Ỷ thiên đồ long ký 2

Thảo luận trong 'Game Á Châu' bắt đầu bởi truongvoky90, 31/8/05.

1. mercuries_no

mercuries_no Donkey Kong

Trời ạ, phần mê cung thì cứ đi theo các con số trong hướng dẫn đó. Còn các của thì thấy cái nào có 1 chấm thì là của số 1, 2 chấm là cửa số 2. Thế thôi

2. tuananh_1991

tuananh_1991 Youtube Master Race

Chao ban! toi ten la Tuan Anh, cai tro nay tui cung moi choi cach day 2 thang. Toi choi toi doan cuu luc dai mon phai rui nhung khong dao qua duoc. Tuc qua toi remove het ca tro. Bay gio muon choi lai nhung ngai qua. Ban co the gui cho toi file save khong.
    Email cua toi la : "[email protected]"

3. hongthanh1384

hongthanh1384 Youtube Master Race

Mình cũng vừa chơi game này thấy hay lắm. Mình chơi theo hướng dẫn trên diễn đàn nhưng thấy có một số đoạn khó hiểu, đặc biệt là đoạn luyện võ công. Sau mộ thời gian nghiên cứu mình quyết định mở một chủ đề để các bạn yêu thích ỷ thiên 2 vào tham gia.

4. hongthanh1384

Các bạn có thấy bảng luyện võ công không? Vòng tròn mầu đỏ là nội công tâm pháp dùng để luyện nội lực đó. Còn các vòng tròn còn lại là để luyện các chiêu thức. các bạn có thể luyện võ công ngay từ đầu nhưng vòng tròn mầu đỏ (tức nội công tâm pháp đó sẽ không thể sáng lên cho đến khi bạn học được tâm pháp Cửu dương thần công). Tôi đã luyện 2 chiêu ngay từ đầu cày level rất tốt. Các bạn có thấy trên các vòng tròn có 2 loại ô không? Một ô nhỏ không có gì bao quanh, một ô lớn có các đường dẫn bao quanh. Khi làm sáng các ô nhỏ thì chỉ mất có 3 điểm còn ô lớn mất tận 5 điểm, các ô lớn chính là nhân tố chính để tạo nên võ công của chúng ta đó. còn nội công tâm pháp để luyện nội lực (Làm tăng điểm và tốc độ phục hồi nội lực). Bạn sẽ không thể luyện lên tầng được nếu bạn chưa học Cửu dương thần công. Khi bạn luyện lên từng tầng ở ô bát quái sẽ có thông báo số tầng và mỗi ô màu đỏ bạn chỉ mất 1 điểm khi làm sáng chúng. Theo tôi bạn nên luyện tâm pháp lên khoảng tầng 4 để có nhiều nội lực và tốc độ tăng nôi lực nhanh rùi mới luyện hết các võ công để cày level cho dễ chứ nếu luyện võ công trước thì khi cày level lâu lắm vì hao nội lực (Tâm pháp là quan trọng mừ). Trước tiên là thế đã. Tôi xin mở hàng thế thôi còn cụ thể vòng tròn nào là võ công gì để tui chơi xong đã rùi nghiên cứu viết lên nhé.
    Mong các bạn đóng góp nhiều để chủ đề này không bị mod cho vào sọt rác.
    Còn nừa, các bạn nào biết nhiều về các võ công và cách lấy ở đâu thì bàn luôn nhé.
    Thank you.
    :D

5. lucnhien89

lucnhien89 Mr & Ms Pac-Man

Này bạn Hongthanh ơi ! bảng hướng dẫn Ỷ Thiên đồ long lý hai nó nằm ở đâu vậy bạn ? mình chỉ tìm được trong hướng dẫn hoàn chỉnh một bản hướng dẫn thôi , nhưng không biết đó là phần một hay phần hai nữa ?!! bạn giúp mình với nhé ! xin cảm ơn !

6. hongthanh1384

bạn vào phần Xin hướng dẫn ý. Tìm link Tân ỷ thiên đồ long ký 2 thì chính là nó đó.
    à! thế có bạn nào chơi được khinh công chưa. Tôi luyện lên level 9 mà chỉ bay được tại chỗ thôi. không di chuyển được. Nhìn thì rõ đẹp thế có tức không? Mà còn Càn khôn đại na di và một cái chưởng có hình bàn tay trong lục giác đó có tác dụng gì vậy? bạn nào biết thì trả lời nhé. OK:D

7. songvigamevt

songvigamevt Mr & Ms Pac-Man

điều hòa chân khí nội công thì phải

8. yuna1992

yuna1992 Legend of Zelda

tui luyện đến lúc mà vòng tròn bự ở giữa nó cấp 12 rồi thì mấy cái sau ko biết làm gì với nó luôn

9. hongthanh1384

Bạn cứ luyện vòng đó đi. Nó là luyện nội công tâm pháp đó. Lên tầng 12 rùi thì chắc là sang giai đoạn khác. Bạn luyện tiếp lần nữa thì thấy ô màu xanh cạnh ô bát quái đó có chữ đúng không?
    Còn nữa? sao máy của tui không đi xa phu được nhỉ? ai biết chỉ với

10. hongthanh1384

các bác chỉ các chỗ lấy chiêu thức nhưng không rõ là ở đoạn nào? Lên võ đang thì có mấy đoạn cơ mà? đề nghị các pác chỉ rõ hơn đi. Mà sao máy tui không đi xa phu được nhỉ? pó tay. Pác nào biết thì chỉ với?

11. kennabis

kennabis Youtube Master Race

minh nạp game xong rồi nhưng khi chơi nói chuyện toàn là kí tụ gì không ha không thấy dc chữ pác nào bit cách khắc fuc chỉ mình với

12. songvigamevt

ai bao ko vào contropanel chinh sang phong tieng tau(chinaPRC)

13. kennabis

kennabis Youtube Master Race

Ok,cảm ơn pac nhìu :d :d có thể chơi dc rùi, tiếng tau còn có thể tìm đuờng chứ cái tiếng chi chi kia thì chịu

14. songvigamevt

chán wá có ai đã về nước Y Thien Do Long Ky II chưa
    bàn luận với tui coi
    tui chỉ kiếm được có gần 40 tuyệt chiêu các loại võ công thôi

15. vantin_lv

vantin_lv Youtube Master Race

mình chơi tới lúc đưa Bất Hối về lại Minh Giáo nhưng ko biết phải làm thế nào để làm nhiệm vụ này . Tới đây minh bí rùi

16. lucnhien89

lucnhien89 Mr & Ms Pac-Man

mình đi được đến chỗ cứu Thường Ngộ Xuân rồi , nhưng không biết cách ghép thuốc để cứu ổng ! bạn nào biết thì chỉ mình với !

17. vuhoai0345

vuhoai0345 Youtube Master Race

Tui thấy hình như co phiên bản Ỷ Thiên Đồ Long Kỳ Tiếng việt thì phải. Có bác nào biêt thì hướng dẫn dùm với.

18. mercuries_no

mercuries_no Donkey Kong

Làm gì mà có bác ơi, tiếng tàu còn chưa hoàn chỉnh nữa cơ mà. làm gì có tiếng việt được.

19. hongthanh1384

bạn vào phần Xin hướng dẫn ý. Tìm link Tân ỷ thiên đồ long ký 2 thì chính là nó đó.

20. mercuries_no

mercuries_no Donkey Kong

Ko đâu, tui thấy cái chiêu Càn khôn đại nã di dùm để tăng mana lên đó, ví dụ như bác gần hết mana thì dùng chiêu đó là nố sẽ bơm mana lên cho chú đó.