[Xbox360 FAQs] Những điều cần biết về Xbox 360 / Thảo luận / Hỏi đáp

Thảo luận trong 'Microsoft' bắt đầu bởi ItsmeAj, 14/2/09.

1. dc tuan champion

dc tuan champion The Warrior of Light

sao sau khi tui đổi từ medata sang dùng dĩa mới loại Sony (như hình) thì burn 3 cái, 2 cái thành công 1 cái rớt dĩa = chương trình CloneCD, 2 cái thành công (F.E.A.R. và PORTAL 2) khi đút vào máy xbox, 1 cái hiện play game nhưng vào thì tối thui mấy giây sau văng ra ngoài báo dĩa ko đọc được, còn dĩa thứ 2 thì đút vào im lìm, chỉ hiện mỗi lệnh Open Tray :-ss, hết dám ghi dĩa khác :|
    anh em xem có phải loại dĩa Sony mà trong 4rum mình thịnh hành ko nhé, hay là tui mua phải hàng dỏm hơn cả hàng Lương Bích Hữu :))
    SAU KHI XEM XÉT KỸ THÌ KHI CHECK ABGX TUI CHỈ CHỌN AutoFix Threshold LÀ Level 2, trong khi hướng dẫn abgx nên chọn level 3, có khi nào cái này cần phải patch AP25 cho file iso ( của tui là CoD MW2) cho máy đã up lên FW LT+ !!???

MỚI GHI THÊM 1 DĨA (CoD MW2) BẰNG IMGBURN, đã check và patch abgx hoàn toàn đúng như hướng dẫn http://www.se7ensins.com/forums/topic/60441-how-to-use-abgx/, CŨNG THÀNH CÔNG VÀ ĐÚT VÀO MÁY XBOX360 CŨNG UNREADABLE

Chỉnh sửa cuối: 20/5/11
  2. RiderBoy

RiderBoy C O N T R A

Lời khuyên từ người chuyên ghi đĩa Xbox360 : Đĩa tầu cũng có nhiều loại nhái lẫn nhau , quan trọng là mua ở đâu . Chứ loại đĩa thì đại khái đúng rồi . Nếu là đĩa Sony chuẩn thì cậu ghi thành công 1000 cái đảm bảo chơi ngon cả 1000 .
    Còn abgx lv2 hay 3 thì nó đều tự động fix ap2.5 nếu ap2.5 sector blank .

3. minhanh8767

minhanh8767 Mr & Ms Pac-Man

bạn nên mua đĩa Sony chữ DVD-RDL chữ DL có màu xanh ... loại đấy ghi ăn 100%... loại này dỏm lắm...

4. dc tuan champion

chữ xanh lá hay xanh dương, chữ nằm trên mặt dĩa à, giá bao nhiêu 1o dĩa, có hình minh họa ko?

5. minhanh8767

chữ xanh duơng... chữ DL xanh duơng..... đĩa như cái đĩa của bạn vậy... nhưng chỉ khác cái chữ DL thôi... Sony loại 1 .. của bạn là sony loại 2 rồi... Hôm trước mình mua 2 cọc đĩa Sony .. 1 cọc chữ xanh 1 cọc chữ thường... chữ thường rớt hết... chữ xanh ăn hết...

6. dc tuan champion

giá dĩa đó bao nhiêu thế bạn? 10c/?????????

7. minhanh8767

mình mua nó chém mình 12k/1 cái :|

8. Achilles1502

Achilles1502 Donkey Kong

minh đang xài Fw1.6 (cần đĩa mồi) k biết có chơi dc các game wave11 không..bác nào biết xin tl giúp...thanks...tại đang tính chơi LA.noire

9. RiderBoy

RiderBoy C O N T R A

Không có chuyện chữ xanh là loại 1 chữ thường là loại 2 đâu . Trước mình dùng lạ gì . Mầu gì cũng có thể là hàng mix hết , không nhận biết đc = cách đó đâu . Chỉ có bọn bán mới biết đc thôi .

10. minhanh8767

vì khi mình đi mua thì ông chủ quán bảo thế với lại đĩa trắng mình ghi chưa ăn được cái nào. còn cái có chữ xanh duơng thì mình ghi ăn 100% bạn... cái chữ DL màu trắng hay khi ghi đĩa dễ bị hư từ lúc ghi được khoảng 50%

11. Chimzunzun

Chimzunzun Mr & Ms Pac-Man

Các bạn cho hỏi, con X360 fat mình đang bị bệnh mà không biết là bị gì: thời gian trước vẫn chơi bình thường, nhưng 4-5 tháng nay không sờ vào. Hôm nay bật lên, vào chơi được tầm 10 phút là máy treo, màn hình lúc thì toàn màu xanh, lúc thì toàn màu hồng. Kiểm tra nhiệt độ máy vẫn thấp, sờ chỉ hơi âm ấm, còn thấp hơn con slim đang xài khi chơi game nhiều. Cổng thoát gió đằng sau vẫn có gió thổi ra bình thường chứng tỏ quạt tản nhiệt chắc vẫn bình thường. Vậy xin hỏi bệnh vậy là sao?

12. dc tuan champion

tui đã cho Call of Duty 3 trênb ps2 rồi, ko biết bản đó trên xbox 360 có khác biệt gì về lối chơi cốt truyện ko? hay chỉ đơn giản là đồ họa đẹp hơn mà thôi?

13. transformerX

transformerX Donkey Kong

Mới mua Crysis 2,đút đĩa vào là nó bắt update cái gì đấy rồi nó hiện ra như trong hình
    Máy mình chưa update firmware gì cả! Vậy là sao hả mọi người? Crysis 2 có cần firmaware mới đâu nhỉ?

Các file đính kèm:

14. zFantasyz

zFantasyz Admin note: đây là nick của kẻ lừa đảo.

^ chụp hình ko thấy gì cã :|..........................

15. oOtunaOo

oOtunaOo Youtube Master Race

đĩa crysis 2 đấy bị hỏng hay sao ý, tôi mua đĩa về cũng bị thế, nhưng đặt của ông RiderBoy thì ko sao, chơi ngon lành.

16. transformerX

transformerX Donkey Kong

thì màn hình nó bị nhiễu như vậy,1 hồi xong rồi crash ra ngoài dashboard,rõ ràng thế rồi còn gì?

17. oOtunaOo

18. transformerX

transformerX Donkey Kong

ệch,thế là do đĩa à? THế cho mình hỏi luôn là L.A noire có cần update gì ko,firmware mới không?

19. oOtunaOo

vậy là ko cần up LT+ đâu, chơi bình thường

20. Symphonic

Symphonic Around The World

Mình chuẩn bị mua máy mới vì cái cũ hỏng ổ đĩa rồi. Tính mua lại cái Slim nhưng dung lượng có 4gb chả cài game được mấy, nếu mua thêm HDD thì tổng chi phí đắt quá nên quyết định lấy Elite. Ko hiểu dòng này có 100% dùng main Jasper để hạn chế RROD ko nhỉ? (mình định order online nên ko check trực tiếp main gì được).