Xbox360 console Clan

Thảo luận trong 'Đánh Giá | Cảm Nhận' bắt đầu bởi nhl_hellboy, 23/6/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. baoanh

baoanh Mega Man

Đĩa game mới có up fw là có thật!
    Nhưng hiện nay kô việc gì phải lo vì:
    - Nó chưa ảnh hưởng gì tới việc đọc đĩa lậu cả
    - Hãy mua đĩa đúc TQ. vì đĩa đúc khi làm họ đã kiểm tra và bắt buộc phải up rồi!
    Nếu up mà mất hack thì họ sẽ kô thể làm game đó nữa -> lúc đó mới lo.

Còn bây giờ ra cửa hàng có trò gì thì mua hết đi và up thoải mái. :D

Còn về Wii cho phụ nữ và trò con thì kô biết thế nào! :-"
    Xem thử Zelda, POP,... thì kô biết con gái, trẻ em chơi kiểu gì nhỉ?
    Cũng lao vào đâm chém hả? =((

2. aichituikhong

aichituikhong Youtube Master Race

Mấy bác cho em hỏi ở VN co XBOX360 Elite chưa nhỉ và giá khoảng bao nhiêu!Tại nghe wang cáo thấy ngon wa!Dinh sắm 1 cái!

3. hhteam

hhteam Space Marine Doomguy

--> Nếu em muốn mua máy về để ngắm là chính thì nên mua elite vì đến thời điểm này máy mới của ms vẫn chưa hack dc đâu nhé nên chẳng ma nào ở vn nhập về đâu , kiếm dc 1 con xách tay về kiếm games cũng nổ mắt luôn !

4. aichituikhong

Vậy mà em cứ tưởng mấy hacker VN hack được XBOX360 rồi thì dùng cái Elite hàng xách tay dùng những đĩa đó cũng đươc!Thôi đành tiếp tục đợi! Nhân tiện cho em hỏi cai elite với cái 360 hiện nay chỉ khác nhau về dung lương ổ cứng thôi hay là cả về đồ họa!Nếu chỉ là dung lương ổ cứng thì chắc wat luôn cái 360 thường vì giá cũng rẻ mà nhiều game hay mà mình từng hâm mộ trên PS2 như GTA.DMC4 cũng wa 360!Còn cái dzụ XBOX360 tỏa nhiều nhiệt có thiệt ko hiện giờ đã khắc phục được chưa!Bác hh trả lời gấp vì đang ghiền wa!Thx nhiều

5. hhteam

--> Hack máy là hacker bên nước ngoài chứ không phải bên mình đâu . Bản mới thêm giao tiếp HDMI giống ps3,tăng dung lượng hdd , còn đồ họa thì kô khác gì đâu em , cứ yên tâm mà mua máy cũ chơi đi . Vấn đề tản nhiệt em hỏi thì anh pó tay vì kô có điều kiện thử ( các cửa hàng ở ngoài thì bảo rằng hết bị rồi ) , máy anh chạy hơn 1 năm rưỡi vẫn khỏe re , nửa năm nữa làm sinh nhật mừng nó 2 năm tuổi ::) !

6. Carl86

Carl86 Mr & Ms Pac-Man

ko bít vấn đề nhiệt độ có khắc phục được chưa
    còn Elite có cổng HDMI, X360 hiện tại ko có cổng HDMI
    về phần cứng thì 2 máy giống y nhau thôi
    sẵn hỏi anh hhteam lun, anh chơi có game nào bị đứng hình chưa, máy em chơi có vài game bị đứng hình, gần đây chơi cái the darkness bị đứng hình miết, chơi mấy cái khác ko sao, đã đổi đĩa mà vẫn bị, hem bít máy em bị gì nhỉ, xài cũng được 1 năm rùi

7. hhteam

--> Chơi thì lâu lâu có đứng 1 lần nhưng khởi động lại là chạy tốt kô bị nữa , từ đó đến nay chỉ bị một vài lần thôi , kô phải thường xuyên !

8. aichituikhong

Còn cái dzu red ring thì sao rồi!Em đang ớn wa!Bây giờ nếu mà có bị thì VN nó có sửa được ko nhỉ!Em định mua thêm cái quạt mát mà ko biết có nên ko !Nếu mà VN ko sửa được cái red ring máy mà bị chắc có nước ôm máy mà khóc!

