Yu-Gi-Oh! GX Duel Monsters Tag Force 3 EU

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi lecongir, 28/11/08.

1. HLongpro

HLongpro The Warrior of Light

đọc cho kỹ ngộ nói chưa bao giờ có chuyện câu trước chọi câu sau đâu

2. celino

celino Mr & Ms Pac-Man

Em Blair quân chủ đạo hình như là con Judgement Dragon ATK 3000. Ra được quân này thì khá hay, nhưng gặp ai hay chơi Trap thì cũng tiêu. Chơi 1 lát gặp mấy em Burn Điểm gốc, không hết điểm cũng hết sạch bài. Nói chung chọn em này thì mình thích chọn Alexis hơn. Vừa "xinh gái" vừa hay dùng Fuison Monster. ^^! Vả lại mới vào thì máy cho mình bộ WARRIOR nên đánh với em này phối hợp ăn ý hơn.

P/s: Xem ra mới vô bài toàn cùi, toàn ATK dưới 1K8 vậy chứ solo hết cái mạp hiện thời chưa thua em nào. Công nhận máy xếp bài hay thật. (cái card chính là card Spell + ATK theo số lượng monster trên bàn đấu) Vừa nãy làm 1 phát 5 lá từ dưới 1k8 lên tận ~3K mỗi lá. ^^ luộc sạch điểm trong 1 lượt.
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Bản EUR này vẫn phải đọc phụ đề thôi, chứ làm sao có tiếng được (trừ bản JAP). Chơi hoài chẳng nghe tiếng đứa nào cả, cũng hơi nản. Muốn chơi thử bản Jap xem tiếng nó lồng ra sao, chứ bản ENG TF1 , TF2, TF3 chẳng nghe quái gì! Không biết có ai ghép được tiếng bản JAP vào bản ENG đc ko nhỉ?

3. HLongpro

JD mà không hay thì còn con nào hay nữa không trời, 1 trong 3 con đc đánh giá cao nhất hiện nay, chủ lực của những bộ bài đứng top thế giới, và bị semi-limit =.="
    Fusion thời buổi này xuống cấp rồi(trừ contact fusion), bây giờ là thời đại của synchro monster :))

4. banda

banda Persian Prince

Sặc.Vậy thì chán ốm, giọng nghe sướng lắm, ngồi xem 2 thằng đấu nhau cứ chửi rầm rầm:)), sướng.Ngoài ra nó còn nói mấy câu phụ nữa, sắp thua hay sắp phải Destiny Draw là nó nói túa lua.

5. celino

celino Mr & Ms Pac-Man

Sax máu! mò từ sáng giờ chẳng thấy ai nói! toàn câm như hến, chỉ có hiện phụ đề. Không lẽ em đang chơi bản Fake ~_~! Làm sao để cho no nói được. Bản EUR vẫn nói tiếng JAP hả bác?:o

6. k3nji2kid

k3nji2kid Sora, Wielder of Keyblades

animation là chuyển động mà! mà chuyển động thì có sound đấy chớ!

Cái vụ lồng tiếng hay ko lông tiếng á, bản EU này "cũ như vẫn" mà!

Phải công nhận năm nay mấy em mạnh, deck Default của mình cũng khá, ít ra là khá hơn năm ngoái!
    Lòi ra em OJAMA TRIO hay vãi chưởng, mà vẫn chưa lần nào đc dùng cả! Chán!
    Cả em Graceful Dice nữa... mà chưa tìm thấy em Evil đâu cả?::(
    Có bác nào có con X-Saber Passiul ko ạ? Chả hiểu nó kiểu j nữa...::(

Bác lào show Destiny Card trong deck của mình cho mn xem đi ạ?!:x

Ủa vậy Lv 1, với nh em "siêu khỏe", "Khỏe từ trong bản chất- Khỏe Huyền Thoai" cũng dập đc mấy em LV99 sao??? Vậy bác cho em xem deck của bác đi???

