Yugi : power of chaos - Kaiba Revenge

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi lazyblackmage, 31/3/04.

1. bluenqm

bluenqm Mr & Ms Pac-Man

Bạn phải cài bản Yugi the Destiny trứơc, sau mới cài bản Kaiba the Revenge sau! Lúc đó bài của Yugi sẽ có trong bản sau! Nếu bạn cài Kaiba trước thì chia buồn nha! Tui làm vậy 1 lần và phải hy sinh 315 lá bài để cài lại bản cũ! (Lúc đó tìm mọi cách nhưng vẫn bó tay!)

Chủ đề về Yugi Championship cũng nằm trong mục thảo luận này, bạn tìm lại coi xem! Có điều bạn tạm tìm game khác chơi đi, cái này đánh miết cũng chán, nhất là không có đấu được với ai khác cả! Đợi bản mới vậy!

Chơi game chỉ để cho vui thôi mà! Bi giờ nếu bạn có hết bài rồi thì còn chơi gì nữa! Lúc đó mất vui rồi! Tui lúc trước mất cả tuần mới xong, nhưng xong rồi cũng chỉ vậy thôi, đâu có được thêm cái gì đâu! Chán! Đợi bản mới!

2. RONALDO

RONALDO T.E.T.Я.I.S

Có mấy lá như công 3000 or công 3750 (o nhớ tên), lá này đặc biệt vì có mấy lá trên bàn cũng không gọi được, có ai biết muốn gọi nó thì phải làm sao không ???

3. bluenqm

bluenqm Mr & Ms Pac-Man

Đọc kĩ cái tính năng của nó rồi biết thôi! Có gì đâu!
    Ví dụ như lá 3750 (là lá kết hợp của Tam Đại Ma Thần) thì phải có 3 lá bài Ma Thần trên bàn, rồi mới summon nó lên được!
    Còn mấy lá (cũng nhớ không rõ) thì phải kết hợp với bộ giáp trắng (lá bài bẫy màu đỏ- hình như là METALMOPH) rồi mới summon lên được! (Giống truyện vậy thôi!)
    Còn một số lá màu xanh da trời thì phải dùng lá bài phép thuật gọi nó lên! Đọc kĩ mấy lá phép thuật sẽ thấy (use to special summon XXXX - XXXX là tên lá bài mà nó gọi được!)
    Có gì thắc mắc gửi Tin nhắn cá nhân cho tui- nhớ kèm theo Tên + Mô tả quân bài, vì tui đã uninstall rồi!

4. Nguoihamgame

Nguoihamgame Mr & Ms Pac-Man

Còn mấy lá bài thuộc loại Ritual rhì mình summon như thế nnào hả các bác !! Tui được 2 ,3 lá mà chẳng biết cách summon , bác nào biết , bày tui dzới !!

5. Conan_bk

Conan_bk Mr & Ms Pac-Man

Chào ! Tui có thể hướng dẫn cho bạn một số thông tin cơ bản khi Ritual và summon bài.
    + Summon bài đơn : ( tính theo số sao : 1-4 sao có thể đặt thẳng lên bàn; 5-6 sao thì cần 1 con bài thí; 7-8 sao thì 2 con ...v..v )
    + Summon bài 2 con trở lên thì cần lá bài dung hợp. ( gọi là bài Fusion )
    + Đối với bài Ritual : Cẩn có lá bài đó + lá bài triệu hồi ) vd : muốn Summon phù thuỷ vô địch thì cần lá bài Phù thuỷ vô địch + quân bài triệu hồi ( tui ko nhớ rõ tên ) - người khác thường gọi là bài tế đó.
    Tui nói qua vậy thôi !
    Dưới đây là 1 trận tuyệt đẹp của tui đấu với Kaiba ( dung bộ bài ban đầu đó )

Các file đính kèm:

6. Nguoihamgame

Trùi , bác nói cũng như không nói , tui chả hiểu gì sất !
    Có phải bác nói là muốn summon thì phải có lá bài ritual và bài thí , cũng đâu khác gì summon thường đâu !

7. dragon_black1080

dragon_black1080 Youtube Master Race

mấy bác cho tui hỏi tí nhé có cách nào ăn gian không vậy tui đánh với thằng cai ba khó ăn nó quá bác nào biết thì chỉ dùm tui nhé cảm ơn nhiều

8. COLOSSEUM

COLOSSEUM Youtube Master Race

làm sao dùng lá bài kết hợp vậy chỉ dùm coi
    tui có lá rồng với lá phù thuỷ thời gian gì đó mà không biết cách tạo ra rồng ngàn tuổi

9. Conan_bk

Conan_bk Mr & Ms Pac-Man

Bác không hiểu gì sao ? Đó là do tui nói cách summon các loại bài. Trong đó có nói cách summon bài Ritual đó thui ??? Tui nói lại nhé :
    Muốn summon bài Ritual thì bạn phải cho quân bài đó dzô bộ bài. Tiếp đó bạn cần phải kiếm được lá bài triệu hồi quân bài đó ( lá này cũng phải cho vào bộ bài ). Khi đang chơi mà bạn bốc được 2 lá bài trên tay thì chỉ cần sử dụng lá bài triệu hồi để summon bài Ritual.

