Ý tưởng của bạn cho phiên bản GTA tiếp theo!

Thảo luận trong 'Grand Theft Auto' bắt đầu bởi binladenvn, 2/6/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. MH-Kyu

MH-Kyu VGI Member

Mình bảo cưỡi hồi nào thế nhỉ? Chẳng lẽ đi đường thấy có chó mèo thì lạ lắm seo? Còn xuống nông thôn không thấy gia súc mới gọi là vô lí. Ý kiến của chú thì 1 là trùng lặp với game, 2 là ack. GTA nào chẳng có phần chấm điểm, phần nâng cấp xe. Còn việc mở dịch vụ đánh thuê rồi ngồi nhà lấy tiền á? Thế thì nhân vật chính còn làm ăn đánh đấm gì nữa + GTA thành game quản lí à? lol
    P/s: 4 mod xúm vào chém em nó gameover thảm hại thế?

2. -nAm-pHỷ-

-nAm-pHỷ- Mario & Luigi

Nà nà - đó giờ em chưa đụng chạm gì đến huynh nhá - em thì hòa khí sinh tài - bây giờ tụi mình huề nà - kô ai nợ ai !!! uh...mà GTA thì thấy thiếu thú vật đó nhỉ - nhất là chó - bây giờ có sáng kiến là cho thêm mấy ông mù dắt chó vô GTA - thằng nhân vật chính muốn xin điểu thì phải qua mặt con chó trước - có lý hông nà !!!

3. tuan2986

tuan2986 Legend of Zelda

Ke ke, cũng có lý, nhưng nếu làm vào thời tương lai thì tui nghĩ nên làm các thành phố là các hành tinh, đi lại bằng tàu vũ trụ, ke ke :D

4. -nAm-pHỷ-

-nAm-pHỷ- Mario & Luigi

Nếu làm như huynh nói thì có 1 vấn đề xảy ra - tương lai thì toàn là xe bay - muốn cướp xe thì khó à nha !!! với lại mấy món vũ khí cận chiến thì sẽ mất hết - chỉ tòan chơi súng laser - họa may thì có kiếm laser của tụi jedi !!!

5. wakkavn

wakkavn Mr & Ms Pac-Man

Đúng roài, cho chó vào thì hay ra phết, lỡ đang kéo hết ga trên moto mà có chú chó nào bang wa đường thì... sướng nhỉ :))

6. MH-Kyu

MH-Kyu VGI Member

Ừ thì từ trước đến giờ có ai động chạm gì đến nhau đâu. Ý kiến của tuan2986 cũng được, có điều làm như vậy sẽ phải tạo nhiều thành phố, trong khi xây dựng hoàn chỉnh một thành phố cỡ San Adreas không biết tốn mấy năm nhỉ?

7. -nAm-pHỷ-

-nAm-pHỷ- Mario & Luigi

_Có 1 sáng kiến nhỏ nà - trong loạt game GTa thì thấy mấy cái phuơng tiện cũng chưa đầy đủ như thực tế lắm đâu - xe đạp thì cũng đã có trong San Andreas - nhưng phiên bản tiếp theo thì cần cho vào thêm pa - tin và ván trượt - còn chơi thể thao thì nên cho ván lướt sóng vào nữa - vậy thì mới đúng với thực tế à !!!

8. anhngayngo

anhngayngo Donkey Kong

Mịe-mình lên Trung tướng 2 sẹo hồi nào thế nhỉ ! hahhâaha
    Thằng MOD mới này đâm chém ghê quá ! Vừa vừa thôi em ui ! Anh em nó vui đùa trong sáng không phá đám quá thì msg nhắc nó thôi !
    Làm gì mà anh coi chú : Cho anh 2 sẹo, cho thằng Tuạn7393596 gì gì đó 2 sẹo ! Chú định đuổi hết dân tình à !
    Vào đây cho vui ! Chú làm thế chán quá !

OK ! nói thế thôi- không hiểu ra hay trẻ con tự ái thì cứ phệt anh cái nữa, khỏi vào luôn ! hi` hi`

9. NIKITA KABUTO

NIKITA KABUTO Sonic the Hedgehog

_Mấy bác spam tui ko cho gov là còn nhẹ tay, dạo này mod mắc thi nên bận, các ông không giữ box còn hùa vào spam, tui cho vậy là vừa rồi. Riêng ông anhngayngo thì hơi nặng tay, giảm xuống thành 1 thôi, nhưng tui lỡ tay cho xuống 0 rồi, giờ tìm lại topic tội phạm của ông ko được, tạm bỏ qua.