7. celino

celino Mr & Ms Pac-Man

Vậy rốt cuộc là nó có nói không? Bản EU này lúc Duel thì mấy đứa đánh có nói không? (nói ENG hay JAP ko quan trọng chủ yếu là có nói hay ko thui).

Sao chơi từ hôm qua đến giờ chẳng thấy nói gì cả? Toàn thấy nó nhép miệng và hiện phụ đề ở dưới chứ ko có tiếng nói, chỉ có âm thanh hiệu ứng thôi! Chán. Không lẽ down nhầm bản Rip! Vô lý vậy ~.~! =((

Có ai chơi mà khôn lag lag giựt giựt tý nào ko! Bản này lag thế nhỉ? Y__Y ::(

8. k3nji2kid

Rút cục là bản Eu này ko hề có đoạn lồng tiếng cho Char đâu ạ!

Ko phải đâu bác ạ! Bản em đang chơi cũng rứa, năm ngoái cũng rứa!

Bản năm nay lag kinh điển! Ko load mấy con Specical cũng lag lòi ra... Ngay cả khi Partnẻ End Turn cũng Lag... chán! Chả hiểu Konami làm ăn kiểu giề!X(

9. celino

celino Mr & Ms Pac-Man

Cái ông này nói thế này làm tui quậy banh chành cái máy từ tối giờ! Bản 3 này Animation hay tiếng hay phụ đề y chang bản 2 chứ có khác gì đâu mà bảo khắc phục nhược điểm ~_~! :-s

Đang down cái bản RIP CSO 556 MB bên Pspiso. Nghe nói là Rip toàn bộ ngô ngữ trừ ENG. Down về chơi cho đỡ tốn thẻ nhớ, vì mấy ngôn ngữ khác đâu dùng làm gì nhỉ?

Ai muốn down thì link đây (Cso 556 MB)
    http://files.filefront.com/Yu+Gi+Oh+Gx+Tag+Force+3+EGcso/;12484077;/fileinfo.html

Lúc nó báo lỗi không connect được server, và yêu cầu thử lại sau 10s, thì cứ nhấn Refesh F5 khoảng 1 lát là hiện ra bảng download ngay! ::)

P/s: Hơi thắc mắc 1 chút (Chắc tại gà). Vì sao game lấy tên YuGiOh theo truyện mà trong game không có mấy nhân vật chính trong truyện nhỉ? Chẳng hạn như YuGi, Jounochi, Kaiba, Vegasasu, Maikuzaku....??? :o
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Từ tối giờ chơi lại từ đầu với con nhỏ Blair mà đánh ván đầu tiên là lag xong đứng chết trân tại chỗ, chỉ còn cách nhấn Home thoát ra ngoài, chẳng save được gì, chán nản cuộc đời. Nhiều lúc tức muốn đập máy luôn cho rồi! Chơi trên thẻ còn lag tưng bừng ko hiểu mấy đứa chơi đĩa UMD ra sao nhỉ?

10. k3nji2kid

Ủa bác Lag đến nỗi bị Đơ máy ah! Em chỉ hơi giật lúc Partner End Turn thôi, rồi lại chạy như bt?

Thường thì 1 anime, manga, hay game ra đời (thường nữa ý là manga ra đời trước!) thì Nhà SX sẽ phải Mua bản quyền của Manga (anime, game) đó rồi mới "dám" làm "bất cứ cái j j họ có thể làm". Ví như Blood Rayne (là từ film> game) hay Max Payne (là từ game> film). Họ cũng chả dám change bất cứ cái j cả, nếu mà Author ko cho phép!

Blood Rayne Game:

Blood Rayne Live Action:

Max Payne Game:

Max Payne Live Action 2008 ver.

Bleach hồi xh ở VN: (kia chỉ là ảnh em nhớ in trên Poster quảng cáo đính kèm truyện!

