[Xbox360 FAQs] Những điều cần biết về Xbox 360 / Thảo luận / Hỏi đáp

Thảo luận trong 'Microsoft' bắt đầu bởi ItsmeAj, 14/2/09.

1. minhanh8767

minhanh8767 Mr & Ms Pac-Man

trước khi update nên dạo quanh 4rum 1 vòng xem có ai review gì không.. nếu không có thì cứ update đi..ko lo gì đâu ;))

2. LilyTrinh

LilyTrinh Superman là số một. DC bất diệt! GVN CHAMPION ♞ Blade Knight ♞ Lão Làng GVN

mình ở SG nên không rõ , mà hình như có 2 shop làm ngoài đấy.

http://xboxvn.com/forum/showthread.php?t=7060 <- ông này làm tại nhà riêng
    http://xboxvn.com/forum/showthread.php?t=5256 <- shop riêng

tùy bạn chọn , thấy chỗ nào hợp thì làm. Nếu lỡ gửi máy rồi thì giờ call nó thử xem nó làm chưa , chưa thì lên vác về đi. Mình không ý kiến gì về việc nó có luộc đồ hay không , nhưng nó đã làm trò để moi tiền bạn từ jtag thì mình liệt thằng này vào loại không đàng hoàng rồi.

3. flyhammer

flyhammer Youtube Master Race

Ủa zậy hả cảm ơn đã tư vấn giùm mình nhé :)

4. phananhvusv

phananhvusv Youtube Master Race

chơi online thì có cần phải là đĩa gốc mới chơi được hay là đĩa nào cũng được miễn là có member gold thôi? trong HDD có vài game mà mình lại không có đĩa mồi. Vậy thì mình có thể tự burn đĩa làm mồi không? Và cách burn từ pc là thế nào? Jasper 2 thì không có wifi, muốn chơi live chỉ có cách duy nhất là cắm dây mạng thôi phải không? nhà mình có modem 1 port và wifi, cái tivi thì xa cái modem (tầm 5m). Ai có cao kiến gì để em chơi live được không ạ?

5. masterhell

masterhell The Warrior of Light Lão Làng GVN

Chơi online thì tốt nhất là xài đĩa gốc và máy không hack. hack rồi thì đĩa nào cũng được nhưng phải sử dụng firmware mới nhất (hiện nay là LT3.0).
    Game đã install vào HDD thì phải có đĩa mồi mới chơi được. Đĩa mồi thì không cần full nên bạn có thể down file iso game trên mạng về rồi burn ra là được. Cách burn bạn có thể tìm trong các topic bên ngoài
    Xbox360 FAT không có wifi nhưng có bán card wifi rời. bạn có thể mua rồi sử dụng hoặc không thì nối dây lan từ modem đến xbox cũng được.

Chỉnh sửa cuối: 2/3/12
  6. phihung1980

phihung1980 Donkey Kong

Các thím tay to cho em hỏi x360 slim bundle 4G làm đc cái dual optical drive dể chơi đĩa game lậu đc kô vậy? Nếu đc thì đem máy đi làm ở đâu trong Sài Gòn?

7. ItsmeAj

ItsmeAj snake, snake, snaaaake

Không chắc 100% lắm vì có 1 số máy date mới vẫn chưa hack đc, mà chưa hack đc thì không lấy key để flash vào ổ DVD thứ 2 đc.

Bạn ghé Halo số 82 Pasteur xem sao nhé.

8. alan_proudmore

alan_proudmore Youtube Master Race

các bạn cho mình hỏi chút.lần trc người nhà có xách về cho 1 cái xbox slim từ US, trên cục nguồn có ghi như sau
    Input DC: 100 - 127V~ 3.7A, 47 - 63Hz
    Output DC: 135W 12V== 10.83A, 5Vsb==1A
    nguồn này có dùng cho điện VN đc k ạ :)

9. minhanh8767

minhanh8767 Mr & Ms Pac-Man

^ nếu như nguồn tại US đem về thì cậu ra quán kêu người ta chỉnh lại thành nguồn 220V..... nguồn cậu là 110V rồi

10. alan_proudmore

alan_proudmore Youtube Master Race

^oh.thanks bạn nhé :) để mai ngày kia gì đó chạy ra hàng bảo người ta :D

11. dc tuan champion

dc tuan champion The Warrior of Light

mấy tiệm điện tử làm đc hết đó :->

12. Allian Dark

Allian Dark Dragon Quest

Các bạn cho mình hỏi là mình muốn mua Gold membership cho Xbox live nhưng thấy nó chia làm hai loại Card và online game code vậy hai thứ này khác nhau gì vậy ?

13. ItsmeAj

Xbox live membership là 1 dạng premium service cho phép bạn chơi online các game có multiplayer cũng như đc quyền download các demo hay sale-off game contain trên Xbox live.

online game code hay còn gọi là online passcode do EA khởi xướng cách đây hơn 1 năm nhằm kiếm thêm từ những ng sử dụng đĩa cũ. Chẳng hạn như nếu bạn mua đĩa gốc của Fifa 12 thì trong đĩa có sẵn online passcode rồi, bạn chỉ việc điền vào lúc nó yêu cầu để chơi online, sau khoảng 1-2 tháng bạn bán đĩa này đi, thì người mua đĩa này không thể sử dụng online passcode đc nữa do bạn đã dùng cho account của bạn rồi. Vì vậy họ sẽ phải bỏ tiền ra mua online passcode từ Xbox live ( giá 800 point/10 usd ) nếu muốn chơi online.