9. playgame_alone

playgame_alone Donkey Kong

Đem qua các cửa hàng như hotgame thì nó mang sang Trung Quốc sửa còn các cửa hàng khác thì mình ko biết,nghe nói có 1 số cửa hàng có thể tự sửa nếu ROD nhẹ.
    Mà hhtem này mình có nghe nói cái Wii hay cái 360,ps3 có khả năng: điện 110v cắm vào 220v nhưng vẫn ko cháy,vậy ko biết là cái nào T_T

10. hhteam

--> Là ps3 , còn wii với 360 nếu gốc là điện 110v , cắm vào 220 sẽ cháy !

11. aichituikhong

Bây giờ Hotgame nó ko chịu bảo hành nữa và no nói sửa kiểu đó tới triệu mấy 1 lần mà vẫn ko hết có thể vẫn bị lại!Nếu mà mình mua cái wat mát gắn vào thì có thể chống ko bị Ring of dead ko dzay bac hh!

12. playgame_alone

playgame_alone Donkey Kong

Ai mua 360 thì
    1-quá máu cái này
    2-ko sợ tốn tiền sửa máy
    3-gặp may,cái máy ngon
    Nếu bạn sợ thì đợi hoặc mua wii

13. aichituikhong

Cho em hỏi luôn!Cái dzụ chơi game phân vùng là sao!Ví dụ mình đem hàng xách tay về gắn mod chip thì có chơi được game bán 50k ở VN ko!Tại vì có người quen bên Mỹ!Cứ đi tới đi luôi woai nên nếu nó có mát thì còn đổi lại đc chứ giờ VN dek chiu bảo hành nữa!Trả lời em gấp!Sắp hết hè rồi bác hhteam

14. hhteam

--> Phân vùng như sau , có 3 vùng là JAP , US và PAL . Máy 360 hiện nay kô phải là gắn modchip như ps2 cũ mà chỉ là hack fw ổ dvd giúp đọc đĩa back-up do đó chưa phá được region --> game hệ nào thì chơi hệ đó . Các game ở việt nam là dành cho máy jap , nếu em mang máy mỹ về phần lớn là kô chơi dc vì sai mã vùng , trừ một số trò free region thì có thể !

15. skynap

skynap Guest

Vậy cho em hỏi là máy Úc thì thuộc phân vùng nào vậy
    Còn nữa Pal và NTSC khác nhau như thế nào

16. hhteam

@skynap : úc = pal , ntsc là mỹ hoặc jap , pal là các nước euro .

17. skynap

skynap Guest

Vậy hả, thanks anh nhìu
    hình như chỉ có xbox mới còn phân mã vùng thôi đúng ko, còn ps3 bây giờ lá free region :-?

18. hhteam

--> PS3 game thì free region hoàn toàn vụ này hấp dẫn vì phần lớn các game sẽ là tiếng anh , nhưng game ps2 chơi trên ps3 thì lại phân mã vùng , film bluray cũng phân theo vùng luôn .

19. Amidas

Amidas $ Công tử bột $ Lão Làng GVN

Film Bluray thì máy mua ở Châu Á ( Japan ... ) thì sẽ xem được film Bluray của Asia và US . Yên tâm vì máy PS3 ở Vn toàn mã vùng châu á , thế cho nên anh em có thể xem thoải mái film Bluray phát hành ở nước Mỹ .

Cái thứ 2 nữa là máy Ps3 có phân vùng game PS2 cũ ! thế cho nên anh em nào thích chơi thể loại game JRPG trên PS2 cũ thì nên mua máy Ps3 mã vùng Châu Á ( Jap ) thì sẽ chơi được các game JRPG hay của PS2 .Ngược lại đối với máy Ps3 ở Mỹ !

Sắp tới cái Ps2 có Final Fantasy XII International Zodiac Job System Japan Only ;)) .... hỗ trợ 16:9 nhé <---- cậu nào có Ps3 Jap thì mua cái game này về chơi quá ổn :x .

20. aichituikhong

ĐANG CẦN GẮN 1 TẢN NHIỆT NƯỚC CHO XBOX360!Ai gắn được hoặc biết địa chỉ nhớ báo gấp!thanks

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.