yêu 1 người có tham vọng ....

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi >Tagme<, 21/5/09.

1. >Tagme<

>Tagme< Fröhlich Kaiser

@ KratosP : những điều cậu nói tớ ko dám phủ nhận là nó sai mà phải là hoàn toàn chính xác >:D< nhưng mỗi ng` có hoàn cảnh riêng ;) tớ sẽ cố gắng .
    mất đí ng` mình yêu thương...:-< tớ từng là 1 thằng hay lăng nhăng, 1 thằng bạn bè anh em quan trọng hơn ng` yêu của mình...nhưng đến khi cô ấy ra đi tớ nhận ra tớ ko thể sống nếu thiếu cô ấy :(
    mọi người vô cái thớt này phần lớn đều khuyên tớ quên cô ấy nhưng trước khi lập cái thớt này tớ đã xác định trước 1 điều là sẽ đợi chờ đến cùng. sẽ đợi ng` mà mình yêu .
    khi vào đây cũng là chỉ muốn kiếm 1 ai đó để nói chuyện và được tâm sự với anh em . cảm ơn mọi ng` rất nhiều >:D<

2. KratosP

KratosP C O N T R A

Tóm lại cái cô ý cần bi giờ ko hoàn toàn là 1 ty mạnh mẽ, mà đơn giản chỉ là bên nhau khi cần thiết thôi. Như thế chính cậu cũng đỡ mệt vì sẽ có nhiều thời gian dành cho công việc của mình hơn :D

Cứ làm như tớ nói, quan tâm 1 cách thoải mái và hồn nhiên thôi, cô ý mạnh mẽ thì cô ý cũng ko cần mình quan tâm quá sâu vào công việc đâu.

Chúc cậu và em ý sẽ có 1 ty đẹp :-*

Chỉ cần tin là làm, mà làm là làm tới cùng ;;)

3. Pocollo84

Pocollo84 Super Namek

Những cô gái tham vọng thường đòi hỏi ở người yêu mình là 1 người đàn ông thành đạt hoặc có khả năng thành đạt. ...chính vì vậy bản thân nếu muốn giữ tình yêu thì cũng phải là 1 người cực kì đáng tin cậy.Nếu cảm thấy mệt mỏi thì nghỉ..đừng gượng ép làm gì....Biết đâu đấy lại là 1 điều hay, 1 khởi đầu mới cho tương lai thì sao.
    Ngày trước, first love của Po cũng là 1 cô gái như vậy.Lúc đó mình mới học cấp 3, trẻ con và trong đầu chỉ nghĩ đến yêu + chơi game.Lúc nào cũng có sức ép với bản thân....đến lúc chia tay cũng buồn..nhưng rồi lại thấy chia tay xong chẳng hề còn bất cứ sức ép nào với bản thân cả.

Mỗi người mỗi tính.Tìm được người hợp tính với mình mới là điều hạnh phúc..chứ ko phải tìm được người mình thích :D

4. dau_bo

dau_bo Play It Like You Stole It

<< đây ... nạn nhân 1 vụ coi trọng anh em hơn ng mình yêu ... cuối cùng bị quả báo -;-
    đến giờ thì mới quen được 1 đứa khác nhưng cũng khó quên được ng` cũ .....

5. >Tagme<

>Tagme< Fröhlich Kaiser

:D tớ đang rất cố gắng :D cố gắng hoàn thiện bản thân mình để cô ấy ko phải thất vọng vì tớ nữa ...
    sáng nay cô ấy gọi điện cho tớ nói là muốn gặp nhưng là gặp ở công ty nên tớ ko đến ;) tớ đang lên cho mình 1 kế hoạch khác ( lạy trời nó thành công )
    sẽ làm như Kratosp nói . cứ nhẹ nhàng mà tiến ;)

@po: cậu nói đúng 1 phần thôi , công nhận khí 1 ng` con gái như thế họ chỉ yêu nhũng ng` đàn ông thành đạt nhưng ko phải tất cả là như thế ;) nếu đc ở bên cạnh ng` mình yêu là hạnh phúc nhất, tại vì tớ thử cảm giác ở bên cạnh những ng` con gái khác rồi nhưng rồi tớ thấy đều ko ổn.

@ đầu-bò: cậu giống tớ à :-ss tớ từng trung thành với lý tưởng anh em , bạn bè song mới đến ny :-ss

hiện tại tớ đang cố gắng làm việc j` đó cho cô ấy thôi , đến cuối tháng 9 này là co ấy sẽ trả lời cho tớ tất cả những j` mà cô ấy nghĩ về tớ ... 24/9 là sinh nhật tớ , trong sinh nhật năm vừa rồi tớ có hỏi cô ấy là cô ấy yêu tớ nhiều đến mức nào thì cô ấy nói là đến sn năm sau sẽ nói cho tớ ... nếu đến lúc đó tớ và cô ấy vẫn yêu nhau và tớ vẫn yêu vẫn chờ đợi cô ây. tớ đang cố gắng đợi điều đó :-ss mong là mọi chuyện sẽ tốt đẹp ;)

6. KILLADA

KILLADA Samus Aran the Bounty Hunter ⚜ Duel Master ⚜ Lão Làng GVN

Yêu 1 người con gái tham vọng thường khó đạt kết quả tốt lắm,dù biết rõ cô ta yêu mình nhưng chắc gì sau này không bỏ mình theo thằng khác để đạt được tham vọng đó,nói tóm lại là khó lường.

