YU GI OH - Power of Chaos - Vua trò chơi cho PC đây

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi NTTG, 25/11/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Trần Chân

Trần Chân Dragon Quest

Uhm, tui đã thử với cái này rùi...phải nói là mới đầu mà đem so sánh với Yugi trên PSX hay PS2 thì thấy cực dở và đừng nên chơi, nhưng khi chơi rồi mới thấy là nó cực hay. Mỗi trận đấu đều cho mình những suy nghĩ mới mẻ, và những kinh nghiệm quý báu trong một cách chơi bài ma thuật thật sự...tiếc rằng chẳng có chế độ chơi Mutil nhỉ. Với cách chơi rất hợp lý khiến cho mình Ko còn có thể ung dung trong bất kỳ thời điểm nào của ván đấu dù bài rất mạnh...mà định nghĩa một bộ bài mạnh trong trò này cũng khó nói phải Ko các bác??? Tui khoái những lá 4 star mạnh thôi, mấy lá nhiều star quá đôi lúc là nguyên nhân dẫn đến thất bại thảm khốc của mình....à, mà mấy lá Flip là quá tuyệt vời luôn nhỉ, chỉ cần nó thôi cũng đủ hạ các lá 7star rồi. Nói chung đây là một cách chơi bài ma thuật rất hay...và cũng làm mình quá mất thời gian đi, các bác thu gom bài thế nào rồi??? Tui mới được có 75 loại hà, chưa kiếm được lá sét và gươm ánh sáng...
    Hình như theo tui đây chỉ là bản tung ra thử nghiệm hay là để cho mình luyện bài trước rồi Konami mới tung ra các bản có thi đấu thoải mái nhỉ...vậy thì mình cùng nhau đua xem ai kiếm được đầy đủ trước nha...

2. HHLONG

HHLONG Legend of Zelda

3. Darkness Angel

Darkness Angel Mr & Ms Pac-Man

À tui kiếm được 65 lá rồi. Sao đánh cái Match Duel có vẻ dễ hơn Single Duel vậy. Trong này chỉ có 155 lá bài, chán thật.

4. kaito_vn

kaito_vn Youtube Master Race

Minh ko o ha noi vay muon mua dia thi phai lam sao day giup minh voi cam on nhieu

5. Amidas

Amidas $ Công tử bột $ Lão Làng GVN

ủa mình tưởng gảm này giờ phổ biến ngoài các cửa hàng game lắm hay sao ý mà ^.^ , mình cũng ở HN nên cũng hông rõ ngoài HN ra các cửa hàng khác nó bán ra sao nhưng HN thì đầy ........ T_T

6. white leo

white leo T.E.T.Я.I.S

ew , có ai biết đây là bản demo hay bản chính thức không ?
    mà hình như đây là bản demo hay sao ấy , vì xem screenshots thấy có 9 trang bài lận , còn bản mình đang chơi có mỗi 4 trang :(

nhưng tôi thấy chơi cũng khá đấy chứ , dù sao mình cũng có hứng thú đánh để kiếm những lá bài mới !
    phần match duel đánh 3 ván có kiếm được bài mạnh hơn phần single duel không?

konami đã kịp làm trang web rồi đây này :
    http://www.konami.com/powerofchaos/

7. Akita

Akita Dragon Quest

tui đã kiếm được 88 lá bài rồi
    đang phấn đấu trong ngày hôm nay và ngày mai kiếm nốt
    tui chưa sử dụng lá bài dung hợp dc lần nào cả

8. ynha

ynha Legend of Zelda

Tui mới mua về nhưng không hiểu cách chơi cho lắm, các bác nào biết thì chỉ gìum tui đi, cám ơn nhiều

