Ỷ thiên đồ long ký (bản cũ)

Thảo luận trong 'Game Á Châu' bắt đầu bởi HK Themes, 24/4/02.

1. wonbinp

wonbinp Youtube Master Race

xin chào
    nếu ai muốn câu cá trắng được thì hãy lấy nhiều giun đồng thời lấy luôn con rích
    đó là cách của mình. bạn hãy thử xem

2. wonbinp

Chào các bạn
    Mình đang tới chỗ cổng sắt ở địa đạo, mình đã thấy cục đá chặn lại ?(chưa đánh với lão hoà thượng lần 2) rồi thấy cổng nhưng không vào được, hình như phải lấy ấn thất mình chưa có ,còn mấy tấm thánh hoả lệnh giống bài magic mình phải dùng như thế nào
    xin giúp đỡ

3. mimic

mimic Mario & Luigi

tới đoạn này mà bạn chưa lấy được cái ấn hình con rồng thì không thể vào đó rồi và tất nhiên cũng không thể quay trở về để lấy (bạn nên đi lại để lấy đi vì trò này chơi rất ngắn đi lại cũng không tốn thời gian là bao),còn cái mà bạn nói giống bài magic bạn phải biết nhập chúng lại rồi trang bị như trang bị vũ khí đó bạn sẽ có thêm chưởng pháp.

4. wonbinp

nghe bạn mimic nói là nhập bài vào sẽ tìm chưởng pháp mới, nhưng nhập bằng cách nào???
    CÒn chuyện đi lại thì phê lắm đấy!!!!
    XIn bạn giúp đỡ

5. phanpooh

phanpooh Mr & Ms Pac-Man

Theo tui là bạn đừng nên đi lại bởi các lí do sau:
    1-chơi tới gần phá đảo rùi mà quay lại con số ZERO thì cũng hơi phê.
    2-trong tuy được nhiều đồ xịn và lạ(như khỉ,quái vật ngoài hành tinh,xích chó...có thể tăng DEF lên 1000 chẳng hạng)nhưng nó sẽ làm cho trò chơi mất hay đi(như diệt quần hùng ở phần cuối mà tui chỉ cần bơm máu có 1 lần) như vậy chả khác gì gian lận cả.
    3-rồi khi bạn đã vào được bên trong thì sẽ thấy trò này nó dở dở sao ấy,lúc vào thì như sên mà lúc ra thì mình mạnh như SUPERMAN.(làm cục hứng luôn)
    Tuy vậy chứ bạn muốn vào chỉ còn cách bắt đầu lại thôi
    bạn chỉ cần cho con gà ăn giun sau khi cứu Kỉ Hiểu Phù là có thôi(hông được thì thử nhiều lần xem)

6. ILSATS

ILSATS Space Marine Doomguy

cho tui hỏi tí nè lúc đầu game sau khi cứu được Kỉ Hiểu Phù thì làm sao để chữa cho 3 thằng kia vậy?tui xem hướng dẫn thấy bảo làm một lọ thuốc nắp đỏ thân trắng,làm xong rùi mà chẳng thấy cứu được 3 tên kia gì cả hay là phải làm 3 lọ hả mấy bác,tui lỡ xài mất 1 lọ hồi 50 mp mất rồi,các bác chỉ tui cách làm ra cái lọ hồi 50 mp này đi

7. phanpooh

phanpooh Mr & Ms Pac-Man

hông cần phải làm 3 lọ bạn chỉ cân làm 1 lọ là được nhưng phải có :
    1 lọ màu có màu vàng,một miếng hình chữ nhật mà đánh con quỷ có được,....còn nhiều thứ khác nữa chủ yếu ở trong hang(nói chung lở xài rồi thì...chơi lại từ đầu mà lấy)
    mình nghĩ bỏ trương vô kị lúc này cũng không quá tiếc đâu.
    thôi chúc bạn may mắn chơi vui
    nhớ nhé chỉ cần 1 lọ cho 3 người

8. ILSATS

bạn nói rõ hơn đi chứ nói thế ai mà hiểu được
    bây giờ chơi lại từ đầu tiếc lắm tui luyện thằng vô kỵ ở đó lên đến level35 mất rùi

