Xbox Live Ban Wave - Ban wave chính thức chấm dứt - Danh sách tử nạn

Thảo luận trong 'Microsoft' bắt đầu bởi ItsmeAj, 31/10/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. nghiemthinh619

nghiemthinh619 Mr & Ms Pac-Man

Anh phải nói là như anh Phong, anh Rain và em nữa;));)):>:>

2. thangcb

thangcb Chutik Chào Buồng GVN CHAMPION Lão Làng GVN

Vụ máy bị ban ko cài game lên hdd được nữa hình như chỉ là sau này thôi phải ko anh em 0.0 , chứ có con máy bị ban lâu roài vẫn cài chơi bt :)

3. caotri1986

caotri1986 Legend of Zelda

hi vong hết banned thật sớm.................

4. HIP88

HIP88 Mr & Ms Pac-Man

Cuối năm còn nhiều game BOM TẤN lắm anh ơi...asassin2,,,v v v NÊN ĐỢT BAN SẼ CÒN KÉO DÀI
    OFF lâu cũng bị BAN... ONLIVE bình thường lại ko bị sao ~o)(1 tách Cafe cho ngày mới)

NICE DAY ANH EM ;)

5. 0905585818

0905585818 Mario & Luigi Lão Làng GVN

_ Tui cũng vừa sign in vào và vẫn còn sống [-O< .

6. caotri1986

WTF: sự việc là như thế này. Hồi sáng test tại Halo shop máy mình có 3 nick: kasumi1986 caotri1986X2(ko đang kí XBL)(bây giờ ngồi lại mình mới nhớ). Lúc Sign in ở Haloshop nó cho chọn 3 profile bình thường

Cách đây 1h, mình nhớ cái máy bị banned mình để quên cái đĩa Kameo Orginal ở trong đó nên gắn vô lấy đĩa ra, sẵn tiện mình gắn HDD vô máy bị banned định vọc chơi

Sign in vô nick caotri1986 ở máy banned --> chuyển qua HDD máy Jasper mới mua --> kết quả corrupted profile caotri1986
    Ko tin vào mắt mình nên gắn HDD qua lại X360 banned --> sign in vô Kasumi1986 (nick chính) --> sau đó chuyển HDD qua X360 jasper mới mua --> Ôi mẹ ơi --> profile kasumi1986 corrupted

Trời ơi ko biết thằng M$ nó cài code độc gì hay sao đó mà cứ cắm qua cắm lại là corrupted profile này đến profile khác với nick đã đang kí Live ( vì cái nick mình ko đăng kí live "X2" vẫn ko sao)

Ôi ko thể tin được: cách đây 2h mình con đang bắn COD MW2 trên profile Kasumi1986 trên con jasper mới và chơi phần single nó vẫn resume lại phần chơi single đã từng chơi trên máy bị banned bình thường (nói túm lại là save game vẫn ko sao) mà bây giờ đã corupted Gamertag hết rồi

Móa đúng là ác mộng rồi, sau khi chuyển qua chuyển lại tất cả các profile đều corupted trên máy jasper mới, mà cách đây 1h vẫn bình thường

7. 0905585818

0905585818 Mario & Luigi Lão Làng GVN

_ :| , có khả năng lúc ban nó thêm vào trong Memory Unit cái gì đó
    _ chắc là cái này chăng ?

8. ph0ngkjd1983

ph0ngkjd1983 T.E.T.Я.I.S

Chú thử xóa cái profiles đó đi nhưng ko xóa items hoặc savegames. Sau đó thêm cả cái clear cache. Rồi recovery lại xem sao??

Thử google.com

9. iaou1314

iaou1314 Donkey Kong

Anh phong ơi!!! ANh nhờ anh Nam mua hộ em 1 cái đĩa xbox360 MW2 luôn anh nhé!! coi nhiêu rồi em chuyển tiền cho anh.

