xin tư vấn card màn hình cho ff11

Thảo luận trong 'FIFA Soccer' bắt đầu bởi mongamua11a8, 1/9/10.

1. furious1606

furious1606 Mr & Ms Pac-Man

ko nghĩ low đâu để phân giải vừa vừa là đủ chiến rồi, ko bật cỏ nữa là ok fifa nặng nhất là khi bật cỏ nhú lên, với chơi cần cái gameplay chứ cần gì cái đồ họa quá long lanh. :D

2. MMQ

MMQ T.E.T.Я.I.S

Không đến nỗi low đâu, có thể là mức Normal

Đồng ý với bạn, mình chỉ khoái cái gameplay, đồ họa không cần đẹp lắm. Vẫn thích FIFA 10 PC hơn PES 2010 PC.

Chỉnh sửa cuối: 5/9/10
  3. thienfind

thienfind Youtube Master Race

Tuần trước mới mua 7600GT ddr3 2nd có 600k ! Chạy ngon lành các game assasin creed 2 chế độ medium ! Pes chế độ high ngon lành

4. TheWay

TheWay Legend of Zelda

Tuy nhiên FIFA 11 PC là hệ Next-Gen; Khác với Current-Gen có khi để Medium đá còn thích hơn khi để High vì mình thấy ở hệ CG khoảng cách giữa Medium với High cũng same same nhau.

Đây là Game công nghệ, những ai có cấu hình yếu chơi Low hoặc Medium thôi, qua PES 2010 trên PC rồi thì biết. Nó như kiểu là một trời vời một vực vậy, còn ở đây mình ko đả động gì đến cái gu thưởng thức Gameplay của các bạn nhé. Cảm giác chơi thì tất nhiên là cái game bóng đá cấu hình có gì là quá đáng lắm, các hệ máy PC giờ máy nào mà chẳng chơi được, không nói quá chứ Onboard có khi vẫn chiến tốt thì thôi. Nhưng cứ chơi đi rồi các bạn sẽ thấy, có thể ngày một ngày hai mình cảm thấy hài lòng, nhưng xuyên qua suốt cả mùa giải thì nhiều người sẽ phải nghĩ khác. :D
    Cuối cùng thì vẫn là do điều kiện không cho phép mà thôi, nên đành phải chấp nhận. Chứ đừng nói rằng đồ họa không cần phải đẹp lắm, hay việc gì phải chơi với độ phân giải cao. Nó ảnh hưởng đến tâm lý khi chơi game cũng như cách nhìn toàn diện về Game :) nhất là với một game công nghệ.

5. mar673521

mar673521 Donkey Kong

Phải Full tất :)). Hiệu ứng, phân giải, cỏ nhú, độ bóng, ...v.v =)) Vậy mới thích :)

6. Lincoln_Park

Lincoln_Park Persian Prince

Ừ thích mình mình cũng rất thích như thế .

7. NeRo_In_Love

NeRo_In_Love Sonic the Hedgehog

thấy cpu chủ thớt là e2180 vì vậy gắn gts 250 vô sẽ nghẽn lòi =.=, mình dùng e2220 với 9800gt mà đã nghẽn ko chịu nổi rồi đây ... 3m thì hơi khó để làm 1 con cpu nữa, ko thì bi h bạn cứ mua gts250 + FSB Blue Storm (xấu mà hiệu năng thì khỏi chê so với giá tiền của nó) sau đó tích thêm vài chục $ nữa làm em Athlon II X3 445 (~85$) hoặc Athlon II X4 635 (~100$) là đẹp :D

8. mongamua11a8

mongamua11a8 Youtube Master Race

sặc... thật thế hả bạn. mình sợ nhất kiểu mua về rồi lại không tương thích như thế X_X. vừa nhìn trên trananh. nhìn quả core i5 650 3tr8 mà thèm :(. chả biết bh mới tích đủ tiền đây :-<

---------- Post added at 17:01 ---------- Previous post was at 16:59 ----------

sặc... thật thế hả bạn. mình sợ nhất kiểu mua về rồi lại không tương thích như thế X_X. vừa nhìn trên trananh. nhìn quả core i5 650 3tr8 mà thèm :(. chả biết bh mới tích đủ tiền đây :-<

9. mongamua11a8

các bác ơi lại phải nhờ các bác tư vấn rồi. sau khi check con máy ghẻ nhà em bằng everest em mới phát hiện ra là con hàng không hỗ trợ đc CPU dòng core i :((. các bác xem hộ em con Core 2 Duo E7600 - 3.06GHz với. em so sánh vs i5 650 thấy hai con này mạnh tương đương chỉ khác mỗi cái socket (1156 vs 775). các bác cho em ý nghĩa cái socket đấy ló là như thế lào với
    p/s: sao em thấy dòng i nó ko báo mấy cái kiểu bus nhở :-?