Chắc chắn 1 điều là ngay cả Author cũng sẽ Yêu cầu với bên Mua là phải giữ lại 1 vài thứ ít nhất là tên Nguyên bản- bởi xây dựng đc 1 thương hiệu rất khó, giữ đc lại càng khó!)
    Nói đâu xa, Bleach đấy, đến Vn đầu tiên là "..." (tự nhiên quên roài!) rồi mới đến ICHIGO (mà ICHIGO lại trùng với tên ICHIGO 100%-sau này mới ra.| bọn Kim Đồng hơi ghét đấy!X(). Bây h cũng chẳng còn xuất hiện nữa, mặc dù ở VN fan Bleach đông như... (ít ra có em!):'>:'>:'>

11. thief999

thief999 Mario & Luigi

12. kobwad

kobwad Persian Prince

Con này là Tuner Monster, khi nào có Synchro Monster thì hãy tính đến việc dùng.

13. celino

celino Mr & Ms Pac-Man

Cái này chạy rất tốt, đã test và không thấy bị lỗi gì cả. Movie & Clips Monster vẫn đầy đủ. Nói chung chỉ Rip phần ngôn ngữ không cần và cái album card (cái này thường không dung đến, như cái library).

Ai muốn tiết kiệm dung lượng thẻ nhớ để chép thêm nhiều game khác thì nên dùng bản này. Tag Force 3 nay chỉ còn 556 Mb :D quá đỉnh!

14. hermec241

hermec241 Youtube Master Race

link MU đó sao mình down về rồi chép vào máy nó ko hiện ra nhỉ?

15. SNK

SNK Youtube Master Race

trời ơi, F5 như điên mà vẫn ko down đc T.T

16. celino

celino Mr & Ms Pac-Man

F5 rồi chờ vài giây, chứ đừng nhấn liên tục. Chắc quá tải server nên ko connect được, cứ F5 1 lát sẽ được thôi.

Mình vừa Rip lại cái language, lần này Rip kỹ hơn. Dung lựong của TF3 nay chỉ còn 533 Mb ^^! Đang test, chạy trơn tru, chưa thấy mắc lỗi gì! Thế là có chỗ chứ thêm vài cái game yêu thích! Nếu ai cần mình sẽ up lên host!

Những ai có sẵn bản nguyên gốc đầy đủ mà muốn rip thì nhỏ lại (Chỉ xóa phần ngôn ngữ (Pháp, ý, Đức, Tây ban nha...) thì nhắn mình sẽ chỉ cho, rất đơn giản. :'>

P/s: Lý do bản này không có tiếng các Char như bản JAP mà dung lượng lại to khủng hơn là do phần Language quá nhiều. Khi mình chơi thì chỉ chơi mỗi ENG và hoàn toàn ko đụng đến mấy ngôn ngữ kia. Nên Rip lại (dùng ENG thôi) sẽ nhỏ hơn bản JAP rất nhiều vì kông có phần Sound của nhân vật!

17. k3nji2kid

Em giơ tay đầu tiên, bác chỉ cho em đi ạ!

Hic, vẫn mắc vài lỗi rất là ngu, vào Abssy đánh lộn với mấy thằng cùi cùi... mà ra quân sai thua mới đâu chớ!

Có bác nào biết chỗ kiếm Quân Dung hợp ko ạ? EM vào card shop rình mua mà mới mua đc em Tẩy não...

18. mrpro1

mrpro1 The Warrior of Light

card shop vẫn giống mấy bản trước à dow từ hôm qua h vẫn còn 20% mạng cùi quá :((

19. HLongpro

lý do là vì đây là Yugioh! GX(generation next), thời đại đầu thế kỷ 21 chứ không phải Yugioh! của cuối thế kỷ 20. :'>
    cái này thì xem ra cậu chưa rành lắm về YGO nhỉ :'>, anime/manga/game tất cả đều chui ra từ Konami cả :))

20. nhox_su

nhox_su Youtube Master Race