Ý kiến đóng góp - Mod sẽ trả lời !

Thảo luận trong 'Football Manager' bắt đầu bởi [H][K], 17/10/04.

1. Xin_chỉ_giáo

Xin_chỉ_giáo *Lười nhất Forum*

- Có gì đâu mà phải cãi nhau, chuyện này chẳng có gì quan trọng cả, ai muốn nói gì thì cứ nói, tui tiếp thu hết.
    - Đương nhiên, Mod phải là người am hiểu về lĩnh vực mà mình quản lý, tui không tự hào cho rằng mình biết hết tất cả về CM. Tuy nhiên, mọi người đã bầu tui lên làm Mod thì tui phải cố gắng mà làm thôi. Về Box CM này, lúc trước khi tui lên làm Mod thì nó như thế nào ? Sau này thì nó như thế nào ? Chắc mọi người cũng nhận thấy điều đó.
    - Ngoài ra, Mod chỉ là chức danh mà thui, cái cần thiết là mọi người nên tự ý thức được mình, tự làm chủ bản thân mình, không lẽ cần phải có người quản thúc - quản lý mình thì mình mới đi vào khuân phép được hay sao ? Nếu như vậy thì cũng ngang hàng con trâu con bò mà thôi.
    - Mod là để quản lý những người không tự giác chấp hành nội qui mà thui. Nội qui mà tui nêu ra sai ở chỗ nào ? Mong mọi người cho biết ý kiến !!!

2. Xin_chỉ_giáo

- " Thắc mắc về FM5 và CM5 " : đó là Topic chuyên đặt câu hỏi và giải đáp cho FM5 và CM5.
    - " Câu hỏi - nhờ giải đáp giùm " : đó là Topic chuyên đặt câu hỏi và giải đáp cho CM03-04.

Tiện đây, tui nói ngoài lề 1 tí.

Thân mời các mem ( riêng các mem của CM và trong TP.HCM ) lúc 18h30 ngày 24-12-2004, đến quán Sành Điệu, đường CMT8, q.1 họp mặt Offline một tí, tiện thể gặp nhau giao lưu trò chuyện và ăn mừng Noel !!! Quán Sành Điệu nằm gần công viên Tao Đàn.

3. The 7th of July

The 7th of July Mayor of SimCity

Tất nhiên những quy định của chị không có chỗ nào sai cả! Có điều theo em thấy thì nó có chỗ hơi cứng... Nếu như chị muốn làm cho Forum trở nên gọn gàng mà vẫn "nhộn nhịp", mọi người nói chuyện thân mật hơn mà vẫn trong những quy định thì đúng là rất khó... Nói chung giữa những quy định mạnh tay cần thiết chung thì cũng cần có những chỗ nên xử lý linh hoạt hơn... nếu không box này nôm na nó sẽ trở thành nơi hỏi đáp, chứ thực tình sẽ khó có chỗ để anh em trao đổi với nhau nhiều...(thường khi trao đổi về game chỉ đơn giản là những câu chát... mà không nhảm!:)))

Nhưng cái chính vẫn là sự tự giác của mỗi mems, nếu như mọi người đều có ý thức riêng thì chắc chắn bà chị tui cũng đâu phải đau đầu đâu, nếu so sánh tình hình hiện nay với khi cái Box này gần như không có MOD thì thực sự là tốt hơn nhiều rồi còn gì?! Vả lại hiện tại, với 1 box khá lớn như CM mà chỉ có 1 mình pà chị tui chân yếu tay mềm ra tay thị uy với cả tá thế này đúng là quá khó khăn rồi... Chẳng hiểu mấy ông MOD kia đi đâu?! :-/

**He, nếu ai trong TP HCM đi họp Offline làm ơn chụp hộ The 7th chân dung của pà chị nhá?! Sẽ có hậu tạ thoả đáng... Khoảng 100Exp chắc được?! :D Hứa!

