[Xbox 360] Blue Dragon ( phiên bản tiếng Anh )

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi hhteam, 23/5/07.

1. samhungsanh

samhungsanh Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Các bác mua đĩa ở đâu mà tốt vậy, tui mua đĩa chép ở HALO cứ chơi được khoảng 45p là máy đứng. Không phải tại máy, vì tui đã thử chơi Gear thì chả bị gì cả

2. Ignatigo

Ignatigo Mario & Luigi

tớ cũng mua của Halo nè, chơi mấy tiếng có sao đâu, chắc do disc bạn bị lỗi thôi, đem ra đổi là ok.

3. samhungsanh

@Ignatigo: Bán đĩa đó cho tui đi, mà bạn ở quận mấy, tui ở quận 11, vì là dân tỉnh lẻ nên không rành đường cho lắm. Tui mua ở Halo 3 cái, đều bị hết, vì nhà xa quá nên ko đi đổi duoc, vả lại ko có thoi gian, coi như xui xẻo vậy

4. Ignatigo

Ignatigo Mario & Luigi

Tớ chưa chơi xong làm sao mà bán :D, để chơi xong hết test disc còn tốt thì thanh lý cho hì hì

5. samhungsanh

@hhteam: anh có bán đĩa blue dragon hông (đĩa mặt dưới là màu trắng ấy, mặt tím máy em kén lắm), nếu có thì liên lạc với anh ntn, nếu được thì anh giao hàng tận nơi giùm được ko, vì em là dân tỉnh lẻ nên ko rành đường trên tp cho lắm, lại chưa có bằng lái, lạng quạng bị bắt thấy bà. đương nhiên em sẽ trả thêm tiền, có gì liên lac với em qua yahoo: bichtran_sam

6. Rukia

Rukia Sonic the Hedgehog

hhteam bán đĩa tốt nhưng mừ ổng chép đẹp lắm bộ 3 đĩa gần 500k bác kiên nhẫn chờ đi.

7. hhteam

hhteam Space Marine Doomguy

--> Đĩa màu trắng hay màu tím kô ảnh hưởng đâu em , đĩa màu tím em bị kén là do dùng đĩa chất lượng kém để burn ra nên ghi thì dc nhưng đọc lại thì chưa chắc chứ không phải do đầu dvd của máy 360 kén đâu , anh thì chơi đĩa chép là chính và chỉ những trò hay mình thích mới bỏ công down mà chơi thôi , còn mấy trò bình thường thì cho qua . Khổ một nỗi , là do đĩa d9 ở việt nam không phổ biến nên các cửa hàng nhập về nâng giá lên bán cắt cổ , nội cái đĩa trẳng để ghi không đã gần 80k/đĩa roài , nên đành pó tay mà thôi .

@Rukia : không phải anh "chém" mà do giá đĩa trắng xịn có thể dùng dc quá cao nên đành chịu , ghi một đĩa hết gần 1h trong lúc ghi có trục trặc thì giục luôn đĩa , cái này anh em nào đã từng trải thì hiểu nỗi khổ nó như thế nào mỗi khi ghi đĩa d9 . Ngày xưa anh đã từng thử đĩa dual layer của TQ định ghi cho em cái ninja gaiden black nhưng ghi xong đọc lại cà giựt đành ôm xô vứt luôn , mới bảo em ra ngoài mua đĩa đúc phức luôn cho rồi . Thể nên bây giờ anh chỉ chơi đĩa của Nhật thôi , mắc một chút nhưng an toàn . Với lại anh cũng kô có chủ trương bán ai nhờ chép thì anh chép giùm thôi chứ muốn kinh doanh thì đã tìm mấy đĩa loại rẻ tiền về làm , chép xong đọc ngon hay cà giựt thì kệ người ta miễn là đút vào máy boot lên là dc ::) .

