Xbox360 Fan Club

Thảo luận trong 'Đánh Giá | Cảm Nhận' bắt đầu bởi nhl_hellboy, 23/6/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Nero89

Nero89 Dragon Quest

Chã bít mấy thằng gamethu này nó viết đánh giá game ra sao nữa phía trên thì ghi một đường , phía dưới viết một nẻo .Thôi thì bỏ qua bàn luận về cái game này để tránh hiềm khích anh em vì cái chuyện nhỏ nhặt ko đáng. Mình cũng ko phải là người bảo thủ , người ta nói con người đâu có người nào ko làm sai , trong chuyện này coi như mình sai vì đã phân tích bậy .
    @ LEE : pác ko làm chuyện jì sai hết mà phải sorry mình .Mọi người đều có quyền bình đẳng để nói lên những suy nghĩ của mình tuy sẽ làm hiềm khích người khác nhưng quan niệm của bạn là đúng đắn thì nên nói ra để họ bít mà sữa chữa bạn nhé :D
    Và trong chuyện này mình có làm sai thì mong ae bỏ qua cho .Mình mong rằng tình bạn của chúng ta trong box ngày càng thắt chặt hơn để mọi người có những phút giải lao thú vị , được 8 với nhau vui vẻ về game sau những phút học tập làm việc căng thẳng các bạn nhé ! Thân !!:D

2. D-Tran

D-Tran Donkey Kong

Cơ bản là bác thích dạng game nào thì cứ nói ra, anh em tư vấn cho thôi.

Nói về J-RPG thì Xbox 360 còn có Tales of Vesperia ngay trong hè này (t8), ngoài ra còn có The Last Remnants và Infinite Undiscovery nữa.

Trước đó thì Eternal Sonata và Lost Odyssey khá là đáng chơi.

3. GTA vô đối

GTA vô đối Donkey Kong

ậy pác Lee nên mua 2 game này nè

1 - Ninety-Nine Nights chặt chém , hình ảnh đẹp , quân lính đông...mỗi màng trên 1k đứa là ít ( xã xì trét , mới chơi thì cũng háo hức lắm à :D )

2 - Dead Rising buồn thì bỏ game này vào đập lũ zombie xã xì trét sướng tè :devil:

thể loại tự do thì giờ có GTA IV rồi , nhưng cái Saints Row cũng ko nên bỏ qua đâu , GTA cũng vay mượn ý tưởng của trò này rất nhiều đấy nhé :cool:

4. Windir

Windir Youtube Master Race

tôi thấy việc các nghệ nhân làm game bị ảnh hưởng bởi người đi trước là một chuyện quá bình thường. nhưng nếu bảo Conan chuối củ thì nên xem lại, còn cái thằng god of war thì em không có Ps2 nên không biết. Thế bác tưởng God of War mà đã là đỉnh cao của game Action à ? có chắc nó không bắt chiếc ăn cá diếc các game đi trước không ???

5. lupingzi

lupingzi T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

nero89 đúng đấy, bởi vì conan mà các bác nói là bản 2 rồi, bản đầu tiên ra năm 2004 (GOW-2005), vì vậy nói conan là tiền thân của GOW cũng không sai, vì gameplay khá giống. không tin lên gamespot search CONAN xem.

6. ItsmeAj

ItsmeAj snake, snake, snaaaake

Không có ps2 , chưa chơi God Of War 1-2 thì đừng nên lên tiếng như vậy. Game hành động phiêu lưu thuộc hàng đỉnh của làng game thế giới đó. Bác có lẽ ko biết là phần đông người mua ps3 sau này là đê chờ vài game đỉnh như God of war 3, FF và Metal Gear solid thôi ư ?

God of war là chuẩn mực đỉnh cao của game hành động phiêu lưu máy thế hệ trước, thú thật là còn hay hơn mấy game hành động trên x360.

7. Windir

ơ ông này bị sao đấy xbox 360 clan tự nhiên chui vào đây ca ngợi game ps3, ông là tình nguyện viên của sony à ?

8. enix-dark

enix-dark Sonic the Hedgehog

tui cũng có x360 nhưng cũng cực nhiệt phản đối ý kiến god of war ....thế bảo game gì lad đỉnh cao của hành động.....xét về thế cục đồ họa thằng NG có dám làm trên PS2 đâu......thằng DMC thì được nhưng sao đẹp bằng GOW....
    âm nhạc thằng GOW ăn đứt luôn..
    cốt truyện thằng nào hòanh tráng bằng nó....
    lại là một game xây dựng theo hy lạp ko có thực nhé....
    game play của nó vô đối...cộng các quá trình kill vừa giải đố nữa...boss siêu đô.....
    ai ko có PS2 chưa chơi thì đừng có kêu ở đây.....thế đa số ông ko có PS2 bít người ta về sau doanh thu ps2 nhìu là do đâu..ko kể FF,SPWRB,TL thì chính là trò này đó....chưa chơi đừng có phán bừa.....

