Ý Kiến - Đóng Góp - Report - Kiện Cáo

Thảo luận trong 'Phim ảnh' bắt đầu bởi viethaihp1992, 30/9/08.

1. vietkhoant

vietkhoant The Warrior of Light

2. soinon007

soinon007 Zenio

Vào cũng đâu có làm được gì :|, box đó ko cho mem post ngoài ng lập topic.
    Mà dù sao gần như ko có khả năng đâu.

3. censy

censy Castitatis Lilium

Em có chút ý kiến thế này: các anh vào topic Hotaku HQ trong box Anime Manga ấy, cũng khối bài chat chit vui vẻ mà kỉ luật vẫn bình thường đó thôi :D
    link: http://forum.gamevn.com/showthread.php?p=10933525#post10933525

Có sai mong các anh đừng chửi, ý kiến tí để box ta đc tính bài thôi :D

4. NIZ

NIZ Blue Wind

Cái topic Battlefield có ý kiến với mod viethai 1 chút.
    Nghiêm cấm bàn về chính trị thì nên,ai vi phạm ăn warn luôn.
    Chứ sao close topic thì những người muốn bàn luận về phim họ vào đâu để bàn ?

5. viethaihp1992

viethaihp1992 Imaginative Innova Moderator

Topic đó không phải do mình Close nên mình cũng ko rõ sự việc ra sao.

Có gì mình sẽ xem xét lại và tìm ra hướng giải quyết trong thời gian sớm nhất :)

6. lPacific

lPacific Moderator Moderator Lão Làng GVN

Cái đấy là có chú 5[] trên YKĐG nên chắc các pác ở trên cho lên dĩa tồi =))=)) ..

7. alone_cat_88

alone_cat_88 Youtube Master Race

box phim game vn sao toàn người nhỏ mọn so đo thế nhỉ? ko hiểu sao mình cứ gặp dạng người này hoài! chẳng hiểu so đo đc cái gì cơ chứ, sao mà người như thế suy nghĩ nông cạn ko biết !

Ko bao giờ post bài, hễ ng khác post là vào sâu xé! :):) chẳng hiểu làm thế đc gì? nhỏ mọn còn hơn đàn bà ý! hy vọng sau này họ biết suy nghĩ hơn

8. QuáchĐạiPhúc

QuáchĐạiPhúc Mr & Ms Pac-Man

Ko biết bạn là ai nhưng việc lập thật nhiều topic trong Phim Ảnh là làm người khác rất khó chịu rồi . GVN cần chất lượng chứ ko phải là số lượng đâu bạn . Post nhiều chẳng khác gì spam cả .

Lập 1 topic ko 1 chút giới thiệu , cảm nhận , chỉ quăng link lên rồi để đó . Bạn cần tiếng như vậy sao ? Nếu thích chia sẻ có thể tập trung lại thành 1 chủ đề chứ , như những phim Disney bạn chia sẻ đấy , sao ko gói gọn trong 1 topic. Cứ mỗi phim bạn thích bạn cho 1 bài , ko giới thiệu , chẳng cảm nhận , cũng chẳng thèm search xem chủ đề này đã được thảo luận chưa ? Mình nhớ cái Anh Hùng ko phải lần đầu tiên có topic ở box Phim Ảnh đâu !

Đừng có biến box PA thành cái hố rác của bạn . Cũng đừng hoang tưởng người ta thấy bạn "đóng góp" thì ganh tị , chẳng qua là ngứa mắt thì nói . Bạn làm hơi quá rồi đó !

9. hoaithinh_pham

hoaithinh_pham Legend of Zelda Lão Làng GVN

thiết nghĩ các mod nên gom các topic dán nhãn của alone_cat_88 lại thành 1 topic chung :)

"lượng" thì nhiều đấy, nhưng "chất" thì còn phải xem lại

10. Hiendaoduc, Jr

Hiendaoduc, Jr Mario & Luigi

Mỗi topic 1 phim + ~10 cái reply , theo đúng tinh thần của wasaby (:|
    Box PA chúng tớ ko muốn có một wasaby thứ 2 đâu (:|

11. viethaihp1992

Mình nghĩ các topic ở box PA đc lập ra trên tinh thần thảo luận và cùng nhau chia sẻ về nội dung phim. Hiện nay, nếu nhìn vào mặt bằng chung của box, bạn có thể thấy các topic tồn tại đc với vài trăm post chủ yếu là các topic thảo luận về phim, nơi mà chủ topic ko chỉ đưa lên link down, poster mà còn nêu lên quan điểm của mình về phim, gợi ra vấn đề cần thảo luận và quan trọng nhất là nội dung thảo luận phải mới và chưa từng có trong box PA của GVN.

