[Xbox360 FAQs] Những điều cần biết về Xbox 360 / Thảo luận / Hỏi đáp

Thảo luận trong 'Microsoft' bắt đầu bởi ItsmeAj, 14/2/09.

1. dc tuan champion

dc tuan champion The Warrior of Light

màn hình tối thui > đi đổi dĩa khác.
    báo unreadable > đi đổi dĩa khác.
    báo not supported > ráng chịu, dĩa có ap25 cũ, đi mua dĩa ap25 mới hay thương lượng đổi dĩa với người bán.

2. kisi_gaia1995

kisi_gaia1995 Donkey Kong

nhưng đây là cái đĩa thứ 2 e mua rồi nhỡ đổi lại bị thỳ sao :( có mỗi cái đía super steert fighter IV là chơi bền nhất ! với cả hnay e ra hỏi up lên fw lite touch 2.0 nó bảo 400k là sao hả các bác :((

3. Trungtd

Trungtd T.E.T.Я.I.S

Mình đang chơi live ngon lành nhưng dại mồm nhỡ nó ban mình mua máy mới có add lại được gametag cũ không ?
    Theo mình hiểu là nó chỉ ban cái máy mình đang sử dụng có phải không ?
    Có cách nào 1 máy offline cày gamescore 1 máy online mà chung một gametag ?

4. ItsmeAj

ItsmeAj snake, snake, snaaaake

Chỉ cần dùng firmware hack mà lên Xbox live thì đã có khả năng bị ban rồi, có chơi game đĩa gì đi chăng nữa cũng không quan trọng.

thì bỏ 400k ra chứ sao hả bạn ? Bạn lên đây than thở thì người ta giảm giá cho bạn chắc ?

5. ItsmeAj

Bị ban máy thì gamertag vẫn còn, lên máy mới thì dùng chế độ recover gamertag thôi. Gamertag thuộc về server của Xbox live, không thuộc về máy nào cả.

Bạn dùng 1 USB ~ 1GB trở lên, vào mục System Settings/ Memory rồi config USB này thành 1 memory unit của Xbox 360.

Bạn move profile vào USB này rồi chép qua chép lại giữa 2 máy thôi. Vấn đề này cực-kỳ-đơn-giản và trong này không ít người dùng 2 máy để chơi ( 1 hack chơi offline, 1 không hack chơi online ), như mình chẳng hạn.

Khi config USB, bạn tháo USB ra rồi gắn vào máy lại để chắc chắn là nó không bị mất config khi tháo ra, vì có 1 số loại USB không được support sẽ ngay lập tức mất config khi tháo ra khỏi máy, lỡ đâu chép profile vào nó sẽ làm mất profile luôn.

Tốt nhất nên sử dụng các loại USB của kingston ( dòng datatraveler ) hoặc của transcend.

6. Trungtd

Trungtd T.E.T.Я.I.S

Ví dụ như mình có máy chơi online, khi muốn chơi offline thì mình move profile vào usb chuyển qua máy offline ---------> cày game score --------------> muốn chơi online lại cắm vào máy online có phải khônng ?
    Khi nó hiểu USB là một memory unit thì mình cứ để profile ở đó cũng được đúng không nhỉ?
    Còn vụ profile thì theo mình hiểu cứ mỗi lần vào live là nó tự động sync nên mình không sợ mất profile ?!

7. flame of recca

flame of recca Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi vấn đề này với
    Máy mình đang ở dashboard này đã up LT+1.9 xài ổ LITE ON, jasper 2 elite mau den HDD 250gb

Nay mấy cái game mới như PES2012, FIFA2012, Kinect Sport season 2 khi vào chơi bắt phải update
    Mình update lên 13604 thì nó lại báo lỗi
    Mình up bằng USB cũng báo lỗi tương tự
    Vậy cho mình hỏi mình update lên 13599 không thôi thì có bị mất hack không?
    Ai có link down bản update 13599 usb có thể cho mình cái link down được không, xin cảm ơn nhiều

8. bongphap

bongphap Mega Man

1.9 thì tốt nhất bạn nên mang máy đi hack lên 2.0 đi sẽ chơi dc hết game mới hiện nay mà không gặp phải lỗi.

9. tru5599

tru5599 Youtube Master Race

Bác nào còn disc GTA4 phiên bản đầu tiên PM để lại cho em nhé.
    Thanks.

10. Trungtd

Trungtd T.E.T.Я.I.S

Bạn nào giải đáp dùm mình với :D, đang lăn tăn vụ này ......

11. kisi_gaia1995

nếu vẫn cứ chơi fw cũ và tiếp tục live có bị ban ko bác :D

12. ngocdung21

ngocdung21 Dragon Quest Lão Làng GVN

cái này chắc k ai trả lời cho bạn đc, vì ai cũng up FW mới nhất rùi mới dám lên Live

13. thangbem

thangbem Mr & Ms Pac-Man

Ở HN thì mua đĩa burn ở đâu các bác nhỉ?
    Sao Jasper 2 bộ nhớ trong 512mb mà trống được có 160 170mb, chẳng nhẽ system file nhiều vậy?

14. bongphap

bongphap Mega Man

Theo mình nghĩ thì nếu ko hack bản mới thì khi lên live nó bắt mình up db thì cũng ko chơi game lậu dc đâu tốt nhất nên đi up thôi.

15. kisi_gaia1995

e hack Firmware Xztreme 1.61 thy choi dc ko ha bac :D

16. Uncharted

Uncharted Youtube Master Race

Số là mình vừa mới Hack cái Xbox Slim,mình mua disc Gear of war 3 ở nextgen chơi dc 2 ngày thì minh bỏ game vào no chỉ vào dc biểu tưởng Epic và Microsoft rùi đơ lun ko vào tip dc,mình thử lại nhiều lần vẫn ko dc,bỏ các disc khác vào thì chạy ok hết cả các game XGD3.vậy có fai la do disc bi lỗi ko các ban?mình đã đổi 1 vài lần game bên Nextgen mấy ng bán hàng ở đó tử tế wa nên mình cũng ngại đổi lần nữa.nếu là disc hư thì minh se mua cái disc khác.mong các bạn chỉ giáo

17. ItsmeAj

iXtreme 1.61 đã bị microsoft phát hiện vào năm 2009 rồi ( dẫn tới đợt ban lớn nhất trong lịch sử Xbox live vào năm 2009 ), dùng 1.61 lên Xbox live = 100% sẽ bị ban.

Mà với 1.61, khi vào Xbox live nó sẽ bắt update, update xong máy của bạn sẽ mất firmware hack phải đi hack lại, vậy thì cứ hack lại với firmware mới là LT+ 2.0 cho nó an toàn. Máy nào cũng phải qua bước này hết, sớm hay muộn thôi.

Bạn cài game vào HDD đi thì mới qua được.

18. kisi_gaia1995

19. ngocdung21

ngocdung21 Dragon Quest Lão Làng GVN

20. kisi_gaia1995