[Xbox360 FAQs] Những điều cần biết về Xbox 360 / Thảo luận / Hỏi đáp

Thảo luận trong 'Microsoft' bắt đầu bởi ItsmeAj, 14/2/09.

1. thichdua0000

thichdua0000 Mario & Luigi

tôi hỏi có cách nào k chứ tôi có hỏi dùng thì nó bị làm sao đâu ...
    biết cách làm k thì chỉ cho tôi ^^

2. dark_boy0987

dark_boy0987 Donkey Kong

Chơi save ng' khác trên profile mình có vẻ như là bất khả thi. Mỗi save game đi kèm với profile - achievement, khó mà sử dụng chung đc :(. Nếu copy profile / recover gametag thì cũng có thể :-? Mà như thế thì chả sao cả :D

3. ItsmeAj

ItsmeAj snake, snake, snaaaake

Làm sao có chuyện down game từ Xbox live xuống từ trial mà thành full nếu không bỏ point ra mua hả em ???

Còn ý nói cái cách như copy vào usb trong topic của Kutun thì làm được, máy zin hay hack đều được ok hết.

Có cách, nhưng rất phức tạp và rườm rà, nói sơ qua cho cậu hiểu.

1. Mỗi save game đều đi kèm với profile tạo ra nó, nghĩa là Profile A, sẽ tạo ra 1 save game tên A và có ID là xxxxx. Vì vậy profile B sẽ không nhận được save game A do ID của save game không giống nhau ( của B là yyyyy ).

2. Vì vậy cách duy nhất để profile B nhận được save game A là chỉnh ID của save game A từ xxxxx thành yyyyy để profile B nhận save game này.

3. Cách làm thì theo trình tự như sau :

- Nếu save game trong HDD thì phải mua thêm 1 cọng cable tên gọi là Data Transfer cable giá ~ 250k ( google Xbox 360 data transfer cable là thấy hình ). Gắn HDD vào cable này, rồi cắm vào PC

- Trong PC, dùng phần mềm x360explorer để mở HDD của Xbox 360 ra.

- Download 1 phần mềm để chỉnh sửa save game, trước đó cậu cần xem profile của cậu mang ID nào ( thường là 1 folder chứa ~ 15 kí tự khác nhau ). Và chỉnh save game của người khác sao cho ID của nó chuyển thành ID profile của cậu.

- Trước đó phải chơi game đó, tạo save folder trong HDD trước rồi mới drag&drop save game vừa chỉnh sửa vào được.

- Nên biết là toàn bộ trong HDD Xbox 360 đều mã hóa dưới các dạng kí tự chữ và số ( ~15 kí tự ) và hoàn toàn không mang tên game, vì vậy cậu phải tự mò sao cho tìm đúng folder mang tên game phù hợp với file save.

Đó là quy trình để chỉnh save game của ng khác thành của cậu để profile của cậu có thể load được. Trước đây đã từng làm nhưng rất cực, do phải ngồi xác định cái folder mang kí tự đúng với save game cần chuyển. Giờ thì không biết có cách nào nhanh hơn chưa, nhưng quy trinh là vậy.

4. kontrymnon

kontrymnon Mr & Ms Pac-Man

mình nghĩ là được, vì khi hack thì chỉ hack ổ DVD để máy đọc đĩa lậu thôi
    còn game trên live nó đâu có liên quan tới cái ổ DVD đâu mà ko được
    nhưng copy game như vậy thì bạn phải xài trên profile khác chứ ko phải profile của bạn

---------- Post added at 00:28 ---------- Previous post was at 00:17 ----------

hehe tui nghĩ lúc đó chép hết mấy cái save của game khác ra chỗ khác (usb hoặc thẻ nhớ của xbox) sau đó xóa hết, chừa mỗi folder của game muốn chép save là được :D đỡ vã hơn

5. zFantasyz

zFantasyz Admin note: đây là nick của kẻ lừa đảo.

ý em là cách của Kutun đó anh, thank anh nhiều :p.................

6. thichdua0000

thichdua0000 Mario & Luigi

mò mẫm mãi cuối cùng cũng làm xong , thanks aj

7. cuchuoi7

cuchuoi7 The Warrior of Light

Em xài Xbox 360 Slim, bình thường thì không sao nhưng hôm nay bỏ đĩa vào thì nghe tiếng động rất lớn từ máy, y hệt thế này
    [video]aSEMBwt3lQo[/video]
    Em đã thử Google nhưng không tìm ra giải pháp, có cách nào khắc phụ không ta các pác:-?
    Edit: Em thử tắt máy bật lại thì hết '3' Chỉ sợ tương lai nó lại bị thế này

Chỉnh sửa cuối: 31/10/10
  8. kontrymnon

kontrymnon Mr & Ms Pac-Man

mình nghĩ bạn nên mua cái HDD cho xbox (nếu có sẵn rồi thì nên cài game vào HDD)
    hoặc bạn thử đặt máy nằm ngang xem
    cái này là do cái ổ DVD hoặc đĩa thôi chứ ko liên quan gì tới mấy bộ phận khác

9. Pop Rock

Pop Rock Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

Các bác cho em hỏi là khi em dùng point down các dlc có phí(trong trường hợp này là game svr2011) về thì có copy qua usb share cho người hác được ko ạ.Nếu máy em bị ban rồi thì em có thể mang ổ cứng của em gắn qua máy chưa ban tải dlc được ko.

