[XBOX 360] Assassin's Creed

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi hhteam, 11/11/07.

1. mr_ninja

mr_ninja Youtube Master Race

tìm mỏi mắt ko thấy tùy chọn bật phụ đề => phải căng tay mà nghe bọn nhân vật nói để hiểu cốt truyện, mà mấy thằng NPC toàn nói tiếng Anh theo giọng Ả Rập trung cổ , khó nghe ko tả. Đồ họa, gameplay, âm thanh nói chung là tốt, nhưng đúng là khi chơi vẫn cảm thấy game thực sự chưa đạt đến tầm của một siêu phẩm, mà đáng ra nó phải thế (cái này rất khó tả). Đánh giá: 8.5 - AC là một trong những game hay, đáng đồng tiền bát gạo, dù chưa thể đứng ngang hàng với những COD4, Bioshock, Halo3 trong năm hay xa hơn là Ninja Gaiden, DMC, POP...

2. battle2

battle2 The Warrior of Light

hiz mong nó chuyển qua PC nhanh nhanh , mà nhẹ thôi để anh em còn chinh chiến .

3. MGSTwinSnakes

MGSTwinSnakes I'm No Hero ...

Không có phụ đề nên hơi khó theo dõi cặn kẽ mạch truyện. Vẫn thiếu một chút để đạt tới hàng siêu phẩm. Hôi thất vọng một chút vì AC không đạt tới mức mình mong đợi.

4. HoàngTử_BaTư

HoàngTử_BaTư Persian Prince

Hai bác MGST và mr_ninja đánh giá như thế rất đúng đấy tui chơi game này cũng thấy nó thiếu thiếu những phần nào đó làm cho game trở lên thiếu gia vị hơn so với những siêu phẩm khác mà ta cho là thành công nhưng vì mình mê game này cho nên coi như là đã thỏa mãn nó rồi nếu được thêm 1 chút gia vị nữa ( mà ko biết là "mùi vị" gì đây ) để cho thêm vào game chắc chắn sẽ đạt được thành công lớn đó nhưng dù sao được như thế này cũng đã là ko làm mất niềm tin ở các fan đã ngóng chờ hơn 1 năm qua , mình chơi game và cảm giác cái AC này chỉ là có thể coi là em của POP thôi ko thể hơn được . Mà cũng đúng là ko thể biết nó thiếu sót ở điểm gì nữa hehe , phải chơi nhiều và ngẫm nghĩ mới thấy được đành phải mất thời gian vậy , thôi chiến tiếp nào .

5. duongkhang2003

duongkhang2003 ♥ CHỨNG NHẬN SHOP BÁN PS4 / XBOX UY TÍN TPHCM ♥

MUAGAME SHOP 97 TRẦN HUY LIỆU P12 Q.PN TPHCM
    sao lúc học combo skill có ai làm dc ko vậy?tui đánh mà nó cứ lấy kiếm đỡ hoài,chán,ko đâm nó dc!

6. HoàngTử_BaTư

bác cứ bổ liên tục vào độ 6-7 đường là nó dính chiêu ngay ko phải lo .

7. nhl_hellboy

nhl_hellboy Mr & Ms Pac-Man

Chắc nó thiếu 1 yếu tố rất quan trọng đó là cho người chơi có cảm giác nhập vào game luôn như GoW hay CoD. Và nguyên nhân chính theo mình nghĩ chính là game nói chuyện quá nhiều nhưng lại không có subtitle nên người chơi chỉ hiểu lỏm bỏm vài đoạn đối thoại của họ nên không có hiểu sâu vào từng chi tiết của trò chơi được.

Về điểm này thì tụi nước ngoài không gặp khó khăn nên tụi nó đánh giá cao hơn. Về đồ họa thì đúng là công nghệ không bằng Cryshit. Nhưng rõ ràng khi chơi game cảm thấy đẹp hơn hẳn nhờ phong cách rất art của game (Cái này giống như nghe nhạc vậy có những thiết bị làm cho âm thanh thực hơn nhưng cũng có những thiết bị làm cho âm thanh thanh hơn nhưng không thực lắm vì nếu thực quá hóa ra lại dở ).

Anyway cảm thấy cực kỳ hạnh phúc vì được chơi game này khi cứ nghĩ là xbox360 ROD hẳn rồi.

8. HoàngTử_BaTư

Hình đã chơi đến 12-13 tiếng rồi đang ở Memory Block 4 mà bị tắc đường đây ko biết phải đi đâu để điều tra vấn đề tiếp theo chạy non ton mãi mà ko ra thêm 1 manh mối nào cả .

9. khoaivobien

khoaivobien Mr & Ms Pac-Man

counter của cái này giống game conan, khi nó kết thúc chiêu thì mình nhấn nút là altair kết thúc rất gọn và nhanh, còn ở conan thì khi conuter nó hiện nút cho mình bấm luôn, o cần đúng nhịp.

