Ỷ thiên đồ long ký (bản cũ)

Thảo luận trong 'Game Á Châu' bắt đầu bởi HK Themes, 24/4/02.

1. myloveloveyou

myloveloveyou Youtube Master Race

tui tai file huong dan finalframe2 ve roi ma ko biet xem tieng viet co ai chi dum hong

2. myloveloveyou

nhấp vô no toàn la openwith ko ha lam sao de xem

3. myloveloveyou

chi cho minh cach hack game luon he cam on nhieu nho ghi ro mot chuc nha

4. Annita

Annita Mr & Ms Pac-Man

vì có 47 trang nên mình đọc ko hết được, nên nếu có lặp lại câu hỏi thì chỉ dùm mình xem phần trả lời nó nằm ở trang nào nhé.....

Mình đang chơi Y thiên, chắc là Y thiên 1, đến đoạn đánh nhau cuối cùng với lão hoà thượng, ko hiểu sao sau khi đào được hố thì mình lại chỉ còn có 1 chưởng là ngồi luyện công lên được 2000 máu...chả hiểu thế nào cả....các bạn giúp mình với nhé...mình đang chơi theo bản hướng dẫn của Kiều Phong mà nhiều chỗ khó hiểu lắm, mà hướng dẫn đôi chỗ ko đầy đủ làm cứ phải mò mẫm hoài...cảm tạ nhé...

5. myloveloveyou

ne nha ban phai bo cay kiem dang cam tren tay ra la ban se chuong duoc them 2 chuong moi nua dung chuong do moi danh duoc lao hoa thuong chu cam cay kiem thi danh 1 tieng chua xong

6. kellychen

kellychen Youtube Master Race

mấy bạn cho mình hỏi chút, cái thị trấn mà tìm cái ông mặc áo xanh để mua sách đó là ở đâu vậy(có phải cái thị trấn mà vào mua cái tổ chim để cứu 2 người mà trên đường TVK đưa DBH đến gặp dương tiêu kg vậy), còn cái ấn đào ở góc cây lúc mà cứu 3 người đàn ông đó sao mình đào hoài mà có thấy cái ấn nào đâu

7. kellychen

cho mình hỏi cái nữa, muốn đổi sách và mua sách ở thị trấn thì phải làm nhu thế nào(chưa tìm dc thị trán đó ở đâu nữa), chỉ luôn giùm mình cách bán đồ luôn nghen

8. Annita

Annita Mr & Ms Pac-Man

các bạn ơi, cho hỏi chút nha...hix hix hix....mình đã có sách rồi nhưng mà nó chả có hình nên cứ kết hợp loạn cả lên, còn mua xong thì làm sao mà nhơ được vị trí các sách nên các bác kết hợp kiểu gì mà nhớ được thế ạ....

9. HLHL

HLHL Youtube Master Race

Các bác có bìt tí gì về ỷ thiên 2 0 thi giúp em voi

10. Annita

Annita Mr & Ms Pac-Man

là là la..... hôm qua đã kết hợp được sách đó rồi ^_^ .... mãi mới nhớ được vị trí mình để các sách và hình vẽ vì cứ ra bán hay mua hàng là nó lại xếp sách của mình loạn tùng phèo cả lên ^_^ ..... mấy quyển sách đó giá trị phết nhỉ ..... sách thường bán chả thèm mua sách đó bán được 30 000 vàng và 15000 vàng ý ^_^ ... kể ra đang thiếu tiền mà bán cũng lãi ... mau lại sau thì cũng được (quyên 30000 vàng ý, 1 sách 15000 và 2 sách 5000 vị cho là 25000, bán 30000 mình lãi 5000, cách kiếm tiền này có khi còn nhanh hơn cứ kiếm 50 vàng 1 như mua rắn và bọ cạp)...

À còn 1 vấn đề nữa cần hỏi là mình thấy cái item bình đỏ mà lấy ở ngôi nhà của HỒ Thanh Ngưu ý, chưa thấy có công duụng gì mà bán cũng chả được xu nào...cuối cùng thì nó để làm gì vậy ta.... bạn nào biết nói cho mình dzới nhé ^_^...cãm ơn.....

