luôn, khỏi xây lính cấp 1. Với lại tui đang để dành resource chuẩn bị xây Flour (bột mì).
    Đừng ăn hiếp em tội nghiệp :p