Như vậy, vô hình chung, việc bạn lập các topic ở box PA với nguồn thông tin đưa lên ít ỏi + không tạo đc một chủ để thảo luận sôi nổi ở các topic mà mình lập ra khiến cho nhiều người cảm thấy không tìm thấy một cái gì đó mới ở các topic của bạn + làm nội dung chung của box bị loãng dần bởi mỗi lần bạn post 1 topic mới là 1 topic sẽ bị chìm xuống trang 2. Mà theo quy luật chung, những topic đã bị xuống trang 2 trừ khi rất sôi nổi hoặc có cái gì đó lôi cuốn member mới có người để ý tới.

Hơn nữa, theo mình để ý, các phim mà post lên thường với những dạng link như rapidshare, megaupload... không đc phổ biến lắm với mem box vì đa số quen down các loại link tốt độ tương đối mà ko phải trả tiền :P Mình nói thế ko có ý chê trách hay xúc phạm nhưng thường những topic về các phim hot + một lượng link download dồi dào cả về số lượng lẫn chất lượng sẽ dễ thu hút mem hơn và khiến họ cảm thấy đây là một topic đáng xem, đáng vào :)

Post này của mình chỉ với mục đích giúp bạn hiểu rõ hơn tâm lí của mem trong box, không hề có ý nào khác bởi nhìn một cách công bằng thì mình thấy việc lập topic của bạn ko có gì sai, chỉ là bạn tiếp cận với box và với mem chưa đúng cách mà thôi. Ngoài ra, tất cả các post tham gia đóng góp vào các topic có sẵn trong box đều đc hoan nghênh, không nhất thiết cứ phải lập một lượng topic nhất định rồi mới có 1 cái gì đấy gọi là "thẩm quyền". Tất cả các mem đều như nhau ;)

12. NIZ

NIZ Blue Wind

Mình có chút ý kiến :D
    Các topic bị đào mộ,ngoài những người đào mộ mình đề nghị warn luôn cả những người post ăn theo :-w

13. Destrukt

Destrukt Mr & Ms Pac-Man

ấy làm vậy hơi nặng tay :( box ko tính bài mà nhẹ tay chút :">

14. seifer819

seifer819 101st Airborne GVN CHAMPION Moderator ♞ Blade Knight ♞

Mình nghĩ các bạn mod nên lập 1 topic Tổng hợp tin tức phim ảnh và stick lên đây.

Các tin ngắn về diễn viên hoặc 1 bộ phim nào đó thì post vào đấy và ko cho phép lập topic ở ngoài.

Hiện nay box có nhiều topic tin tức về phim mà chỉ có 1 info nhỏ, thậm chí bộ phim còn đang trong giai đoạn "thai nghén", chưa dc bấm máy nữa, ko có giá trị thảo luận.

Mình thấy các topic như thế chỉ làm box loãng thêm, ko cần thiết, gộp chung vào 1 topic tin tức là dc rùi.

15. Marv

Marv Donkey Kong Lão Làng GVN

Mình thấy nên remove topic phim mega.1280.

16. Coldstream

Coldstream C O N T R A

dạo này anh em vô topic phim toàn xoay quanh các chủ đề như phim có dvd hay hd chưa,có dịch chưa.sao có blu-ray nhanh thế rạp vừa mới chiếu mà.cho tớ link down đi

tóm lại là tớ thấy mọi người ít bàn về nội dung,diễn viên,kịch bản,kĩ xảo,diễn viên... của phim mà hay bàn mấy cái ngoài lề quá

17. anhvanyeu28

anhvanyeu28 Castle In The Sky

18. viethaihp1992

Cái này là lực bất tòng tâm bạn ạ :(

Trong box các mem phần lớp tham gia bàn luận về phim và tìm link down, còn việc tìm sub thực sự mang tính chất tự nguyện từ những người muốn đóng góp cho box.

topic giờ không còn người duy trì nên mình sẽ cho đóng cửa.

19. NIZ

NIZ Blue Wind

20. alone_cat_88

alone_cat_88 Youtube Master Race

Sao khóa bài này vô lý vậy? dù rằng trước đó có bản 700Mb thì sao, ko lẽ khi có bản 300Mb là ko đc post ah! Nói vậy thôi! chứ post bài tui có đc ăn cái gì đâu! làm thấy ghét :-w:-w