11. Annita

Annita Mr & Ms Pac-Man

^_^ ... cái thị trấn đó là cái thị trấn cùng với người bán tổ chim yến đó bạn ... bạn đi sang 1 màn hình nữa ( từ chỗ người bán hàng cầm tấm lụa ý - người mà bạn bán đồ cho ý) rẽ sang trái là sẽ load sang 1 màn hình khác... ở đây bạn đi xuống phía dưới 1 chút là sẽ thấy 1 ngôi nhà có bậc thềm trước cửa (mà ngôi nhà đấy xám xám thì phải) , và ngay gần đó là 1 người đứng bán hàng nữa ... bạn đi vào ngôi nhà đó là sẽ gặp 3 người bán sách ngay thôi...không tìm được thì cứ quanh quanh vào các nhà để thử là sẽ được mà (nói thế tại sợ bạn vẫn tìm không có ra ^_^ )... còn diễn biến ntn thì như bạn đã biết ^_^ ...

Cái ấn đào mình cũng chả đào đâu, ngại lắm....bạn ra đào 6 con giun lên rồi mang cho gà ăn là nó sẽ nhả ra cho bạn cả cái ấn màu xanh to đùng đoàng ấy .... (chứ đào ấn theo kiểu kia tuỳ duyên có khi đến tối cũng chưa xong ^_^ ) Hy vọng bạn qua được chỗ đó ... có gì cứ đi lại đoạn đó đi để kiếm cái ấn ... mình đi trò này đến 20 chục lần đi đi lại lại để tìm đường nì ^_^ ... hì hì hì.....

12. Annita

Annita Mr & Ms Pac-Man

ala la la la........cuối cùng thì sáng nay cũng đã có thể kết thúc game Ỷ thiên 1 rồi.... ^_^.... nhưng mà sau khi kết thúc thấy hụt hẫng sao ấy vì tự nhiên hụt luôn 1 cái sau khi đánh nhau, cháy nhà xong rồi nhạc nhẽo 1 tý là hết....dù chưa đọc truyện nì bao h nhưng mà thấy kết thúc như thế này buồn quá.....muốn xem game Ỷ thiên 2 có hay hơn chút nào không đây... ^_^ .... Ỷ thiên 1 cũng đã hay rồi nhưng vẫn còn hơi đơn giản và chưa chi tiết, hình vẽ đoạn phim ảnh còn hơi mò nhạt...chắc Ỷ thiên 2 sẽ đỡ hơn nhỉ... ^_^ ... cảm ơn ... ^_^ (hổng hiểu sao cảm ơn nữa...chắc cảm ơn vì đã nghe tui nói lai dai như thế này quá ^_^ )

13. kellychen

cho mình hỏi chút cái ấn mà mình đào dc ở góc cây dùung để vào mật thất của minh giáo, cho mình hỏi mật thất đó ở đâu vậy , mình đã đi về nuớc rồi mà gk thấy mật thất đó ở đâu cả , làm ơn chỉ giùm mình nghen(mà ở tronbg mật thấ đó có đồ hay là bí kíp gì xịn gk vậy), làm ơn trả lời giúp giùm nghen

14. ghienchoigame

ghienchoigame C O N T R A

Cái ấn ấy thì tốt nhất là bạn nên đào 6 con giun rồi đưa cho con gà ăn, nó sẽ nhả ra cho. Còn cái mật thất thì sao khi xuống địa đạo của Minh Giáo thì bạn cứ đi thẳng xuống , bạn sẽ qua 1 cảnh khác, cứ quẹo trái là tới.

15. kellychen

có phải là căn pjòng co người quá trời luôn phải kg ghienchoigame , nếu là căn phòng đó thì mình vào rồi mà kg biết ra làm sao hết, còn căn phòng mà mình vào để luyện càm khôn đại nã do có phải là mật thất của minh giáo kg