8. samhungsanh

tiền bạc ko thành vấn đề, em thuộc người chuộng chất lượng, vậy anh bán giao hàng tận nơi cho em duoc ko, vì em ko rành đường ở đây nên cũng ko chuyển khoản duoc. nếu được thì thì khoảng 1h trưa thứ 5 giao hàng cho em vì sáng thứ sau em phải về quê, anh ra giá đi. mà nếu đĩa bị lỗi em đổi lại duoc chứ

9. Rociel

Rociel シェンムー Ryo Hazuki

HHTeam xài verbatim đi có 50k à mà xài rất tốt...ở VN có vài người "chê" verba dỏm ~~~ nghe giống cù lần quá~~~

Roc xài verbatim kg hà mà chạy ngon lành các game chẳng bị sao cả.Hơn 1 năm rồi đấy chứ,cái tro oblivion với GoW chơi hoài chẳng sao.ma bọn nước ngoài nó cũng xài cả đấy thôi (Sony,Verbatim,Maxell).Còn bên Hiệp dùng Banana thì phải giá khoảng 20k/dĩa trắng...~~~

Bây giờ Roc kg còn bán game XBOX360 nữa vì phê quá và các ae đợi dĩa đúc TQ là chính.Bộ 3 dĩa này bán ra có 240k hoặc 150k là xong.

10. hhteam

--> Verbatim thì hồi xưa hhteam xài qua rồi , dùng cũng được nhưng nếu so với mitsubishi thì còn kém hơn một chút nên game burn ra cho mình chơi thì thà mắc hơn vài chục ngàn cũng đâu có sao .

11. Rociel

Rociel シェンムー Ryo Hazuki

Rociel thì thấy nó kg có kém gì cả vì dĩa chạy rất tốt mà giá thành nói thật nó = nhau đấy....kg hiểu sao VN mình bán lại có sự chênh lệch như vậy?Chắc tại mang hàng chữ Nhật.....(vì có lần mua từ Hiệp HALO bán giá cực rẻ sau đó lỡ dại chỉ cho vài ng nên pa Hiệp bán lại giá cũ....)

12. gamescenter

gamescenter Donkey Kong

Hiện tại Games Center đã có Blue Dragon đĩa đúc tiếng Anh phục vụ anh em , anh em nào cần thì qua nhé , chúc anh em cuối tuần vui vẻ

Games Center - 16a/10 Lý Nam Đế - Hà Nội
    Tel : 04 9128473 - 0904387783 - 0983644626
    Email : [email protected]

13. baoanh

baoanh Mega Man

Hay quá !
    Cuối cùng thì BD cũng về Hà nội !

14. kenshin51089

kenshin51089 Mega Man

Chị Thảo ới ời ơi! Người ta có đĩa đúc rồi chị cho chưa vậy huhuhuh!

15. dragon2409

dragon2409 T.E.T.Я.I.S

Cho hỏi là cửa hàng bán BLue dragon là mấy đĩa tất cả thía??Mỗi đĩa bao nhiu???
    @kenshin:chị THảo nghe quen quá,có phải ở LÝ Nam đế ko??

16. kenshin51089

kenshin51089 Mega Man

Speedgame đó mà, ở Gò Vấp, 30k/disk + cover

17. viva2428

viva2428 Youtube Master Race

Cho hỏi ở dĩa 2 lúc rượt theo con robot khổng lồ do thằng Nene điều khiển lúc nó bắt Kluke đi thì làm gì tiếp theo nữa? Tới cái làng bị bảo vệ bằng 1 lớp màu xanh lá cây thì làm gì nữa?

18. hhteam

--> Chỗ nhà lão trưởng làng , trong phòng phía trên có công tắc bí mật (bình hoa ) để mở cánh cửa bằng đá phía dưới , vào đó --> đi tiếp .

19. captain_magellan

captain_magellan Donkey Kong

cho em là làm sao mở cánh cửa hay những cái hòm bị bọc bởi những cái màu xanh xanh.

20. Amidas

Amidas $ Công tử bột $ Lão Làng GVN

Muốn mở được những cái hòm hay cánh của bị phong ấn bạn phải đi tìm các Device tương ứng với mầu bị phong ấn đấy .
    Có 5 Device tất cả : Blue Device , Red Device , Green Device , White Device , Black Device .

Nói chung Items ngon thường nằm ở những món đồ bị phong ấn bởi Black Device , còn loại toàn vớ vẩn .