Youngd and Dangerous- Người Trong Giang Hồ

Thảo luận trong 'Phim ảnh' bắt đầu bởi zFantasyz, 25/3/08.

1. Darkspeckear

Darkspeckear Mega Man

bộ Người Trong Giang Hồ này hồi xưa tôi là thằng có đầu tiên ở cái phố của tôi , hồi đó bác tôi đi Tàu Viễn Dương ông kiếm đc ở đâu bộ này 3 cuộn băng video ( hồi đó ko có VCD ) , mỗi cuộn dài 4 tiếng :| hồi đó mình cứ hay gọi là băng tốc độ chậm đấy :D tiếng thuyết minh luôn :D thế là mình mang cho cả xóm mượn xem :| rồi sau đó có ông nhà ông bán quán cafe ông bảo mượn chiếu cho khách xem , thế ông thấy hay quá ông lấy của mình luôn :|
    3 cuộn hồi đó chỉ đến tập con bồ thằng Hào Nam bị bọn sát thủ bên Hà lan nó giết , xong thằng Hào Nam đến lấy xác về rồi bị chúng nó bắt thì phải , lâu quá rồi ko nhớ , nhưng nhớ rõ nhất đoạn thằng Gà Rừng cầm 1 đống lựu đạn vào nó cứu thằng HN ra đấy :)) chỉ đến đấy thôi là hết =.=

nhưng mà xem bộ này thích thằng Gà Rừng nhất , tập đầu tiên thì phải ko nhớ nó bị tội gì nữa mà phải trốn sang Đài Loan , lúc trốn đi Hào Nam nó cũng ko có tiền nó tháo cái đồng hồ nó cho ... 1 cái đồng hồ thôi mà 1 thời gian sau nó dẫn 1 đống thằng đàn em về ...xem phê nhất đoạn thằng HN nó vừa ở cái quán bar ra thấy mấy chục ông mặc vest đen đứng xếp hàng kêu " chúng em chào anh " rồi GR đứng ra vứt lại cái đồng hồ cho thằng HN :)) xem đoạn đấy thấy thích thiệt :x giờ nhớ lại vẫn thích :x

2. wasaby

wasaby Chrono Trigger/Cross Lão Làng GVN

oạch , tính ra 3 cuộn băng , tương ứng với 3 tập đầu , vẫn còn thiếu nhiều lắm .

3. Đế Thích Thiên

Đế Thích Thiên Dragon Quest

Cứ xem thời niên thiếu của Hạo Nam và Gà Rừng là rõ tất, lý do vì sao vào Hông Hưng, vì sao có hình hình xăm, v.v...

4. hh.garung

hh.garung Youtube Master Race

Wasaby ơi , cho mình mình mượn bộ YND lồng tiếng về chép được ko :D trả bạn chầu cafe

5. clone_wasaby

clone_wasaby T.E.T.Я.I.S

bạn ở đâu ? thích thì hẹn đi , chừng nào xuất hiện ?

6. stawari

stawari Youtube Master Race

trần hạo nam giờ ra thêm phan 6 7 8 9 nhiu lắm mà fai hok ai biết coi ở đâu cho mình xin lun :)

7. TuDragon76

TuDragon76 Samus Aran the Bounty Hunter

Má ơi, cải táng à ? :|

8. Chuối nhỏ

Chuối nhỏ Mr & Ms Pac-Man

9. Ozaki

Ozaki Donkey Kong

Mình vẫn thắc mắc là với cái kiểu ko có acc ở vettorrent, nhưng khi có file .torrent trong tay thì máy nào cũng down dc

Ai giải thích với

10. -Redie-

-Redie- T.E.T.Я.I.S

Thằng post cho bạn cái file torent đấy nó phải chịu ratio

11. Kennedy_oni

Kennedy_oni Mario & Luigi

Đào mộ à ......................... phim thì xem lâu rồi nhưng giờ xem lại vẫn hay

12. Nói nhảm

Nói nhảm Guest

Nhiều người nói phim này hay nhưng sao mình coi chẳng thấy có gì hay cả :|
    Toàn đâm chém, không có 1 chút gì là trí tuệ cũng chả có ấn tượng gì với tính cách nhân vật ngoại trừ "Liều". Mình nghĩ phim này được coi là hay khi vào cái thời nước mình còn khan hiếm phim, nên tầm đánh giá người coi chưa cao.
    Coi hết mấy phần phim chả đọng lại cái gì ngoại trừ mối cảnh đám ma của 1 thằng đại ca có bọn cảnh sát ngồi ngoài mưa, thằng cấp dưới hỏi ông cảnh sát là có nên vào đám ma để dẹp bọn giang hồ không, ổng nói :"Đấy là phong tục dưới quê, bọn họ là người nhà quê nên không nể mặt mình đâu" =))

13. danghovu

danghovu T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Theo mình nghĩ thì XHD nó toàn dân lưu manh nên liều là phải rồi. Hình như phim này luôn kết thúc bằng 1 cuộc đại chiến, xem đến tập 3 lúc nào cũng thế :D

14. clone_wasaby

clone_wasaby T.E.T.Я.I.S

nó hay là so với thể loại của nó . thể loại ở đây là xã hội đen .
    trái lại với nhận xét của bạn , đây là phim thuộc thể loại xã hội đen ít màn đâm chém nhất đấy . không hề "toàn đâm chém" như bạn nghĩ đâu . bạn xem những phim cùng thể loại khác bạn sẽ thấy mức độ đâm chém trong phim này chẳng là gì .

cái hay của nó là cách hành sử và khắc họa tính cách của từng nhân vật rất đặc trưng không ai giống ai . kể cả cách diễn xuất và lời thoại của nó cũng khiến cho không ít người nhớ đến .

trong loạt phim này có những câu nói , sẽ làm cho người xem nhớ và ấn tượng hoài hoài , bạn nhớ được một câu đấy .

15. leofireruby

leofireruby Legend of Zelda

Mình thấy cái bạn nói nhảm đúng là nhảm thật............

16. buonnguqua

buonnguqua Bị anh Tày dộng chày vào họng GameOver Lão Làng GVN

Thấy hay là bởi vì các bạn gamevn toàn đang tuổi choai choai chỉ thích cầm đao chém thằng khác, mà dân VN thì phần lớn là thế
    Vậy thôi
    Đồng bệnh tương lân , đồng khí tương cầu

Hongkong giờ thanh niên choai choai dân trí họ cũng cao rồi , cho nên thể loại phim này không ai làm nữa ,
    mà có làm cũng lỗ chổng vó,
    phim của đạo Dante Lâm Siêu Hiền vẫn làm cái kiểu gangster xã hội đen hành xử ngu ngu như vầy => 1 năm làm 2 phim nhưng chưa bao giờ lọt top 3 box office cả

17. clone_wasaby

clone_wasaby T.E.T.Я.I.S

mình năm nay 26 tuổi có gọi là choai choai ko nhỉ ????

18. Thiên Vân

Thiên Vân Mario & Luigi Lão Làng GVN

Lúc nhỏ ra coi ké ngoài quán cà phê phim này toàn các bố lão thành cách mạng có choai choai ko??

19. clone_wasaby

clone_wasaby T.E.T.Я.I.S

cái từ choai choai ám chỉ chung nghe nó chối chối .

bộ sưu tập dvd chất lượng cao phim xã hội đen đâm chém của mình , hoàn toàn là us lông tiếng hết nhé . show lên cho anh em xem .
    View attachment 140750
    View attachment 140749

Chỉnh sửa cuối: 7/8/11
  20. clone_wasaby

clone_wasaby T.E.T.Я.I.S