yêu 1 người có tham vọng ....

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi >Tagme<, 21/5/09.

1. dadaohochanh

dadaohochanh Fire in the hole!

Đang học NH nào đấy ;;) Hà Lội hay Chí Minh city ?? Nếu Hà Lội thì cho mình biết mặt để tỏ lòng ngưỡng mộ nhé.
    Mình ủng hộ những cô gái mạnh mẽ, giàu tham vọng nhưng never yêu. Nếu cô ấy nói vậy thì nên cho cô ấy đi theo con đường riêng nhưng cố gắng giúp cô ấy tránh những sai lầm(Kiểu như sống quá thực dụng, xì trét ...) Biết đâu khi cô ấy đạt được tham vọng thì cô ấy sẽ quay lạy yêu bác...

2. Tui_la_ai?

Tui_la_ai? Sonic the Hedgehog

- Ai đồn ác thế :-" ........ Ta có trăm nghề, nghề nào cũng biết nhưng chả có cái nào ra hồn :-" ..........

3. >Tagme<

>Tagme< Fröhlich Kaiser

bọn tớ đều ở Hà Lội, vì yêu cô ấy tớ luôn ủng hộ và ở bên cạnh cô ấy những lúc cô ấy cần mà :-< mong 1 ngày nào đó cô ấy sẽ nhận ra tớ yêu cô ấy nhiều như thế nào ... trong khoảng thời gian qua tớ đã thử yêu rất nhiều ngừơi nhưng chẳng có cảm giác yêu thương gi` cả :-<
    nếu nói cố quên thì khó quá vì tớ yêu cô ấy cả với thằng con trai nào cũng thế thôi , càng khó càng lao đầu vào, cố gắng đạt đc những điều là không thể :-<

rose tờ rym ngắn bảo với tớ thế ;)) nó bảo cậu yêu nghề điện đến lỗi mua hết cả dây điện nhà nguời ta :p

Hôm nay tớ gặp cô ấy ở công ty của cô ấy , không phải chuyện riêng tư j` cả , cũng chỉ là công việc thôi.
    Cô ấy muốn tớ đến đó làm cùng cô ấy , nhưng cũng vì 1 vài lí do tớ ko làm ở đó đc :(
    lúc nói chuyện cô ấy tránh nhìn thẳng vào mắt tớ :-s tớ cố gắng để 2 đứa nói chuyện 1 cách tự nhiên nhất nhưng có vẻ là không thể , bình thường cô ấy rất khá trong giao tiếp ( cô ấy đang làm về maketting )
    hiện tại tớ ko biết phải làm j` nữa :| muốn làm j` đó để có thể kéo cô ấy về bên cạnh mình , người ta tránh nhìn vào mắt mình có phải là ko yêu mình nữa ko ? bình thường tớ là 1 người rất hiểu tâm lý chị em nhưng lần này thật sự khó nghĩ quá chẳng biết phải làm j` nữa.
    cô ấy muốn mình làm cùng công ty có thể muốn 2 đứa ở gần nhau nhiều hơn nhưng mà khi nới chuyện lại toàn tránh khi mắt 2 đứa chạm nhau :-< thế là thế nào nhỉ :-?? AE cho tớ lời khuyên đc ko ?

4. Tui_la_ai?

- Uhm, có một thời gian ;)) ...... Mua nhiều đến nổi người ta tưởng ta làm thợ điện chuyên nghiệp luôn ;)) .......

5. 010203

010203 Mage lực điền ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ Moderator Lão Làng GVN

@ chủ 2pic , thực ra con gái có tham vọng là rất quý , đúng gu của tớ ;))
    tớ toàn thích con gái giỏi hơn mình :-"

6. dadaohochanh

dadaohochanh Fire in the hole!

Một số phụ nữ giàu tham vọng thích người đàn ông hiền lành nhưng theo em thì trường hợp của bác, bác phải biến mình trở nên energetic, ambitious, thêm 1 chút triết học vào từng câu nói và cuối cùng là lạnh lùng có thể sẽ giúp cô ấy bt lại vs bác.
    Chúc cô ấy lại yêu lại bác hoặc ít nhất là bt hóa quan hệ vs bác.
    BTW : Cô ấy có lẽ không cần phải thi lại trường nào đó đâu, có lẽ chỉ cần đi học thêm 1 số khóa học thoi vì khi học trường khác cũng mất time học lại mấy môn đại cương ->Mêt người

7. KratosP

KratosP C O N T R A

Cá nhân tớ thì thấy đó cũng chỉ là 1 lý do của cô ấy mà thôi. Con gái hết yêu thường ko dám nói mà lại hay chọn 1 vài lí do đại loại thế.