_Tui ko muốn gặp spamer trong đây, ai thích thì cứ đi. ok ??? Hồi đó đến giờ với những người đàng hoàng, tui có làm gì ai ???

10. kisiblack

kisiblack Youtube Master Race

em nghĩ nên thêm ván trượt nữa cho nó phong phú và cũng nên có xe buýt nữa hoặc xe điện giống hồi GTA 3 í và nên có cảnh XXX rõ ràng luôn (hehe #>:) )

11. hunter_boss

hunter_boss C O N T R A GameOver

có chó là khi tăng lên 2 sao chắc police nó cũng cho chó ra để phập mình luôn đó ước gì mà có sói,cọp trong rừng thì hay hết biết vô đó mà cầm súng săn cho đã luôn hehe

12. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Em có ý tg nữa nè! Trg nhg bản GTA em đã chơi(VC và SA) thì thấy nhân vật của mình chỉ có thể cầm các vũ khí mà bắn, đánh ng thôi, tại sao ko có nhg đồ vật bình thg(ko hẳn là vũ khí) mình có thể nhặt lên giữa đg rồi làm vũ khí vậy? VD mình có thể nhặt 1 cái bàn cái ghế nào đó rồi choảng nhau, chứ chỉ có mấy cái gậy búa mãi chán lắm! Mà ngoài chất nổ, cháy ra thì hình như GTA chẳng có cái fì để ném cả, như fi dao hoặc ném đá chẳng hạn, sức ném, độ xa và chính xác thì có thể tập luyện dần!
    1 điểm nữa nhá, ng đi đg trong GTA cần "thật" hơn nữa, vd nhg thằng cha đi Stretch thì cần có tài xế riêng, thậm chí là vệ sĩ nữa, chứ đi con xe xịn thế mà tự lái thì hơi lạ, lại có khi giết thằng đó mà chẳng nhặt đc xu nào nữa chứ! Mà khi mình giết ng, ko nên chỉ có tiền của nó rơi ra mà nên có cả tư trang(đồng hồ, kính mắt, dây chuyền...), nếu thích mình có thể lấy về xài, hoặc đem đi bán cho 1 cửa hàng cầm đồ nào đó với giá cực bèo(vụ này chắc fải do Danang boys wản lí, chứ ngoài VN ra chăc chả ở đâu có nhiều hàng cầm đồ đến thế!

13. -nAm-pHỷ-

-nAm-pHỷ- Mario & Luigi

Uh , theo huynh nói thì thấy có lý lắm đó - GTA phiên bảng tiếp theo phải có thêm 1 bảng đồ dùng như diablo vậy đó - lụm mấy cái tư trang hay đồ lặt vặt thì bỏ vào đó - rồi vô tiệm bán lấy tiền - với lại thấy GTA kô có con nít - nếu thêm con nít vào cũng thú vị !!!

14. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Ha ha, có con nít để bác bắt nạt, trấn tiền nó hả, lỡ nó về méc bố(nếu bố nó là trùm mafia thì vui) thì sao? Mà có con nít chắc mình cũng có nv đi bắt cóc vài đứa rồi đòi tiền chuộc!
    Mà em thấy cái map trg SA có vẻ ko tốt lắm nhỉ, nhiều khi mình nhìn vào nó mà ko xác định đc vị trí chính xác của mình(em đang nói tới cái map trg main menu đó, ko fải cái map nhỏ ở góc màn hình đâu! Mà tỉ lệ giữa mình với đg xá trg map cũng ko hợp lí nên nhiều lúc fóng nhanh muốn cua cũng khó! Bản GTA sau nên cải thiện lại map, ko nên để kiểu cũ nữa mà nên để ở dạng ảnh chụp từ vệ tinh, nếu có GPS thì càng tốt!

