[Xbox360 FAQs] Những điều cần biết về Xbox 360 / Thảo luận / Hỏi đáp

Thảo luận trong 'Microsoft' bắt đầu bởi ItsmeAj, 14/2/09.

1. sky'N'cloud

sky'N'cloud Youtube Master Race

Sao có bài viết pác nói là up lên dasboard 2.0.13xxx.0 là mất hack,phải đem di hack lại.Mình bit là LT 3.0 thi up dasboard vô tư nhưng do máy mình ko up LT 3.0 đc mà 1 số game bỏ đĩa vào chơi đòi up dasboard mới chơi đc.Tóm lại là LT 2.0 up lên dasboard mới nhất hiện giờ có mất hack ko?

2. fulldametal

fulldametal T.E.T.Я.I.S

mình chơi một số game như nịna gaiden hay dragon dogma hay bị gãy hình giống kiểu chơi game trên pc mà refresh rate không khớp,trên pc thì bật vsync lên là ok,vậy còn trên xbox là do gì?do game.do tv hay do dây hdmi vậy?

3. ItsmeAj

ItsmeAj snake, snake, snaaaake

Tại sao cứ phải hỏi vặn vẹo những gì mà người khác đã trả lời ? Bạn đặt câu hỏi, mình đã cho câu trả lời rõ ràng như thế kia rồi còn muốn gì nữa ?

Giải thích lần cuối cùng và mình cũng không muốn phải lập lại câu trả lời lần thứ 3 nữa : Do dashboard 2.0.13599 làm mất firmware hack để ổ DVD support đĩa XGD3, đằng này firmware 2.0 đã support đĩa XGD3 rồi thì up dashboard nào cũng không bị mất firmware hack.

Còn tin hay không thì tùy bạn.

4. langtu12f

langtu12f Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Tình hình là mới mua xbox 360 fat origin, mình muốn mày mò hack cho vui. Hiện trên mạng có bán bộ x360key, so với jtag thì cái nào hơn hả bạn. Nếu có thể bạn hướng dẫn mọi người các bước hack cụ thể không (hack loại nào cũng được), các kiến thức cần biết để hack v.v.v

5. haihieu003

haihieu003 Dragon Quest

x360key gần giống Jtag, chơi game ko cần phân hệ + chơi trực tiếp trên hdd, nhưng hơn 1 cái là ko chạm vào phần cứng vả lại vẫn chơi online đc tuy nhiên giá thành cao lắm. Vì vậy nếu bạn hack để chơi game off thôi thì chọn Jtag cho nhẹ, hack jtag xong thì khỏi quan tâm đến Dashboard, Lt hay AP... game nào cho vào hdd cũng chiến được tuốt, DLC thì lên mạng tải lậu miễn phí, chỉ có điều ko lên đc xbox live .
    Quá phê :6cool_boss:

6. power8000

power8000 Donkey Kong

cho mình hỏi , game max payne 3 ngoài tiệm bán đĩa đúc dùng cho fw 2.0 được k , nếu bỏ vô bị bắt update mà mình update thì thành có thành Dashboard metro và bị mất hack k !

7. ItsmeAj

Vừa trả lời ở trên xong rồi mà...

Miễn firmware cuả máy đang là LT+2.0 trở lên thì update dashboard từ đĩa Max Payne 3 sẽ không bị mất hack.

Với lại đĩa Max Payne 3 không chạy đc trên firmware LT+2.0 đâu, khỏi mua làm gì vì sau khi update lên dashboard 2.0.14719 trong đĩa Max Payne 3, toàn bộ game XGD3 mà trước đó chạy trên firmware LT+2.0 sẽ không chạy được nữa.

Nói 1 cách khác thì đây chính là lúc phải mang máy đi up firmware lên LT+3.0 rồi. Chuyện này đã được dự báo từ tháng 12/2011 khi ra dashboard metro. Không còn cách giải quyết nào khác ngoại trừ việc up firmware lên LT+3.0 nữa hết.