4. thienthanqnd2005

thienthanqnd2005 C O N T R A

****Thứ nhất, ông đã lầm - chắc ông không hiểu ý của tui nói thế nào cả, tui cũng không dám chắc là mình lớn hơn ai cả, chỉ có điều ông không hiểu " trẻ con " mà tui đã dùng - tui cũng không hề phân biệt lớn bé khi tham gia, chỉ có điều ông chưa thực sự hiểu những gì mà tui muốn nói- thế thui( có lẽ ông nên xem lại bài viết của tui thì hơn tui đã nói mong mọi người đừng hiểu lầm rùi mà !!!! X( )
    ****Thứ 2: Hơ chắc ông chỉ đọc phần " bọn trẻ con " mà tui đã để trong ngoặc - chán :o ,cái gì là tư thù nhỉ, có gì đâu mà phải tư thù, có gì đâu mà phải cay cú, ngoài đời chưa ăn ai, thì cái Box này có gì đâu, chỉ là nơi giải trí mọi người chơi CM vào để bàn luận - vậy thì việc gì mà phải acay nhỉ. Có chăng tui thấy gã nghĩa sỹ nói cũng có lập luận của riêng mình và đưa ra nhiều bằng chứng sát thực- nghĩ hắn cũng đóng góp cho Box ngày 1 tốt hơn, không lẽ cứ vào Box là mọi người phải vỗ tay ư, chẳng nhẽ họ không nói lên được quan điểm của mình àh- nếu ông nghĩ thế thì ông " to lớn " lắm rùi.
    **** Tóm lại, mong ông xem lại bài viết của tui( và mọi người nữa), tui cần gì phải gây ra tranh cãi nhỉ, chỉ có điều tui muốn nhắc nhở XCG, để bà thấy mặt nào chưa ổn chứ. Nói lại lần nữa: tui thuộc phái trung lập, chỉ thế thui.... :cool:

5. Duong_Qua

Duong_Qua Mr & Ms Pac-Man

cho tôi hỏi 1 chút là tại sao tôi chơi Cm 03-04 lại không có cavenaghi

6. Dream Theater

Dream Theater Youth Gone Wild

Tiếc là AS và The Ring đã ra đi, nếu không tui thấy Box Cm chỉ có 2 người đó là tui phục nhất, còn XCG thì.............. mới lên mod thì ngày nào lên mạng cũng gặp bả cỡ 3x7=21 ngày xong một tuần online có 1 hay 2 lần, bài vuết thì cơ man nào là xoá hay lock topic. Chắc phải tuyển thêm MOD quá.

7. [H][K]

[H][K] Persian Prince

Lol, cả tháng rồi vẫn còn gây gổ.

XCG dù cách điều hành chưa vừa lòng mọi người nhưng pả cũng đã thể hiện cái tâm với box CM thì pà kon cũng nên cho XCG 1 cơ hội để từ từ hoàn thiện mình. Về lâu về dài, nếu XCG vẫn kô được các member trong box ủng hộ thì đến lúc đó đòi XCG từ chức cũng kô muộn. #>:) :devil:

8. hangkhungcm

hangkhungcm Youtube Master Race

muốn có Cavenaghi thì bạn phải chọn database lúc đầu ít nhất là medium còn small thì không đâu . Và bạn muốn có thì bắt buộc phải chơi lại không thể chỉnh được lên database đâu nhé
    have fun

9. MG

MG Moderator

Hôm nay AS Roma, 1 MOD trước đây đã khá nhiều tâm huyết với box đã về với ruộng vườn, số MOD box giảm xuống còn 3, có cần tuyển thêm MOD không?

10. cuonglongzero

cuonglongzero Mega Man Lão Làng GVN

không cần tuyển thêm đâu
    có tuyển thì cũng dzậy thôi
    chỉ cần 1 XCG thôi thì đủ rồi

11. **doilabekho**

**doilabekho** Dragon Quest

Pà konnnnnnnnnnnnn ! Không biết pà kon còn nhớ nick [H][K] không; vì hiện giờ HK đang chhiến đấu với admin ngoài box YKĐG cho quyền lợi members chúng ta không bị hiếp đáp. Pà kon hãy ra đó ủng hộ cho HK nhé, cảm ơnnn !!

