ZGate Cabal EP8 test server

Thảo luận trong 'Cabal' bắt đầu bởi leantse, 31/1/13.

1. jo2007

jo2007 Youtube Master Race

hư hư ư ư ư ư .... GM đâu ...sao chưa mở sv :((

2. JCVD

JCVD Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Sv này sập rồi à........................ ?

3. leantse

leantse Mr & Ms Pac-Man

vẫn sống nhăng ra đấy. Close port test nội bộ....

4. JCVD

Bác test mà k thông báo với bà con làm cứ tưởng teo rồi...chừng nào mở lại thế bác

5. JCVD

Sao cứ thấy trang chủ 30 ng` online mà k vào dc thế này

6. leantse

leantse Mr & Ms Pac-Man

Vào thử đi. Mình có mở nội bộ cho 1 tiệm net chơi nên thấy 30 trên web là phải thôi.

7. shadow6597

shadow6597 Youtube Master Race

van k vao dc:2cool_sad::2cool_sad:

8. leantse

leantse Mr & Ms Pac-Man

There are currently 2 people online right now.

IP ngoài đang có 2 người online

9. jo2007

vậy tính khi nào mới public sv đây @@

10. leantse

leantse Mr & Ms Pac-Man

đang mở cho ngoài vào mừ????..............

11. Yugi_pro_IT

Yugi_pro_IT Youtube Master Race

Sau 1 thời gian test game này mình có vài nhận xét chung như sau:
    - EP8 là 1 bản khá hoàn thiện gần như đã có đầy đủ các tính năng và cái hay của cabal rồi, các lỗi bug game, chênh lệch giữa các class cũng fix gần như hoàn toàn.
    - Ko biết trong lần allpha test này BQT đã cho vào phần mềm anti hack (xtrap) mạnh nhất chưa nhưng nói chung các soft hack bt seach gg đều ko dùng đc tuy vậy vẫn thấy có người hack đc bt. Tất nhiên đến game cabalNA còn có hack nữa là private sv này. Hy vọng sau khi open BQT sẽ có những hình phạt thích đáng cho ai chơi hack
    - Về phần giữ lại những thứ của gammer sau khi alpha test xong mình có ý kiến thế này:
    Hầu hết những người chơi ở đây đều đã cầy cabal ít nhất 1 lần nên cũng đều hiểu những thứ quá nhàm khi phải chơi private sever giống sever cabal ngày xưa: (độ nhàm sắp xếp theo thứ tự giảm dần)
    + Làm Quests : Cái này chơi lần đầu tiên thấy hay nhưng những lần sau thấy rất nhàm chán, đấy là ko kể nhiều Q lặp đi lặp lại nên càng nhàm hơn.
    + Cầy skill: chỉ hay đc lần đầu các lần sau chỉ thấy phí thời gian
    + Cầy houno: Nếu so với cày lv thì cày houno lâu gấp vài ba chục lần mà ko thấy ngay đc sức mạnh của nv tăng lên
    + Cầy map để kiếm đồ: Nếu ai cầy cabal NA chắc cũng hiểu cảnh này. Max lv rồi đi cầy map kiếm đồ. Mỗi lần mua map là mua hàng chục hàng trăm cái như ko phải 1 2 cái và thật sự quá nhàm nhưng vẫn phải đi để kiếm đồ vì nó là cái tăng sức mạnh đáng kể nhất cho character. Trước thì chơi cabal NA cày map kiếm tiền (vì cabal NA đồ có giá 1b=1trieuvnd thì phải) nên cũng ko đến nỗi vô tích sự lắm :7cool_feel_good:
    + Cầy AXP, cầy level: Trong cabal NA thì 2 cái này đc cân bằng nhưng trong private sv mình thấy axp lên khá lâu.
    Cái hay thì là pvp, đi war, đi các map to cùng đội pt đông (đi 1 mình nhàm).
    => Tổng kết lại mình thấy sau khi anphatest xong thì nên xóa tất cả để công bằng cho mọi người. Ai tham gia test sẽ được tặng ecoin, tùy lv houno axp hay gì đó mà tặng nhiều hay ít.
    Để khi cầy lại mọi người ko cảm thấy chán thì Admin nên có chính sách "start". Vừa tạo nhân vật thì đc 100 level, max skill các rank (các skill đã đc học sẵn ở lv1 thứ tự từ tran trở xuống, ai chơi fb cả war thì chịu khó tự xóa 1 vài cái ko cần), houno để start lv 10, mỗi nhân vật có 1 xe SH để đi cầy cuốc (mấy lần chơi cabal thường rất ít đc đi con này vì giá đắt và hiệu năng ko cao hy vọng admin tặng luôn cho mọi người cái con bike +0 còn lại để tự ốp).
    Đấy mới chỉ là điều kiện cần còn điều kiện đủ để cabal phát triển lâu dài thì BQT phải làm thế nào để người chơi có thời gian chơi cân bằng giữa các thứ kia thì chơi game sẽ ko bị nhàm chán.
    VD: Hạ exp xuống khoảng 50% người chơi sẽ cảm thấy cầy ko quá nhanh cũng ko quá lâu, nhìn vào lv cũng phân biệt đẳng cấp tương đối giữa người cầy nhiều và ít (nếu giữ như cũ ai cũng 190 rồi thì nhìn ai cũng như ai, mà lvl trong cabal đc cộng vào chia dam nên rất quan trọng). Tăng % axp và houno. Admin bảo giảm drop xuống nhưng theo mình thì chỉ nên giảm 1 nửa thôi vì sever vốn đã ít người vì thế đồ craft cũng kiếm đâu ra nhưng mấy sever đông người, với đồ drop hiện tại kiếm đồ xịn cũng ko dễ mà mặc vào để săn mod đã khó nếu bị giảm drop thì khỏi phải đi map luôn. Drop cao cũng giúp cho người cầy lvl ko thấy nhàm và ko thấy bị cuồng chân khi thấy bọn đi map đánh ra đồ ngon, còn bị đi map thì mở hộp hên xui, kể cả drop cao cũng chưa chắc đã ra đồ ngon chỉ là tỉ lệ ra đồ nhiều hơn (ko như cabal NA đập hộp toàn ra ngọc :(( ).
    Khi start thế này thì những người mới chơi thấy mình ko bị khoảng cách quá xa vời với những người chơi trước, private sv này đâu phải chỉ dành riêng cho này ngần này người chơi ở đây đâu nên ko thể phục vụ hoàn toàn theo ý của gammer đc.
    Cuối cùng mình hy vọng sau khi open admin ko bán 1 số đồ nhạy cảm trong cash shop cũng như chợ đen, nếu đồ rẻ rẻ thì ae cũng đóng thẻ nhiệt tình để mua core up đồ :)