9. Trần Chân

Trần Chân Dragon Quest

Mọi người ơi!!! Tui đã có trong tay được 143 loại rùi, chỉ còn thiếu 12 loại mà thôi. Cả bộ vị thần sức mạnh tui cũng có luôn...Ngoài ra có đủ 3 lá "Triệu hồi Deamon", 3 lá "Phù thủy áo đen", 3 lá "Kỵ sĩ tử thần", đủ 12 lá có sức mạnh phòng thủ là 2000 (việc ra bài mạnh của tui sẽ dễ dàng hơn...), cộng thêm nhiều bùa và bẫy lắm, các bùa tăng lực, field, trừ HP, cộng HP...đủ cả. Bẫy thì bao gồm gương phản hồi, bẫy tiêu diệt địch thủ hay "Thần chú lục vong tinh" tui cũng có nữa, các bác đã thấy những bẫy cộng thêm 500 cho lực đánh hoặc thủ trong một lượt đi chưa??? tui có nó đấy (à, bùa sét tui cũng kiếm được rồi...). Tóm lại hiện giờ Yugi ra lá bài nào thì tui cũng đều có rồi, chỉ trừ lá "Gươm ánh sáng" và "Rồng bay" là tui vẫn chưa có thôi, chắc tối nay sẽ đủ bài thôi.... Sao? có bác nào có khả năng vượt tui Ko???
    À, còn lá dung hợp thì tui dùng được rồi, nó chỉ đơn giản là mình phải đặt lá bài kết quả của dung hợp đúng và có trong tay hai lá bài thỏa đáng là xong thôi, nhưng lá bài tẩy của tui cho dung hợp chỉ là lá "Rồng máy" thôi (AT: 1850, DF: 1700), nên tui chẳng dùng đến nó làm gì...
    Uhm, tui thấy có vẻ đây là bản cho mình luyện bài trước để rồi tham gia vào các trận đấu thật sự trong bản mở rộng thì phải...

10. white leo

white leo T.E.T.Я.I.S

muốn nhập con rồng máy cần 2 lá , đó là:
    Lesser Dragon (ATK:1200 DEF:1000)
    Người đá summon (ATK:1400 DEF:1800)
    và tất nhiên là cả lá 'dung hợp' nữa =D>

to Trần Chân : lá mà bạn thiếu là :
    rồng bay (ATK:1400 DEF:1200)
    hay 'rồng lửa' (ATK:2000 DEF:1500) :-/

11. Trần Chân

Trần Chân Dragon Quest

Dĩ nhiên là rồng lửa rồi... À, vui quá tui vừa thêm được 4 lá nữa, trong đó có hai lá quá tuyệt luôn là "Rồng trắng mắt xanh" và "Gươm ánh sáng". Để tui đưa hình lên cho các bác khỏi nghi ngờ...
    Chắc tui là người đầu tiên đủ bài quá!!!

Các file đính kèm:

Kích thước:
      142.4 KB
      Đọc:
      53
      Kích thước:
      139.9 KB
      Đọc:
      44
  12. ynha

ynha Legend of Zelda

Tui có thêm lá bài dung hợp được Kỵ sỹ gaia và rồng 1 vuốt nè. Biến thành Kỵ sỹ rồng

13. MG

MG Moderator

Không hiểu khi nào mới ra bản full nhỉ, tui chưa mua game này về vì còn đợi bản full. Game trên PS tui kiếm đủ 722 lá rùi nên thấy game này ít bài quá, mà thấy nói là chỉ đánh với Yu Gi thui thì cũng chán dù biết đây là bản demo. À mà game này tổng cộng là bao nhiêu MB vậy? Bác nào biết post lên đây giúp. Mà theo các bác có nên mua luôn game này không hay là để khi nào ra bản full rùi mới mua? Nó có hay hơn bản trên PS không?