16. ghienchoigame

ghienchoigame C O N T R A

Ừ, bạn vào đúng chỗ rùi đó. Căn phòng này là một căn phòng đặc biệt,có sự hoà trộn của quá khứ và tương lai.Nhân vật ở đây có đủ các kiếm khách,lực sĩ đến các….giáo sư.Bàn ghế toàn là bàn ghế hiện đại,có cả máy vi tính và…ti vi.Nếu để ý kỹ trên tường bạn có thể phát hiện ra bản quảng cáo về trò chơi Tom Raider^_^
    Đầu tiên bạn hãy nói chuyện với người đàn ông ở cuối phòng, dưới cùng bên tay phải ý, ông ấy sẽ cho bạn một cái áo giáp cực xịn(không ghi chỉ số,nhưng mặc vào mới biết là mạnh)
    Người đàn ông kế bên là một tay rất hảo tâm,hắn sẽ cho ta….vô số Item +2000Hp+2000Mp,bạn cứ từ từ mà lượm(nhưng nhiều quá sẽ làm máy ….đơ đấy^_^)
    Người đàn ông kế bên sẽ cho ta một thanh kiếm rất mạnh,nhưng bạn phải lựa chọn đúng cơ,nếu không sẽ mất máu và…tiền đấy,hắn sẽ cho ta 2 lần,mỗi lần 4 lựa chọn,bạn cứ chọn câu thứ 2 là đúng gòi đoá.
    Cô gái đang đứng luyện công bằng 1 chân có vẻ rất bận,hãy kiên trì nói chuyện với cô ấy,cuối cùng cô ấy sẽ cho ta mảnh bản đồ thứ nhất.
    Cô gái ở phía trên sẽ cho ta mảnh bản đồ thứ 2 với giá 3000 vàng,hơi đắt nhưng cố cắn răng mà mua.
    Và người đàn ông mặc áo choàng sẽ bán cho ta 1 tấm nữa với giá 1000 vàng.
    Xong gòi,bây giờ bạn ghép 3 tấm bản đồ này với nhau sẽ được một tấm bản đồ mới để sau này khi ra khỏi mật thất sẽ dùng nó để đi xuống chỗ mà lúc TVK phá núi đi ra ấy, không có nó thì ko lên được đâu.
    Nói chuyện với người đàn ông chỗ máy tính và chọn dòng thứ 3 bạn sẽ có 10000 vàng.
    Nói chuyện với anh chàng lái buôn này,anh ta sẽ cho bạn một con khỉ nhồi bông, nhặt lấy lẹ lên,vì đây là Item xịn nhất trò chơi đấy.
    Nói chuyện với người góc trên bên trái và chọn lần lượt:Câu 1 rồi Câu 2,hắn sẽ cho bạn 1 Item giải độc(+4000Hp+4000Mp),và một cuốn bí kíp võ công bìa xanh
    Nói chuyện với người giữa phòng,hắn sẽ cho bạn khá nhiều Item xịn
    Nói chuyện rồi đánh nhau với 1 tên cung thủ ,hắn sẽ cho bạn một số Item.
    Và còn vô số bí mật trong này chờ bạn tự khám phá lấy đấy.

17. kellychen

cám ơn ghienchoigame nhiều nha

18. tlqtuan

tlqtuan Youtube Master Race

ứa gan, tui cũng chơi tới 3 thằng khứa đó thì không chơi được nữa, nói chuyện với nó thì cứ hiện lên 1 đống chữ tàu, chẳng có hiểu ất giáp gì hết, cho dù tui đã kiếm đầy đủ các món đồ chơi nhưng mà cũng không sao mà chữa bệnh cho tụi nó được, ở đây ai chơi hay hoặc là đã qua được đoạn đó mà chưa từng gặp trường hợp như vầy thì cứ mail cho tui qua địa chỉ [email protected] tui sẽ gửi cho cái save của tui đi rồi biết, nếu mà đi qua khỏi thì làm ơn chỉ cho tui cách qua với. tức quá!

19. spring7440

spring7440 Youtube Master Race

Sao mình chơi tới đoạn sau khi luyện cửu dương thần công xong mà chỉ có thêm 1 chiêu hồi máu thui, sao nghe nói có tới 3 chiêu mới lận mà, không biết có chơi lộn chỗ nào không???

20. kellychen

Ban phải nói chuyện với 3 người đó trước rồi làm theo hướng dẫn là dc hà, chúc bạn mau qau chổ đó nghen
    ghienchoigame ơi cho mình hỏi tý, mấy cuốn sách mà mình amu ở thị trấn đó, kết hợp sách luôn rồi và cũng đợic ho TVK lón lên luôn rồi mà sao kg đặt vào chỗ cầm kiếm dc vậy để đùng dc vậy , như vậy là sao chứ , mình đi sai chỗ nào à , làm ơn trải lời giup nghen