10. ChrisBarrock

ChrisBarrock Donkey Kong

Mình cũng có cùng câu hỏi với bạn này, có thể gắn ổ cứng của mình sang máy khác download DLC rồi gắn lại vào máy mình đc ko ??? Có điều máy mình chưa bị ban.

11. me nhat gta sa

me nhat gta sa The Warrior of Light

cho hỏi pes 11 ra chua vậy,nge ng` ta nói ra rồi mà trong topic bán game burn ko thấy

12. ItsmeAj

Có thể gắn HDD qua máy khác để download DLC, tuy nhiên sau khi gắn lại vào máy cậu sẽ không sử dụng được nếu không connect vào Xbox live để kích hoạt license.

Một 1 account khi download 1 DLC từ Xbox live ở máy A thì toàn bộ các account khác của máy A sẽ được quyền full access vào DLC bất kể có online hay offline, tuy nhiên khi gắn HDD sang máy B thì cậu sẽ phải dùng chính account đã download DLC kia, sign in vào Xbox live thì sẽ sử dụng được DLC, bằng không chỉ là trial ( arcade game ) hoặc không nhận được gì cả ( DLC ). Nghĩa là 1 DLC hoặc arcade game chỉ được quyền full access đối với chính máy đã dùng download cái DLC này lần đầu tiên. Ta gọi đây là Xbox live Content License.

Share được, cách làm thì cũng không khó khăn gì cả. Cậu vào topic của Kutun rồi download các phần mềm cần có để chép DLC , game arcade rồi làm các bước sau.

1. Cậu download DLC nào muốn share cho người khác.

2. Move toàn bộ account đã dùng để download DLC và DLC vào USB

3. Dùng phần mềm như trong topic của Kutun rồi copy các thứ trên ra PC rồi share

4. Vào máy của cậu rồi recover lại account từ Xbox live, lúc này cái profile share cho ng khác sẽ y chang như những profile share trong topic của Kutun - không vào Xbox live đc nhưng lại có khả năng unlock full access cho các game arcade và DLC.

5. Các bước trên chính là các bước tạo profile và DLC như trong topic của Kutun

Hệ Us thì chỉ có bản tiếng Bồ và Tây Ban Nha, tiếng Anh chưa có.

13. ChrisBarrock

ChrisBarrock Donkey Kong

Vậy chỉ cần connect vô XBOX Live để kích hoạt license DLC hay là phải có đĩa game trong máy nữa ???

14. ItsmeAj

Không hiểu câu hỏi này lắm .. ?

DLC không phải là chạy độc lập, nó cần phải có bản game original để chạy. DLC giống như 1 bản patch vậy thôi. Nếu không có game thì nó ... chạy bằng cái gì ?

15. ChrisBarrock

ChrisBarrock Donkey Kong

Thế thì cũng như ko rồi, em ko có đĩa gốc để cho vào máy, ko lẽ làm dual dvd rồi bỏ cái đĩa copy vào lên Live à

16. akito1412

akito1412 T.E.T.Я.I.S

XIn cho mình hỏi tay cầm Xbox 360 bị hư analog thì có sửa đc ko và nếu sửa đc thì phải đem đến chỗ nào, mình ở TPHCM
    THANK

17. zFantasyz

anh long cho em hỏi là sau khi làm cách trên thì phải qua profile kia trc, rồi mới quay về profile mình mới chơi đc hả anh

18. ItsmeAj

Vậy thì chịu rồi, em chỉ có thể chơi game Arcade và Games on Demand thôi ( 2 cái này không yêu cầu có đĩa game )

Trước hết em dùng tay 1 sign vào acc của em, em sẽ thấy game arcade là bản Trial, dùng tay 2 sign vào account có game arcade đó, lúc này em dùng tay 1 để chọn game thì sẽ thấy nó là bản full. Dễ không ấy mà.

zFantasyz thích bài này.
  19. zFantasyz

èo thì ra là vậy nãy h em cứ sign in vào cái profile kia trc, rồi mới sign in vào profile của mình làm hoài hổng đc :p.......

20. Chiken_Little

Chiken_Little Mr & Ms Pac-Man

chết rồi các bác ơi :-ss

máy mình mua đc hơn 1 năm. H cái ổ đĩa kẹt, ấn mãi ko ra đc t.t đã thử các kiểu nhưng ko ăn thua. Kiểu này chắc phải mang đi sửa thôi, chắc bị lỗi phần cơ trong ổ rồi t.t

cho mình hỏi là có ai bị bệnh đấy chưa> có cách nào mà k phải mang ra quán sửa k, vì cơ bản là h hơi bị thiếu xiền :P với cả nếu sửa thì có đắt lắm ko :-ss máy mình mua ở chỗ a Nam, h thì hết bảo hành rồi =((