Bạn thử quên cô ấy đi và tập trung cho việc của mình xem sao, biết đâu cô ấy lại tiếc đấy.

Con trai cứ thoải mái mà sống, đừng phụ thuộc tình cảm quá, kệ đi, thiếu gì ;))

8. Tui_la_ai?

- Nói thì dê nhưng làm không dễ :(( ....... Tuy biết nàng không yêu tui nhưng khi có rạng nứt thì tui lại không thể không làm lành trước ::( ..... Nàng như có sức hút ấy, cứ hút trái tim tui miết :-< .......

9. KratosP

KratosP C O N T R A

Tớ cũng làm đc mà, cậu ko tin cứ tìm topic tớ cách đây tầm ~1 tháng mà xem :D Cũng ở tình trạng tương tự thôi, nhưng là con trai phải biết làm chỗ dựa cho con gái, chứ ko làm cái bóng của họ đc. Cứ nghĩ đơn giản là họ hết yêu, ko suy diễn bất kì điều gì nữa, vì con gái hay làm theo tình cảm cũ lắm, dù họ có hết yêu thì vẫn quan tâm này nọ, đừng vin vào đó :D

http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=583833 Topic của tớ này, có gì vào đọc rút kinh nghiệm >:D<

Chỉ biết nói với chủ topic và tui là ai là cố lên thôi ::)

10. Tui_la_ai?

- Lúc đó tui chưa mắc được mạng nên chẳng biết, giờ mới đọc lại ::( ....... Thiệt buồn =(( ...... Tui chỉ yêu đơn phương thôi, nhưng khi có vẻ sắp mất nàng thì tui không thể chịu nổi =(( ....... Còn bác thì :(( ....... Chắc bác có đọc qua bài của tui rồi thì phải ::) .......

Link : http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=589606

- Tui còn may mắn hơn bác là tui chỉ yêu đơn phương chứ không phải từ hai phía :) ..... Nên nếu có gì chắc cũng không đến nỗi nào :( ...........

11. KratosP

KratosP C O N T R A

Nhớ mãi 1 câu của bạn namelis trong topic của mình nói là :

Hãy thanh thản để chấp nhận những gì không thể thay đổi.
    Hãy dũng cảm để thay đổi những gì có thể thay đổi.
    Và quan trọng hơn là tỉnh táo để nhận ra cái ranh giới phức tạp đó.

và của anh basa :D

Một cô gái có thể thay đổi được một chàng trai, đó là một cô gái bản lĩnh. Nhưng một chàng trai thay đổi vì một cô gái, đó là một chàng trai xoàng.

Sau khi cân nhắc thì hiện giờ tớ sống rất thoải mái, có thay đổi 1 chút, mở lòng hơn với bạn bè, hay đi chơi với tụi nó hơn, học hành tập trung hơn, thậm chí hội đi phượt phẹt tớ mới lập có cả cô ý (ny cũ) nữa. Đặc biệt là quí trọng tình cảm mà mọi người dành cho tớ hơn, của 1 người đặc biệt nữa ;))

Sự thật rất đơn giản, cơ bản là có chịu nhìn thẳng vào mà chấp nhận hay ko thôi >:D<

Sau cái topic đó tớ nguyện dâng hiến mình cho box TS rùi :'> Mọi người giúp tớ quá nhiều.

12. >Tagme<

>Tagme< Fröhlich Kaiser

@KratosP: đầu tiên tớ cảm ơn cậu đã góp ý ;) chuyện đó ko phải là lí do ngụy biện là cô ấy hết yêu. Tại tớ là người trong cuộc , tớ hiểu người mà tớ yêu thương, ngay từ lúc đầu cua cô ấy , cô ấy đã nói những dự định đó với tớ , chỉ là tớ ko ngờ cô ấy bỏ chuyện tình cảm của 2 đứa sang 1 bên để theo đuổi những tham vọng của chính mình ...

vậy người tớ yêu là 1 ng` có bản lĩnh :-ss tại vì cô ấy mà tớ mới ngoan ngoãn như bây h` ...

