zMegaVNz - Nơi hội tụ của những anh tài đất Thục

Thảo luận trong 'Dynasty Warriors Online' bắt đầu bởi ThanhCa, 13/4/11.

1. Jukanius

Jukanius Đào Viên Tiểu Họa Gia

Tôi ko thích phải nói nhiều, bất kì 1 câu hỏi nào nữa kiểu như " đọc h/d rồi ko biết ", thì tôi del toàn bộ bài cho khỏi thừa topic đấy.

http://forum.gamevn.com/showthread....ynasty-Warrior-Online-ver-English-cam-hoi-dap

Ở đây ko cần post nhiều, nhưng đừng lười để làm người khác phải mệt, thế nhé.

2. samirvnn

samirvnn Dragon Quest

Hôm nay mạng mẽo ngon lành đi conf chơi cho có không khí chiến trường. Nghĩ phận mình trình còi, vào room bên LiuBie cho nhẹ nhàng cố kiếm vài mạng lấy le chơi. Giời xui đất khiến thế nào gặp ngay mấy chú anh hùng đất Thục zMegaVNz (nhớ mỗi MeGaMinD với HWuang) chuẩn bị tinh thần chứng kiến anh hùng ra tay ai dè các "anh hùng" nhà ta bem được một mạng rồi cả 4 chú chui vào trong base tử thủ, spam ầm ầm ngoài cửa base như thủ SB trong SD. cuối trận thua các "anh hùng" ấy 1-2, thôi nghĩ rằng đây cũng là một thứ chiến thuật dù hơi củ bựa nhưng vẫn còn tạm ngửi được. Oan gia gặp nhau đường nhỏ, đến trận tiếp theo lại gặp các "anh". Tưởng rằng các "anh" lại chơi bài cũ, ai ngờ các "anh" ấy đổi bài mới, ngay đầu trận, một bác bên mình DC, thấy thế các anh ấy nhảy bổ vào băm như băm thịt làm bún chả. Sức Com nó có hạn, chịu sao nổi sức mạnh của con người. một bác bên mình thấy thế té luôn. Mình với cố ngồi thêm xem các chú ấy có suy nghĩ lại ngừng spam Com không nhưng giời không chiều lòng người ... thua 2-10, các chú ấy bem Com 5 nhát.
    Các chú muốn anh hùng thì cứ làm cái Guild lấy tên là "Shu anh hung" đi, anh đây là người Việt, cũng con cháu Lạc Hồng nhưng nhìn các chú chơi cái kiểu chộp giật bựa bựa đó thấy cũng không ngửi được. Làm ơn đổi tên không xấu mặt người Việt. Đừng để gamer thế giới lại lôi hai chữ VN ra xỉ nhục.

Chỉnh sửa cuối: 22/5/11
  3. willrain

willrain Mr & Ms Pac-Man

Hahahah...đọc xong mà mắc cười...kiểu chơi mổi ng mổi khác...có ng thì khoái spam musou xong rồi chạy...đầy musou rồi way lại chơi tiếp.nếu ghét kiểu đó thì sao?? cũng đi viết mấy bài đã kích-khích tướng như vầy à :D. Đây chỉ là Game,co thắng có thua,chả có gì phải cay cú bạn ạ :))
    Nhìn bài viết của bạn đi " Nghĩ phận mình trình còi, vào room bên LiuBie cho nhẹ nhàng cố kiếm vài mạng lấy le chơi." chứng tỏ tụi tui gà như quả trứng chứ ko phải là gà nữa :D. Nhưng rồi sao,bạn ko lấy le được bạn tức à. Game là để vui-giải stress thắng thua chuyện thường lấy nó ra mà ấm ức thì thà chơi cái # chơi game làm gì:D

Các chú muốn anh hùng thì cứ làm cái Guild lấy tên là "Shu anh hung" đi, anh đây là người Việt, cũng con cháu Lạc Hồng nhưng nhìn các chú chơi cái kiểu chộp giật bựa bựa đó thấy cũng không ngửi được. Làm ơn đổi tên không xấu mặt người Việt. Đừng để gamer thế giới lại lôi hai chữ VN ra xỉ nhục
    Xưng anh thì cũng nên nói năng cho ra đàn anh 1 chút,chứ thấy kiểu ăn nói này giống con nít cay cú-uất ức vì 1 trò chơi bình thường quá "anh" ạ!!!