15. Rong Trang Mat Xanh

Rong Trang Mat Xanh Dragon Quest

em còn một số ý tưởng nè tại sao ta ko quay về miền viễn tây bên Mĩ nhỉ với chàng CJ làm cao bồi....cảnh sát biến thành cảnh sát trưởng của từng nơi.....xe máy biến thành ngựa để cưỡi....xe hơi thành xe ngựa.....máy bay thì biến thành máy bay cổ.....có thêm đá banh nữa chứ chứ bóng rỗ bida chán rồi.....phần bắn nhau thì nên có hiệu ứng châm như max payne(ko biết ghi đúng ko).....làm ra nhiều thành phố hơn...có thể lập băng nhóm để đi cướp:))....mới nghĩ ra tới đó thôi

16. -nAm-pHỷ-

-nAm-pHỷ- Mario & Luigi

Cha này nói nghe là biết kô thuộc lịch sử nước Mỹ rồi - thời cao bồi Texas thì làm gì có máy bay cha - thời đó mà có máy bay thì tôi mới sợ đó -máy bay phải thay vào thời đó là khinh khí cầu - há há - chuối cả rẫy luôn bố - xe máy thì có nhiều loại - đổi lại thành cưỡi ngựa thì cũng phải thành nhiều loại - ngựa thì có mấy giống - tốt nhất thêm vô là cưỡi lừa !!! cha này còn chơi vô đá banh nữa chứ - thời đó đá banh chưa phát triển mấy - bi da thì có lý - còn vụ xe ngựa thế xe hơi thì hôi khó - xe hơi thì vô số loại - tốt nhất xe ngựa nên chia ra xe ngựa 2 ngựa - xe ngựa 4 ngựa và xe ngựa 6 ngựa - thấy vậy chứ làm thời cao bồi khó lắm ông ơi - kô phải dễ đâu !!! còn lập băng lập nhóm cướp ngân hàng thì nên cho nhân vậtchính là Billy Kid <nhóc tỳ - coi lucky lucke thì biết> !!! :D :D :D

17. Super_man_199

Super_man_199 T.E.T.Я.I.S

GTA có lẽ sẽ ko có trẻ em đâu !
    Theo quy định thì ko được đưa trẻ em vào những trò chơi bạo lực, có cảnh máu me và đặc biệt là những trò chơi dán nhãn 18+.
    Thử nghĩ thằng nhân vật chính của mình cầm cây kiếm kata của nhật chém bay đầu 1 thằng nhóc thì bạn nghĩ sao !

Bản GTA tiếp theo sẽ khó có cơ hội phát triển trên PC vì với 1 dung lượng lớn như thế thì khó có thể có 1 PC nào đủ mạnh để có thể nạp toàn bộ trò chơi.
    Giải pháp được đưa ra có lẽ sẽ chia GTA ra thành từng phần. Mỗi một phần sẽ là 1 thành phố rộng lớn như SA vậy. Muốn đi từ thành phố này qua thành phố kia chỉ còn 1 cách là dùng máy bay mà thôi.
    Lấy VD như trò The Sims chẳng hạn. GTA có thể áp dụng như nó. Cứ mỗi một lần bay là 1 lần loading để nạp thành phố mới.

Còn GTA mà làm về Texas thì nhỏ bé quá ! Đó chỉ là 1 miền của nước mĩ mà thôi. Ko những thế mà đi lại cũng quá ít. Chẳng lẽ đi từ nơi này qua nơi khác là dùng ngựa (???) những loại xe được thay = những giống ngựa. Có giống lai báo để chạy nhanh ! Có giống ngựa lai rùa để đi chậm (???)

Nên đưa ý tưởng nạp xăng cho xe. Xe chạy tất nhiên là phải hết xăng đúng ko ? mà hết xăng thì phải nạp xăng, phải mất tiền. ^_^

18. tuan2986

tuan2986 Legend of Zelda

Nhiều ý tưởng hay thiệt, mà cũng nên có thêm nhiều trộm cắp nữa, chứ trong GTA thì ít quá, có khi chơi phá đảo mới thấy có một lần àh.
    Nên có thêm nhiều phương tiện như patin, ván trượt anh em còn có thể lấy ra biểu diễn lúc nhàm chán nữa chứ :D

19. Super_man_199

Super_man_199 T.E.T.Я.I.S

Yêu cầu R* làm cảnh "uống coffee" hot thêm 1 tí. ^_^

Yêu cầu lần sau làm thằng nhân vật chính là người da vàng !
    Vì da trắng có rồi : TM và 1 chú trong GTA3 (tui chưa chơi nên chưa biết về ông này !) , da đen có rồi : CJ

20. Rong Trang Mat Xanh

Rong Trang Mat Xanh Dragon Quest

tụi mình nói cho vui vậy thôi chứ chắc gì ông R* chịu thu thập ý kiến của tụi mình đúng ko

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.