Xbox360 Fan Club

Thảo luận trong 'Đánh Giá | Cảm Nhận' bắt đầu bởi nhl_hellboy, 23/6/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. President Devils

President Devils Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

. Nói về gameplay của Lost Odissey thì mình thấy cũng chán,trận nào cũng xài đi xài lại mí cái chiến thuật:attack,magic,còn mí cái skill thì hầu như ko bao giờ động đến cảX(,hệ thống ring thì thấy cũng nhàm,còn equipment thì ko hiểu sao lại tối giản quá mức cần thiết:chỉ có weapon,ring,accesory,hệ thống chiến đấu lại thiếu mất phần Summon,đặc trưng của hầu hết J-RPG.Nói về gameplay hay thì LO còn phải học hỏi nhiều từ các game như Shadow Heart,Xenosaga hay Legaia(trò này mọi thứ đều tầm thường nhưng gameplay cực kool:x). Giờ chỉ mong mấy game J-RPG mới của Square thui,mất hết hy vọng vào Mistwalker rùi=((

2. Nero89

Nero89 Dragon Quest

Chắc có lẽ tại chơi games World War II (Call Of Duty, MOHAA)nhìu quá nên giờ cứ toàn dùng từ LX :D

3. Kratos Dam

Kratos Dam Youtube Master Race

:D:DCó ai chơi NINJA GAIDEN 2 chưa thấy quảng cáo rầm rộ quá!!!!!!!mà trailer cũng hay nuẫi chơi rồi cho biết ý kiến ,mình đang bận CF nên mãi chưa đi được!!!!!!!!!!:D:D:D

4. lemonade56

lemonade56 Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Cậu nên chơi thử đi :| Ninja Gaiden II đánh đấm hay mà đồ họa lại rất khá nữa :x

5. President Devils

President Devils Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

Đồ họa theo tớ thấy cũng chỉ nhỉnh hơn bản 1 ở khoản đổ bóng với shadow,còn lại thì bình thường,ko có fim CG,thỉnh thoảng rớt frame thảm hại(như ở chap 9,lúc đối mặt với tầm 100 thằng Ninja),được cái chém giết sướng tay,nhân vật nữ ko xinh lắm nhưng vòng 1 thì khá hấp dẫn;;) Còn cốt truyện thì vẫn thế,còn tệ hơn bản 1,chả có chút gì sâu sắc cả. Nói chung NGII là 1 game chơi được,nhưng ko quá xuất sắc và cũng khó có thể lọt vào top best game of the year:cool:

6. vietkhoant

vietkhoant The Warrior of Light

Nhưng NG2 vẫn là một game không thể bỏ qua cho bất kỳ ai sở hữu X360, mặc dù không xuất sắc như NG và NGB.

7. lemonade56

lemonade56 Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Tớ thấy đồ họa của NG2 thế là khá khẩm so với mấy game hiện nay rồi :| Còn vụ không có film CG thì đúng là hơi khó chịu thật, nhưng cái này vẫn tạm chấp nhận được ::) Nói chung là NG2 vẫn là một sự lựa chọn để giải trí tốt :D

8. dailoctran89

dailoctran89 T.E.T.Я.I.S

Các pác ơi cho mình hỏi cái này gấp lắm.Tình hình là mình mua lại máy 360 của pác hiltonness mà về chơi game thì nếu tắt luôn tiếng và ngồi trong phòng yên tĩnh thì nghe tiếng đọc đĩa xọc xọc nghe xót ruột lắm.Vậy triệu chứng này là bình thường hay bất thường vậy các pác.Máy của pác ấy mua 03/05/08 ở halo vẫn còn bh gần 5 tháng.Mình xưa giờ chơi ngoài tiệm ko có để ý giờ nghe tiếng đọc đĩa thấy sợ quá các pác ơi.Để ý cũng thấy đĩa trầy chút chút sau khi chơi vài tiếng nữa chứ.Các pác làm ơn giải đáp giùm mình với.Mua máy về chưa đựơc thấy sướng gì mà thấy lo quá trởi rồi nè.

9. Rukia

Rukia Sonic the Hedgehog

Tùy máy à bạn ơi mà máy bạn nó bị nghiến đĩa đó nên để ngang đừng để dọc.

10. alias_vn

alias_vn Mr & Ms Pac-Man

Bác cứ để nằm đi là tốt nhất còn nếu như vẫn bị thì đem ta Halo hay Hiep Luc mà chỉnh lại nhé :D .