9. phanpooh

phanpooh Mr & Ms Pac-Man

Tui nói thiệt đó bây giờ chỉ có nước luyện lại từ đầu thì mới được thôi vì theo trường hợp của bạn chỉ còn cách chơi lại từ đầu dù có luyện Vô Kỵ lên lv99 đi nữa thì kết quả cũng không hơn.nhưng nhớ là đồ trong hang thì cấm xài vì sau có cạp đất cũng chẳng có(đùa chút cho vui nhưng đây là sự thật)bây giờ nếu làm biếng chơi lại thì chỉ còn nước:
    HELP ME ! HELP ME ! I NEED YOUR SAVE ! (cái này cũng có người giúp đấy) GOOD LUCK
    Thôi đừng làm biếng cứ chơi lại đi cái của mình luôn luôn hay hơn của người mà,được 1 lần chẳng lẽ lần 2, lần 3 hông được
    hãu cố gắng chơi tiếp còn nhiều điều đang chờ bạn

10. wonbinp

như vậy là chơi lại sao.
    Thật tiếc và tức lắm.nhưng chưa về nước thì chưa chịu được, thôi đành chơi vậy. mà còn ai có cách giúp đỡ khác không.

11. ILSATS

tôi chơi có dùng đồ gì đâu,tôi tìm mãi kô được cái lọ màu vàng ở trên kệ trong nhà bếp,thấy hướng dẫn bảo phải tìm được nó,mà tôi có thấy đâu
    bạn chỉ rõ hơn vị trí của nó đi

12. truonglongphung

truonglongphung Youtube Master Race

tot nhat la cac ban dung nen luyen cho TVK len lvl nhieu , neu ko thi se ko wa dc khuc chua benh cho 3 nguoi dang ong dau , neu den khuc KHP di chung thi hay vao trong hang tham hiem thoi , voi lai trong hang cung co cai lo mau vang nua ( no o trong cai hom nho do ) cac ban chi can luyen cho TVK den khi co mau > 800 , KHP > 2000 la dc rui .

! mimic : bạn nên đánh tiếng việt có bỏ dấu

13. sword2003

sword2003 Donkey Kong

Game này có cheat đó , hình như ấn Z thì phải , đỡ phải luyện Level
    Còn lọ màu vàng thì ở trong nhà bếp , nó là 1 bình thuốc bé tí thui ( có một số người cho rằng đó là mật gấu , còn bạn muốn cho là gì thì tuỳ )
    Tuy nhiên nó khá nhỏ , nên bạn phải di chuột chậm thui , di qua các kệ sẽ thấy có chỗ đổi màu thế là ok
    Chúc may mắn

14. myloveloveyou

myloveloveyou Youtube Master Race

thi minh biet cai lo tren cai ke do roi nhung ma bam vo no co rot ra cai gi dau

15. ghienchoigame

ghienchoigame C O N T R A

Bạn ơi, bạn phải ấn vào cái lọ nhỏ màu trắng trên cái kệ thứ 2 ý, tầng 2 thì phải. Bạn ko thấy nó rớt ra thì chắc là bạn đã lấy nó mất rùi. Nếu ko thì bạn cứ đi thám hiểm hết cái hang ở màn hình bên cạnh đi, trong mấy cái hòm cũng có đó.

16. myloveloveyou

u thay cai lo nhung van ko cuu duoc lam sao day cuu tui zvoi

17. myloveloveyou

co ai co save wa duoc khuc do thi cho di ma thi cho di ma

18. ghienchoigame

Bạn nên chơi lại khúc chưa đào bò cạp+con rết và lấy cái bình rượu nắp xanh. Bạn phải nói chuyện với bọn nó trước, sau đó mới đào và chế thuốc thì mới qua được.

19. ghienchoigame

Á, chết tui rùi. Sau khi ra ngoài từ căn phòng có 2 xác chết của vợ chồng Dương Đỉnh Thiên tui đi xuống dưới mà ko có bản đồ bây giờ ko quay trở lên được, làm sao bây giờ, hu hu hu hu hu... Có bác nào có cái save cho em xin cái, chơi vội wa' quên save lại rồi, tổ cha nội nó cái tội đãng trí. Nếu ko có bác nào thương tình cho em cái save thì chắc em cho nó đi luôn wa', hic... tiếc wa' nè trời ơi là trời.

20. kellychen

kellychen Youtube Master Race

mình mới choi YTDLK , moi vo thì TVK bị đánh mất máu quá trời luôn , đến lúc cứu TNX thì lúc đi tim 2 cái cây để làm bình đưng thuốc thì bị một thầng chận đánh, chạy cũng gk dc nữa mà máu thì hết rồi sao mà đán chứ, vì thế cứ chết hoài, mấy bác ói làm sao để bơm máu vậy và bơm như thế nào chỉ dùm nghen