10. bluenqm

bluenqm Mr & Ms Pac-Man

Muốn xài dung hợp thì phải có các con bài để dung hợp (rồng con + phù thuỷ thời gian) cần có lá bài dung hợp (tất nhiên rồi) và còn cần phải có lá bài để dung hợp tạo thành (rồng ngàn tuổi).
    Các lá bài có được do dung hợp màu tím, lúc đánh thì nó úp ở góc trái dưới màn hình mình, phải có mới dung hợp được. Khi trên bàn + trên tay đủ các lá cần thiết (rồng con + phù thủy thời gian + dung hợp) thì sử dụng lá dung hợp là xong.

Muốn ăn gian thì trong box Cheat có chỉ đó, Rồng Đen ghé vô xem đi!
    Nhưng mà chơi không thắng nó mới khoái chứ?

11. NeoOneKidLovely

NeoOneKidLovely Mr & Ms Pac-Man

hic ! tôi tìm rồi mà không thấy không biết đâu mất rồi.Bác nào biết cái link để down load thì copy rồi past cho tôi 1 cái làm ơn coi.

12. Nguoihamgame

Tốt nhất là bác cứ để file deck của bác mặc định khi cài bản K chồng lên bản Yugioh !! Vậy sẽ không bị mất bài !!

13. ToMyNgo

ToMyNgo Mr & Ms Pac-Man

Đã tìm hết được các quân bài của 2 bản YuGi rồi! Không biết lúc nào lại có bản tiếp theo của trò này nhỉ. Có ai biết thôi tin gì thì post lên cho mọi người biết coi. Phiên bản trên PC ấy, đừng có nhần với cái khác nhé

14. who yours?

who yours? Mr & Ms Pac-Man

Sao tôi cài cả hai bản Yugi và Kaiba (2 thư mục riêng khác nhau) mà khi chơi bản có Kaiba vẫn chỉ có 315 quân bài ? Hay là do tôi chưa cài đè bản Kaiba nên bản Yugi cũ? Vậy ai làm ơn hướng dẫn cho tôi cách để có được tất cả các quân bài của 2 bản với !!!(Nếu là cài đè thì phải làm như thế nào ?). Thanks!!!!

15. one piece!

one piece! Donkey Kong

ALABASTA,TRÊN BIỂN,LÊNH ĐÊNH SUỐT ĐỜI,ĐÂU ĐÂU CŨNG
    hi,mấy bác vào đây.... www.yugioh.com ..xem phim để tìm hiểu thêm về các loại bài....hoặc..www.yugioh.de (cẩn thận,link này lúc thì dẫn đến trang web về yugi,nhưng lắm khi ko hiểu tại sao lại dẫn đến trang web về hentai,các bác thông cảm,em ko cố ý đâu)hơ hơ...hoặc vào www.yugiohcard.de .mong các bác hiểu thêm về yugi.lolzz....còn về trò chơi yugi.vào konami ai có vốn tiếng anh tốt thì đọc,mà bây giờ lắm phiên bản về yugi lắm,em chóng hết cả mặt,mấy bản trên chưa chắc đã là mới nhất đâu.lol.....hơ hơ....

16. Spiderman

Spiderman Persian Prince

tui thấy trò này chán phèo, Mỗi lần muốn ra bài mạnh lại phải thế trưng con yếu, cứ như ps1 có con nào mạnh thì quăng con đó ra cho khỏi mệt, việc gì phải thế trưng chi, cái thằng tác giả rỗi chuyện dài dòng.Làm ra trò chơi gì mà chỉ có 2 thằng với 4 trăm mấy lá bài ,uýnh muốn chán chết.Chỉ có cái hay là sắc mặt cũa đối thủ mỗi khi mình ra bài thôi.

17. huynhminhyntd

huynhminhyntd Mario & Luigi

thế thì mới hay , chứ còn mà như PS 1 thì con nào mà mạnh thì thắng thế còn trò này có những con có tính năng đặc biệt thì có thể giết một con mạnh hơn nó nhiều nên nó khỏi bị cùng đường vì bài yếu hay mạnh , chứ còn trên PS 1 thì chán biết lắm

18. tdhm

tdhm Youtube Master Race

đúng là như vậy thật vì chơi trên PS1 thì chơi mạnh thắng yếu thua thôi hà , chứ ma thuật thì chẳng có công dụng nào thật tế hết hà , nó bị hạn chế quá , vì mỗi lần chỉ được một lá bài úp xuống mặt bàn thôi

19. huynhminhyntd

huynhminhyntd Mario & Luigi

thế mới chán chứ , chơi gì mà úp một lần có một tấm à ! còn trong vi tính thì chỉ cho một lá monster còn ma thuật thì thoải mái luôn thế mới đã chứ

20. nhocbecon

nhocbecon Youtube Master Race

Trong hai nhân vật Yugi và Kaiba các bác thích nhân vật nào! còn tôi thì thích nhân vật Yugi hơn! tại vì Kaiba chủ quan, kêu ngạo!