4. OMBuddha

OMBuddha Youtube Master Race

Let the flamewar begin !!!!! Lol :))

5. Copy_Llink

Copy_Llink Youtube Master Race

Eh cái ông kia nói năng không biết đều hả ? thứ 1 cái chiêu tử thủ dành cho những đứa không biết trời cao đất dày là gì chĩ biết mỗi chiêu spam c1 hay mouso rồi chạy có nhiếu đó làm đi làm lại tụi anh này không rãnh chạy theo ăn hiếp mấy em nên cứ ở base chờ cho khỏe còn mấy em chết nhát không dám vô base đánh sao còn nói chiến thuật tụi anh dỡ tại máy em không co gan vô base capture rồii chém lộn đó còn nói gì !!!

thứ 2 com farm là chuyện bình thường trong khi dced tụi này dced mấy em bên đó không comp farm phải không?? có tin nỗi không chuyện thường ngày chú mày dced thì để tụi anh farm chứ làm gì mà vô la làng như con nít thế kia , ai dced không bị farm comp đâu nè ?? nói ra nghe thử coi chú máy có không farm comp lần nào ??

thứ 3 đây là game thì sao nói tụi này mất mặt người việt chú mày xưng anh nhưng nói chuyện như con nít với lại tụi này có tinh thần đoàn kết mới chống lại mouso spam gà mời cũa mấy chú chứ không thôi người nước ngoài sẽ nói dân vn chơi bên SJ chĩ biết spam mouso gà mờ rồi chạy mất dép chứ không có kỹ thuật hay chiến thuật gì hết , đó mới là nhục cho VN mình chứ suy nghĩ lại đi chú em mày !!!!

6. daophai

daophai Youtube Master Race

Tóm lại là bạn chơi thua ,ấm ức trong lòng nên lên forum chửi để xã tức chớ giề .Bèo nhèo quá .

Chuyện farm Com là đúng hay sai ,chơi musou spam là hay hay dở thì bên aeria forum người ta cải lộn ầm ầm rồi .Mình chả hơi đâu mà chơi trò đọc diển văn-phân tích-bình luận-chứng minh với bạn .

Cảm phiền bạn Mod xóa dùm những bài "ko cần thiết" đi .Thiết nghĩ topic này lập ra để gamer có thiện chí vô giao lưu làm quen và giới thiệu guild ,chứ ko phải để ngững gamer faction khác vô chửi lộn ;bẩn cả topic của người ta .

7. Jukanius

Thực tế Spam người ta nói chơi ko đẹp mắt chứ farm COM thì là xấu xa, bị anti đấy các bạn ạh ::). Ko tin thì cứ lên Aeria forum làm cái khảo sát là có câu trả lời ngay thôi.

Còn ai bảo spam musou, C1 spam, ko cần trình độ? Gà thì có spam giời cũng vẫn thua như thường.

Nhưng farm COM thì ko phân biệt trình độ, gà vẫn thắng chỉ cần farm COM là lên kill rồi ;)).

8. Copy_Llink

Nói tóm lại 1 câu cho công bằng là chú em samirvnn quá coi trọng chuyện thắng thua trong game và thích spam mouso quá nhiều nên lúc không spam được đâm ra ức chết nên vô đây nói bậy bạ , ở đời có câu "vỏ quýt dày có móng tay nhọn" chú em à , chú em có đường spam mouso thì tụi anh ở đây có cách trị thế thôi !!! game để cho vui xả stress chứ làm gì mà vô nói xấu tụi này nhiều quá làm chi cho mất tình đoàn kết forum ông mod thấy tui nói đúng không ??, anh em tụi này đánh có thua vẫn phải về luyện tập lại có đi than thở với ai hay vô forum la làng đâu chuyện tới đây thôi nếu mod thấy cần thì xóa hết bài viết hay lock topic cho khỏe =^^=

9. Jukanius

Yeah đúng đúng, topic là để chat chit thảo luận vui vẻ, sát phạt làm gì, mỗi người 1 quan điểm, hay dở thế nào thì người khác đánh giá thôi. Dù sao thì farm COM cũng là 1 cái sướng nhất định, cũng nên tranh thủ mà hưởng, chứ như tôi với mấy người ở gần hội chóp bu mà farm COM nó chửi nát mặt, thế mới khổ, đành phải đánh theo lối đẹp :-s.

