Yugi : power of chaos - Kaiba Revenge

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi lazyblackmage, 31/3/04.

1. bluenqm

bluenqm Mr & Ms Pac-Man

Tác dụng lá Versago the Destroyer là thay thế cho 1 quân Fusion!
    Ví dụ nhé: bạn có 2 lá Rồng trắng mắt xanh + 1 lá Versago the Destroyer + 1 lá dung hợp thì có thể cho ra ngay rồng trắng mắt xanh 3 đầu!
    Hoặc là 1 lá kị sĩ gaia + Versago the Destroyer + 1 lá dung hợp thì cho ra ngay kị sĩ rồng!
    Ngược lại: rồng 1 vuốt + Versago the Destroyer + dung hợp -> kị sĩ rồng!
    Tức là nó cho phép mình thay thế 1 trong các con dung hợp! (Chỉ 1 mà thôi, không thể thay 2 con được đâu!)
    Còn một số lá có đặc tính như vậy nữa (Cừu ma thuật #2 chẳng hạn)!

Các bác giúp giùm chuyện này được không:
    - Chẳng là trước đây mình không có đĩa đấu với Yugi ở nhà nên cài Kaiba trước. Bây giờ cài Yugi vô thì sao nó không có hiện ra giống hình mà bác Trần Chân post lên vậy? Chỉ có 315 lá à!
    - Cài phần update xong (hơi lâu) thì nó không cho chơi Yugi version 2.0! Kì vậy? Có cách nào khắc phục không? (chứ làm lại từ đầu là oải lắm!)

2. MA_GIANG

MA_GIANG Donkey Kong

Chép File sytem lưu lại sao đó cài lại và past vào hi vọng là nó còn bài y cũ cho bạn !

Cho mình hỏi tí nếu bạn nào biết thì chỉ giúp nhé ! Lá bài dung hợp búp bê 1000 mắt và bộ giáp sao khi dung hợp xong thì có bộ giáp dùng để làm gì vậy ?

3. ndthuy1981

ndthuy1981 Youtube Master Race

tui chỏi rồi dỡ ẹt hay ho gì mấy cái trò này.ko tư duy tí nào cả

4. MasterGamer

MasterGamer The Warrior of Light

AI của kaiba trong version này làm tui thất vọng..... đánh cũng không hay gì hơn yugi version trước..... có chăng là thêm nhiều bài mới nên thấy lạ lạ tí thôi....... giao diện biến từ huyền bí thành kỹ thuật số..... cũng tạm được.......... ngoài ra thêm chức năng import và export bài trong phần structure....... có lẽ đó là chức năng add các lá bài đã lấy được của bản trước vào hoặc các bài tự tạo (vụ nì chưa rõ lắm)....... nói chung bản này cũng ko hay gì hơn bản trước, vẫn đánh hoài với một gã kaiba và AI tệ..... end!!!!!!!!

5. bluenqm

bluenqm Mr & Ms Pac-Man

Không hẳn là tệ đâu!
    Thằng Kaiba có một số trường hợp chơi cực ngu (ai đời khổng lồ hoá 1 con 2 lần?) nhưng cũng có những lúc nó chơi hay lắm!
    Khi nào rảnh rỗi sẽ attach mấy ván hay lên cho mọi người thưởng thức trình độ của Kaiba!
    Chức năng import và export là bản trước đã có rồi, Master Gamer ạ!

6. Khắc Trường

Khắc Trường Youtube Master Race

Ai bảo là Kai ba lần này chơi ngang Yugi bản trước . Nhầm lớn rùi đó . Kai ba bản này kết hợp nhiều hơn. Có nhiều bài hay hơn . Chưa kể là khó bắt bài hơn Yugi rất nhiều. Trong bản trước chiện bắt bài bẫy của yugi là chuyện nhỏ. Và yugi chỉ đặt Trap card xuống dưới thôi. Đằng này Kai ba lại đặt cả bài phép thuật xuống nữa, và đấu với Kaiba còn có trò nhốt bài , cực kì bực mình.

7. bluenqm

bluenqm Mr & Ms Pac-Man

Trò nhốt bài là sao?
    Khắc Trường có thể nói rõ hơn được không?
    Tui chỉ bực mình con phá bài phép thuật -700 điểm (Imperial Order) của nó thôi!
    Mình cả đống phép thuật trên tay mà không làm gì được nó mới ói máu chứ!
    Trên trang giới thiệu về game này có nói là tăng AI của computer lên mà! Cho nên đánh hay hơn trước là chuyện đương nhiên!

8. bluenqm

bluenqm Mr & Ms Pac-Man

Đây là ván bài cực kì hay (theo nhận xét của tui!)
    Không bên nào đánh được bên nào lấy 1 điểm và toàn là xài phép thuật + bẫy + effect ghê lắm!
    Mọi người xem xét và cho ý kiến!