XGD3 : Dashboard metro 2.0.14699/2.0.14719 + Firmware LT+2.0 = không chạy được
    XGD3 : Dashboard metro 2.0.14699/2.0.14719 + Firmware LT+3.0 = chạy tất cả các game vô tư, riêng những game XGD3 do dính AP25 nên nếu muốn chơi đc trên 3.0 thì buộc phải burn/mua lại đĩa game XGD3 đó đã patch cho 3.0 ( chẳng hạn như Gears 3, MW3, Batman Arkham City v.v... )

8. power8000

power8000 Donkey Kong

Thank AJ , phải chơi gấp mấy game chưa chơi rồi ^^

9. tieu_thu_bui_doi

tieu_thu_bui_doi Youtube Master Race

mình là dân ngoại đạo nên mới mua máy xbox tập tọe chơi nay mình muốn chơi onl cái MWF 3 mà chưa bít làm thế nào , máy mình thì hệ Us và dã hack lite touch 2.0 rồi nhưng vẫn chưa bít cách sao để chơi onl an toàn và dùng đĩa gốc hay loại đĩa như thế nào để chơi onl ,mình toàn quen sài đĩa mua ngoài hàng nên cũng chả rành lắm về burn đĩa. Mong các pro giúp

10. wenming

wenming Dragon Quest Lão Làng GVN

chơi online an toàn = máy fw lt+ 3.0 và dĩa burn cho fw 3.0

11. sky'N'cloud

máy mình hiện tại LT 2.0,dashboard 2.0.12625.0 ko chơi đc những game:Asura's Wrath,Ninja Gaiden 3,GOW 3,vì bỏ đĩa vào chơi thì máy bảo phải up dashboard nếu up lên dashboard 14719 thì những game này lại ko chơi đc nữa.Vậy để chơi đc những game này thì phải up dashboard bao nhiêu?

12. Mr.Kevin

Mr.Kevin Youtube Master Race

Cho mình hỏi có cách nào chơi gamepad của ps3 hay ps2 trên xbox360 ko ạ.

13. 7erryhien

7erryhien Youtube Master Race

Hình như kô thể lấy gamepad của ps3,ps2 chơi trên xbox đc đâu bạn.

---------- Post added at 20:44 ---------- Previous post was at 20:42 ----------

Những game đó bạn phải up lên fw Lt+ 3.0 mới chơi đc những game đó.

14. gà-cánhcụt

gà-cánhcụt snake, snake, snaaaake CHAMPION ✡ Shine Wizard ✡ Lão Làng GVN

xách cái máy đi hack lt3 chắc tốn kém lắm sao mà thấy nhìu bạn ngại thật ;))
    hack lt3 đâu có game nào là ko chơi dc đâu mà sao cứ phải bám víu cái lt2 làm gì

15. Cau2CJ

Cau2CJ Legend of Zelda

Có ai cho mình xin cái list game đính AP25

16. wenming

wenming Dragon Quest Lão Làng GVN

17. power8000

power8000 Donkey Kong

1 phần vì game chơi chưa hết , và 1 số game phải dùng đĩa burn ( 1 số người quen ra tiệm mua cho nhanh , k quen đặt hàng ).

18. ItsmeAj

Dạ... bạn cần mang máy đi up firmware lên LT+3.0 và bán/bỏ/watever những game đó đi rồi mua lại mấy game bạn vừa kể đã patch chạy đc trên LT+3.0.

Chả còn cách nào nữa hết.

19. lieuchiman_lcm

lieuchiman_lcm Mario & Luigi

các bạn nào còn LT 2.0 thì chơi hết game cũ đi rồi hẳng nâng LT 3.0(nói chung là nên nâng) , đã có 1 topic riêng giải đáp về vấn đề này rồi sao nhiều người cứ hỏi vậy

20. sky'N'cloud

các pác cho hỏi tí,vấn đề là mình đang tính mua cái hdd cho xbox fat,mà pác chủ bán cái hdd nói là chỉ dành cho slim thôi,mún gắn cho fat thì phải flash lại FW.Tại sao ko gắn đc cho fat vậy mấy pác?