14. NuNoCage

NuNoCage Youtube Master Race

Bác Minhgurluver chơi trên PS ko ăn gian mà kiếm được 722 lá thì tui thấy bác kiên nhẫn thật đấy. Nếu đã vậy thì bác nên mua bản cho PC này về mà chơi, tuy mới là bản demo nhưng đảm bảo với bác với chơi vẫn phê, với kiểu chơi này thì dù bài bác có nhiều quân mạnh chưa chắc đã thắng được, còn phụ thuộc vào sự khôn ngoan và may mắn của bác nữa. Nói vậy thôi chứ mình có những lá bài hay rồi thì đánh thắng Yugi cũng ko khó lắm.
    Bác nào có tin gì về bản Full ko báo cho anh em biết cái, giờ tui kiếm hết 155 lá bài rùi mà vẫn chưa thây động tĩnh gì cả. Ko biết phải đợi đến bao giờ

Các file đính kèm:

Kích thước:
      82.6 KB
      Đọc:
      28
      Kích thước:
      83.5 KB
      Đọc:
      24
      Kích thước:
      81.3 KB
      Đọc:
      33
      Kích thước:
      67.9 KB
      Đọc:
      21
  15. linh chi 161

linh chi 161 Donkey Kong

Tui ra hàng thì mấy ông chủ hàng bảo
    bản đó la bản full đó
    Rồi mấy ông còn bảo là phải làm gì ấy để
    đc tham dự giải word

16. Trần Chân

Trần Chân Dragon Quest

Úi, thế là tui thua rồi, tui mới kiếm được có 154 lá hà, chẳng biết mình thiếu cái gì nữa, mấy lá Yugi có tui cũng có hết...

Các file đính kèm:

Kích thước:
      137.1 KB
      Đọc:
      10
  17. Trần Chân

Trần Chân Dragon Quest

Cám ơn bác Nuno, hoá ra tui thiếu lá bài cộng máu 500... Uhm, theo như tui thấy thì bản này cũng là bản full rùi, nhưng nó được gọi là bản Limited, còn bản chính thức sẽ phát hành vào 28/01/2004 đấy...

To Nuno: bác có lá cộng 500 HP sớm Ko??? Mấy lá kia tui kiếm dễ mà chẳng được lá đó, mới 99,3% hà, chán quá...Bác ở HN à, nếu bác ở TP thì tui phục bác vì bác có cùng thời điểm với tui, còn HN thì hơn tui 3 ngày...

18. ynha

ynha Legend of Zelda

Sao mấy bác biết đây ko phải là bản full??

Làm sao biết năm sau mới ra bản mới?

19. Trần Chân

Trần Chân Dragon Quest

Cái này tui lấy thông tin của các trang Web bán game, và cả những hình ảnh cho thấy phải khoảng 400 loại bài mới là bản full, và nó cũng ghi rõ bản phát hành trong năm nay là bản Limited... Ko biết đến bản full thì mình có được sử dụng bộ bài đã bỏ công ra luyện Ko nhỉ... nhưng cũng Ko quan trọng lắm vì trên PC thấy nó cho bài mình dễ chịu chứ chẳng "xấu xa" như hồi PS1, có nhiều lá tuyệt đối chẳng bao giờ có được nếu Ko sử dụng Cheat. Uhm, cũng hơi dở một điểm là với mức đồ họa cực kỳ cao của PC hiện nay mà sao Konami chỉ chuyển dạng như của Gameboy qua thôi nhỉ??? Chẳng có cả hình ảnh 3D như PS1 nữa là PS2, hy vọng thế giới (những tay chơi game bản quyền), cũng đam mê để Konami sẽ có nhã hứng phát triển cho PC trò Yugi Oh như WE, cho dân game ta hưởng lợi nhỉ???

À, bàn về bài một chút nha, có bao nhiêu bác có "Rồng trắng mắt xanh" rùi, có rồi mới thấy là lá này được coi hơi đặc biệt đó, tui xếp có một lá để thi đấu thôi, mà trong 10 ván có đến 5 ván nó ra đầu tiên, 3 ván ra sau 3 nước... Thành thử mình thắng Yugi tuyệt đối luôn khi có trong tay quân bài "tẩy" này, và nhiều quân thủ cao nữa (12 lá...).

20. ynha

ynha Legend of Zelda

Bác có rồng trắng mắt xanh thì sao chứ? Nó dùng bài bẫy hay xét thì cũng tiêu thôi. Tôi thì chỉ thích triệu hồi demon vì nó chỉ cần thí 1 con bài mà còn mạnh nữa

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.