7. Pocollo84

Pocollo84 Super Namek

Đọc kĩ nhé, Po nói là "thường" yêu những người thành đạt hoặc "có khả năng thành đạt".Mà cái vụ "có khả năng thành đạt" nó phải thể hiện ở tính cách 1 người đàn ông bắt đầu biết lo cho gia đình hoặc cho bản thân...và đủ làm chỗ dựa cho người ta
    Có thể cậu cảm thấy ở bên cạnh người ta là hạnh phúc nhất, nhưng rồi giả sử có kéo dài thì đến 1 ngày nếu bản thân ko đáp ứng nổi những tham vọng đó thì sẽ thấy mệt mỏi và thậm chí có người còn tự cảm thấy mình kém cỏi....
    Còn tùy độ tuổi, tùy tính cách nữa.:D

Đúng.Như mấy thằng anh em mình ham chơi game , còn tính toán đủ kiểu để lựa chọn người này người kia, huống hồ là 1 người con gái tham vọng.Con gái đến tuổi lấy chồng thì chỉ cần 1 người chồng đủ cho họ dựa dẫm chứ chả quan trọng gì khác cả.Như bạn gái ngày xưa của Po, hồi đó chia tay để rồi yêu 1 thằng nhìn xin lỗi chứ !@$!$ thể chấp nhận được.Nhìn mặt nó giống Frankenstein ( ko chỉ riêng mình nhận xét mà tất cả những người quen đều cùng quan điểm).Có điều nhà nó mạnh, công việc ổn định và có xe 4 bánh để đi.Tất cả vậy là đủ rồi ::).

8. >Tagme<

>Tagme< Fröhlich Kaiser

:-ss nghe mọi ng` nói tớ thấy nản quá à :-ss
    hic :| chẳng nhẽ tớ từ bỏ :-/? phải cố quên ng` ta thật à? vậy mọi ng` dậy tớ cách quên 1 ng` đi :-?? :(( =((

9. ngayngayrongchoi

ngayngayrongchoi T.E.T.Я.I.S

Cách của tui là ăn nhiều, ngủ nhiều, chơi nhiều, làm việc nhiều và không quan tâm tới gái gú nữa. Được 1 thời gian gặp lại người xưa thấy không còn cảm giác gì nữa (trong khi nó lại tìm cách níu kéo mình lại mới ghê chứ :))).
    Nói chung sau khi chia tay tui đã lớn lên nhiều và suy nghĩ cũng thoáng hơn, không cố chấp níu kéo cái gì không-thể-thuộc-về-mình làm quái gì :)...
    Hy vọng ông sẽ vượt qua được chuyện này, dù là không dễ...

10. >Tagme<

>Tagme< Fröhlich Kaiser

:-< @ bác ở trên: nếu đọc kĩ bài của mình bác sẽ thấy là bọn mình chia tay cũng đc 1 thời gian rồi :( nói để có thể quên đc ng` ta mình chưa biết mình có làm đc hay ko :-ss
    vì lí do công việc thỉnh thoảng mình vẫn gặp cô ấy( mình đã nói ở pots #1 )
    mỗi lần gặp cô ấy mình đều ...:-ss gần như ko lúc nào có thể gạt bỏ hình ảnh cô ấy ra khỏi tâm trí :| cách duy nhất để quên là mình ngã ở đâu đó đạp đầu xuống đất và mất trí nhớ ;)

11. quangvuhee

quangvuhee The Warrior of Light GameOver Lão Làng GVN

Tìm người khác đi pồ. ...

12. Tui_la_ai?

Tui_la_ai? Sonic the Hedgehog

- Nói nghe dễ nhưng làm không dễ đâu ^:)^ ....... Một thằng trăng hoa thì nó đời nào biết buồn vì người yêu, nhưng một người chung tình thì làm sao quên nàng chỉ trong ngày một ngày hai được :-" ........

13. >Tagme<

>Tagme< Fröhlich Kaiser

trước tớ cũng là thằng hay lăng nhăng nhưng từ khi yêu cô ấy tớ mới hiểu yêu thật lòng là như thế nào ? ai cũng khuyên quên ng` ta đi nhưng phải làm thế nào để quên đc ng` mình yêu thật lòng chứ ?
    yêu chơi bời, yêu lăng nhăng muốn quên là quên đc ngay nhưng đằng này là .... :-< biết làm sao ? :| chẳng nhẽ cứ để như thế này sao ?