11. dailoctran89

dailoctran89 T.E.T.Я.I.S

Tình hình thì vẫn rất là "tình hình" các pác ạ.Máy em vừa mua về chiến ngay gta iv liền.Vụ đọc đĩa thì chắc vậy là bình thường tạm thời là ko lo nữa.Từ trưa tới giờ máy bị treo 2 lần.Lần 1 thì loading lâu quá mà ko chịu vô mission,thoát ra dashboard mở lại thì ok.Lần 2 mới lạ.Các pác chơi qua gta4 chắc nhớ cái nhiệm vụ mình phải đi kiếm cái xe cs rồi dí theo 3 chiếc van kiểm tra từng chiếc coi chiếc nào chở ti vi thì mình cướp về(nhiệm vụ làm cho thằng dimitri sau khi mình giết cha vlad ấy).Vậy mà em lỡ làm chiếc đầu nổ rồi,kiểm tra 2 chiếc sau thì ko có (vậy là chiếc đầu chính là chiếc chứa tv).Vừa nghĩ: thôi chết cha làm nổ bà nó rồi.Vậy là game đứng luôn.Sợ quá tắt máy đi chưa dám chơi lại.Tổng cộng sáng giờ mình chơi gần 5 tiếng,có nghĩ giữa hiệp 1 tiếng để ăn cơm.Có máy rồi thì mê quá mà sao cứ lo lo thế nào ý các pác ơi.Có trục trặc gì thì chắc em buồn chết mất.Lại thêm mất uy tín với ba má nữa chứ,mốt xin cái gì là miễn luôn.
    Mua máy được tặng luôn cái quạt gió gắn sau đít máy mà nguyên lý cũng ngược đời. Gió từ trong máy đang thổi ra còn cái quạt này thì lấy gió từ ngoài thổi vô lại.2 luồng gió đánh nhau ì xèo thành ra chỉ có con máy là chết ngắc thôi.hoảng quá em tháo ra để ngoài luôn.
    Mới lật cái mặt nhôm hướng xuống đất của em nó thì rờ vào thấy âm ấm,mặt phía trên vẫn mát bình thường.Làm theo lời pác rukia gợi ý hôm trước ấy mình lấy cái deskfan của laptop cho em nó nằm lên để xem tình hình có khả quan chút nào ko,để vừa như in các pác ạ,nhìn cũng gọn gàng mà giá thì chỉ trăm thôi(hàng tung của).Để tối nay em test xem máy có giảm nhiệt độ ko rồi báo cáo các pác tiếp nhé.Vài hình em nó đây ạ:

12. Windir

Windir Youtube Master Race

ui dời ! lo làm gì có máy thì cứ chơi thoải mái, máy tôi chả cần quạt gì chơi được 6 tháng rồi chả làm sao

13. dailoctran89

dailoctran89 T.E.T.Я.I.S

Nhân đây cũng up hình cái quạt lên để các pác xem chơi và cho mình hỏi: nhìn cánh quạt như thế ta có đoán được quạt này quay thì gió theo hướng nào ko?Pác nào kinh nghiệm qua vụ này làm ơn giải đáp dùm em cái,sao mà em cảm giác nó hút gió ngoài thổi ngược vô trong máy ko à.
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    À thêm một cái nữa là ko ngờ cái tv nhà mình (32' panasonic) lại lên được 1080i ngay cả trong game gta4 cơ đấy.mà hình như là nó phóng lên nên hình hơi bị răng cưa,mình down xuống 720p thì thấy mượt & mịn hơn.nghĩ thôi kệ,tv 32' mà đòi hỏi chi cho cao cấp,720p là đủ ngột lắm rồi.:D

14. Rukia

Rukia Sonic the Hedgehog

Lời khuyên cho bác dailoctran là vứt cái quạt cắm sau đít đi. Máy mà có hiện tượng chơi đứng là nó sắp rod đó một ngày không xài bác cũng để máy chạy chừng hai tiếng. Rất nhiều chú bị rod máy vì cái quạt cắm vào mông đó rồi.

15. Brianlam

Brianlam T.E.T.Я.I.S

À, bác bị đứng dĩa coi coi có phải cái hiện tượng của máy không ? Trong web của trochoidientu có lỗi đó đó , lỗi của ổ dĩa, coi coi mình có phải hay không ???:;)

16. BBL2R

BBL2R SPARTAN John-117

Cái vụ máy đọc đĩa kêu lọc cọc vì game nó nặng quá load nhiều nên phải đọc hoài, máy tớ nguyên seal cũng kêu vậy. Chơi GTA IV, Forza Motosport 2 nó hay kêu thế vì toàn game nặng. Thử qua nhẹ nhàng như DMC4 hoặc Conan thì im re.

Còn cái vụ quạt thì thiết nghĩ chẳng cần thiết, nhà nếu phòng nơi chơi mát thì cứ chơi bình thường. Chỗ tui ngủ vì là tầng trên cùng buổi trưa khá oi bức nên tui hay tránh chơi từ 12g-4g, đêm thì phan từ 8g tối đến cả 6g sáng máy vẫn ... ấm.

