Xbox360 console Clan

Thảo luận trong 'Đánh Giá | Cảm Nhận' bắt đầu bởi nhl_hellboy, 23/6/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. maiquoctuan_1991

maiquoctuan_1991 Legend of Zelda

Hixx buồn ghê ... mấy tháng nay để cái xbox360 của mình cày mỗi Guitarhero II mà buồn quá ...
    không biết anh em có chơi nhiều trò này không nhỉ thảo luận tí cho vui :D

2. baoanh

baoanh Mega Man

CÓ ai thấy nơi nào bán đàn chưa?

3. kidsnextdoor

kidsnextdoor The Warrior of Light

mua về từ khi nó ra rồi, mới chơi cái easy mode, chơi 3 nút bấm kiếm được 50 gamescore rồi để đó chẳng chơi nữa. Chắc có thời gian rãnh sẽ chơi thêm. Dạo này bận túi bụi,ngày nào cũng đi làm cũng bị dính 10 tiếng.

4. maiquoctuan_1991

:)) Vâng anh ...
    Em ở Vn không đủ điều kiện kinh tế mua cái đàn nhưng không sao em vẫn beat game được ở medium, hard ( free bird 5 sao ), và đang chơi expert ( cũng khá nhiều bài được 5 sao ) :X ...
    Huhu không chơi game này uổn lắm anh :D

5. kidsnextdoor

không hiều sao cứ lên phần 5 nút bấm cầm cái guitar là toàn là bấm trật không à. Ra ngoài tiệm bán games thấy mấy tụi Mỹ chơi cầm đàn bấm xiềng thiệt,nhanh như chớp vậy.

6. maiquoctuan_1991

:)) gamepad bấm còn như điên nữa anh ...
    Tiếc thật điều kiện không đủ không mua được cái đàn ...
    Có cái đàn thì có thể beat game được expert rồi ......... :(( tiếc quá ...

7. nguyen_minh

nguyen_minh Mario & Luigi

kid là girl đó bạn, anh gì mà anh
    mà kid mới mua cái HDTV mới hả, cái hiệu nhìn hơi lạ nhưng lên 1080p đựoc luôn phải không

8. Amon Amarth

Amon Amarth C O N T R A

Thử đi rùi biết bạn ơi, tui không biết chơi bằng Xbox 360 controller thì thế nào chứ bản trên PS2 nếu dùng Dual Shock 2 thì dùng 5 nút L1 L2 R1 R2 và X, 5 ngón tay có thể đặt sẵn lên năm nút.
    Còn cây đàn (tui dùng cây đàn của Guitar Hero 1, bản Ps2) thì nếu chơi Hard và Expert, dùng cả 5 nút thì thì phải di chuyển cánh tay liên tục lên xuống, chưa kể những thế hợp âm khó như ngón trỏ + ngón út, ngón giữa +ngón út, ngón trỏ+ngón giữa+ngón út, rồi nhảy quay nhảy lại giữa thế bấm này (mà chắc chắn nếu dùng gamepad sẽ dễ dàng hơn rất nhiều). Hơn nữa, do cổ cây đàn đồ chơi nào nhỏ quá, không thể ôm hết cả bàn tay nên đến mấy đoạn Riff là mỏi tay kinh người. Nói chung nhìn tay mình lúc đó y như chân cua bò, lổm ngổm lổm ngổm... :D

Mọi người khoái nhất bài nào trong Guitar Hero (1 và 2)? Tui thì khoái nhất bài Cowboys From Hell của Pantera (bài này cũng khó kinh).

Chắc mai là có Guitar Hero Encore, tiếp tục chiến nào....

9. maiquoctuan_1991

Ừ cám ơn bạn nhiều cái đó mình cũng biết mà :D ...

Mình chỉ chơi GTII nên thích bài Jessica,Carry on wayward son, free bird, DEAD!, ... Nói chung cũng không nhớ hết được ...

Chưa chơi GT1 bao giờ nhưng mà cảm nhận ở phần 2 này cảm giác quá phê nhất là chơi Hard và expert //// bấm lia lịa luôn ...
    Anh em không biết có bấm nhiều bài 5 sao expert không :) ????