Các file đính kèm:

• 2.zip
      Kích thước:
      1.6 KB
      Đọc:
      70
  9. M.Viduka

M.Viduka T.E.T.Я.I.S

Hừm,cái trò này tui có từ lâu rồi.Chơi chẳng khác gì cái bàn Yugi the destiny gì cả. Khác nhau giữa hai trò này là ở chỗ :
    - khác ở cái tên
    -Bản cũ có 155 lá bài còn bản này có 466 lá bài
    -bản này thằng Kaiba nó chửi mình thậm tệ,nó nói mình là ...dog
    -giao diện khác bản cũ.Nếu bản cũ trông cổ thì bản này trông rất hiện đại.
    -thằng Kaiba dùng phép rất nhiều.
    -Nhiều con bài có khả năng effect spell
    -Nhiều con bài có trò tung coin để thử vận may như là Khẩu súng bá vương chẳn hạn.Khi nó đến lượt,nó được phép tung đồng xu ra,nếu thuận thì nó có quyền phá một con bài của mình,sau đó nó lại được tấn công tiếp.
    -Nhiều bài chống phép ví dụ như chống Trap hole ,Dark hole thì đã có White Hole . Còn chẳng cần Anti Raigeki nó cũng chống được sét .
    Nó có các con bài rất củ chuối như cộng điểm gốc cho mình để nó có quyền rút thêm bài.Hi sinh điểm gốc để làm mình mất bài,tiêu diệt con mình đồng thời trừ điểm gốc của cả hai theo damage của con bài đã bị mất.
    Nó có rất nhiều bài phép để ăn trộm bài mình và nó còn có khả năng dung hợp như... trong truyện.
    -Nhưng có điều vì nó là Kaiba nên nó không có được các con bài chỉ là của Yugi như là Phù thuỷ áo đen , Demon .Ky sĩ gai a , Rồng một vuốt và tất nhiên là không có cả thần sức mạnh.

- Tui đã đánh chán với thằng Kaiba này,thắng liên tùng tục . Kiếm được tam đại ma thần không cần dung hợp,11 sao nên có lẽ phải summon bằng 3 con bài . Tui kiếm được cả quái vật ngàn mắt của Vegasashu nhưng phải dung hợp mới ra được.

10. one piece!

one piece! Donkey Kong

ALABASTA,TRÊN BIỂN,LÊNH ĐÊNH SUỐT ĐỜI,ĐÂU ĐÂU CŨNG
    CÁC BẠN CHƠI YUGI-THE LENGEND OF MAGIC THÌ BIẾT,DÀNH CHO PS2 HẲN HOI,HƠN LÀ CÁI CHẮC,HA HA,NHƯNG MÀ ĐẮT,TÔI ĐANG AO ƯỚC NÓ,CÓ KHÁ NHIỀU QUÂN BÀI,THẤY MẤY TIỀN NHÂN BẢO RẰNG CÓ HẾT TẤT CẢ QUÂN BÀI,THEO BỘ PHIM NHIỀU TẬP CỦA NÓ,HA HA

11. MA_GIANG

MA_GIANG Donkey Kong

Cái gì Yu-Gi cho PS2 mới hả ? Có bán chưa vậy ? Nói gì chứ Yu-Gi-Oh thì phải ủng hộ hết mình mới được . one piece chơi rồi thì kể sơ sơ cho mình nghe tí nhé !

12. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Các bạn ơi, làm ơn chỉ cho mình biết công dụng của mấy lá bài này dùm nhé:
    Fake Trap
    Share the Pain
    Mesmeric Control
    Reinfor Cements
    Giant Trunade

13. NeoOneKidLovely

NeoOneKidLovely Mr & Ms Pac-Man

Có ai giúp tôi với không ! Tôi chơi ở dịch vụ, cài cả Yugi + Kaiba.Trước chơi môĩ Yugi thôi ,tôi kiếm được khoảng 85 % bài rồi ,khi chơi Kaiba thì bài của Yugi cũ hiện luôn lên Deck của Kaiba .Hôm nay chẳng may tôi xoá nhầm Yugi đi vào Kaiba thì bài của tôi mất sạch cả mới lẫn cũ.Cóp từ máy khác sang cũng không được ,kể cả cóp file deck cung ko được.Tôi phải làm sao bây giờ ? phải chơi lại từ đầu à ?
    Tôi muốn có đầy đủ bộ bài Yugi Des thì phải load ở đâu và nếu thế thì trong trường hợp của tôi có được không ?

14. bluenqm

bluenqm Mr & Ms Pac-Man

+ Face Trap: khi đối phương phá bài bẫy của bạn, lá bài này có công dụng thế mạng.
    Chẳng hạn bạn úp lá bài bẫy quan trọng nào đó (ví dụ A) + lá Face trap trên bàn, khi đối phương dùng phép thuật hay bài có công dụng (như con Trap Master) phá hủy lá bài A của bạn thì lá bài A không bị hủy mà lá Face Trap chịu thay! 'key?