10. nhl_hellboy

nhl_hellboy Mr & Ms Pac-Man

Cho hỏi có ai về nước game này chưa. Game này dài không.

11. maiquoctuan_1991

maiquoctuan_1991 Legend of Zelda

KHông biết ai đã phá đảo chưa =)) ...
    Hixx chơi đến đoạn phải ám sát 2 thằng mà không để bọn nó phát hiện bất kì lúc nào khó kinh huhu ai qua đoạn này chưa ???

12. HoàngTử_BaTư

hehe đoạn này dễ thôi chỉ cần chờ thằng đó đi vào chỗ mà ko có bọn lính canh đi tuần thì mình ra tay nên nhớ tìm chỗ nấp như đống rơm hoặc ghế ngồi sẵn đi sau khi ám sát nó song thì chạy vô đó ẩn mình luôn đợi 10 giây sau chạy ra đi tìm nốt thằng còn lại lúc đầu tao ko biết cũng đâm nó luôn nên bị phát hiện chỉ cần nó đứng 1 chỗ mà ko có hướng mắt nào của người dân hướng đến là được ko cần phải quá vắng chỉ cần ko có lính canh và người dân hướng mắt của họ sang hướng khác là sử được rồi .
    Hóa ra mình bị tắc được ở đoạn ngớ ngẩn chỉ cần đi kiếm mấy cái tháp rồi check map 1 lần là song lúc đầu kiếm hết rồi cứ tưởng ko còn tháp nữa ái dè sang góc map kề bên "quận" khác thì thấy lộ ra 1 cái tháp nữa ko được đánh giấu trên map đành phải trèo nên để check cuối cùng lộ ra hết đống tháp còn lại . Vậy là đi tiếp ngon lành em được 255G rồi bác nào cao hơn chưa :x
    Game này nếu bác nào mần hết được 1000G em đảm bảo phải trên 30 chục tiếng :))

13. maiquoctuan_1991

maiquoctuan_1991 Legend of Zelda

=)) Ố ồ được nhiều quá nhỉ em mới được có 200 G thôi buôn quá ...
    Anh chơi có giết nhiều lính không =))

14. HoàngTử_BaTư

Buồn làm gì cố gắng cày nhiều là sẽ có G thôi , nếu máy ko die tao sẽ cố gắng kiếm khoảng 700 đến 1000G trò này , khó nhất vẫn là việc đi kiếm mấy cái lá cờ ở các thánh phố, có tất cả là 5 map chính thì mới kiếm full cờ của map Masyaf mà thôi (cái này nó cho 10G), ngoài ra còn 3 thánh phố và 1 địa bàn KINGDOM nữa cái KINGDOM này nó bắt mình kiếm đến 100 lá cờ và Jerusalem,Damascus,Acre cũng vậy mấy map này được nhiều G hơn từ 20 đến 30G
    update lại G tao đã có 280G hehe
    phá đảo nó cũng cho 100G nữa cũng khá

15. Kobo86

Kobo86 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Vừa xem đoạn so sánh game này trên 2 hệ máy là X360 và PS 3 thì thấy X360 texture tốt hơn và đổ bóng hơn rất rất nhiều . Thất vọng lần nữa cho Sony

16. Felix

Felix Red, Pokémon champion

thất vọng làm gì...PS3 thì đã có Uncharted Drake's Fortune rồi mấy ai để ý cái này, vả lại AC thuốc loại game hay nhưng chưa phải thuộc loại đỉnh ::)

17. herodaica113

herodaica113 T.E.T.Я.I.S

giọng sặc mùi fanboy chẳng lẽ ps3 có game đấy là ko để ý game khác à hay nhỉ
    mà ko biết nó có hay ko nữa;))
    p/s:xem trên metacritic thấy điểm trung bình game này chỉ là 8,7 thôi tình hình này GS cho 8 là cùng

18. duchung852002

duchung852002 Legend of Zelda

Gì pa, GS cho 9 điểm mà :|, còn 2 phần nữa ko biết là thời kì gì đây, hay vẫn trung cổ nhỉ :-?

19. solochom1993

solochom1993 Mr & Ms Pac-Man

Gamespot cho 9.0 là đỉnh rồi,ai cũng biết cái thằng gamespot cho điểm gắt lắm mà.Mà coi cái so sánh ở đâu thế?

20. redwing

redwing Dragon Quest

Có bác nào biết cốt truyện trò này ko .Chả hiểu gì cả .Đoạn đầu ấy thằng nhân vật chính ở tương lai rồi quay lại thời trung cổ chém nhau.CHả hiểu mô tê gì cả.MÀ đồ họa trò này tưởng kinh khủng nhưng thật ra cung bình thường.ó hiệu ứng thời tiết là ổn.CÓ lẽ chơi tv thường nên thấy thế