10. kidsnextdoor

Hiệu này nghe nói chất lượng cũng tốt mà đang phải gặp lúc thằng Bestbuy đang sale giá rẽ nên gom về luôn. Chơi cái Ninja Gaiden Sigma trên 1080p nhìn má thấy rõ nết,đẹp tuyệt vời. Tuy nhiên đôi lúc vẫn bị trục trặc về hình ảnh âm thanh mất vì lên 1080p. Hy vọng tên Sony sẽ sửa chữa trong firmware mới của PS3.
    Thằng Xbox 360 cho ra 1080p dùng Component cable hình ảnh xấu hoắc thua cả 720p. Xem bộ 1080p dùng HDMI cable là ngon nhất.

Tụi bạn trong sở làm của mình chơi games còn dữ hơn mình nữa. Cứ gặp lúc sếp đi đâu đó là móc NDS ra chơi chung với nhau. Có con mang cả Xbox 360 lên sở làm bắn Gear of War nữa.

11. maiquoctuan_1991

Hixx ... anh em xbox clan dạo này buồn quá nhỉ :( ... Có gì vào topic GuitarHeroII anh em thảo luận cho vui nhà vui cửa tí nhỉ ( topic đó bên box Thảo luận- Hỏi đáp ) Rất hân hạnh đón tiếp :)

12. S.W.A.T

S.W.A.T The Warrior of Light

xin cho mình hỏi: mình chỉ có xbox360, vậy mình muốn kết nối internet(xbox live) thì cần những thiết bị gì nữa? mình lên xbox live muốn update thì vào phần nào, nêu ko lên dc thì mình update ở đâu? mình làm điều gì trên Live thì bị ban? ban nó như thé nào? có hư máy luôn ko ?
    mình muốn update chức năng nghe nhạc từ VCD thì phải làm sao?
    mong dc giú đỡ, THX

13. maiquoctuan_1991

Bây giờ đã không thế lên live được nếu như anh em chơi máy xbox360 đã hack FM rồi mà bạn :"> ... Hình như lên là có thông báo ban luôn thế nên mấy bước kia cũng không cần quan tâm nữa

14. chuotcon289

chuotcon289 Youtube Master Race

chai`, con gái mà mê video games thì hiếm lắm :wink:
    cho mình thả dê hug 1 cái nha' :D

15. chuotcon289

chuotcon289 Youtube Master Race

k có cái wireless adapter cho xbox360 thì đằng sau cái máy có cai network port, kiếm sợi dây network cắm vào router là xong, k có router thì cắm vào PC cũng được

16. Salad Days

Salad Days Dragon Quest

trò này giữa tháng 9 ra, tên tiếng anh đổi thành enterna sonata anh hhteam chơi rồi thì cho em ý kiến cái, có đáng mua k0 :D
    MS khốn nạn thật :)) cứ đè tháng vào học mà tung đủ thể loại ra thế này ai chịu đc :))

17. hhteam

hhteam Space Marine Doomguy

--> Anh có chơi đâu mà bít , bản đó toàn tiếng jap không hiểu gì cả nên pó tay .

18. ali33va40cogai

ali33va40cogai C O N T R A

hy vọng ra sớm sớm và mau mau có đỉa lậu để mình có thể chiến,hình như chói mấy game rgp này ko gây nóng máy ít bị ROD hơn thì phải

19. TopDog

TopDog Dragon Quest

Mấy bồ cho hỏi chọn Xbox 360 làm sao để không bị cái vòng tròn tử thần?

20. Caska

Caska Mr & Ms Pac-Man

Vấn đề vòng tròn tử thần (ROD) là vấn đề hên xui thôi bạn à. Nhưng để đề phòng tối đa thì nên lựa chổ mua bán có uy tín và nhất là không nên lạm dụng cày bừa máy quá mà nên chơi điều độ thôi. Làm như thế không phải loại trừ hết nguy cơ ROD nhưng có thể hạn chế thấp nhất xác suất gây hư máy cho bạn.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.