+ Share the pain: (phép thuật) Khi dùng lá bài này, bạn chọn 1 con quái vật của mình trên bàn để hi sinh, đồng thời đối phương cũng phải chọn 1 con bài trên bàn của nó chết theo. Chỉ nên dùng khi trên bàn đối phương chỉ có 1 con mà mình cần diệt, vì nếu nó có nhiều con trên bàn của nó thì nó sẽ chọn con yếu nhất chết chung với mình. Kinh nghiệm: dùng bài quái vật của mình tiêu diệt con yếu của nó trước, sau đó mới dùng Share the pain.

+ Mesmeric Control: Dùng để giữ nguyên trạng thái của bài quái vật trong lượt tiếp theo. Ví dụ, quái vật của nó đang ở thế thủ, mình dùng lá bài này thì đến lần tiếp theo nó không thể chuyển sang thế công được, và ngược lại nếu ở thế công thì lần bài sau không chuyển qua thủ được. Lá bài này tác dụng không mạnh, không nên xài.

+ Reinfor Cements (hình như là Reinforcements mới đúng?): +500 sức tấn công cho quái vật (chỉ trong lượt đó thôi). Ví dụ, bạn đã úp lá Reinforcements rồi, quái vật bạn sức tấn công 2000, quái vật nó sức tấn công 2200, tấn công quái vật bạn, bạn lật lá này lên, lập tức quái vật của bạn tăng sức tấn công lên 2500, thế là quái vật nó chết ngay -300 điểm. 'key?

+ Giant Trunade: lá này tui không có xài, không biết nhớ đúng không: làm cho tất cả bài bẫy + phép thuật trên bàn về lại trên tay. Hoặc là tiêu diệt 1 lá bài bẫy hoặc phép thuật trên bàn. Thử rồi biết :)

+ Chắc bạn phải chịu khó chơi lại thôi, cái file save của trò này trừ phi uninstall (vẫn giữ file save), rồi cài lại thì còn được chứ xoá như bạn là đi toong rồi!
    + Không sao, dù gì cũng là kinh nghiệm xương máu ai cũng gặp phải 1 lần! (Tui cũng bị rồi!) Tất nhiên nếu bạn chơi ở dịch vụ thì cũng phí thật. Chia buồn!

15. NeoOneKidLovely

Thế sao tôi nghe nói có thể load trên mạng xuống được đầy đủ bộ bài Yugi mà ? Có ai biết chỗ nào down load thì cho tôi biết với

16. ninza_lua

ninza_lua Mr & Ms Pac-Man

hinh nhu tui nghe noi co dzu danh bai yugi online tren mang nua ma, co bac nao nghe noi khong vay, co biet trang nao dang ky khong, chi tui voi, cai nay la thang ban nho tui hoi dum, neu co thi tra loi som dum nha, de tui con noi lai voi no, ma no lum thong tin nay o dau thi tui khong bit. hic .nhung co ai bit thi la len gium nha. thank

17. bluenqm

bluenqm Mr & Ms Pac-Man

Bạn nghe ai nói vậy?
    Nếu đúng vậy thì đâu cần đánh làm gì nữa!

Còn vụ đánh online thì cũng nghe vậy thôi, trước giờ tui search bao nhiêu rồi mà toàn ra ba cái trang gì đâu không à!

18. t16

t16 Youtube Master Race

Mấy ông chỉ cho tui cách lấy các lá bài từ bản cũ với Yuri đi.Tui hổng biết cái này rõ cho lắm.Còn bản cũ tui thấy Yuri đánh cũng đuợc đó chớ

19. NeoOneKidLovely

Tôi lần trước vào thấy có bác nào nói về chuyện down load game Yugi Championship 2004 .Sao lần này vào tôi lại không thấy nhỉ ? Vậy bác nào làm ơn cho tôi địa chỉ down load với.Tôi bị mất hết bài rồi chán chẳng muốn cầy lại nữa.

20. doihansuke

doihansuke Donkey Kong

Cho hỏi cái: nói chúng thì các bác mất bao nhiêu thời gian để kiếm hết bộ bài vậy?
    Tui chật vật mãi mới được 1/2 nhưng mà ngại quá.
    Có trên 300 card -> ít nhất 100 battle thắng mới xong, nhân hai lên cho các trận thua và bài trùng -> 200 battle. mỗi battle trung bình là 20 phút -> 4000 phút = 66h ?!! Phải ngồi liền tù tì độ ba ngày mới xong cơ á. Tui mỗi ngày chỉ được 2 battle thui hà, chắc nửa tháng nữa mới xong quá.