14. KratosP

KratosP C O N T R A

Yêu thật lòng muốn quên cũng quên đc ngay, thế mới là đàn ông đó bạn ::) Quan trọng là xác định đc tư tưởng thì ok thôi. Còn cứ có suy nghĩ phải thế này, phải làm thế nọ. Thì chưa hẳn đã là yêu đâu. Yêu là để cho người mình yêu đc thoải mái với quyết định của họ mà, họ vui là đc :| Trc tớ ko tin điều này, nhưng giờ nghiệm ra và làm theo, thấy đúng phết. Cả 2 đều ko phải khổ.

Đôi khi có những cái đáng quên. Thì cứ quên thôi.

15. >Tagme<

>Tagme< Fröhlich Kaiser

trước vì cô ấy tớ bỏ 1 xuất sang Hồng Kông tu nghiệp, :-< Kra nói thế tớ cũng hiểu ... có lẽ lên chấm dứt.
    nếu cứ ở lại nơi này ko chắc tớ sẽ quên đc cô ấy, vì Hanoi đã có rất nhiều kỉ niệm đẹp của tớ và cô ấy :| chắc phải đi đâu đó vậy ...
    mod lock topic dùm , mod ko vào thì cho nó tự chìm xuống nhé :-<
    cảm ơn mọi người cho tớ lời khuyên ;)

16. KratosP

KratosP C O N T R A

Sao phí thế :P Tớ có cơ hội đi du học các kiểu thì có trời mà cản đc :-s

HN cũng là nơi có nhiều kỉ niệm của tớ và người cũ, và Thanh Hóa thì càng nhiều :| Mà tớ thì học ở HN và quê ở TH, chứ giờ muốn quên thì bỏ học bỏ quê à :-<

Nói như anh ba sa ý, cậu phải đặt lên bàn cân 2 thứ, 1 là cô ấy, 2 là bản thân cậu. Xem có ĐÁNG để phải thay đổi mình ko.
    ĐÁNG thì làm, mà ko ĐÁNG thì thôi :D Mỗi 1 lần đau khổ là 1 lần đứng dậy trưởng thành hơn, như bây giờ tớ lại có 1 ty nho nhỏ rồi, ko mạnh mẽ, ko tính toán, nhưng đủ để khi buồn có người dựa, khi vui có người chia sẻ vui cùng, khi đau ốm, hay gì gì có người quan tâm, sáng ngủ dậy có cái tin nhắn, ngày mới làm việc tốt anh nhé, tối trc khi đi ngủ có cái tn, anh ngủ ngon ạ, em đi ngủ đây :x

Đôi khi hp tới từ những thứ rất nhỏ, chứ ko đơn giản là những cái to lớn như ta vẫn nghĩ trong lúc bị tình yêu che mắt :-s Tự nhiên nói tới đây thấy yêu em thỏ bé nhỏ của mình lạ :'>

17. Zeratul...

Zeratul... Legend of Zelda

nhìn cái name cũng thấy ông là loại người gì rồi =))=))
    lời khuyên vẫn là cút ngay các em tham vọng
    giả sử cậu là girl
    cậu có muốn yêu 1 thằng tham vọng không?:)

18. >Tagme<

>Tagme< Fröhlich Kaiser

thì lúc đó tớ lựa chọn mà :-ss tớ ko muốn mất cô ấy lên quyết định ở nhà học đại học ;)
    hp luôn ở những điều bình dị nhất... tớ hiểu và tớ đang tìm kiếm nó cho chính mình ...
    thực ra tớ muốn đi xa chỉ là 1 phần vì cô ấy thôi...1 phần cũng là những đam mê của tớ nữa;)
    còn 2 kì học nữa là tớ TN , muốn đi vài nơi vẽ vài thứ :d sống thoải mái 1 chút rồi chắc tớ cũng sẽ quên đc cô ấy thôi ...
    còn hiện tại :-< ( Kra cả mấy cậu ở trên có nghe rap ko ? bài Xa ý :-ss )
    Tự nhủ với lòng mình sẽ cố gắng quên E , sẽ ko đc nhớ tới E nhưng xem ra chỉ là trong giây lát
    @Ze : Nếu đc chọn lại tớ vẫn chọn cô ấy :-<

19. [CB]Troc

[CB]Troc Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Điệu này thằng Tagme phải lên MG I rồi, gặp anh với thằng Hải đá cặp bài trùng để chú hiểu thế nào là cuộc sống, hôn nhân, gia đình và xã hội của 1 người trưởng thành nói chung và của những người trong cuộc nói riêng, hơn nữa lên đó chú còn gặp khối trường hợp lâm ly bi đát rơi lệ sầu thương buồn vô cảm hơn và hơn nữa nên sẽ rút ra nhiều kinh nghiệm cho cuộc sống hơn là lên forum thế này nhiều.
    P/S: Khi lên nhớ cầm theo chai Volka to hoặc lúa mới, nếu có tiền thì mua chai Johnnie Walker cho nó bình dân:-*

20. >Tagme<

>Tagme< Fröhlich Kaiser

nick này 2 ng` dùng :-ss chắc bác quen thằng bạn E :-< hôm nào đó zảnh E cả nó qua tiếp bác vài xị sau :D