[Xbox360 FAQs] Những điều cần biết về Xbox 360 / Thảo luận / Hỏi đáp

Thảo luận trong 'Microsoft' bắt đầu bởi ItsmeAj, 14/2/09.

1. ForteD.exe

ForteD.exe Mr & Ms Pac-Man

cái này cũng tùy, nếu bạn rành máy móc hay có kn thì tự làm, mà cái này mình ko biết tụi kt nó có hỗ trợ bạn ko, trước cái tv samsung của mình cũng bị thế, mình search google rồi vô trang của nó, nó hướng dẫn mình làm

2. quanlata13

quanlata13 Youtube Master Race

Máy Xbox nhà em khi mua về vẫn chơi được mấy game Call of duty 4-6 với Gear of War nhưng sau khi em chơi Dragon Balls-Z thì nó hiện bảng(bào gì ý em quên rồi ^^!). Sau khi chơi xong DB-Z thì em lại ko thể chơi được mấy game kia(kể cả Call of Duty 8)
    P/S: các game Bayonetta với DarkSider em vẫn chơi được.
    Thx các anh nhiều ^^!

3. minhanh8767

minhanh8767 Mr & Ms Pac-Man

up fw led samsung thì chỉ việc lên trang chủ sam sung down fw về..bỏ vào USB nó có hiện ra cái bảng kêu update thì để nó update thôi :D hoặc là bạn vào menu tivi kéo xuống dưới có mục nâng cấp phần mềm có 2 lựa chọn = USB hoặc = net

Chỉnh sửa cuối: 7/3/12
  4. franknguyenta

franknguyenta Youtube Master Race

Cho mình hỏi là hack JTAG xong mình tự down game trên mạng về rùi chép vào ổ cứng chơi đc ko ? Có phải qua bước gì nữa ko ? Mà có cách nào kết nối ổ cứng ngoài của Xbox với PC ko nhỉ ?

Mà có ai biết chỗ nào ở HCM có uy tín nhận hack mà giá mềm mềm ko ? Thấy ở Halo giá chát quá.

Chỉnh sửa cuối: 8/3/12
  5. wenming

wenming Dragon Quest Lão Làng GVN

hack 700k là ok rùi đó. down game trên mạng dạng iso rùi dùng tool chuyển sang .xex copy vào hdd và browse tới thư mục chứa game là chơi đc.

6. franknguyenta

franknguyenta Youtube Master Race

Hồi đó có up fw 3.0 ở Halo nhưng mà giờ mất biên nhận rồi, ko biết Halo có xác nhận đc ko nữa. Nếu ko thì phải mất ít nhất 800k.

Về phần cop game bạn nói rõ hơn đc ko ? Làm sao cắm cái HDD vào PC vậy ?

7. wenming

wenming Dragon Quest Lão Làng GVN

bạn đem máy có dán tem bảo hành up fw đằng sau hỏi xem thế nào. bạn mua hdd rời tầm 500GB để chép game vào chơi trực tiếp từ ổ này hoặc copy game từ nó vào hdd trong máy xbox.

8. DarkStarNIIT

DarkStarNIIT Dragon Quest GameOver

cho mình hỏi bây giờ update lên FW 3.0 an chưa , có chơi hết được các game ko? định up để chơi cái FF mới , nhưng sợ mấy game khác ko chơi được

9. Be_♥

Be_♥ T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Cho mình hỏi cách update Pes12 trên Xbox đi, mình gà xbox Máy mình đã hach,chưa Jtag :D

10. minhanh8767

update pes thì phải lên xbox live rồi vào game có phần extra content rồi chọn update pack...

---------- Post added at 15:37 ---------- Previous post was at 15:36 ----------

vô tư đi bạn.... chơi được hết các game

11. ForteD.exe

ForteD.exe Mr & Ms Pac-Man

đang trong game mà mình chọn chức năng turn off console có sao ko nhỉ, hay là phải thoát từng bước ra dashboard, rút đĩa ra, rồi mới turn off console
    way film trong game trên máy xbox bằng cách nào nhỉ, thấy trên youtube tụi nó up wá trời

12. ItsmeAj

ItsmeAj snake, snake, snaaaake

Khi tắt máy tốt nhất làm theo các bước sau

1. Save game
    2. Thoát ra dashboard ( Ấn nút Xbox Guide-nút giữa tay cầm màu bạc-rồi chọn thoát ra Dashboard/home )
    3. Sign out profile đang chơi ( ấn nút Xbox Guide rồi ấn X để sign out )
    4. Đè nút Xbox Guide vài giây, chọn Turn off Console. Không cần lấy đĩa ra.