Do ta chủ yếu dùng đĩa copy nên không-thể-có online passcode này đc ngoại việc phải mua nó từ Xbox live.

Hiện tại hầu như các game của EA từ Fifa 11 - nay đều phải có online passcode thì mới chơi online đc, 1 vài game gần đây của hãng THQ ( dòng WWE ) và Code Master ( Dirt 3 ) đều áp dụng y chang EA.

Các game khác không cần đến online passcode như Gears, Modern Warfare v.v...

14. Allian Dark

Allian Dark Dragon Quest

Vậy theo như bạn giải thích thì cái onlnie game code chỉ áp dụng cho một số game thôi.
    Vây mình muôn mua Gold Membership 12 tháng ở đây http://www.amazon.com/Xbox-LIVE-Month-Membership-Online/dp/B002VBWIP6/ref=dp_cp_ob_vg_title_0/191-7003630-5663202 thì thấy nó cho chọn là Card hay online game code ( giá như nhau và mình đọc kỹ thì thấy cái online game code nó chú thích là cần có Xbox360 ). Và theo bạn giải thích thì mình nên mua loại Card phải không ?

Chỉnh sửa cuối: 4/3/12
  15. phananhvusv

phananhvusv Youtube Master Race

Anh AJ cho em hỏi tí nữa.
    1/ Em mới mua máy. thằng bán bảo là đã hack rồi. bây giờ em làm mất số đt của nó rồi nên ko hỏi được. Làm sao biết máy mình đã hack LT 2.0 hay LT 3.0? (em đưa đĩa LT 2.0 thì ko chơi được, đưa đĩa 3.0 thì nó bảo system update not found gì đó. đĩa LT 3.0 em mua ở halo 80k, tên game là battle field 3)
    2/ Tại sao lúc mua thì thằng bạn em nó cắm kinect vô chơi được bình thường, cụ thể là trò joy ride, mà theo thằng bán kinect thì nó nói phải là hack LT 3.0 mới chơi được. Nhưng khi thằng bạn gởi máy về cho em (em ở kiên giang) thì em cũng chơi thử trò joy ride đó. nhưng lúc cắm kinect vào máy thì nó báo "system update to use"???? Tại sao thằng bạn em bảo chơi ngòn lành, còn đem về thì máy lại bảo như thế? (khác biệt duy nhất là em chỉ muốn test thử nên lấy cái ổ HDD 120gb ra rồi). Cái HDD có liên quan gì trong vấn đề này không? Em tìm hiểu sơ thì có người bảo đưa đĩa có dashboard mới thì nó sẽ yêu cầu update và có thể update từ đĩa. Tại sao em thử Battle field 3, nó đòi update mà ko có nút update từ đĩa?
    3/ Hiện tại em chỉ chơi được mấy cái đĩa game như Capcom vs Marvel (mua halo 25k, trên đĩa không ghi thêm là LT 2.0 hay 3.0 gì cả) Vậy đĩa đó là đĩa 2.0 hay 3.0?
    4/ Cái nữa là hiện tại máy của em có dashboard là 2.0.12625.0, em muốn hỏi dash mới nhất có thể update để chơi hack ngon lành là dash mấy? Em thích cái dash metro để dùng kinect nhưng chưa dám.
    5/ Cuối cùng là em muốn mua gold để chơi live. Nhưng trước mắt phải chơi được battle field 3 và call of duty morden 3 trước đã. Với tình trạng máy như thế, thì công việc trước tiên là em phải làm gì trước, làm gì sau. để mục đích cuối cùng là lên live ngon lành và vẫn có thể chơi offline được những game mới nhất?

PS: máy em Jasper 2, đời 2009. hình như hệ ASIA.

Chỉnh sửa cuối: 4/3/12
  16. wenming

wenming Dragon Quest Lão Làng GVN

đã trả lời bên xboxvn..................

17. ItsmeAj

À, trường hợp này có lẽ đều là 1, card = ship card về tận tay, mình cào ra để nạp vào account, còn online code = ng ta chụp hình card đã cào và gửi cho bạn để nạp vào account, dĩ nhiên online game code sẽ nhanh hơn vì không mất thời gian ship mà chỉ cần gửi qua mail.

18. crazy devil 090

crazy devil 090 Youtube Master Race

có pác nà đang xài samsung led 40'' cho mình hỏi vs.mình mún thiết lập hình ảnh lại cho tv(độ sáng,độ nét,đèn nền...),nhưng mỗi khi chơi game là khoảng 20p màn hình nó tự trở về mặc định ban đầu.mình gà nên mấy pác giúp cho.thanks

19. ForteD.exe

ForteD.exe Mr & Ms Pac-Man

do tv của bạn đó, update fw cho tv đi
    cho mình hỏi có ai gặp trường hợp lt3.0+ mà bị ban live chưa
    mình mới mua xbox đc cài sẵn fw lt, giờ định xài cách 2 ổ dvd cho an toàn ko biết có làm đc ko

Chỉnh sửa cuối: 5/3/12
  20. crazy devil 090

crazy devil 090 Youtube Master Race

up fw nữa ah,kêu tụi kỹ thuật chỗ bán tv đến làm hay sao pạn