10. caotri1986

Bây giờ mà e connect vô live là cái máy mới mua gần như đi chắc
    Cái e sợ ở đây lại tại sao thằng M$ nó lại làm được như vậy, từ bình thường -->corrupted, mặc dù òfline và chỉ chuyển wa chuyển lại HDD và sign in Offline

PS: biết vậy sáng nay mua máy ko hack + game gốc. Lần này bị ban nữa chơi máy ko hack luôn

11. ph0ngkjd1983

ph0ngkjd1983 T.E.T.Я.I.S

Liều thế nhỉ! Máy mua về đã khai trương đĩa đúc rồi à ??? Thế thì ráng chờ đến ngày kia khi MW2 ra rồi lên update GScore cho nó look like legit. Chắc ko cần lo quá về vụ corrupted đâu vì nc ngoài bọn nó fix đc rồi. Căn bản ở đây mình dùng chung HDD nên xảy ra những cái ngoài ý muốn là ko tránh khỏi. M$ nó sinh ra cái máy này mà nó ko biết hết đường lối của các chú à!?

@Khoa: sorry em anh đặt mua bên Halo rồi nên em chủ động contact nó nhé.

12. iaou1314

iaou1314 Donkey Kong

Chuẩn :>:>:>

Oke anh :(:(:(:(

13. Maxi_quang

Maxi_quang Youtube Master Race

Cho mình hỏi, mình đã off xboxlive (máy hệ PAL) (net ở nhà chết đứ đừ) đc gần 3 tuần. tháo dây mạng :-?

Có chơi borderlands sau ngày phát hành (vẫn off) ở Úc, sau đó tối qua có chơi Tekken 6(cũng sau ngày phát hành ở úc) (check gamespot nó ghi là ngày 6/11, hôm qua 8/11).

Sau khi nge Aj báo về đợt banned, ngày 1/11 có vào test connection -> nó đòi update, mình cancel rồi thôi (chả báo là xboxlive up and running j cả + ko có thông báo banned), off tiếp đến h.

Tối qua vẫn install game COD4 lại vào HDD đc như thường, ko biết đó có phải là dấu hiệu chưa bị banned hay ko :-? anh em xem thế nào :-? Nếu mà sợ bị banned ko install đc game vào xbox hdd nữa thì off mãi mãi là giữ đc chức năng này =]]
    Tối hôm qua vâ

14. badao.91

badao.91 Donkey Kong

Nói chung là sau 20/11 bác hãng cắm dây mạng và test...
    Và khi test nó báo update thì cứ yes cho nó update nhé

15. ItsmeAj

ItsmeAj snake, snake, snaaaake

thêm nữa nào...............................................

Đủ ổ DVD dính, đủ firmware dính không chừa ai cả......

16. ph0ngkjd1983

ph0ngkjd1983 T.E.T.Я.I.S

@Khoa: anh với Rain chiều nay qua Hotgames lấy cái máy Elite (bản ko hack đc). Bên HG nói chính xác thứ 7 này có cod6. Nếu em muốn mua thì anh đặt cho, ok?

17. iaou1314

iaou1314 Donkey Kong

Oke anh!! Xong anh báo giá cho em, em chuyển khoản cho. Còn về phần ship thì anh kêu tụi Tín Thành nó lại lấy là sẽ ship thẳng xuống BD cho em luôn, tiền ship anh kêu nó là người nhận chịu hết, hôm bữa em mua đĩa ps3 của longlongvn nó cũng ship em bằng Tín Thành đó anh. Chút em nhắn địa chỉ nhà và số dtll của em cho anh nhé. Thanks anh nhiều lắm :):):)

18. hero_daica_113

hero_daica_113 Mr & Ms Pac-Man

Cả tháng nay chẳng dám ngóc lên Live từ hồi có cái FF10 Leak, bây giờ còn đíu dám Sign-in vào vì lỡ chơi COD6 offline rồi=))

19. ph0ngkjd1983

ph0ngkjd1983 T.E.T.Я.I.S

Giá fix luôn là 1tr1 em à...........

20. iaou1314

iaou1314 Donkey Kong

Oke!!! b-)b-)b-) Ngày mai em chuyển tiền cho anh, anh nhắn số tk ngân hàng vào hộp thư của em nha ;);)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.