[Xbox360 FAQs] Những điều cần biết về Xbox 360 / Thảo luận / Hỏi đáp

Thảo luận trong 'Microsoft' bắt đầu bởi ItsmeAj, 14/2/09.

1. GN-00

GN-00 Donkey Kong

Các bác cho hỏi: Em đang dùng con Xbox 360 main Falcon, chơi ngon lành, bỗng hôm nay về nhà mở lên, nó chớp ngay 3 cái đèn đỏ :| Tắt mở lại thì nó lên chơi bình thường, chơi xong tắt rồi thử mở lại thì lại hiện 3 đèn y như vậy :|.
    Đã mod quạt (Đế 3 quạt phía chân máy) và thấy mọi thứ đều ok :| Máy ko nóng quá đáng :| Chơi rất ít, ngày chơi có 2 tiếng :| vào bàn đêm nữa chứ :| Có khi nào do cái ổn áp có vấn đề ko ạ :| Ngày trước đang chơi mà lỏng dây ổn áp nó cũng hiện 3 cái đèn đỏ như thế này :|

p/S: À cái đèn chỗ bộ nguồn là màu cam, bình thường nó cam hay xanh vậy mấy bác :|

Chỉnh sửa cuối: 27/11/11
  2. dc tuan champion

dc tuan champion The Warrior of Light

bộ nguồn tắt máy vẫn cắm điệm hiện đèn cam, khi bật máy chơi thì hiện đèn xanh. kiểm tra dây nguồn có gắn kỹ vào máy xbox chưa, nếu ok hết mà bị 3 đèn đỏ là RROD rùi :|

3. Katsuki

Katsuki Legend of Zelda Lão Làng GVN

Các bác jup e với e vua down bản update = usb tren xbox360.com xong.Thử update vào máy thì nó bao ko thể update được bây h bật máy lên vẫn nó cứ update xong hiện ra dòng can't not update và hiện ra 1 dong statuscode

4. lilkevin

lilkevin Mr & Ms Pac-Man

đang muốn mua ps3 hoặc là xbox360,thằng anh bên germany nói xbox360 tốt hơn,nhưng ko rành về xbox360 lắm,vì chỉ rành ps3,xbox360 có hack dc full ko,co cài game vao hdd choi dc ko,mình thi chi thix game gta4,pes,fifa,mấy game hành động kinh dị

5. GN-00

GN-00 Donkey Kong

Vác ra Halo thì đúng là bị RROD rồi ạ :|
    Nó nói sửa cũng không hết được, hên xui... :| Nản ghê, mod quạt tùm lum rồi mà vẫn bị :| Chơi ít thế mà ... Vậy con Slim có bị RROD không ạ !? Nếu được bán quách con này mua đại con Slim...Hồi đó tiếc tiền giờ đâm ra khổ :|

6. lilkevin

lilkevin Mr & Ms Pac-Man

máy xbox360 jtag bên germany gừi về hệ pal có chơi dc disc 25k ngoài halo bán ko mấy bro

7. GN-00

GN-00 Donkey Kong

Cứ hack được là phang thôi bác :D Đem về vác ra tiệm xem nó Hack đc không...

8. dc tuan champion

máy hệ Pal kén game nhất, ngoài game Region Free thì hệ nào cũng chơi đc thì máy bạn còn chơi đc hệ Pal only (hay Pal-us), nếu ko chơi online thì hack JTAG như bạn nói, chơi game bất kỳ phân vùng nào như HDD gắn trong/ngoài. :-bd, lúc đó chả cần ra Halo mua dĩa 25k nữa vì bây giờ dĩa xbox chép đủ hệ rất rẻ mà đọc và copy vào hdd tốt hơn nhiều.

9. YuriuHaomaru

YuriuHaomaru Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi mình down game GoD Acader trên xbox360iso về copy vào HDD rồi chơi vẫn bt vậy có bị ban profile như mấy bác kia nói không vậy?