13. KratosP

KratosP C O N T R A

Ban đầu tớ cũng nghĩ mình thực sự tỉnh táo và đủ hiểu để hiểu mọi chuyện, nhưng thực tế ko phải như vậy :P

Cậu thấy mình tốt lên, sống ngoan ngoãn hơn, ko phải là quá tốt à :D Và cô ý cũng ko phải nói là ko yêu cậu, và đơn giản là chỉ tập trung cho việc học.

Cậu có thể đề nghị, 1 tuần, đi chơi 1 vài lần, 1 2 gì đó thôi, cafe nói chuyện của 2 người trong tuần làm đc gì, xem phim giải trí xả xì trét. Biết đâu cô ý lại đồng ý đấy, nếu thực sự còn có ty với cậu :P

Cá nhân tớ thì cho rằng 2 người yêu nhau, nhất lại là khi học ĐH ý, thì nếu đủ tình cảm, cả 2 sẽ thấy phải làm gì để giữ gìn nó mà cùng cố gắng ::( Chẳng lí do gì để mà bỏ ty cả, vì cả 2 đều lớn rồi, chẳng phải nhỏ bé mà để ty lấn át công việc cả. Thế nên tớ mới nhận xét là cô ý ngụy biện :D

14. >Tagme<

>Tagme< Fröhlich Kaiser

tính cô ấy thế ... muốn tập chung vào làm 1 việc :-<
    tớ đã làm thử cách mà cậu nói nhưng ko đc ... thời gian đi làm + thời gian đi học chính + thời gian đi học thêm => kín mít ko còn 1 cái khoảng trống nào cho tớ cả cô ấy gặp nhau cả ... trong đợt này có vẻ cô ấy cũng gặp 1 chút streets nên nói với tớ là muốn tớ đi chơi xa cùng với cô ấy nhưng trong đợt này tớ đang thi hết năm cả làm dự án lên ko thể nào ra khỏi thành phố trong 2 ngày đc ... có lẽ tớ lại để tuột cơ hội :-<

15. >Tagme<

>Tagme< Fröhlich Kaiser

up phát cho lên đầu nào :x

này thì 30 chả

16. dau_bo

dau_bo Play It Like You Stole It

con gái tham vọng mà cưới về thì có mà ăn cơm 1 mình cả ngày nhá ;))
    @ Noob yếu kém mà đòi yêu gái tham vọng hả :'> ( J/K ) ( mún quay lại game quá :(( )

17. KratosP

KratosP C O N T R A

Cách quan tâm của cậu rất cần khi cô ấy mệt mỏi.

Nếu cậu nắm đc lịch của cô ấy thì lại quá tuyệt. Giờ chẳng nhẽ cả tuần cô ý kín 3 buổi 1 ngày trên 7 ngày sao :| Phải có buổi rảnh, hoặc thời gian delay chứ, thì rủ ăn trưa nè, hoặc đơn giản là mua 1 món quà nào đó, 1 chai sữa rửa mặt, ít kem. Rảnh thì mang qua nhà, đưa tận tay, chả cần bọc. Bảo anh tiện nên mua cho em.

Con gái thích nhận sự quan tâm từ những cái nhỏ nhặt ấy, và họ sẽ ghi nhớ rất kĩ :D
    Còn chuyện đi chơi xa thì tớ nghĩ là ko cần thiết vào bây giờ, có rủ cô ý chưa chắc đồng ý đâu, cậu bỏ ra 1 buổi, tầm chiều muộn. Quần đùi ba lỗ, qua nhà rủ cô ý đi lượn. Ở HN thì ra cafe Nguyễn Du ( thích chỗ này :P) hàn huyên nói chuyện bt. Con gái thích cái gì giản dị, nhất là lúc mệt mỏi và cần giải tỏa, ko cần cao siêu lắm đâu.

Đúng là mất ng con gái mình yêu nhận ra nhiều điều thật :-<

18. dau_bo

dau_bo Play It Like You Stole It

vì câu này mà tớ mún làm bạn với cậu thật ::)

19. KratosP

KratosP C O N T R A

you're welcome >:D<

20. pik3men123

pik3men123 Mr & Ms Pac-Man

chắc 2 ông này giống nhau. Mình thì chắc là chuẩn bị mất :))