17. junior.jr

junior.jr Mr & Ms Pac-Man

Cái quạt đó share nguồn với xbox nên nếu thì máy ko đủ nguồn ===> dễ bị dính rod nữa

muốn xài thì phải mod lại, cưa bõ phần gắn vô nguồn với máy, lấy hai sợi dây của quạt nối vô cục adapter 12V rồi cắm vô ổ điện riêng..... xài giảm được 5~10C đó

18. Nero89

Nero89 Dragon Quest

@dailoctran89: theo như tấm hình thứ 2,3 khi quạt thổi thì gió sẽ hút ra theo hướng trước mặt pác rồi ra ngoài theo những cái lỗ nhỏ phía sau zậy khi gắn vào máy thì gió sẽ hút từ trong thổi ra ngoài chứ(theo mình là zậy:D) .Còn nếu muốn chắc thì để cho quạt chạy thử roài rồi test đặt tay ở phía sau những cái lỗ nhỏ của cái quạt nếu có làn gió nóng thổi vào tay pác thì đúng rồi còn ko có gió thổi vào thì tự hỉu :p.
    Máy mình thì chã dùng quạt zì hít ,từ lúc mua đến giờ đem về là play thoai ,còn dây thì đi qua adapter rồi ghim vào ổ điện (ko dùng cả cái ổn áp),1 ngày chơi 8h trong đó có 6h là chơi liên tục gờ vào chỉ thấy ấm ấm thôi.Còn cách đặt máy thì mình để nằm ,để ở chỗ thoáng mát và cách mặt tường khoảng 30cm, còn nếu pác để trên kệ thì nên để ở kệ trên cùng :wink:

19. dailoctran89

dailoctran89 T.E.T.Я.I.S

Chân thành cám ơn mí pác nhé.Vậy là vụ lọc cọc đọc đĩa tạm yên tâm rồi.Còn cái treo máy cũng hơi hoảng chút,lần đầu thì nó cứ loading(chừng 40s mình xót ruột quá restart máy luôn).Còn lần 2 chắc là do game nó bị bí nên đứng luôn(cái xe chở tv cháy pà nó rồi).Còn về vụ làm trầy đĩa nữa các pác có bị ko,mình để ý thấy có chút vết trầy trên mặt đĩa sau khi chơi.
    Nãy giờ mình đang mò đăng ký nick trong xbox live.Đăng ký nick silver thì được free trial gold nhưng cuối cùng phần nhập postal zip code thì chả biết (mình chọn singapore) nên out ra.Định chơi game mà bị mẹ tui canh quá,ngày mai còn thi môn cuối nên thôi hẹn em nó vào tối mai,chúng mình cùng overnight vậy:D.
    Cho mình hỏi thêm là máy hack này thì tải update về nó có khóa máy ko,mình coi trong phần setting có test network rồi nó kêu update mà chưa dám phải lên hỏi các pác đây.
    Thêm cái nữa là các pác có rút nguồn cái adapter ra khỏi ổ điện hoặc ổn áp ko hay là để cho nó standby cháy led cam hoài luôn.
    Mình mua máy này của pác hiltonress(pác viết topic hướng dẫn của gta4 í) giá là 6t3 gồm máy hdmi (date 18-02-08) pác í mua 5/3 nên vẫn còn bh,2 tay ko dây,hộp tai nghe cáp đủ,ko có sách,thêm cái quạt đó,cục đen đen biến điện,17 games(mà đều ko hợp gu tui cộng với game hình như tháo ra tháo vô bỏ máy rồi bỏ bịch nên cái nào cũng bị trầy hết trơn nên tui cũng ko chơi,đang chiến gta4 trên đĩa mua lúc trc(lúc chưa có máy í nên mới toanh).
    Nhân đây kể các pác nghe hồi sáng ôm máy về ghé halo để mua cọng hdmi nhưng chưa mở cửa chạy qua mimi hỏi thử thì được đưa ra cho cọng dây xấu òm(2 đầu dây có 2 cục như cái cục trên dây của controller ps2 vậy) mà đựng trong bịch nilông giá 240k nữa mới đau.Hỏi có loại khác ko thì thêm cọng trong hộp có logo 360 giá 340k.Mình hỏi có loại dành cho ps3,dây đựng trong hộp có hình ps3 ở ngoài ko thì bà bán hàng chạy đi đâu hồi đem về cọng y chang trong hộp 360 mà logo ps3 nói 380k.Mắc quá nên mình vòng lại halo đợi nó mở cửa nhưng nó cũng hết hàng nên t2 này mới mua được(cọng halo bán nhìn mượt lắm:
    .Hiện đang xài cọng của ps3 của thằng em họ.Công nhận ngày càng chán tiệm mimi.

20. BBL2R

BBL2R SPARTAN John-117

HALO không bán thì chạy qua Hiệp Lực mua. Giờ này nói đến console shop ở HCM chẳng thằng nào còn mò ra MIMI nữa, ngoại trừ mấy ông chủ tiệm PS2 làm ăn quen với nó. Cách đặt 360 tối ưu nhất là cho nó lơ lửng trên không có giá đỡ, như thế sẽ thêm đc mặt dưới tản nhiệt ra ngoài nữa.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.