Y Học thường thức.Sức khỏe và hỏi đáp

Thảo luận trong 'Lưu Trữ' bắt đầu bởi gigabyte, 11/12/07.

1. Black Flow£rs

Black Flow£rs Donkey Kong

Coi chừng ăn ko đủ :-?

2. Introduction

Introduction The Warrior of Light

Theo tui biết thì nếu làm chuyện đó trước ngày có kinh không lâu thì không có thể nào có thai. Có nhiều ng` bị trễ hơn nửa tháng, và điều trễ kinh cũng do phần là bị stress cái đó cũng là chuyện thường, nhưng cho chắc ăn thì từ cái ngày 18 tây tới bây giờ là 2 tây thì cũng được gần nửa tháng, ráng hết tuần này đi thử thai để biết. Nhưng tui nói trước cho biết là cái gì cũng có ngoại lệ . Nên đi thử thai thì tốt hơn. Sau 3 tuần là có thể thử thai được rồi.
    Những triệu chứng cho biết có thai là:
    Hay bị đau nhức, khó chịu, nôn mửa, đi tiểu nhiều.
    Mặt bị tóp là gì vậy? Tui không hiểu câu đó.

3. LT2

LT2 Donkey Kong

Thanks Intro
    vậy nếu trường hợp của K† làm thì khả năng dính rất it đúng không :-/( không tính trường hợp ngoại lệ ::) )

Nhầm hàng rồi, K† hỏi các biểu hiện khi sắp tới thời kì kinh nguyệt áh :D
    K† chỉ biết là bắt đầu nổi mụn thôi àh :-<

4. Introduction

Sorry, hôm trước mới ngủ đậy nên đọc chưa rõ.
    Nói lại cái câu đó. Nếu vẫn chưa xuất tinh vào trong thì không thể dính . Nhưng trong trường hợp của bạn thì có lẽ vì kềm chế không được đã ra mà không biết thì cơ hội bị dính cao. Tại vì bạn của bạn đã trễ kinh gần 3 tuần . Cách tốt nhất là đi thử thai.
    Nhưng tui không hiểu tại sao quan hệ mà lại phiền phước tới vậy ? Nếu không muốn bị dính thì dùng condom, rẻ, tiện lợi và là cách tốt nhất.

5. manonbike

manonbike C O N T R A

Mình bị bệnh khó thở,thường chỉ thở được bằng 1 lỗ mũi,đi khám thì bác sỹ bảo mình bị dị ứng ,cho thuốc uống nhưng vẫn chưa khỏi,bạn nào chỉ cho mình chỗ nào khám tốt nhất với chứ bị như thế này khó chịu quá=((

6. Introduction

Bạn hỏi chỗ khám mà bạn không cho biết là bạn ở đâu thì làm sao có ng` chỉ cho bạn được.
    Về việc của bạn thì bác sì đã nói là bị dị ứng, vậy không biết là bạn tới mùa mới bị hoặc chỉ bị 1 thời gian ngắn, sau đó thì trở lại bình thường? Hay là bị liên tục trong mấy tháng trời? Bạn có thể cho tui biết thuốc bạn đang dùng là gì không? Tiểu sử bịnh của bạn có bị những bệnh về đường hô hấp và phổi không?

7. manonbike

manonbike C O N T R A

à.mình ở HN,lúc trước thì chỉ thường đến mùa đông mới bị,nhưng từ đợt tết tớ đi mưa bị ngấm lạnh nên bây h bị hoài ,thuốc thì mình nghỉ uống rồi,ông bác sỹ trước thì cho mình uống 2 đợt mà ko khỏi,đến ông bác sỹ sau thì ổng chỉ cho xông nhưng cũng chưa thấy đỡ,nghỉ hơn 1 tháng nay rồi
    mà tiền sử mình bị Viêm rãnh biên thùy phải ,hay bị viêm họng

8. Black Flow£rs

Bác sỹ !
    Mời vừa đi sản xuất xong :'>
    Không hiểu sao tự nhiên ra máu quá trời làm run =((
    Hồi đó có bị mà ít lắm , hôm nay nó rơi từng cục máu ra luôn , đỏ cái bồn cầu =((
    Ước tính khoảng 1 cái chén .. đi xong hết sức =((
    Bệnh gì vậy bác sỹ , có phải tại ít ăn rau ko ?
    Mình ăn rau ko đc =((

9. Introduction

Mình không ở VN nên cũng không biết chỗ nào tốt để chỉ cho bạn khám. Nhưng theo hiện tượng mà bạn bị cả gần 1 tháng mà vần chưa hết thì chắc có lẽ bạn bị bệnh viêm phế quản nếu bạn ho liên tục và cảm thấy khó thở ? Tui nghĩ bạn nên đi lại bác sĩ chụp lại hình phổi để coi có gì không?
    Tui thấy mấy topic bạn hỏi toàn những loại bịnh có những triệu chứng chết ng` không? Không biết bạn có đi ra bác sĩ ngoài khám không? Những triệu chứng của bạn không nên lên đây hỏi mà phải đi ra ngoài khám liền. Có lẽ đường ruột của bạn bị viêm, hoặc dạ dày của bạn có vấn đề hoặc bạn đã có bao giờ bạn nghĩ bạn bị bịnh trĩ không?