10. lilkevin

lilkevin Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi chổ chép game vào hdd gắn ngoài cho xbox360

11. dc tuan champion

hack JTAG thế hệ mới mới manh nha gần đây thui bạn, phải đợi cỡ 2-3 tháng nữa mới phổ biến rùi sẽ có người mở dịch vụ chép game thôi! lúc này hầu hết đều bán dĩa!

12. bimatdo

bimatdo Mr & Ms Pac-Man

các bạn cho hỏi làm sao cóp nhạc với film từ ổ cứng di động bên ngoài vào hdd của xbox được vậy nhỉ? mới lấy xbox nên chưa rõ lắm :( cung biết film chỉ đọc được định dạng dvd nhưng chưa rõ làm sao cop dữ liệu từ usb vào hdd của xbox

13. kaiba_seto2004

kaiba_seto2004 Race ... Race ... Revolution Lão Làng GVN

Chỉ stream thôi ko copy được. Có thể rip CD.

14. bimatdo

bimatdo Mr & Ms Pac-Man

hic! ra vậy, vậy bạn có thể cho mình hỏi cách thức xem dvd trên xbox ngoài việc đọc đĩa dvd copy vô hdd xbox, thì còn có thể có cách nào tốt nhất hiện giờ mà ko cần mua đĩa nhét vô xem không :( đinh test thử cách copy qua usb ngoài nhưng ko được :(

15. ItsmeAj

ItsmeAj snake, snake, snaaaake

Xbox 360 chỉ đọc được vài định dạng video sau thôi : mp4, avi, wmv và wmvHD, không chạy được flv, mkv hay m2ts v.v... nhé.

Nếu muốn xem các định dạng trên, bạn phải thỏa mãn các điều kiện sau :

1. HDD di động hoặc USB được format ở định dạng FAT hoặc FAT32 ( nghĩa là file > 4GB sẽ không copy vào được các HDD định dạng FAT32 )

2. Khi chép các định dạng được support vào HDD, USB (1) bên trên, bạn cần phải tạo 1 account trên Xbox live trước đã, sau đó vào mục Video Library/Portable Devices/USB(HDD) của bạn để xem clip, ngay khi vừa bật clip, máy sẽ yêu cầu update Media Codec ( ~ 5mb ) từ Xbox live xuống, bạn chỉ việc chấp nhận download là xong, khoảng vài giây sau máy Xbox 360 sẽ chạy đc các định dạng video kể trên.

3. Nên nhớ là phải connect vào Xbox live để update codec mới chạy đc nhé, còn vào Xbox live có an toàn hay không thì hiện tại, miễn firmware của bạn là LT+ 2.0 ( đối với máy đã hack ) và máy không hack thì vào Xbox live bình thường để update.

4. Ta chỉ có thể xem trực tiếp từ USB/HDD chứ không copy/move vào HDD trong của Xbox được do Microsoft không support việc này, nếu muốn lưu trữ film, video trên HDD xbox, buộc phải mua/thuê trực tiếp từ Xbox live Video Marketplace.

16. bimatdo

bimatdo Mr & Ms Pac-Man

Yeah! thanks bác chủ topic rất nhiều :x, những thông tin rất bổ ích :x

17. kisi_gaia1995

kisi_gaia1995 Donkey Kong

máy hack mà chơi game gốc là ăn chưởng đúng không bác nhỉ :D

18. KrayKen

KrayKen Legend of Zelda

chuẩn ko cần chỉnh.........................

19. GN-00

GN-00 Donkey Kong

Xbox 360 Slim bản 4GB ra hồi tháng 10 năm 2010 đã hack được chưa ạ :|
    Và ổ cứng của máy có thể nâng cấp lên sau này không ạ!? Nên mua 4GB hay 250GB ạ!?

20. minhanh8767

minhanh8767 Mr & Ms Pac-Man

các bạn cho mình hỏi có nên up lên 2.0 vào thời điểm này không hay đợi 3.0 ra cho nó hoàn chỉnh... nếu hack 2.0 thì có thể chơi game ( ko live ) 1 cách thoải mái chưa hay phải này nọ nữa :-w... còn nếu live thì có được kg....