[XBOX 360] Ninja Gaiden II

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi SadDreamQ5, 16/5/08.

1. enix-dark

enix-dark Sonic the Hedgehog

còn tớ khoái mấy trò kiểu như NG rùi nên thích và ko mua thì hơi phí...nhưng ko phải vì trò này mà mua xbox360 vì căn bản lúc dó nó phù hợp kinh tế....

2. SadDreamQ5

SadDreamQ5 T.E.T.Я.I.S

vậy ku chơi chưa mà ku chê nó dở như là đúng rồivậy hả ku?? mẹ ghét nhất là mấy thằng éo biết nó đc bao nhiêu tuổi mà ở đây gọi người khác là ku còn bày đặt nói game dở như là nó đang chơi nữa vậy=)) hài

3. D-Tran

D-Tran Donkey Kong

Ninja Gaiden ngay từ bản trên Xbox nội dung cũng chả mấy gì là đặc sắc, phim CG cũng chẳng hay, đoạn này đoạn nấy ngắn ngủn và còn khuya mới đc như GOW chứ đừng nói hoành tráng như DMC.

Nhưng vấn đề là NG cần gì mấy cái đó? Điểm làm dòng game này nổi tiếng là do:
    1. Đồ họa đẹp
    2. Đánh đấm sướng tay, ép phê. Đánh cú nào có "trọng lượng" cú đó, chứ ko phải xả quá trời, bắn quá trời mà chả chết được con mồi như trong DMC.
    3. Kẻ thù thông minh, khó xơi, luôn chơi ngang cơ với Ryu chứ ko phải "lấy thịt đè người" như nhiều game đúng nghĩa hack-n-slash là được rồi.

Còn người ta chơi phán thế nào kệ pà người ta, đợi đến lúc mình được tận tay chơi rồi hãy nói.

4. GTA vô đối

GTA vô đối Donkey Kong

đúng là cốt truyện ninja gaiden ko hay cho lắm.... 1 lá thư được gởi tới Ryu khi đang câu cá trên núi ( cái này trong ending của DOA 3 , tớ chắc chắn là lá thư đó , có liên quan 1 chút về cốt truyện của NG , giờ ai chơi lại DOA3 của đoán vậy thôi ) nói về ngôi làng Hayabusha bị cướp mất thanh kiếm Dark Dragon Blade , nên Ryu trở về làng tìm hiểu và lấy lại nó.....Ayane trong DOA xuất hiện với vai trò người hé mở đường đi cho Ryu :'>

trong DOA tính ra thì còn 2 anh em ninja Hayate + Kasumi nữa , cũng trong làng ninja mà chỉ thấy Ryu Hayabusha + Ayane

nhiều người giờ còn ko biết mặt của Ryu nữa á :cow: ko chịu chơi DOA thì sao mà biết được chứ

5. trumdegaiso1vn

trumdegaiso1vn Persian Prince

DMC4 thật ra cũng chán phèo, DMC mà dám so với GOW??????

PS: Em nào ở trang đầu nhìn giống Rachel quá :)).

6. Heardless

Heardless シェンムー Ryo Hazuki Lão Làng GVN

Xời,trước giờ người ta so D5C với GOW đầy ra đấy,mắc mớ gì mà ko dám.
    oh...poor kid::(... em trai quote bài anh rồi có đọc hông dợ:-/,anh chê NG2 dở hồi nào:D.Còn vấn dề tuổi tác đừng lôi vô đây nghe...

7. Darth_Revan

Darth_Revan Mario & Luigi

Thôi các bác khỏi lôi DMC hay GOW vào đây làm j, lôi ra lại dễ gây war:wink: NGII hứa hẹn sẽ là 1 hit đỉnh đây, tui thì chỉ chờ đợi cái gameplay của nó thôi, story thì hay thì tốt khg hay cũng chả sao:'>. Về gameplay thì bản trước đã khá tuyệt vời rồi, khg hỉu bản nì có đem lại cải tiến j mới hấp dẫn khg.
    P/S: nhà khg có X360 bác nào bit ở Hà Nội có quán nào chơi X360 thì cho địa chỉ hộ cái. Thx:-*

8. vaan009

vaan009 The Warrior of Light

Thế lấy cái gì ra so với GOW,cái đống game chặt chém chỉ có DMC là so dc với GOW thôi :)).
    Dù xem gameplay thì công nhận GOW hay thật nhưng tui thích DMC,1 phần vì tại thích chú Dante:'>.
    Anh đẹp trai bình tĩnh :'>