10. Black Flow£rs

Bệnh trĩ là bệnh gì bác sỹ ? :-?

11. Kiteretsu

Kiteretsu Fire in the hole!

Em bị lệch vách ngăn mũi,

vì thế nên mũi hay bị dị ứng, thời tiết đổi là ngứa, hắt hơi, abc abc,...

Có bị sao ko bs :-?
    Nhìn mấy cái emoticon là thấy có vẻ bài post trên điêu rồi =))

12. Black Flow£rs

13. Pocollo84

Pocollo84 Super Namek

Black Flowers : Ko ăn được rau cũng cố thử mà ăn đi.Tình trạng trên thường xuyên gặp ở những người ăn ít rau, ăn uống nhiều đồ nóng,đồng thời có tật ngồi quá lâu ( trước máy tính chẳng hạn ).
    Bệnh trĩ mà ko biết thì....

14. re][ic

re][ic The Warrior of Light

trĩ ko chảy máu thành cục :| trĩ là bị lòi phần ruột ra do bó cơ yếu
    bệnh ông nói nghe ghê quá, nếu là thật thì ::( nhưng nếu là bốc phét thì xứng đáng cho vào bất hủ gvn :D

15. Introduction

Mấy loại bệnh của BlackFlower đó thấy toàn là nói, mà kêu đi khám ở ngoài mà vẫn ngày nào cũng thấy BF ở trong này cả. Tui trên này toàn đoán bịnh chứ không thể trị bịnh, nên bạn lên đây hỏi mấy bệnh thông thường thì tui còn biết đường mà tui mò, còn mấy loại bịnh của bạn phải ra ngoài chụp hình, hoặc làm test thì mới biết đường khác mà mò.
    Cái dễ nhất cho tui là bạn nên chụp mấy tấm hình của bản thân bạn lên đây thì tui còn nhìn theo hình mà biết bịnh tình của bạn nặng tới cỡ nào. Chứ nói suông suông như vậy thì có ngày bạn gục trên bàn phím lúc nào không hay, tới lúc đó bạn lại đổ thừa là mấy trên trong này toàn lang băm thì chết ng`.

16. Pocollo84

Pocollo84 Super Namek

Với một số bệnh nhạy cảm "ngại" đi khám kiểu cái bệnh đi ra máu kia(hoặc đa số các bệnh khác mà ngại đưa hình ra đám đông ), thì có thể...tự chụp rồi PM cho Introduction nếu thấy ngại 8-} ( mà đúng là kiểu bệnh đấy thì phải PM riêng..chứ chụp xong post lên đây thì....8-| ) :D

17. Introduction

Quên mất điều này :). Ý tui chỉ nói là chụp cái hình mặt mũi ra sao, thân hình gầy ốm ra sao, chứ còn chụp có mỗi 1-2 tấm ảnh về cái vụ máu me kia thì tui cũng chả muốn coi làm chi. Nếu đưa hình thì đưa đầy đủ, đừng đư chỉ mỗi cái đó, tui sẽ không coi đâu.

18. SakuragiHanamichi

SakuragiHanamichi Moderator Moderator

Trĩ là giãn búi tĩnh mạch trực tràng chứ không phải lòi ruột.

19. lightdevil

lightdevil Space Marine Doomguy

Cho hỏi chuyện gấp >.<
    Tự nhiên từ tối qua, nửa bàn chân phải có vấn đề, nếu bóp vào và đi lại sẽ nhói đau, quay quay cổ chân thì cũng bị đau (đau nửa bàn chân chứ ko phải cổ chân) mà chả bị ngã hay làm gì ảnh hưởng đến chân cả. Bàn chân trái vẫn bình thường.
    Mấy hôm này trở lạnh, tuyết mới rơi ko hiểu có phải do bị sao liên quan đến thời tiết ko ?

20. sandaunguoi

sandaunguoi Mr & Ms Pac-Man

Cho tớ hỏi cái, ko hiểu sao người tớ hay bị chảy mồ hôi ở ...nách...Ko biết có phải tớ bị mồ hôi trộm ko nhỉ ? Muốn hết phải làm sao ? Mà lạ lắm, bị rất thất thường, lúc ngồi ko ko, t* cũng mát mẻ mà cũng bị...lúc thì ko ( hay do tâm lý nữa,khi đánh bài, hay bida gần thua là....hic..hic..), nói chung chẳng biết nó muốn chảy ra khi nào ::(...