10. samirvnn

samirvnn Dragon Quest

ăn được 1 mạng nhảy vào base thủ. thấy người ta DC bu vào farm -> thử hỏi ai là kẻ quan trọng chuyện thắng thua đây ?
    văn hóa kiểu gì thế ? chỉ ra dùm từ nào bậy bạ cái ?
    cùn kiểu này thì chịu thua rồi. C1, Musou đều là skill trong game. mỗi vũ khí khác nhau có các charge lợi thế khác nhau và nó đem lại lợi thế riêng cho mỗi loại, tạo ra các cách chơi khác nhau. khi chơi người ra dùng thế mạnh của vũ khí đó để đánh chứ có ngu gì đi dùng nhược điểm của nó để đánh. còn cái trò Fam Com thì khác gì đi đánh những kẻ không có khả năng khánh cự. chờ 5 phút, 10 phút, 15 phút rồi nhảy vào chơi với Computo thì đúng là bái phục trình độ kiên nhẫn của các "anh" rồi
    con vật còn có cảm xúc nói chi con người, thua đàng hoàng thì ai tức, nói thẳng trước đó đánh với Satan, cũng một người bị Dc, nhưng bên Satan không Fam com, chỉ tập chung đánh player, thua gần trắng nhưng thua đáng vì không đủ sức đánh. còn xin thưa rằng nếu sử dụng vk thuộc dòng spam musou, hết thuốc rồi không chạy thì ngu hay khôn? hơn 30 loại vũ khí, mỗi cái có một cách chơi, người ta chọn cái gì chơi đó là quyền của người ta, chỉ cần không vi phạm luật của game, không bị coi là chơi bẩn là được.
    giờ mới hiểu người Nhật có danh dự nên khi người khác lâm nạn không nhảy vào kiếm trác nên họ "nghèo".
    Giờ nghĩ lại thấy mình đúng là rất dại, thừa hơi.
    thành thật xin lỗi các "anh hùng", không dám quay lại topic này nữa nên khỏi comment lại chi cho mệt

Chưa phuc Juka_Zhao175 trên game nhưng rất phục Juka_Zhao175 trong khoản ăn nói.

Chỉnh sửa cuối: 24/5/11
  11. Copy_Llink

to samirvnn : cám ơn đã không vào đây nữa và tụi này cũng không có welcome cái bài thả bomb cũa chú em nhá từ nay gặp trên battle đi còn khộng thì đừng post gì nữa !!!

to Junka: làm ơn xóa hết cái đống bài này từ lúc mà chú em samirvnn nhảy vô thả bomb cái topic cho yên chuyện ... nói nữa thì cũng vô ích mỗi người mỗi khác thôi thì gặp trện battle chấm hết ....

12. Zhao_Ling_Tong

Zhao_Ling_Tong Mr & Ms Pac-Man

+1. Farm COM là xấu xa, đê hèn nhất trong game

13. JrApe92

JrApe92 Donkey Kong

base camp cũng dễ xử mà lolz có gì đâu vk c1 shot vẫn giết bt xDDD

14. JakeSatan

JakeSatan -=Devils' King=- Moderator

1. Thực sự trò farm COM bị chửi từ 4rum aeria đến 4rum này rồi.
    2. Đã lập topic trên 4rum, tức là người khác có quyền nói những điều liên quan đến guild bạn. Bài viết của họ không vi phạm điều luật gì của 4rum cả, thế thì tại sao phải xóa?
    Nếu bạn không chấp nhận được người khác nói những điều không tốt (nhưng sự thật) về guild mình thì mình nghĩ bạn nên xin Mod đóng topic guild của bạn đi!

15. Copy_Llink

cũng xin nói rõ với bạn là tui thấy mọi người hăng say quá tới lúc nào đó sẽ chưới nhau thì sao và cuối cùng cũng phải xóa bài thôi , với lại tụi này không có bắt đầu cái mục cãi nhau này nhá chính ông bạn samirvnn nhãy vào quăng bomb thì chúng tôi có quyền nói lại nhưng chúng tôi vẫn giữ luật không làm cho to chuyện ra nữa và đã nhường 1 bước là không có ai nói thêm nói vào về chuyện này nữa tranh cãi cũng đủ rồi ai thích chơi kểu nào thì chơi nếu bạn thích nói cứ tự nhiên mod xóa bài hay không chuyện của mod không phãi tui lo !!

còn chuyện đóng topic guild thì chúng tôi không làm sai chuyện gì cả tại sao phải đóng lại nữa ??? và ai bài ra cái vụ tranh cãi này đầu tiên xin bạn đọc lại cho hiểu đi đừng có từ chuyên nhõ xíu mà nói thêm vào gây ra chia rẽ trong forum ...việc ai đúng ai sai thì gặp trên battle đi hén không cần nói thêm ở đây

16. willrain

willrain Mr & Ms Pac-Man

thôi ngưng đi...cái chuyện Farm com + thủ base đó lớn quá hay sao mà nói tới h vẫn còn,đâu phải đi đâu cũng có ng chơi đẹp,tụi này chuyên gia bị disconnect rồi kết quả sao,cũng vẫn bị farm,rồi sao chạy đi la làng la xóm lên là thằng này có đó nó farm Com à.

