Y Học thường thức.Sức khỏe và hỏi đáp

Thảo luận trong 'Lưu Trữ' bắt đầu bởi gigabyte, 11/12/07.

1. cuonglongzero

cuonglongzero Mega Man Lão Làng GVN

tớ cũng bị giống bác nè ::( nhưng tớ bị ở ngón chân cái, cử động thì vẫn bt nhưng tự nhiên rờ vào đó thì hầu như ko có cảm giác gì hết (giống như bị tê chân, tê tay do máu ko lưu thông vậy) ::( bị khoảng 2 tuần nay ròi mà ko biết là do gì

2. 3Snakes

3Snakes Mr & Ms Pac-Man

mình cũng bị giống bạn trên nè nhưng mà hok biết nguyên nhân bạn nào chỉ mình cách khắc phục với::)

3. conangbocchay

conangbocchay Mario & Luigi

Em sinh năm 95 , hiện giờ cao 1m57 , nặng 45kg như vậy có cân đối hok . Hồi khoảng tháng 7 tháng 8 , lúc ngủ dậy em cao hơn bình thường , tới trưa lại thấp xuống như bình thường , giờ ko có triệu chứng như vậy nữa , vậy là có sao hok ?
    Hiện giờ em tập xà đơn với mấy bài động tác mà em tìm đc trên mạng , để phát triển chiều cao , vậy có đc hok , ai có thể cho em 1 vài bài động tác tập thể dục để có thể phát triển chiều cao hữu hiệu nhất nhá! . Thx!

4. Pocollo84

Pocollo84 Super Namek

Sáng sớm và trưa -> tối chiều cao của con người ko giống nhau, ko chỉ với riêng em mà với tất cả mọi người.
    Lí do là ở đĩa đệm cột sống.Khi ngủ em nằm nên sức ép đè lên đĩa đệm cột sống sẽ giảm và nó sẽ giãn dần ra ( kiểu như 1 miếng mút ý ).Khi em dậy rồi..đứng thẳng & làm việc thì đĩa đệm sẽ bị chèn xuống theo trọng lực cơ thể -> em sẽ bị thấp đi khoảng 1-> 2 cm :-?.Cái này ko phải bệnh, chỉ là hiện tượng bình thường.Ko đáng lo.

Thể dục thì vô cùng.Nói chung anh khuyên em nên tìm 1 môn thể thao mà em yêu thích để có thể chơi được lâu dài.Chứ chỉ em vài động tác mà em tập có vài ngày rồi chán thì cũng thế :D
    Cuối cùng.Em hơi gầy.Nên bồi bổ thêm.Tập thể dục cũng giúp em ăn được nhiều hơn đấy :wink:

5. King James

King James Donkey Kong

ai trả lời cho tớ với ........

6. conangbocchay

conangbocchay Mario & Luigi

Mặc dù em ăn cũng nhìu lắm , tối đi ngủ phải bồi thêm 1 tô , hoặc 1 chén cơm , nhưng cũng ko lên đc kí lô nào . T_T
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Em chả bik cách sửa bài = cách nào nên post lên 1 bài mới vậy , bài trên em có nói , tập xà đơn có giúp đc gì về phát triền chiều cao ko anh , em tập theo kiểu lòng bàn tay đối diện mặt ák

7. Pocollo84

Pocollo84 Super Namek

Ăn nhiều mà ko tập thể thao thì hoặc là ko tiêu hóa được mà ra bã hết.Hoặc là bụng phệ sau này.Tốt nhất nên tập thể thao, đừng ỷ lại vào ăn nhiều.

8. So_No_Mi

So_No_Mi Follow_Your_Heart

Tớ bị sốt siêu vi rồi , ai có lời khuyên về bệnh này thì cho tớ 1 ít , giờ nó nổi mấy cái mẩn đầy người ghê quá , mắt thì lúc nào cũng chảy nước và buồn ngủ =((

9. Hanh_1990_14

Hanh_1990_14 Legend of Zelda

sốt siêu vi huh,nên xét nghiệm máu coi có phải sốt xuất huyết kô,triệu chứng khá giống nhau,cái loại sốt này nó tự khỏi sau 7 ngày nên kô phải sợ,chỉ cần uống paracetamol giảm đau thôi,3 ngày đầu sốt cao,4 ngày còn lai mệt mỏi bc đi kô nổi,kinh khung lắm :devil:,kô ăn đc cũng phải ráng ăn vào,tránh đắp mền nhiều quá.....
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    P/s:nên ăn nhiều trái cây,vitamin C,uống nhiều nước....

10. Kitr

Kitr The Warrior of Light

cứ đến giữa trưa là tui đổ mồ hôi rất nhìu mặc dù ko vận động và có quạt , vậy tui có bị gì hok

11. Mi_an_lien

Mi_an_lien Hợp vô cùng hợp táng đởm hợp kinh tởm hợp lồng lộn Lão Làng GVN

Cho em hỏi:
    Em đã đến bv, nhưng khám BHYT mấy thèn nó khám qua loa rồi kết luận bt, em lại ko có tiền khám ngoài ::(

12. maithinh

maithinh Dragon Quest

Bạn nào bị thiếu máu làm ơn uống tothema ỡ ngoài bán hộp 12 ống,
    Đễ lâu sẽ dẫn tới nhiều bệnh, hoặc có thễ ăn các laọi thức ăn nhiều sắt,
    Rau muống, thịt bò, lòng đõ trứng.

Còn bệnh phong thấp đừng đi phẫu thuật, nếu không sẽ bị di chứng về sau, không ra mồ hôi bình thường được, làm cơ thễ suy yếu và người nóng thường xuyên.

13. Kinas Dizon

Kinas Dizon Vừa ra trại, còn bâng khuâng Lão Làng GVN

Có câu hỏi tương tự ::)

14. Staraeries

Staraeries Mr & Ms Pac-Man

Ngủ mà đắp chăn lên mặt, liệu có bị thiếu oxy lên não ko nhỉ? Chăn của tớ dày cả mét đắp lên mặt là muốn chết ngạt, thế mà sáng nào ngủ dậy cũng thấy nó năm chình ình trên mặt rồi.

Với cả ngủ đắp chăn lên mặt và ngáy thì cái nào nguy cơ cao hơn???

15. The Loser

The Loser Mr & Ms Pac-Man

em rất sợ bị bệnh trĩ, em nghe nói ăn nhiều rau cũng chỉ phòng thôi chứ ko chống được căn bệnh này, làm sao đây ?
    em nghe người ta kể bị bệnh trĩ phải đi chích hoặc đốt laser đau kinh lắm
    mà cho em hỏi thông đít cũng là 1 trong các nguyên nhân gây bệnh trĩ phải ko ?

16. Hanh_1990_14

Phải,Và Để an tòan mà kô gây bệnh,quí khách hãy dùng BCS,bạn của mọi nhà :hug:

17. Catnarok

Catnarok Cat of high place

Sai .

18. Hanh_1990_14

giỡn thôi mà,chứ tác động cơ học mới là nguyên nhân gây ra trĩ :'>

19. Catnarok

Catnarok Cat of high place

Cơ học kiểu gì mà gây ra trĩ hay vậy?
    Trĩ ko vì thế mà ra đâu.

20. alucard00

alucard00 Legend of Zelda

Cho hỏi triệu chứng ko ngủ đc (làm mọi cách để ngủ, thậm chí cả uống thuốc ngủ) có nguy hiểm ko, hồi gần đây có làm 1 quả 4 đêm ko ngủ, mệt thì ko mệt nhưng có cảm giác não nó tê tê thôi.