12. jo2007

Vì ngay từ đầu GM đã nói , SV này ko theo hướng SV PK mà sẽ chơi lâu dài , nên nhìu thứ sẽ trở về "thưở ban sơ" . Và cũng nói thật là ko thích SV PK lắm , vào toàn chiến chiến là chiến .
    SV nào thì cũng có Donate , đó là quy luật rồi nhưng mong là tất cả item GM sẽ công bằng , ai có dư dả tí chút thì nạp mua này mua kia .. còn học sinh sinh viên thì cần cù bù "VND" ...

về vấn đề reset sau khi Open thì .. mình nghĩ để lại lv , skill ....ngoài ra rank , horor , carf lv thì nên xóa , SV chơi lâu dài mà vừa open đã có ng trước bỏ xa ng sau thì ....

điều cuối cùng là , cũng như mọi ng - mong GM sẽ nhẹ tay với cái cash shop =))

13. SGS_Force

SGS_Force Mr & Ms Pac-Man

- Rất cảm ơn bạn đã góp ý nhiệt tình, chúng tôi sẽ xem xét các khả năng có thể thực hiện, và sẽ thực hiện.

- Hiện tại server đã public và tiếp tục test.

- Vần đề giữa Cash và Alz sẽ được cân bằng và cho đổi qua lại như hiện tại, nên server dù không nạp thẻ vẫn có thể cày alz mua các thứ cần thiết.

Chỉnh sửa cuối: 5/3/13
  14. jo2007

khi nào vào đc game đây ,cứ bị như thế wai` là sao :((

- - - Updated - - -

IP máy mình : 180.93.132.34
    (30 char )

15. YunaSakura

YunaSakura Mr & Ms Pac-Man

Lúc open sv mà bạn để alz với cash đổi qua lại thế này thì sẽ có nhiều đại gia bỏ tiền đổi alz gây hiện tượng siêu lạm phát đấy @@!

16. Yugi_pro_IT

Lv 190 max rồi, khi open bọn cầy mới từ lv1 đâu có đc set xịn của bản anpha của ae mình đâu nên chắc cầy vất lắm. Hơn nữa cầy lvl cùng axp luôn cho nó tiện. Giờ max lv thấy đi cầy mỗi axp ngại ngại sao ấy :)

17. rjddle

rjddle Youtube Master Race

sever bị down nữa rồi các bác ạ

18. shadow6597

shadow6597 Youtube Master Race

Co the giu lai lv nhu ban nay` noi de co them dame mua vu khi cui` trong NPC ma farm nhung thu' tip' theo nhu rank, honour va nhat' la` farm do`, alz, ngoc. Con` nhung ban moj' vao` thi` co' the cho tang xEXP len de viec cay` cuoc' k cuc nhoc. va de duoi kip sever nuoc' ngoai nhu the' la man~ nguyen. rui`:7cool_feel_good:

- - - Updated - - -

set xin. j` o day open reset het' item ma`, giu~ lv de co' chut' dame cay` nhung thu' khac' lam Q do~ vat' va hon co j`ma ngai. ngai. Nhung ng moi' chọ o lv 1 thi` BQT co' the tang xExp cho ho. do~ vat' va~ vi`du` j` ho. cung moj' vao` nen bat' dau` tu` lv 1 ho. cung k thay' nan~ dau. Con` nhung ng cu~ da trai wa lv 1 rou` va con` chiu. cai' canh? ddos cho` lau tinh' ra van chua max lv max rank ma con` cay` lai phê hon nhiu`:7cool_feel_good:

19. Yugi_pro_IT

Ko hiểu ý mình à? Bây giờ đc set free trong shop cầy 1 tí từ 115 lên 190. Thử ko có set ý xem nào nhặt mấy món osi lên pota nó đánh cho bục mặt

20. jo2007

theo mình nghĩ , chúng ta đã là những người test sv nên ít nhiều cũng phải có gì khác khác mý bạn mới vào lúc open chứ . Với lại sau khi open , giả dụ còn giữ nguyên lv thì mình cũng chỉ hơn dame đc mý bạn mới 1 tẹo à .... lúc đó hết đồ . cầm hàng shop đi fam cũng .. toát mồ hôi ấy chứ .....

theo mình nghĩ giữ lại skill và lv cho test_er là ổn nhất, còn mý cái còn lại nên reset cho đồng đều ....

và điều quan trọng nhất là ................................................................................................................................................................................................................................................................ sao vẫn ko vào được game :((