Làm theo các bước trên là tắt máy 1 cách an toàn, tránh làm crash save game, lỗi profile v.v... có thể 1 vài lần đầu không sao nhưng không khuyến khích.

Còn quay film lại thì chắc đặt 1 camera quay HD rồi quay film lại thôi.

ForteD.exe thích bài này.
  13. flyhammer

flyhammer Youtube Master Race

Các bạn cho mình hỏi. Mình có một xbox slim đã jtag ổ đĩa hitachi, nghe anh làm jtag bảo la ổ này ko chơi được đĩa lậu mà chỉ copy game vao hdd thì mới được thôi. Hiện tại thì máy mình vẫn để dashboard zin của xbox . Mấy hôm nay cũng loay hoay tìm cách copy game vào mà chưa khả thi. Giờ minh phải làm thế nào đẻ chơi đươc game nhỉ, phai cai FSD mới được hay la cứ copy game đã convert sang "game on demand" vao thư mục "content" của hdd vậy?
    Ai biết cách chi giùm mình với

14. Shanoleon

Shanoleon Mr & Ms Pac-Man GameOver Lão Làng GVN

cho mình hỏi có ai bị tình trạng đang chơi nữa chừng mà bị Fatal Crash Intercepted ko. có cách nào khắc phục được ko. xin giúp đỡ mình với. mình dang chơi fifa Street, Chơi lên được 40 mấy LV thì bị Fatal Crash Intercepted. cũng đã down nhiều bản khác về rồi nhưng vẫn vậy

15. chikhang1996

chikhang1996 Mario & Luigi

Mấy bạn ơi cho mình hỏi đăng ký xbox live còn dc free 1 tháng k vậy, mình mới đăng ký xong khúc nó verify cái paypal nó k chịu thế là chọn no,exit lun, phải làm sao h :-s

16. duongtri

duongtri Mr & Ms Pac-Man

Mấy bạn cho hỏi lâu không sờ vào con Xbox, thấy ra loại đĩa mới là XGD3 đó, vậy những đĩa đúc của trung quốc bán ngoài các tiệm game là đĩa burn dạng nào( những đĩa game mới từ đợt ra firmware LT+3.0), có xài đc cho LT 2.0 hay chỉ xài đc cho LT 3.0
    Mình thì chỉ chơi OFFLINE và chơi = đĩa đúc ngoài hàng chứ không mua đĩa burn
    Thanks. thấy cái vụ đĩa này rắc rối kinh -_-

17. ItsmeAj

ItsmeAj snake, snake, snaaaake

chắc bug game, bạn thử lên Xboxlive update title cho game xem sao.

giờ hết đc 1 tháng free nếu không điền thông tin Credit Card vào rồi bạn. Mà khi điền vào thì nó sẽ cho 1 tháng free và auto-renew cái gold membership này hàng tháng với mức giá 10.99USD/tháng tự động charge tiền vào credit card của bạn. Paypal thì không chắc, thử điền Master hay Visa vào xem sao

Đĩa đúc china là loại "ko full" và đc patch chạy trên 2.0.

18. duongtri

duongtri Mr & Ms Pac-Man

Đĩa loại này không copy 100% vào ổ cứng để chơi đc đúng ko bro, thanks a lot

19. vugamervip

vugamervip Mr & Ms Pac-Man

Máy Xbox của em mới chiều nay còn đọc đĩa bình thường. Nhưng đến tối thì bỏ đĩa vào toàn hiện Open tray, có phải do lỗi mắt đọc không ? Chỉ em cách khắc phục với , em là newbie

20. minhanh8767

^ có thể là do lỗi mà nguyên nhân chủ yếu là do mắt đọc.. đọc đĩa đúc nhưng đĩa burn thì đọc kg nổi.. nên vệ sinh mắt đọc lại đi

@ có ai biết trang web nào cung cấp cái lịch phát hành game trên xbox kg nhĩ.. cho xin cái đường link cụ thể luôn....