---------- Post added at 09:15 ---------- Previous post was at 09:09 ----------

p/s 2: mà nói luôn là cái main nhà em là GA-G31M-S2C. các bác xem có nên nâng cái cpu không hay chỉ mua card màn hình tầm trung trung để chơi tạm qua mùa giải này thôi vậy. chứ em nghĩ h nâng hết lên thế thì thà mua một con máy mới cho rồi =,=. cố gắng hết sức òi. lực bất tòng tâm

10. batmanfuture

batmanfuture The Warrior of Light

Nếu main GA-G31M-S2C thì mình thấy bạn múc 1 trong những em duo core dòng mới sẽ ổn hơn đấy như duo core e6300,e6600,e6750.

11. mongamua11a8

thế mấy con dòng dual core e (e6300, e6750...) bác vừa kể trên có yêu cầu cao về PSU không. em đọc trên cái hỗ trợ ghi tầm 65w. như vậy là cao hay thấp ạ ???

---------- Post added at 11:34 ---------- Previous post was at 11:09 ----------

sr ở trên em hỏi nhầm :>". cái cpu thì liên quan j mấy đến cai psu đâu :). cái quan trọng là cái vga card cơ :(

12. T I T A N

T I T A N Youtube Master Race

mình nghĩ là cũng ko có vấn đề gì lớn đâu, main của bạn là main gì ? nếu tốt tốt 1 tý thì OC lên ~ 2.5 - 2.6 chạy stable với fan zin luôn! :) . Khỏi sợ nghẽn nữa!

13. manutd_dn2

manutd_dn2 C O N T R A

Các bác cho em hỏi là con ati radeon hd 5470 có thể chơi mượt fifa 11 ở mức high ko ạ.

14. batmanfuture

batmanfuture The Warrior of Light

vga 5470 chỉ ở tầm cấp thấp nên có lẽ vặn hết cỡ chỉ lên mức medium cậu ạ,ít nhất cũng cố lên hd4670 hay 9600gt thì có lẽ sẽ high được

Chỉnh sửa cuối: 18/10/10
    manutd_dn2 thích bài này.
  15. mongamua11a8

main tớ GA-G31M-S2C bạn ạ. nhưng "OC lên ~ 2.5 - 2.6 chạy stable với fan zin" là sao. mình ko hiểu

thôi thì nếu không nâng được thì nhờ các bạn tư vấn cho cái card nào hợp lí với cái máy của mình để chơi ở mức medium vậy (ko phải quan tâm đến Psu hay nghẽn CPU nữa í) :((

16. eminemco

eminemco Mario & Luigi

cậu lẫn vga với fifa kìa :D. mà có chắc là em 4670 max được không?. max được thì sướng :D res tàng tàng thôi cũng được :D

17. TheWay

TheWay Legend of Zelda

OC nghĩa là Overclock - Ép xung. Nhưng vụ ép xung này có vẻ nguy hiểm, thằng bạn mình cũng cứ gạ mình khi nào nó sang chỗ mình ép xung cho CPU của mình tăng tốc độ lên, nhưng mình cứ thấy hãi hãi vụ này. ;))

18. eminemco

eminemco Mario & Luigi

^
    hãi là đúng nếu như ko có dàn cooling ngon ngon :D.

19. TheWay

TheWay Legend of Zelda

Uhm, mình thì lại chẳng biết gì về tin học sẵn. Nhỡ nó nóng quá cháy nổ CPU hoặc bị sự cố gì thì cũng mệt. OC xong là phải sắm một bộ tản nhiệt khác, rồi còn phải này nọ... phức tạp lắm. Nói chung là không chuyên và không biết thì ko nên ép iếc gì cả, không thì CPU đang ngon lành lại thành què đấy ;))

20. vi1ngaymaitotdep

vi1ngaymaitotdep The Warrior of Light

nhà anh nào giàu sắm máy lạnh ,vừa mát mẻ lại tốt thêm con CPU :D