12. Xin_chỉ_giáo

Các mem bị hiếp đáp là sao ? Tui dzẫn chưa hiểu ???
    Những mem post bài đàng hoàng có bị hiếp đáp hông ? Giữ đúng nội qui có bị hiếp đáp hông ?

AS Roma không chỉ là Mod của Box CM này mà còn là cựu Admin của Forum GVN này, tiếc là AS không còn là Mod của Box CM này nữa, chắc là dzìa quê chăn dzịt cho dzợ rùi, :D. nghĩ lại tui thấy rất tiếc !

13. em_tin

em_tin The Warrior of Light

Có mod ở đây cho tui nhắn nè, mấy cái tactic bên góc download die hết rồi, sao sis kg down về rồi up lên, vừa tiện vừ khỏi bị mất..... :D

14. Xin_chỉ_giáo

Mấy cái đó chưa hẳn là bị mất đâu. Hiện nay, CMFAQ.com đang trong quá trình sửa chữa cho nên đường link bị mất là phải, hy vọng sau khi sửa chữa xong tui sẽ kiểm tra lại để bà con download được.

15. romeo_codon

romeo_codon <b><font color=green>o0 Worldclass Manager 0o</fon

Ôi zời, thằng em vẫn nuôi mộng lên MOD cơ àh???
    ANh thì thấy cứ thế này là tốt rồi, năm nay The Ring bận ôn thi ĐH thôi, sang năm sẽ khác mà!!!
    CÒn nói thật thằng em đừng giận chứ, nếu có bầu MOD mới anh cũng ko chắc là sẽ bầu cho chú đâu!!!

16. The 7th of July

^^...
    người 1 nhà cả, ai lại nói thế hả bác...^^..., em nó tưởng nói thật! Mà kể có thật thì ước mơ lên MOD cũng có gì là xấu, nhỉ?!:D Có điều thật tình là làm MOD cũng chẳng sung sướng gì...^^... không khéo chuốc hoạ vào thân, tốt nhất là cứ tung tăng như vầy là sướng nhất!!:D Không phải chịu cảnh lao tù!!:))

17. W32sasserWorm

W32sasserWorm Fire in the hole!

Tớ có ý kiến thế này , bằng cách nào đó có thể dành riêng một chỗ cho FM ko ? ở đây tớ ngồi đọc mấy bài pót , chẳng hiểu là đang nói về CM hay FM . Vào các bài cầu thủ trẻ , cầu thủ tiêu biểu ko biết đường đâu mà lần , search trong game ra toàn mấy thằng què quặt . Cách chỉnh train , chiến thuật cũng rối tung cả , ko biết cái nào áp dụng cho cái nào

Riêng ra thì sẽ dễ dàng coi ngó hơn nhiều .
    Ý kiến ý cò nho nhỏ vậy :)

18. romeo_codon

romeo_codon <b><font color=green>o0 Worldclass Manager 0o</fon

Ý kiến có lý lắm, có điều lấp BOX con là chức năng, quyền hạn của Admin chứ MOD thì pó tay rồi!!!!!

19. The 7th of July

Cái này thì ngay từ khi FM ra đời tớ cũng thấy sự bất cập rồi chứ không phải bây giờ...
    Đấy là chưa kể nếu thời gian tới mà CM5 ra luôn thì chắc chỗ này... bùng nhùng wớ!!
    Cách giải quyết tốt nhất là mỗi khi lập topic, người khởi xướng chủ đề nên nói luôn ở tiêu đề là dành cho loại nào... như 1 số topic bên ngoài: "Chuyển nhượng ở FM05"; "Stricker trẻ for FM..."; rồi "Tactic for FM..." ===> Theo tớ chỉ cần đề như thế này là hiểu!!
    Còn với 1 số topic đã cũ hoặc chưa phân rõ ràng cho loại nào thì nhờ MOD xửa lại tiêu đề là được!^^...

20. W32sasserWorm

W32sasserWorm Fire in the hole!

Ok , vậy cũng dc , MOD nào vào đóng dấu lãnh trách nhiệm theo dõi , chỉnh sửa đeeeeeee :p