==> đây là cái game có ng lối đánh làm ng khách thích,ngưỡng mộ, thì cũng có kẻ hack,kẻ spam làm cho ng khác ghét cái gì cũng có 2 mặt làm gì mà vì 2 trận thua rồi đi ném đá nhau - rồi còn văn chương ra vẻ (con cháu Lạc Hồng)===> nói thẵng là coi lại phạm trù ăn ở đi cái kẻ mà tự xưng là "anh đây" đi à.Bên này chẳng cần biện minh gì cho lối đánh của mình,chỉ là phản pháo lại cái kiểu ăn nói "ném đá" củ anh samirvnn

Không cần phải del hay lock gì cả cứ để đó đi,vì 1 ng trong chúng tôi ko muốn đọc lại những vấn đề này nữa thôi,nên cũng đừng có mock là "Nếu bạn không chấp nhận được người khác nói những điều không tốt (nhưng sự thật) về guild mình thì mình nghĩ bạn nên xin Mod đóng topic guild của bạn đi! " Không giải quyết được thì đừng làm cho vấn đề ngày càng lớn hơn.

17. Blossom

Blossom Donkey Kong

Haizz...biết ngay là thế nào vụ farm COM cũng hoành tráng mà :)) ; Farm COM thì ai cũng từng, nhưng mỗi người farm trong mỗi hoàn cảnh điều kiện nó không đc giống nhau. Với lại, đánh đấm farm COM là đã thể hiện tính cầu thắng rồi, vì ăn COM là lợi điểm, mục đích chính có thể là thắng còn phụ thì không cần biết. Tại sao người ta chê trách farm COM cũng là vì thế, hahaha...đọc hết mớ comment của vụ COM Farm này, thiết nghĩ có thể bình luận như sau :
    - Các bạn Mega từng bị farm COM, nên giờ thấy COM là farm lại, bất kể đó là ai (hơi buồn đấy) => Việc nợ máu trả máu không lạ gì, nhưng thứ hỏi làm thế thì các bạn có hơn đc những kẻ farm mình không, đã cay cú tụi nó mà lại làm điều như tụi nó thì có khác gì tụi nó [người ta nói lấy đức phục chúng thì sự ngưỡng vọng mới lâu dài đc, còn lấy hung tàn mà đối đãi với nhân nghĩa thì sớm muộn gì cũng vong]
    - Các bạn mới chơi nên chắc cũng chưa hình dung đc hết chuyện farm COM nó ảnh hưởng thế nào để người chơi khác đâu, samirvnn chơi lâu nên cảm giác sẽ rất hụt hẫn với cách đánh của các bạn...có thể 1 thời gian sau các bạn sẽ hiểu, mình hy vọng thế. Một vài trận bị farm chẳng là gì nhiều đâu nên cứ từ từ mà tận hưởng.
    - Còn về chuyện camping, cái đó là 1 chiến thuật, nếu bên kia không vào đc thì xem như các bạn thành công, việc đó cũng k ảnh hưởng nhiều tới samirvnn đâu, nhưng với ông ấy thì việc farm COM của các bạn mới là cái đánh tiếc...
    @JRApe : Ông xem tui camping với phá camping chưa Himiko, để bữa nào thử xem hehehe. Trước giờ a e ta hình như chưa có chơi mod camping :)), cứ 5-0 là tui xúi vào camping :)) mà dek ai chịu vào nhỉ, mấy ông háu chiến quá :)) Bình dân như tui phải tốt hơn không, haha.

(Kaiser Yaoshi - BLV Tạp chí lá cải DWO >:))

18. jonhnyrico

jonhnyrico Youtube Master Race

cho xin 1 soft pm QuachTinh.CS1

19. Jukanius

Thôi nhé, dù sao đây cũng là topic Guild chứ ko phải là topic chat, người ta đã có lời yêu cầu rồi thì tôi cũng đành phải làm theo phép công vậy, để mọi người cùng đọc hết ý kiến rồi tôi sẽ xóa, đánh giá, cảm nhận ra sao tự mỗi người rút ra sau vụ này, và về sau có như vậy thì ai hay ai dở cũng liệu đường cư xử với nhau trên battlefield, tôi đã có lời mong các vị cũng ko đôi co hơn để tôi dễ bề hành xử. Cứ tạm coi tôi trong vụ này có lời như Lữ Bố dàn hòa cho Lưu Bị và Kỷ Linh của bên Viên Thuật cũng được :hug:.

Còn về sau thích quăng tạ quăng bom thì lên topic chat phía trên kia là xong, miễn là ko vi phạm gì nội quy diễn đàn thì tôi ko ý kiến.

Chỉnh sửa cuối: 24/5/11
  20. OMBuddha

OMBuddha Youtube Master Race

samirvnn không biết ingame là gì nhỉ ? có gì ta so tài ha :d tuy tui không pros nhưng chơi cũng tạm đc :)