9. GTA vô đối

GTA vô đối Donkey Kong

cũng là game hành động nhưng 3 cái DMC , GOW , NG đều khắc nhau hoàn toàn...1 phong cách , 1 dã man , 1 nhanh nhẹn , đương nhiên là 3 cái , cái nào cũng đỉnh cả , tôi thấy ko thằng nào hơn thằng nào cả , muốn so sánh thì so sánh GOW với Conan kìa ( đương nhiên là GOW hơn rồi )

tôi thì thích GOW , NG còn DMC thích bản 3 thôi...thật rất phong cách :D

10. BBL2R

BBL2R SPARTAN John-117

Kiểu đấy cày 4-5h máy dính 3 đèn sớm.

Sợ ma dek dám chơi, tớ chỉ khoái coi pro chơi mấy trò Horror Action này thôi.

Devil May Cry, God Of War ... toàn đc khen hay nhưng với tớ chỉ chơi 1 lần cho biết là xong, chẳng muốn chơi lại. Tớ khoái những cái RPG càng chi tiết càng tốt (chi tiết và đa dạng chứ không phải rắc rối).

11. enix-dark

uh thì là vậy,cho dù tớ là fan của thể loại RPG nhưng tui phản đối cái chê của bác Windir về GOW.....
    @ pcá LEE: thời buổi bây giờ ít game RPG mà ko pha lẫn giải đố lắm bác ạ....đã là fan của RPG người ta càng thích ND, thời gian chơi dài.....thêm nhìu nv phụ cùng những món đồ ní ẩn....cộng thêm giá trị Newgame+ cho lần sau và có thể là lần sau nữa...chi tiết đa dạng thì nhìu nhưng hầu hết fan RPG cũng thích sự rắc rối...
    trên X360 thì hiện nay J-RPG chỉ có blue-lost odysesey thui..sắp tới thì có thêm bản Tales(dòng game này cực phê luôn đã chơi là phải chơi đến cùng..)....cái last remant gì đó thì hình như thiên về hành động nhìu hơn giống cái draken
    còn cái Dead Rising em thử rùi chơi ko có gì đáng sợ dâu nói chung chơi qua fatal-silent-RE...thì thấy game DR này thỉnh thỏang pha chút hài hước....ko chơi phí lắm pác....

12. ItsmeAj

Chẳng phải là tình nguyện viên của Sony đâu ông bạn :D. chỉ là người mê chơi game và chơi wa nhiều game rồi nên muốn khẳng định giá trị của God Of War về mảng Hành động phiêu lưu thôi vì ông nói ông chưa chơi Ps2 bao giờ nên thôi vậy, ráng tìm 1 con Ps2 để tận hưởng God of War đi , không thì phí đời chơi game lắm lắm.

Nhân tiện, game Xbox360 thấy chủ yếu là bắn súng và đua xe là nhiều, còn mấy game hành động hay thì ít đếm trên đầu ngón tay...

13. Nero89

Nero89 Dragon Quest

Bạn có dám chắc là game hành động trên X360 chỉ đếm trên ... đầu ngón tay so với bản PS3 ko ?? Chẳng phải mình là thành viên của XBOX mà ko công bằng với PS ,2 tháng trước mình đã mua PSP để chơi mỗi GOW ,nhưng rồi hãng game này đã làm mình phải ... thất vọng , một game đỉnh nhưng nội dung lại quá ngắn ,để hoàn thành game này bạn chỉ mất vỏn vẻn 8 giờ chơi (đối với gamer nước ngoài chỉ cần 6h ) so với bản PS2 thì đến cả tuần làm cho các game thủ cảm thấy nản với số tiền ko nhỏ mà mình bỏ ra để tậu 1 cái PSP. Nếu bạn nói XBOX game hành động đếm trên đầu ngón tay thì mình công nhận bởi vì có mỗi Fable là trông ra hồn nhưng nếu nói X360 thì nên xem lại .