9. cuchuoi12

cuchuoi12 Mr & Ms Pac-Man

thĩ nhất khoảng máu me:devil:,chứ đánh toàn cát như DMC thì...:-s

10. quyfone79

quyfone79 Mr & Ms Pac-Man

Bạn này có vẻ rất thích gây sự thì phải? nếu mà nói về cách ứng xử có văn hóa thì nên lịch sự trong cách xưng hô, tôi cũng gần 30 tuổi rồi mà còn bị bạn gọi là "ku" thì chắc bạn phải "lớn" lắm, càng lớn thì càng phải biết suy nghĩ chứ (nếu có ăn học), còn nếu bạn thực sự còn nhỏ tuổi thì có vẻ "hổn hào" quá.

11. Kobo86

Kobo86 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Ryu is coming soon ... Em tóc vàng chính là Rachel còn gì . Look at her boobs and u will know . Ko có hàng nào cho chơi X 36 vì sợ ROD chán qué

12. legendarysaiyan

legendarysaiyan Legend of Zelda

Làm sao có thể nói đó là Rachel trong khi chỉ cần nhìn cơ thể mà đoán chứ, nhỡ chỉ là người giống người thì sao nói chung là game chưa ra thì chưa nên kết luận gì nhiều.

13. D-Tran

D-Tran Donkey Kong

Lưu ý, Team Ninja đã khẳng định Ninja Gaiden 2 không có Rachel. Em tóc vàng ngắn ngắn bận đồ da là Sonia, còn em tóc đen chơi cái áo khoác đỏ y như Dante là Elizebet.

Sonia:

Elizebet:

14. Darth_Revan

Darth_Revan Mario & Luigi

Em Sonia này người ngợm cũng thuộc hàng Rachel:-*. Khg hỉu trong game có điều khiển được em này khg nhỉ:-s

15. quykiemsau122

quykiemsau122 Mr & Ms Pac-Man

cái bạn hearless rõ ràng gây sự trước mà còn ko biết điều nhỉ:D, thôi đừng cãi nhau nưa các bạn

16. GTA vô đối

GTA vô đối Donkey Kong

chích xác , action cần quái cốt truyện là gì....action thì gameplay , hình ảnh ,âm thanh , góc camera ....nhiu đó là quá ngon rồi , mà mấy khoảng này NG đều đạt mứt perfect , ko có game nào có 1 gameplay hoàn hảo như NG , người chơi sẽ chẳng thấy có gì gượng gạo trong chiến đấu , di chuyển của nhân vật cả .....chiến đấu trong NG nghĩ tay là chết , ko như mấy game khác tụi máy ngu lu bù , lâu lâu gõ 1 cái như cái tụi đóng phim kiếm hiệp ấy :devil:

17. SadDreamQ5

SadDreamQ5 T.E.T.Я.I.S

có vấn đề về đọc hiểu à hay ko nhận ra câu mà mình nói cái kiểu nói chuyện y hệt của mấy thằng nhóc, còn bảo ko nói chuyện tuổi tác ở đây mà lại gọi người khác là ku, nếu là người lớn thì chắc ko có ăn học như bạn quyphone79 nói:D,=))
    game này action đỉnh nên cốt truyện có ko hay chut cũng đc bù lại đc chặt chém cho sướng tay:D

18. legendarysaiyan

legendarysaiyan Legend of Zelda

Sao em Elizebet nhỏ thế nhỉ, em Sonia chức vụ là gì mà lại cộng tác với Ryu ta phần này chả biết có Ayane không nữa thấy seri NG thì ayane đẹp nhất khác với seri DOA.

19. D-Tran

D-Tran Donkey Kong

Đành rằng 1 game thiên về hành động nhiều như NG không cần đầu tư cốt truyện nhiều quá. Nhưng cũng đừng nên làm quá hời hợt, thỉnh thoảng cũng nên đưa vào vài tình tiết éo le, unpredictable 1 chút, chứ mới chơi mấy màn đầu mà đoán tỏng ra khúc cuối phải đấu với ai, cứu được ai, lấy đc cái gì thì... mất đi ít nhiều cảm hứng.

20. S.W.A.T

S.W.A.T The Warrior of Light

god of war, Ninja Gaiden, Devil may cry
    3 chú này năm nay so kè quyết liệt đây^^
    coi ra thì cuộc đấu của xbox360 và playstation 3 dc NG2 và GOW3 cụ thể hóa rồi