14. m30d3n13

m30d3n13 Youtube Master Race

:)) ơ thế nhắc đến GOW DMC NG mà ko nhắc đến POP à.Game đỉnh đấy em thấy DMC chơi ko sướng bằng mấy game kia cứ phải qua các cửa mới có quái.Còn game kia thì trên đường gặp thằng nào là cho nó về Mạnh Bà luôn.POP thì skill dẹp độc đáo giải đố sướng.GOW thì miễn bàn cốt truyện hay skill đẹp giải đố ma thuật perfect.NG hành động sướng vô đối.

15. Leon Kenshin

Leon Kenshin Leon S. Kennedy Lão Làng GVN

@ LEE : Eternal Sonata cũng hay lắm , Lost Odyssey nếu có khả năng kiên nhẫn ngồi chờ nó load game thì cứ chơi . Chính điểm yếu này làm mình ko kiên nhẫn chơi LO , cái gì cũng load , load miết .
    PS2 RPG hay , nhiều bí mật thì Star Ocean 3 đủ điều kiện đáp ứng .

16. Windir

ông xem lại bài viết của ông về conan đi, còn tôi thì chẳng động chạm gì đến thằng god of war của ông cả. Conan đối với các ông thế nào tôi ko biết nhưng đối với tôi đấy là 1 game rất đỉnh. Tại sao nó đỉnh à ?
    gạch đầu giòng thứ 1: cách chơi nó dã man tàn bạo
    gạch đầu giòng thứ 2: phong cách mỹ thuật nó đẹp
    gạch đầu giòng thứ 3: combo đa dạng phong phú
    gạch đầu giòng thứ 4: đánh sướng tay, sướng mắt

Còn xbox 360 hiện nay Ninja Gaiden 2 ra thì tớ mua ngay đĩa xịn, đây là giòng game tớ kết từ hồi chơi 4 nút cơ.

Còn ông nào bảo xbox cũ với 360 ko có game hành động gì thì thối quá, Mà nói thẳng ra tôi ghét thằng Playsation từ hồi xưa rồi, từ hồi nó ra cái máy xám xám cơ, tôi chỉ có chơi 4 nút rồi lên 6 nút rồi xbox đến 360.
    mua xbox thì để chơi ninja gaiden, mua 360 để đón đầu Ninja gaiden 2.

17. enix-dark

POP ko phải hành động ghê sợ như 3 cái kia...chủ yếu suốt quá trình chơi là chạy...nhaye leo trèo tìm đg`...kill boss ...giết quái ko gây ra phong cách điên cuồng của 3 thằng kia....
    @NEro89: laị lầm nữa rùi.....Fable là nhập vai mà.....còn trên xbox hồi xưa còn có NG bỏ đi đâu vậy....game hay trên PSP nhìu lắm nhưng nếu bạn có PSP thì chơi FFVII:CC đi .....còn ý kiến game hành động trên X360 thì nhận xét thực là game hành động trên này tòan bắn súng làm tớ có x360 mà ít động đến chỉ tòan ps2 thui....RPG thì mới có mấy cái....thú thực thì game hành động của PS3 theo kiểu beat 'n up nhìu hơn đó ban (vd: genji-heaven sword-)

18. Leon Kenshin

Leon Kenshin Leon S. Kennedy Lão Làng GVN

Bạn Leon mua X360 để nghía qua các J-RPG ( ko phải W-RPG ) coi làm ăn ra sao . Mấy game Action , Shooter gì đó bạn Leon không quan tâm nhiều . Nói chung vẫn mong game J-RPG nhiều nhiều một chút .
    Fable xét theo toàn diện vẫn là Action nhiều nhưng có yếu tố nhập vai nên người ta gọi là nhập vai luôn nhưng là W-RPG .

19. ItsmeAj

Thôi, ông ghét Play station thì thôi rồi, không bán tới nữa đâu, nói vậy chứ tui cũng là ng mê game thôi, chẳng phải là fan của hệ máy nào cả, cái nào hợp lý về giá cả , game hay thì tôi mua thôi.

Ps : Ông cũng nên nghía qua God of War series 1 cái, perfect action game =)

20. enix-dark

xet cho cùng game W-RPG hay nhất tớ chơi trên X360 chắc chỉ có Ovelord thui(2 bản)..vừa vui vừa lộn....còn lại chẳng mặn mà với W-RPG theo kiểu giống diablo cho lắm...
    J-RPG thì hiện tại mới chơi dragon blue-Lost Odyssey......trong đó LO là thấy sướng nhất nhưng cũng cực nhất và có vẻ rất dễ khi có yếu tố hồi sinh của thằng Kaim..cái enterna sonata chưa chơi vì nó ra đúng lúc đang chơi dở mấy game khác lên rùi quên giờ mới nhớ ra.....

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.